Chán cảnh ở chung với BMC lắm rồi.

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi lamdau, 12/11/2012.

1. lamdau

lamdau Thành viên mới

Mình ở chung với BMC, 2 em chồng. Vì sống chung nên chồng mình rất ỷ lại và không bao giờ động vào việc gì cả. Có lẻ vì Má chồng mình chỉ chuyên nội trợ nên công việc nhỏ to trong nhà không để cho các con nhúg tay vào bao giờ. Chính vì thế từ ngày có chồng mình không trông mong gì vào sự giúp đỡ công việc nhà từ chồng, mang bụng bầu gần sinh cũng ôm thau đồ giặt (sau này sinh rồi mình nhất định mua máy giặt về cải tạo sức lao động-thế nhưng toàn em chồng dùng chứ mình dùg thấy ko như ý nên tối nào cũg ôm 1 thau giặt tay). Tối qua tỉ tê với chồng rằng mai mình đưa con đi học và ngâm sẳn áo quần trưa chồng về sớm chà bót sơ và cho vào máy giặt. Trưa mìh đi làm về thấy chồng đang chà bót, mình phụ cho vào máy giặt và xuốg ăn cơm trước (má chồng mình đã dọn sẳn rồi), mình vừa ngồi vào ăn thì ba chồng hỏi ý móc méo lắm (đại ý là: chồng thì bận giặt đồ, phơi đồ còn vợ ăn cơm trước); nuốt ko trôi các mẹ ah, mình vờ không nghe thấy rồi nhưng cứ 30giây lại phát ra 1 câu hỏi, thằng B làm chi chưa xuống ăn cơm, bận bịu việc gì đến nổi không xuống ăn cơm; mình có trả lời cũng không quan tâm. Chỉ có thế ngồi trong bữa cơm có 5p mà hỏi cả chục lần. vừa bực chồng làm gì trên đó mãi không thấy xuốg, lại nghẹn không nuốt được vì ba chồng cứ liên tục móc họng. ba chồng mình không nói chứ nói câu nào là lôi tận gan tận ruột người khác ấy,nói trên đầu trên cổ người khác thôi; ức chế mà không sổ đi đâu được. Nghĩ lại thấy ăn cơm ba mẹ lúc chưa chồng sao mà chạnh lòng quá.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lamdau
    Đang tải...

2. huongminhdoan_559taxi

huongminhdoan_559taxi 2 sao

Ðề: Chán cảnh ở chung với BMC lắm rồi.

chấp nhận thôi c ạ. ck e hay đi chơi và tốn tiền với các cuộc chơi, e tham gia thì bà ngoại a bảo là đàn ông phải ngoại giao con ạ.nó ko như đàn bà cứ ở nhà ôm con đc.
    có bầu ăn nhiều thì mẹ ck nói là e dc cái nước ăn ( nghe như kiểu e là lợn đang đc nuôi ý) e chỉ ăn 3 bữa chính còn mẹ ck e ăn 4 bữa chính, cái khoản ăn vặt thì chẳng kém đâu nhá.

3. lamdau

lamdau Thành viên mới

Cái đoạn đi ăn nhậu thì không thể nói nên lời bạn ah. Không kể giờ nào, chồng mình ai gọi cũng đi đến cuối tuần không ai rủ là chồn chân lắm mà người ta buồn người ta điện ra tâm sự, tâm sự chán rồi buồn quá không trả tiền nên toàn gọi chồng mình ra thah toán. Đêm nào cũng 10h. 11h mới về rồi nặng nhẹ bảo mình đi nấu cháo cho ăn vì ko nuốt nổi cơm. Chồng đã không phụ được gì còn nhậu nhẹt suốt thế mà ba má chồng mình không la con trai mà cứ nhè con dâu la, bảo là vợ mà ko nói được chồng thế mà ba má chồng sinh ra đấy có nói được đâu. Ức chế lắm chịu không nổi.

4. dream_of_dragonfly

dream_of_dragonfly facebook.com/docao2009

Bạn bảo ba má bạn rằng, anh ý là con ba má đẻ ra mà ba má không bảo được thì con làm vợ, làm sao mà bảo được???

5. mebubuvabebe

mebubuvabebe Bắt đầu nổi tiếng

Cảnh làm dâu rất cực, không làm dâu mà thỉnh thoảng làm dâu dịp Tết cũng khổ. Bạn em lấy chồng Bắc Ninh, bố mẹ chồng lúc nào cũng coi thường nó kém cỏi không bằng con ông bà! Lấy chồng rồi mà không bỏ được chồng nên cũng đành sống chung với lũ, các chị nhỉ? Nghĩ AQ một tí có khi dễ sống.

6. gaubong112

gaubong112 Thành viên rất tích cực

cảnh sống chung thì 10 người thì 9 người kêu....... sự đời là vậy mà bạn. mình đây lắm lúc muốn thoát khỏi cái cảnh này mà không được. lực bất tòng tâm

7. bongbong2009

bongbong2009 Mẹ Bông & Bống yêu

Bạn mà có điều kiện thì cố gắng ra ở riêng nhé. Hic, ở chung với BM chồng mình đc chiều nên hư lắm. Ra ở riêng mới chịu mó chân mó tay vào làm việc gia đình. Cùng đi làm về mệt mỏi mà mình phải làm bao nhiêu việc. Hôm mình kêu thì chồng mình cũng ra làm bảo để anh rửa bát hộ em. Lúc đó mình mới cãi là Công việc rửa bát nó ghi tên em à, sao anh bảo rửa hộ, đấy là việc chung của cả gia đình cơ mà. Từ hôm đó không nói gì nữa. Túm lại là phải ra ở riêng thì mới bảo được chồng.
    Có hôm mình cũng làm hết việc nhà rồi còn mỗi nhà chưa lau mới bảo chồng lau nốt đi vợ còn đi tắm nữa. Đúng lúc đó thì MC mình sang chơi bảo sao nhà cửa lại để cho chồng lau còn vợ thì ngồi chơi => thế có bó tay ko cơ chứ

8. Dawn

Dawn Bắt đầu tích cực

Rõ ràng là mẹ chồng nàng dâu ở chung có quá nhiều bất đồng nhưng không hiểu sao các mẹ chồng cứ không chịu cho ra ở riêng nhỉ

9. Mẹ CÓC

Mẹ CÓC Guest

Chuẩn ạ, e cũng ko hiểu nổi, ở riêng tránh đc va chạm, mẹ con còn quý nhau, sao lại ko hiểu quy luật đó nhỉ!??? các ô chồng cũng thế luôn:|

10. bongbong2009

Hi thì các bà MC muốn ở cùng con trai và cháu mình mà, có phải muốn ở chung với con dâu đâu

11. Gam nguyen

Gam nguyen Thành viên rất tích cực

mình cũng sợ ở chung với bmc, mình thấy ở chung nhiều chuyện phát sinh lắm

12. vonambinh2011

vonambinh2011 Gâu Gâu-Chít Chít-Meo Meo

Mọi người bên ngoài nhìn vào thì ai cũng bảo số mình sướng, được làm dâu 1 gđ nề nếp, bố mẹ chồng dễ tính,.... Mình thì thấy ngán quá rồi, ko biết bg có tiền mà ra ở riêng đây. mà bg có ra ở riêng thì lại bảo sướng quá hóa rồ. hichic

13. bongbong2009

Cái này phải nói là ở trong chăn mới biết chăn có rận nhỉ

14. loanchoe

loanchoe Mẹ yêu em Chút em Chít

Em mới làm dzau mà em cũng chán lắm rồi.đi đẻ,nuôi cháu bố mẹ em phải lo hết thế mà bố chồng em chỉ vào mặt em bảo là bao nhieu tiền để lo cho em hết.em bó bầu 7 tháng vẫn bắt em cọ nhà vệ sinh,bàu đôi ăn nhiều bảo là ăn lắm,đẻ xong mệt thì bảo là cả ngày chỉ ăn với nằm.....sao bmc nào cũng thế nhỉ.họ coi lấy con dzau về để làm con ở hay sao?

15. loanchoe

loanchoe Mẹ yêu em Chút em Chít

Bạn jong mình.ai cũng bảo sướng bme chồng hiền,tâm lý.ngán lắm.hok muốn ở cùng 1 tí nào nữa.ở nhà mình thì bme nâng niu,về nhà chồng thì bị ngta trà đạp.mình cũng fai đu làm chứ có fai ở nhà ăn bám đâu

16. thietkexaydung

thietkexaydung bán rẻ

Vậy cũng khó sử nhỉ em thử làm vụ cởi mở xem dư lào :D chứ ở riêng vất lắm a mong có ba mẹ bên cạnh đều k có

17. lethang2

lethang2 Thành viên tập sự

đúng quá đây này. giống mình quá. chỉ ước được ra ngoài ở riêng thôi. bao giờ mới có tự do muôn năm đây

18. NMH

NMH Thành viên rất tích cực

Nhưng chỉ ước mà không có kế hoạch gì thực hiện gì thì chỉ thêm nhiều ấm ức mà thôi.

Hồi mới lấy chồng mình cũng ở nhà chồng khoảng 1 năm, mọi người trong nhà ai cũng rất biết điều mặc dù nhà mình nhiều thành phần: BMC, chị chồng chưa đi lấy chồng, chị dâu và cháu, chị chồng và anh rể tuy có nhà gần đấy nhưng cũng sử dụng mặt bằng để KD. Nhưng mình đã xác định từ đầu là sẽ phải ra ở riêng, nên hai vợ chồng tay trắng mà quyết tâm vay mượn 100% mua nhà ra ở riêng. Không thể kể ra bao nhiêu khó khăn vất vả để hai VC trả nợ, nuôi con, xây sửa nhà (đổi 2 lần nhà, mỗi lần đổi là một lần sửa, một lần nợ nần, có lần còn phải nợ cả tín dụng đen trả lãi hàng ngày)
    Hơn chục năm sau năm mình lại quay về chốn cũ với BMC, nhưng với tâm thế khác: mình mua lại nhà BMC, xây lại nhà, trả tiền cho tất cả các anh chị khác và chăm sóc BMC. Không thể nói là không có vấn đề gì giữa MC-CD nhưng rõ ràng VC mình là chủ nhà - trên sổ đỏ, trong hộ khẩu, và VC mình là người quyết định trong mọi việc, nên những điều không hài lòng giữa MC-CD chỉ là chuyện nhỏ.

19. melinh1803

melinh1803 Thành viên chính thức

Khổ thân mn, có ai như nhà mình ko, bố chông vê hưu nhưng giặt đô cho cả nhà, mẹ chồng rửa bát, sáng dậy 2 ông bà dậy nấu ăn cho cả nhà ăn. minh gianh lam ông ba ko cho lam.

20. Mẹ_Nở_0609

Mẹ_Nở_0609

chán luôn
    Tự do muôn năm bạn ạ