Khác: Đã xây nhà mới cho bé Rồng tháng 11 mời các mẹ sang khánh thành :)

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Nhữ_Tú_Quyên, 7/5/2012.

Tags:
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. thao11041988

thao11041988 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Chào đón bé Rồng tháng 11...!

chuyện này em cũng không biết . em up lên để có mẹ nào biết thì chỉ bảo nhé .
    chúc cả một ngày mới vui vẻ ạ .

Đang tải...

2. hongnga21

hongnga21 0902002504

sau sinh mà bé chưa về vơi mẹ thì đã có sữa của viện rồi bạn ạ. sau 6 tiếng bé sẽ về với mẹ lúc đó mình mới cho bú hoặc pha sữa cho con nhớ cho bé ăn nếu bé đói trong 2 , 3 hôm đầu ở viện để bé nhanh thải phân xu và đở bị vang da bạn nhé

TUTY2001 thích bài này.
  3. hongnga21

hongnga21 0902002504

Ðề: Re: Ðề: Chào đón bé Rồng tháng 11...!

chịu khó vận động cho dễ sinh bạn à tuy hơi mệt một chút

4. Northerngirl

Northerngirl Bắt đầu nổi tiếng

Chân mình mấy hôm nay xuống máu nhiều bì bì cả ra, chân phải to hơn chân trái mà tê nữa, hic, nhưng trộm vía sắp đến ngày đẻ rồi nên cũng xoa bóp nhẹ nhàng kệ thôi, mọi lần xuống máu ông xã bóp chân một lát là đỡ hẳn và hôm sau khỏi liền, lần này chắc chốt hạ để đi đẻ thôi,hiiii

5. TranThanhNga

TranThanhNga Thành viên nổi tiếng

mẹ cháu sắp vỡ chum rồi cố lên, cố lên nhé! Chịu mệt mỏi chút xíu, có con ra đời là quên hết mọi đau đớn, vất vả, mệt mỏi!

Northerngirl thích bài này.
  6. Tú Quyên 80

Tú Quyên 80 SÀN GỖ CHẤT LƯỢNG CAO

hihih, rồi lại lo chăm con chứ bà.............nhất là nghèo như tôi

7. Northerngirl

hii vâng em nằm là đau tức cả bụng với tê bại một bên nằm nghiêng sang nhưng mệt thì vẫn thiếp đi, chịu dc hết chị ạ, nghĩ đến con là chịu dc hết, đã là gì đâu, hii
    Bé nhà chị ti ngoan ko chi?

8. nicemoonnight

nicemoonnight Chàng là chúa muôn loài:D

Ôi, dạo này mắc bệnh sợ các chị à. Tối đến là em rất sợ đau bụng hay có dấu hiệu sinh vào ban đêm, híc híc. Lưng mỏi, ng đau nhừ, chân xuống máu, bụng xệ... nhiều dấu hiêệurồi. Lo lắng quá các chị à

9. Nhữ_Tú_Quyên

Nhữ_Tú_Quyên Khăn hàng hiệu use 0905452992

mẹ cháu yên tâm là có yta và bs ở phòng sơ sinh theo dõi sức khỏe và cho con ăn rồi ...họ sẽ cho con về vs mẹ khi thấy sức khỏe của bé ổn ...chúc các mẹ và các con bình an ...!

NortherngirlTUTY2001 thích.
  10. MixumaxShop

MixumaxShop Thành viên rất tích cực

Chào các mẹ, bạn Ốc nhà em có lời chào tới các bạn rồng con tháng 11 ^^. Bạn Ốc nhà em chào đời vào chiều 9/11, cân nặng 3,5 kg, trộm vía ai cũng khen chưn dài, tay búp măng làm mẹ cháu tự hào nở mũi :D Mẹ con cháu đã về nhà từ trưa qua, lần đầu làm mẹ nên hơi bị vất vả,chắc lại lên đây xếp dép học hỏi kinh nghiệm các mẹ nhiều nhiều ^^

binyeu09Northerngirl thích.
  11. naxinhxinh

naxinhxinh Thành viên nổi tiếng

Chuc mung me tron con Vuong nhe. Chuc me nhieu sua cho be ti, chuc be Ngoan nha

MixumaxShop thích bài này.
  12. meobong1112

meobong1112 Thành viên đạt chuẩn

Mình đã sinh bé trai ngày 7/11 các mẹ nhé. E bé đc 39w, nặng có 2570 gr thôi. Nhìn con bé nhỏ mà thương quá, nhg bé bình thường khỏe mạnh là mình hạnh phúc lắm rồi. Mình nhập viện xin gây chuyển dạ nhân tạo vì mẹ mệt lắm bệnh quá. Mình vào viện lúc 7h. 8h bs gây chuyển dạ bằng gel, thường thì gây chuyển dạ bằng gel thì khoảng chiều mới sinh nhg do mình thích ứng với thc khá nhanh nên có các cơn co dồn dập. Bs bđầu thực hiện bóc tách ối, gđ này khá đau nhg vì con iu mình cắn răng chịu. Khoảng 9h15 mình mở đc 2 phân, bs cho gây tê màng cứng. 9h30 mình rỉ ối tự nhiên nhg tưởng là vỡ ối, sau khi gây tê, chồng mình đc vào cầm tay vợ để chờ đến lúc chuyển dạ vì cơn co mình khá nhanh và do gây tê nên mình hoàn toàn thư thái và chờ đợi giây phút đón con iu. Mọi việc tưởng như suôn sẻ nhg bs khám lại ko thấy mở thêm mặc dù cơn co khá nhiều và tim thai suy liên tục. Mình bđầu run bắn, run đến mức răng va vào nhau ko kiểm soát đc nữa. Bs phát hiện ra là màng ối chưa vỡ nên mở chậm, thực hiện bấm ối và điều kinh khủng là ối có màu xanh đen bẩn như nước cống, tim thai yếu dần. Cả kíp trực cuống cuồng báo mổ cấp cứu, mình rơi vào hoang mang cực độ và cố bình tĩnh để niệm phật. 10h30 mình đc chuyển sang phòng mổ. Các bs động viên và trấn an mình sẽ ổn. Mình đc làm các thủ tục cbj cho ca mổ, khoảng chục bs và hộ lý vây quanh, bs gây mê, bs nhi, bs tim mạch, bs mổ chính và các y tá hộ lý. Mọi việc diễn ra rất nhanh, con bđầu cất tiếng khóc lúc 10h59. Cô hộ lý bế bé lại cho mẹ hun má, con zai iu bé xíu. Mình mừng khóc nước mắt dàn dụa rồi xỉu đi do quá mệt mỏi và căng thẳng. Khoảng 1,5h sau mình đc chuyển về phòng cùng con zai và cho bé bú nhg giọt sữa non đầu tiên. Bg hot boy nhà mình đc 4 ngày, mình đc xuất viện 10/11, sữa mẹ về từ ngày 9/11, tuy chưa nhiều lắm do ở viện mình ăn hơi ít. Đau và vất vả nhg thấy con iu là hạnh phúc vô cùng. Qd xin gây chuyển dạ sớm của mình đúng là may mắn vì nếu để đúng ngày dự sinh là 12/11 thì sẽ rất nguy hiểm vì ối đã bẩn như thế. Nhg ngày gần sinh như 1 linh tính mách bảo con iu trg bụng ko đc khỏe vì mấy tuần mẹ cố gắng ăn nhg con hầu như ko tăng cân nên mình qd đưa con ra sớm hơn để nuôi ngoài. Các cụ vẫn nói nuôi trong ko tốt nuôi ngoài sẽ tốt. Hy vọng thế vì nhìn con iu bé nhỏ rất thg. Chúc các mẹ chưa sinh sẽ gặp nhiều may mắn, mẹ tròn con vuông như mình nhé!

13. mecubongbang

mecubongbang Thành viên mới

Các mẹ ơi, em dự sinh là 29.11 này, nhưng vẫn chưa biết là sẽ sinh thường hay mổ nữa, lo lắng quá các mẹ ah. Hix, em đang băn khoăn ko biết em có sinh thường đuwocj ko nữa, vì siêu âm mốc 36w4 đường kính lưỡng đỉnh của ku nhà em là 96 mm rồi, ôi thế này ko biết liệu em có sinh thường được ko nữa? Các chỉ số của bé nhà các mẹ thế nào ah>?

14. tranthanhtung

tranthanhtung Bắt đầu tích cực

Mẹ nó đẻ thuòng hay mổ.k có sữa thì bv lấy sữa mới fa khi nào trả con về với mẹ họ đưa rùi ra viện tính tiền ạ.

TUTY2001 thích bài này.
  15. tranthanhtung

tranthanhtung Bắt đầu tích cực

Mình mới sinh bé dc 12 ngày.đọc hành trình của mẹ nó à thót Tim.rơi nc mắt con yêu bình yên La tổ rồi

16. binyeu09

binyeu09 Bắt đầu nổi tiếng

Re: Chào đón bé Rồng tháng 11...!

chúc mừng các mẹ đã vượt cạn thành công, nhà m tin vui liên tiếp từ đầu tháng ^^

17. Nhữ_Tú_Quyên

Nhữ_Tú_Quyên Khăn hàng hiệu use 0905452992

Chúc 2 mẹ con đã dũng cảm vượt qua giai đoạn khó khăn , con ngoan hay ăn chóng nhớn và mẹ cố giữ sk để có sữa cho bé nhé ...!

18. binyeu09

binyeu09 Bắt đầu nổi tiếng

Re: Ðề: Chào đón bé Rồng tháng 11...!

bin nhà t hồi 38w đklđ 97-98 vẫn đẻ thường đấy, mà còn đẻ nhanh nữa (chắc tại hông to :p) để xem kq SA mấy tuần cuối của b tn r bs sẽ chỉ định thôi

19. thao11041988

thao11041988 Bắt đầu nổi tiếng

chúc mừng mẹ nó đã vượt cạn thành công ạ . chúc con khỏe mạnh hay ăn chóng lớn nha
    mình mai là tới ngày dự kiến sinh rồi mà còn chưa thấy gì ạ . chỉ thấy đi đứng đau hai bên háng thôi . ló quá các mẹ ạ

20. Northerngirl

Chúc mừng mẹ Mixumax và mẹ meobong nhé, chúc các con ngoan hay ti chóng nhớn các mẹ mau khỏe để chăm con!!!

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.