Phản hồi về nick Mshoa9x

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi su_su_bi_ngo, 16/11/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. su_su_bi_ngo

su_su_bi_ngo Banned

Chào các chị, các mẹ trên LCM,
    Em cũng đã tham gia LCM được 1 thời gian nhưng hay tàu ngầm. hi. Hum nay em viết cái này để cảnh báo cho cả nhà biết mà cẩn thận. CHuyện là hôm trước em có đọc 1 topic của bạn Mshoa9x cần người tham dự hội thảo nghiên cứu nước xả vải. Hôm đó em cũng rảnh nên đăng ký tham gia. Bạn ấy dặn dò trước khi đi phải mang quần áo của mình đi. Em cứ tưởng đơn giản là mang đi để so sánh mùi với bộ quần áo mà dùng nước xả vải nhưng hóa ra đến đó phải mang quần áo của mình ra giặt. Giặt xong thì ngâm nước xả vải của họ rồi đánh giá mùi thơm. Thực ra em nghĩ công ty của bạn ý thì cũng làm ăn nghiêm chỉnh thôi chứ không có gì. Họ bảo quần áo ướt thì cứ để lại rồi khi nào khô, các bạn mời mình đến sẽ mang trả. Hôm sau em nt cho bạn Mshoa9x là lấy giúp em cái áo của em thì bạn ấy bảo hôm sau sẽ mang tới trả. Em tham dự hội thảo từ 5/11 hôm nay đã là gần 2 tuần rồi mà bạn ấy vẫn chưa mang tới. EM gọi điện và nt rất nhiều mà bạn ấy không trả lời. Nếu có việc bận hay có chuyện gì cũng phải nt hoặc gọi lại cho em 1 câu chứ. Em không phải là người thích rêu xấu người khác nhưng mà làm ăn như thế là không đàng hoàng. Em đang rất bức xúc với bạn Mshoa9x. Mong cả nhà đọc xong và cẩn thận nếu quyết định tham gia nhé. Em cũng rút kinh nghiệm lần sau. Cái áo không phải giá trị quá lớn nhưng làm ăn thì phải giữ chữ tín chứ ai lại thế. Có chuyện gì thì cứ gọi điện nói 1 câu.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi su_su_bi_ngo
    Đang tải...

2. su_su_bi_ngo

su_su_bi_ngo Banned

Ðề: Cảnh báo cho cả nhà biết để tránh nhé

Em cũng định gọi bạn ấy là nếu bận k đến được thì em qua lấy áo về nhưng từ sáng đến giờ em gọi tất thảy hơn 10 lần. Cả máy cố đinh, di động mà bạn ấy k thèm nghe máy. Có 1 lần lấy số khác gọi thì có nghe nhưng em vừa alo, chào hỏi xong hỏi về cái áo thì bạn ấy bảo giờ ồn quá đê tớ ra ngoài gọi lại cho ấy. Chờ cả tiếng k thấy gọi, em gọi lại mà k nghe. Ở hội thảo mọi người đều phải để áo lại nhưng em nghĩ là những người đến hội thảo là do nhiều người nhờ đến chứ không phải mình bạn Mshoa9x. Thực sự em không muốn nghĩ xấu cho bạn ấy vì nó k đáng gì nhưng nếu tử tế thì bạn ấy nên gọi cho em 1 câu. Kể cả có làm mất áo em rồi thì cũng nên nói để em biết chứ k lên tiếng thế này em thấy làm ăn mất uy tín quá ><

3. su_su_bi_ngo

su_su_bi_ngo Banned

Đấy em định search xem cái công ty ở đâu vì hôm tham dự là người ta bảo đến nhà văn hóa chỗ Gốc Đề chứ không phải ở công ty của bạn ấy. Lúc tham dự xong có cái thư cảm ơn và phiếu mua siêu thị 150k, em lại chót vứt cái thư đi rồi nên không nhớ tên công ty. Chỉ nhớ mang máng là nó có địa chỉ tại HN là ở Phương Mai. Mà thực lòng hôm đi tham gia về em cũng nghĩ là họ làm ăn uy tín. Em chờ 2 3 ngày sợ bạn ấy bận nhưng chờ mãi k thấy động tĩnh gì.

4. su_su_bi_ngo

su_su_bi_ngo Banned

Lúc tham gia thì họ phát 1 cái số cho mình rồi áo mình cũng gắn số. Đợt này em đang làm khóa luận cũng rảnh nên đến tham dự. Mà lúc mời em đến thấy bạn ấy nhiệt tình lắm. Gọi cho em dặn dò đủ thứ rồi còn đến nhà em hỏi han mấy thứ rất nhanh chóng và nhiệt tình nên em không nghĩ là công ty lừa đảo. Chỉ là cách cư xử của bạn ấy thật k hay lắm. Nếu chót mất hoặc k tìm thấy cũng nên gọi điện báo với em rồi xin lỗi 1 câu chứ. Đằng này em gọi suốt mà k chịu bắt máy làm em bực quá. Thôi xác định mất cái áo nhưng vấn đề lớn hơn ở đây là muốn cả nhà phải cảnh giác với tất cả các dịch vụ bi h nhé.

5. su_su_bi_ngo

su_su_bi_ngo Banned

Thực ra thì em nghĩ là mình nên cảnh giác cao thôi chứ không phải hội thảo nào cũng là lừa đảo. Em cũng k nghĩ là công ty làm cáo hội thảo này lừa đảo gì nhưng em chỉ k thấy hài lòng về cách ứng xử của bạn ấy thôi chị ạ.

6. su_su_bi_ngo

su_su_bi_ngo Banned

Em cũng muốn thế nhưng bạn ấy k chịu nghe đt, nt cũng k trả lời thì em chẳng bít làm cách nào liên lạc đc chị ạ :((

7. su_su_bi_ngo

su_su_bi_ngo Banned

Sáng hôm em đến thì có 3ca. Chiều cũng có 3 ca nữa thì phải. Mỗi ca khoảng 10 người. Cũng thấy quần áo ca trước phơi ngoài sân. Những người đc mời đến thì do nhiều nhân viên và cộng tác viên của họ mời chứ k phải do mình bạn Mshoa9x này làm. Em thấy các chị ấy bảo các em đon đả mời quá nên đến chứ em mà bít đến phải ngồi giặt quần áo thế em k đến đâu :(( Đúng là nếu lẫn quần áo k tìm thấy thì bạn ấy nên chủ động gọi cho em chứ sao lại im hơi lặng tiếng hơn 10 ngày rồi. Em bức xúc quá nên muốn chia sẻ với các chị để các chị cảnh giác.

8. su_su_bi_ngo

su_su_bi_ngo Banned

Đúng các chị ạ, thực lòng cái áo nó k đáng gì. Nếu ai cần 1 cái áo mình cũng có thể giúp đỡ được nhưng làm ăn thế này thì mất uy tín quá. Hôm đó thực lòng em cũng băn khoăn và muốn cầm quần áo về nhưng thấy họ yêu cầu tất cả quần áo đều phải để lại đó, thấy các chị nội trợ khác cũng để lại vì chắc họ muốn nghiên cứu mùi hương lưu trên quần áo í ạ. Công ty nghiên cứu này có mấy ông bà tây mà. Người hỏi phỏng vấn bọn em là người nước ngoài, có phiên dịch nên em nghĩ là họ yêu cầu để lại để nghiên cứu. Em cũng nghĩ họ tử tế nên cả tin. Đúng là chuốc bực vào thân. Bây giờ nhiều chiêu trò thật. K phải chỉ có chuyện này đâu, các chị phải cảnh giác cao độ nhé.

9. su_su_bi_ngo

su_su_bi_ngo Banned

Ôi k phải mất điện thoại đâu mọi người ạ. Em gọi điện vẫn có nhạc chờ. Sáng nay em lôi máy của bố mẹ ra gọi thì bạn đấy vẫn nghe máy bình thường. Em vừa alo ấy ơi hôm trước tớ đi hội thảo nước xả vải thì thấy bạn í cứ alo alo rồi bảo ở đây ồn quá, tớ ra ngoài gọi lại cho ấy nhé. Em chờ 15 phút, 20 phút mà k thấy gọi. Em gọi lại thì máy lại tiếp tục đổ nhạc chờ. Cứ thế em dùng hết tất cả các phương tiện có thể để gọi và nt. Em vẫn nt lịch sự lắm, em bảo chắc bạn bận thì mình qua lấy vậy mà k thèm trả lời tn, cũng k nghe máy luôn. Em tức lắm các chị ạ. K phải mất máy đâu. Em đang search công ty và cũng định đến làm cho ra lẽ.

vitaminsvietnam2410 thích bài này.
  10. su_su_bi_ngo

su_su_bi_ngo Banned

Thực sự nếu mất áo hay nhầm lẫn áo mà bạn ấy gọi điện xin lỗi em 1 câu thì em cũng k trách nữa đâu, thôi coi như mất rùi k làm j đc. Nhưng đằng này cái kiểu vô trách nhiệm k thèm nói gì với em nên em thấy bực mình lắm các chị ạ. Giờ các chị nhớ cẩn thận trong tất cả các dịch vụ nhé!

vitaminsvietnam2410 thích bài này.
  11. xuyen.vhh

xuyen.vhh Japan House - Chuyên hàng Nhật, cam kết auth, xịn

Nếu ở Phương Mai thì là Cty Nghiên cứu thị trường FTA rùi chị. Em cũng làm nghiên cứu thị trường nhưng làm cho cty khác ở Lạc Trung chứ ko em sẽ hỏi để lấy cái áo giúp chị rùi. Có lẽ bạn ấy vướng mắc chuyện gì đó nhưng bên nghiên cứu thị trường ko phải dạng cty lừa đảo đâu ạ, em nghĩ chắc nhiều mẹ ở trên này cũng đi dự hội thảo và tham gia phỏng vấn có thể làm chứng :D

12. su_su_bi_ngo

su_su_bi_ngo Banned

uh mình có bảo công ty họ lừa đâu. Từ đầu đến cuối mình đều nói là mình k nghĩ là công ty hay chương trình này là lừa đảo mà chỉ là bạn Mshoa9x này cư xử như thế là k phải và làm ăn thế thì mất chữ tín lắm :(

13. su_su_bi_ngo

su_su_bi_ngo Banned

Chắc hôm qua mình post nhầm mục nên Mod xóa mất comment của các chị và chuyển sang mục này. Cảm ơn mọi người đã động viên em. K phải vì cái áo mà em tiếc ngẩn ngơ đâu mà là em muốn đưa lên để cả nhà biết và cảnh giác trong mọi trường hợp. Giờ người xấu người tốt lãn lộn, thôi thì mình cứ đành cẩn thận cho đỡ mua bực vào người

14. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Phản hồi về nick Mshoa9x

Bạn vui lòng dẫn link trong vòng 24h để BQT yêu cầu đối chất.

Cảm ơn bạn.

15. su_su_bi_ngo

su_su_bi_ngo Banned

Kính gửi Mod,

Mấy hôm trước tôi đã có phản hồi về nick Mshoa9x làm ăn không giữ uy tín nên đã cảnh báo cho các chị em trên lamchame biết để cảnh giác. Tuy nhiên tôi chưa đưa link lên để nhờ Mod can thiệp, đối chất giúp và mấy hôm nay do tôi bận nên không biết Mod đã nhắc nhở là đưa link để đối chất. Nay tôi muốn đưa lại nội dung lần trước để Mod xem xét và cũng là để các chị em trên lamchame biết và cẩn thận. Đây là bài trước của tôi:
    "Chào các chị, các mẹ trên LCM,
    Em cũng đã tham gia LCM được 1 thời gian nhưng hay tàu ngầm. hi. Hum nay em viết cái này để cảnh báo cho cả nhà biết mà cẩn thận. CHuyện là hôm trước em có đọc 1 topic của bạn Mshoa9x cần người tham dự hội thảo nghiên cứu nước xả vải. Hôm đó em cũng rảnh nên đăng ký tham gia. Bạn ấy dặn dò trước khi đi phải mang quần áo của mình đi. Em cứ tưởng đơn giản là mang đi để so sánh mùi với bộ quần áo mà dùng nước xả vải nhưng hóa ra đến đó phải mang quần áo của mình ra giặt. Giặt xong thì ngâm nước xả vải của họ rồi đánh giá mùi thơm. Thực ra em nghĩ công ty của bạn ý thì cũng làm ăn nghiêm chỉnh thôi chứ không có gì. Họ bảo quần áo ướt thì cứ để lại rồi khi nào khô, các bạn mời mình đến sẽ mang trả. Hôm sau em nt cho bạn Mshoa9x là lấy giúp em cái áo của em thì bạn ấy bảo hôm sau sẽ mang tới trả. Em tham dự hội thảo từ 5/11 hôm nay đã là gần 2 tuần rồi mà bạn ấy vẫn chưa mang tới. Em gọi điện và nt rất nhiều mà bạn ấy không trả lời. Nếu có việc bận hay có chuyện gì cũng phải nt hoặc gọi lại cho em 1 câu chứ. Em không phải là người thích rêu xấu người khác nhưng mà làm ăn như thế là không đàng hoàng. Em đang rất bức xúc với bạn Mshoa9x. Mong cả nhà đọc xong và cẩn thận nếu quyết định tham gia nhé. Em cũng rút kinh nghiệm lần sau. Cái áo không phải giá trị quá lớn nhưng làm ăn thì phải giữ chữ tín chứ ai lại thế. Có chuyện gì thì cứ gọi điện nói 1 câu."

Đây là link topic của bạn ấy và em có đăng ký tham gia:
    http://www.lamchame.com/forum/showt...dự-hội-thảo-về-nước-xả-vải-vào-ngày-5-11-2012
    http://www.lamchame.com/forum/showt...-thảo-về-nước-xả-vải-vào-ngày-5-11-2012/page2
    Đây là các tin nhắn mà bạn ấy gửi cho em:

Sau tin nhắn ngày 9/11 bạn ấy bảo đã đến công ty lấy áo và sẽ mang qua cho em nhưng mãi vẫn không thấy, em gọi điện nhắn tin đủ kiểu mà không liên lạc được nên đã gửi tin nhắn riêng vào hòm thư trên lamchame:
    "11-15-2012 09:57 AM
    Chào bạn

Chào bạn, mình là Lê. Hôm trước mình có tham gia hội thảo nước xả vải đó. Mình đã gọi điện và nhắn tin nhờ bạn lấy giúp mình cái áo để lại hôm giặt. Bạn bảo là bạn đã qua công ty lấy rùi và hôm sau mang cho mình. Mình chờ bạn hôm đó mà k thấy. Chắc bạn bận. Bạn vui lòng mang giúp qua cho mình nhé. Cảm ơn!"

Ngoài ra em đã gọi điện thoại rất nhiều mà bạn ấy không nghe máy.
    Đấy là tất cả những bằng chứng em có để chứng minh về việc làm không rõ ràng của bạn ấy. Thực sự thì chắc áo em không lấy lại được nhưng em muốn làm rõ để không ai gặp lại chuyện như em. Mong Mod giúp đỡ. Xin chân thành cảm ơn!

16. su_su_bi_ngo

su_su_bi_ngo Banned

lúc đầu em chỉ định mở topic để cảnh báo cho mọi người biết thôi chứ cầm chắc là mất áo rùi. Nhưng diễn đàn mình có quy định rõ ràng, cái này em rất đồng ý, hihi để đảm bảo quyền lợi cho cả 2 bên nên Mod yêu cầu chuyển sang mục Đối chất. Em cũng vừa bị 1 phen hú vía vì mấy hum không vào diễn đàn nên k bít là Mod yêu cầu phải dẫn link. Thế là bị banned nick. May mà Mod nương tình là k vào đc mạng và cũng là chỉ thật thà mún cảnh báo cho chị em biết nên đã trả lại nick cho em rùi :D

Cô Nương thích bài này.
  17. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Mod đã yêu cầu Mshoa9x vào đối chất. Trong vòng 48h, nếu Mshoa9x không vào đối chất, BQT sẽ thực hiện quy định của diễn đàn.

Để kết quả đối chất được khách quan, mời các thành viên thứ ba vui lòng không phản hồi tại topic này. Nếu bạn đồng ý với ý kiến của bên nào, bạn có thể sử dụng chức năng Cảm ơn.

Nếu bạn cũng bị mắc phải trường hợp tương tự, bạn vui lòng phản hồi tại topic này.

Cảm ơn các bạn.

18. giadinhyeuthuong

giadinhyeuthuong Yêu hai bố con nhất

su_su_bi_ngo thích bài này.
  19. su_su_bi_ngo

su_su_bi_ngo Banned

Cho đến ngày hôm nay, sau rất nhiều cuộc điện thoại, tin nhắn, tin nhắn riêng qua hòm thư lamchame và cả những ý kiến đóng góp của các chị em trên lamchame, rồi cả yêu cầu đối chất của Mod mà bạn ấy vẫn không thèm lên tiếng. Em thấy bạn Mshoa9x thật sự không coi mọi người ra gì :( haizzzz

20. su_su_bi_ngo

su_su_bi_ngo Banned

Đúng đấy chị ạ, từ đầu đến cuối em vẫn bảo là em không nghĩ công ty của bạn ý là lừa đảo mà chỉ là con sầu làm rầu nồi canh, thái độ của bạn này rất kỳ lạ. Vì 1 chuyện rất lặt vặt mà tự đánh mất uy tín của mình ><

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.