Phải chăng tôi đã quá sai lầm? Xin hãy cho tôi một lời khuyên!!!

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi lanphuong.8x, 30/8/2012.

1. moahz

moahz Thành viên chính thức

Ðề: Phải chăng tôi đã quá sai lầm? Xin hãy cho tôi một lời khuyên!!!

Chị ơi :) chị có biết là c đang làm khổ bố mẹ c lắm k ?? c khổ 1 bố mẹ chị đang đau khổ trăm lần kìa ?? chị rung động bởi những người đàn ông kia vì cái gì vậy ??? Dài quá nhưng e vẫn đọc hêt tâm sự của c :) nhưng đọc đoạn đầu c bảo lấy 1 người kém nhiều tuổi mà để bố mẹ khóc như thế thì e cũng chịu c thật :) Nhìn vào 2 đứa con và bố mẹ mình mà sống chị ạh ! Vừa bỏ chồng thứ nhất đã vội lấy chồng 2 lúc ấy con đầu của c mấy tuổi??? Đâu cứ nhất nhiết phải cần 1 người đàn ông trong khoảng thời gian đó? E chưa có con nhưng những người có con ai cũng nói khi có con thì con họ là NHẤT c ạh! mà cũng lạ, c lấy chồng mà k tìm hiểu à? mà lúc lấy rồi mới biết gia đình nhà họ như thế nào :)) Đấy, c thấy c mê muội chưa :)) hơn cả tuổi chồng mà cái gì LẤY rồi cũng ngỡ :-j

Dù sao cũng chúc 2 bé nhà c khỏe mạnh :) chúc ông bà ngoại khỏe mạnh để còn giúp đỡ thương yêu 2 đứa cháu tội nghiệp của mình :)

Đang tải...

2. lovestar1705

lovestar1705 Thành viên tích cực

Bài dài quá, đọc xong thực sự mình không có cách nào giúp bạn cả, chúc bạn và gia đình sớm trở lại bình an

3. mẹ thương đen

mẹ thương đen kunkun510

đọc bài của chủ top thực sự e thấy rất buồn
    trách cũng k giám trách vì đôi khi yê ngta bị mù quáng
    trong lúc đang bế tắc khổ sở vì chống cũ thì có ng quan tâm chia sẻ ai àm không cảm động như thế
    mong là chủ top sớm vượt qua

4. ngoisaonhoxiu

ngoisaonhoxiu Thành viên rất tích cực

Mình thấy chủ top nhu nhược với bản thân quá. Thôi hãy tạm gác mấy thằng đàn ông lại mà sống, h nhìn vào 2 con mà sống chị ạ. Cố gắng ngoài công việc thì tìm thêm việc j đó mà làm hoặc buôn bán j đó kiếm thêm thu nhập mà trả nợ cho bố mẹ chị. Chị lấy phải 2 thằng đều Sở Khanh, nó vũ phu như thế thì chị đừng đòi hỏi hay dọa dẫm j nó nưa vì chỉ thiệt thân mình thôi. Nói chung là hãy nhìn thế giới không đàn ông mà sống.hic.

5. xika89

xika89 Bắt đầu nổi tiếng

hic, trả hiểu nổi bạn, sao lại đi lấy chồng nhỏ tuổi hơn nhỉ? toàn những a ham chơi, ko chí thú làm ăn........... hic........ mà lại dính đúng 2 lần cơ chứ!!!!!!!!
    cố lên vì 2 con bạn nhé!!!!!!!!!!!!!! còn nợ nần chắc nhà bạn tự xoay thôi, kiện lên cơ quan nhỡ thằng kia mất việc, nó làm cùn quay ra đánh bạn tàn phế thì hơi bị mệt đấy, ................... vốn a ta đã vũ phu rồi, lại ko co tình ng nữa.................................

6. ping sophie paris

ping sophie paris Bắt đầu nổi tiếng

thật sự tôi k thể chấp nhận bạn nhưng rất chia buồn với tình cảnh của bạn. bạn đáng trách nhưng cũng rất đáng thương.

7. bơ_shop

bơ_shop Nhiều Mẫu Túi XK Hot 2016

Ko cái dại nào bằng cái dại yêu mù quáng, thực ra phụ nữ thì thường yêu bằng tai, nên mấy cậu choai choai bây h mà chém gió 10 câu thì chỉ tin nổi nửa câu.

Nhà mình cũng có bà chị họ năm nay 30 tuổi rồi mà lấy 1 cậu choai choai kém 5 tuổi, gia đình cậu ấy bố mẹ làm ruộng nuôi 5 anh chi em trong nhà đều cho ăn học hẳn hoi, đi làm ổn định còn các e vẫn đang học đại học, nói túm lại là ổn định ko có gì cả, nhưng nảy lòi ra ông này chuyên gia chém gió. Thuê nhà trọ gần nhà chị họ mình, phải nói rằng bà chị họ nhà mình được chiều từ bé, mang tiếng 30t nhưng chưa phải đi làm ở đâu nên cũng ko va chạm xã hội nhiều, chỉ ở nhà bố nuôi thế nên lần đầu cũng yêu thằng trẻ ranh học lớp 10 xong có thai, nhưng nhà nó ko cho cưới vì bà chị nhà mình ko biết làm ăn nên nhà người ta khó khăn sợ lại phải nuôi thêm 2 miệng ăn, thế là phải bỏ đứa bé đó đi, nhưng ko tỉnh ra lại vấp phải 1 cậu choai này thế là vội vàng chửa luôn và đòi lấy cho bằng được vì sợ ế ( chị e ko phải dạng xấu xí, hay bị tật gì ạ), chị nhà e đi tin lời mật ngọt của cậu choai choai hứa hẹn cưới xong sẽ được nhà cho 200tr ...? Xây hẳn 1 cái nhà 4 mặt tiiền ở quê để cưới vợ Hà Nội, với trang thiết bị đầy đủ trong nhà, có hẳn bình nóng lạnh cơ ạ ...? E thì ko tin cậu này lắm vì đứa bạn e nhà gần chỗ thuê trọ của cậu này bảo e là '' thằng này nó đi xung quanh khu nhà chị mày và tán tỉnh hết con gái nhà này đến nhà khác nhưng đều bị các gia đình đuổi vì suốt ngày lang thang lê la ở quán net, hàng nước chè''.
    E khuyên bảo chị mình nên tìm hiểu kĩ kẻo ân hận cả đời, nhưng ko nghe e ạ nên đến ngày hôm nay mới thấy khổ, trước ngày ăn hỏi nhà trai bảo nhờ nhà gai lo hết từ A>>>Z có nghĩa là hôm ăn hỏi nhà gái thuê sẵn xe đón nhà trai từ Hà Nội xuống TB đón lên Hà Nội, xong chỉ việc vào nhà trọ bê tráp ăn hỏi do nhà gái chuẩn bị sẵn rồi bê đến nhà gái thôi ạ ...? Mọi khoản cỗ bàn từ hôm ăn hỏi đến hôm cưới nhà gái lo tất tần tật nhà trai chỉ việc lên xe đến ăn xong là lên xe đi về, hôm cưới nhà trai cũng ko chuẩn bị được 1 cơi trầu để mẹ chồng đi xin dâu trước ạ ... nhà e hôm đó bận nên quên ko lấy tráp xin dâu về thế là mới biết hóa ra tráp cau trầu xin dâu nhà trai cũng ko mua được mà là nhà gái phải chuẩn bị ạ ...

Cưới xong nhà trai cũng ko đả động đến viiệc trả tiền cỗ bàn xe cộ, hay giường tủ gì hết, vì ở rể nên nhà chị e lo tất. Thế là ko trả luôn ạ, cuối cùng mở hòm tiền mừng cưới ra chị e được bạn bè mừng hơn 30tr còn cả họ nhà chồng chị ý mừng cho 2 vợ chồng được 950k ạ? E ko thấy được 200tr như đã cho chị e ăn bánh hứa ạ. Còn nhà thì về quê đúng là nhà 4 mặt tiền thật, ở giữa cánh đồng thẳng cánh cò bay nhé, nhà thì rất đầy đủ tiện nghi đến nỗi ko có 1 bộ bàn ghế kê trong nhà, thế là 2 họ ra sân ngồi, cũng chẳng có bánh kẹo hay hạt dưa mời họ hàng 2 bên, mà chỉ có 2 bình nước chè đặc với mấy cái chén mẻ và 2 bao thăng long chuyền tay nhau mời 2 họ ạ. À có lẵng hoa rất to, đường kính khoảng 30cm, nhưng e đếm được 7 bông cắm vòng tròn và đã héo từ bao h ...? Còn cái vụ có bình nóng lạnh thì nhà VS phải đi tuốt ra gần cái ao mới thấy cái nhà nho nhỏ được quây bằng những vỏ bao xi măng ạ...

Lấy nhau về cả 2 ôm nhau nằm thở, lúc cưới xong có ít vốn bà chị ko lo làm ăn, đưa hết cho chồng lô đề cờ bạc nợ nần chồng chất xong nhà bác e phải trả nợ, nó hứa sẽ ko tái phạm và đòi ra ở riêng ko đi làm ko có tiền nuôi con 2 vợ chồng suốt ngày oánh nhau vì tiền, vừa rồi nhà bác e cho chị họ cái liberty, thế là nó mang xe đi tán gái, tán những chị lớn tuổi nhưng nhiều tiền để bao nó ăn chơi, được cái nó lại trắng trẻo và trẻ hơn bà chị nhà e nên lúc nào cũng sợ mất nó, khổ thế ạ...

Mỗi lần cãi nhau nó đều bảo chị họ mình '' Là do mày muốn lấy tao nên mày bỏ tiền ra làm đám cưới chứ tao có muốn lấy mày đâu, nhà tao có mất su nào để lấy mày đâu?'' Thế có đau ko ạ? NHưng chị e thì cứ 1 mực bên nó lắm ko bao h biết nói xấu chồng là gì? Nó ăn cắp tiền tiết kiệm của e chị ấy có 400k thôi để đánh lô đề bố chị ấy phát hiện ra mắng thằng rể, thì con gái bên chồng quát " bố có bắt tận tay ko mà mắng chồng con? ". Đây là trường hợp yêu mù quáng mà e gặp, chẳng biết bao h bà chị nhà e tỉnh ra nữa, tình yêu chộp dật nên cả yêu cả cưới cả tìm hiểu lẫn có con chưa đủ 3thang ạ... Chúc chị mau sớm tìm được lối thoát và làm lại từ đầu, đừng bao h yêu mù quáng mà lăn lại vết xe đổ, thà ở 1 mình nuôi con còn hơn chị ạ ....

Sửa lần cuối: 25/10/2012
    gauxu696 thích bài này.
  8. mẹ thương đen

mẹ thương đen kunkun510

bó tay toàn tập luôn
    làm j tới mức mù quáng thế chứ
    đúng là yêu cái j cũng màu hồng

9. mienhanbang

mienhanbang Thành viên tập sự

ui, ko dám tin là thật sự có chuyện như vậy. Sao chủ top mù quáng wa'. Tội nghiệp cho bố mẹ bạn

10. Khánh Ly 88

Khánh Ly 88 Thành viên tập sự

Dù sao cũng fải bắt ngta trả số tiền nợ bố mẹ mình chứ.....

11. muathuytinh862012

muathuytinh862012

Ôi trên đời vẫn nhiều ng yêu bằng cả con tim nhưng chả có chút lí trí nào lắm..

12. zobykids

zobykids Thành viên tích cực

cái cách lấy chồng của bạn là ko hợp.

13. huongmaiptn

huongmaiptn Thành viên đạt chuẩn

Chào bạn.quả thật đọc xong câu chuyện của bạn rồi thì mình cũng chẳng biết nói thế nào,Lỗi ở đây do chính bạn gây ra vì bạn đã thật mù quáng trong tình yêu.Tôi chỉ biết nói rằng giờ bạn phải cố gắng làm lần từ đầu thôi.

14. meyeucuanghe

meyeucuanghe Thành viên tích cực

mỏi mắt mới đọc xong được bài. haizzz chẳng biết nói gì, chỉ mong bạn tỉnh táo hơn trong cuộc sống thôi, và cố gắng làm lại từ đầu vì con

15. bố mẹ bảo anh

bố mẹ bảo anh Banned

ngồi đọc hết thấy tội em quá, 2 lần đều lấy phải ng ko ra j, thôi cố gắng lên em nhé, rồi mọi chuyện sẽ qua ,

16. gauxu696

gauxu696 Thành viên mới

Hic, trong thớt này có 2 câu chuyện TY mù quáng làm mình đọc xong muốn điên luôn. Biết là khi yêu thì bất chấp tất cả nhưng bất chấp đến mức độ này thì quá đáng quá. Haizz, cũng chẳng biết nói j về trường hợp của chủ top nữa, chỉ thấy thương bố mẹ chị ghê gớm. Cuộc sống do mình chọn lựa mà chị lại chọn sai những 2 lần để rồi mọi đau khổ hôm nay không chỉ có chị mà cả gia đình đều phải chịu chung. Thôi thì hãy cố gắng lên chị nhé, suy nghĩ thật sáng suốt để không có lựa chọn sai cho lần thứ 3.

Còn về chuyện tiền cho vay e nghĩ chị phải tìm cách để đòi lại. Không có lý do gì mà phải mất tiền cho cái thằng khốn nạn đó cả. Ức chế cái lũ con trai khốn nạn thế ko biết.