trẻ sơ sinh khóc đêm

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi chonglove, 6/11/2009.

1. chonglove

chonglove Thành viên mới

Giúp em với! bé nhà em đươc 3 tuần tuổi! nhưng đêm nào bé cũng khóc va đòi chuyện chơi! ban ngày thì bé ngủ suốt! em phải làm gì để thay đổi giấc ngủ của bé?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chonglove
    Đang tải...

2. ngodong77

ngodong77 Thành viên đạt chuẩn

Theo kinh nghiệm mình đã và đang áp dụng cho 2 bé nhà mình, ban ngày không nên cho con ngủ quá nhiều. Hãy đánh thức con vào 7-8 giờ tối, chơi với con đến 9-10 giờ đêm hãy cho đi ngủ. Trong trường hợp đánh thức mà bé vẫn ngủ, hãy lấy khăn ướt lau mặt cho bé hoặc đặt bé nằm sấp vỗ vào mông vài cái, bé thức giấc liền. Đừng vì thương con, thấy con khóc mẹ không nỡ đánh thức con dậy.Chỉ 3-5 ngày liên tục, bé sẽ quen nếp ngủ. Chúc 2 mẹ con khỏe.

3. Giabao0909

Giabao0909 Thành viên tập sự

Minh cung lam theo nhu the nhung co dem be van khoc co dem be tinh giac fai be be len cho bu va om cho be ngu say moi dat xuong giuong (mat khoang 30p) be nha minh 1giac ngu chua bao gio ngu qua 2tieng dong ho.
    Tu khi be sang thang thu 2 thi minh bat be thuc tu 3h chieu den 10h toi ma cu den tam 12h dem la be lai khoc co hom den 7h sang moi ngu tiep, nhung cu ngu dc 1tieng la lai tinh giac khoc gat ngu. Sau 2thang nuoi con minh sut 10kg. Minh de de nhung nuoi kho qua. Nhung bu lai be bu bam va cung cap hon so voi be khac

4. voso0305

voso0305 Thành viên tập sự

be nhà e cung vay, cứ 2h30 là bé thức nói chuyện, tới 12h trưa mới dỗ bé ngủ được, người ta chỉ e cho bé uống siro doremi, e cho uong dc lan nhung bây giờ thây bé ngủ cũng tạm ổn nên e ko cho be uong tip nua.

5. dqtbaoboi

dqtbaoboi Bắt đầu nổi tiếng

Ban ngày bạn cố gắng đừng để bé ngủ nhiều. Hãy đánh thức bé dậy mặc dù bé có khóc. Buổi tôi tuyệt đối không cho bé ngủ trước 9h. Trước khi cho bé đi ngủ buổi tối khoảng 15' thì cho bé uống sỉ rô đô rê mi. Chỉ khoảng 3 -4 ngày là lại có giấc ngủ bình thwờng thôi mà.

6. me_ku_soc

me_ku_soc Bắt đầu nổi tiếng

Kon nhà em đến h 15 tháng òi mà vẫn dậy đêm.Lý do là ban ngày ở với ông bà ,ông bà toàn cho ngủ nên đêm nó mới thế .Nhưng e chả nói đc vì ban ngày em đi làm ,thế nên nhiều khi chán lắm ý :D

7. Giabao0909

Giabao0909 Thành viên tập sự

Em mua siro doremi roi nhung cu lo lo. Khong biet co anh huong den than kinh cua be ko

8. daolenhi

daolenhi Thành viên rất tích cực

đó là hiện tượng bình thường của các bé sơ sinh thôi bạn ah, nếu nhanh thì 1 tháng, còn thường là qua cữ.
    bé nhà mình trước cũng như thế, nhưng sang tháng thứ 3 bé ngoan hẳn, cũng do mình phải luyện cho bé quen với giờ giấc ngủ và thức của bố mẹ, phải luyện sớm mới tốt bạn ah. đừng vì thấy con như thế mà lại nản chí, dù bé buồn ngủ cũng cố tìm trò chơi hoặc nói chuyện cho bé quen đi.
    mình cho bé ngủ đến 8h sáng, thời gian bé ngủ phải tuyệt đối đừng làm ảnh hưởng tới giấc ngủ của bé, dù thế nào cũng cố gắng giữ đúng giờ cho bé dậy. buổi trưa đúng 12h là lên giường, 15h dậy, 18h ngủ 1 giấc phụ khoảng 40 phút. tối 21h30 hoặc 22h ngủ là vừa.
    mình áp dung như thế từ khi bé nhà mình được 3 tháng tới giờ đã 2 tuổi rồi, mình đã bỏ bớt thời gian ngủ phụ của bé nhà mình, bố mẹ , ông bà rất nhàn và thoải mái vì con gái-cháu gái ngủ cùng giấc với mình mà.
    hãy cố gắng bạn nhé, nhưng cũng tùy vào từng bé ngoan hay bẳn tính đó bạn. phải cố gắng hiểu được tâm lý con mình ngay từ lúc này bạn ah!

9. trang_0908130366

trang_0908130366 Thành viên chính thức

hic con nhà mình sau 3 tháng mới hết cái vụ ngủ ngày cày đêm

nghĩ lại còn hãi, nhưng kinh nghiệm của mình đánh thức nó ban ngày bắt ngủ đêm cũng ko ăn thua, tự dưng dần rồi nó lớn nó khác thôi.

bạn để ý xem mùa đông nên cho bé uống D đủ ko bé sẽ quấy khóc

10. bibi_0409

bibi_0409 Thành viên mới

Theo mình biết thì cái vụ trẻ sơ sinh cứ đêm là khóc đến sáng dân gian gọi là khóc dạ đề. Do bé chưa thích nghi với môi trường bên ngoài nên thế, khóc dạ đề là khóc hết cả 3 tháng đấy. Mà mình nghĩ, nếu bé ở trường hợp khóc dạ đề thì chẳng có cách nào cho bé ngủ đâu. Chịu khó sống chung với lũ vậy

11. Bebe09

Bebe09 Thành viên tập sự

Con mình được một tháng rưỡi rồi mà cũng ngủ ngày thức đêm như vậy đấy, đêm nào mình cũng phải ôm con một mình, mệt quá thôi, mặt còn mọc đầy mụn nữa chứ, nhưng trộm vía nhìn nó trông đáng yêu lắm nên tự nhủ thôi cố lên, con càng lớn sẽ càng ngoan dần thôi.

12. Me_moka

Me_moka

Ðề: trẻ sơ sinh khóc đêm

Bé mới sinh nên bé o thể quên nếp đc như các bạn mấy tháng rồi,nhiều bé quấy,ngủ ngày cày đêm mấy tháng liền cơ,đành chịu khó rồi bé sẽ thôi

13. CuTiHeo

CuTiHeo Thành viên mới

Ðề: trẻ sơ sinh khóc đêm

híc bé nhà em cũng thế, ngày ngủ chán chê, mẹ làm cách nào cũng không đánh thức được, đêm là cậu mò dậy đòi nói chuyện...có nhiều hôm thức từ 12h đến tận 5h sáng luôn ấy. Híc mệt bơ phờ luôn ấy ạ. Tình trạng này kéo dài cả tuần rùi ạ