Chọn Bỉm Phù Hợp

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi bluestar26, 24/2/2008.

1. bluestar26

bluestar26 Thành viên rất tích cực

Các chị ơi, bé nhà em 3 tháng tuổi, nặng hơn 6kg. Trộm vía đùi bé to lắm, nhưng lại rất "eo". Vì thế mỗi lần em đóng bỉm nếu đóng chặt thì mới vừa bụng để tránh trường hợp bé tè ngược lên bụng, nhưng như thế thì đùi và bẹn hay bị lằn đỏ vì chât. Các chị bảo em nên dùng bỉm nào cho thích hợp ạ ?Thanks cả nhà nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bluestar26
    Đang tải...

2. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Mẹ nó cho con dùng bỉm gi? Size gì ? Có thể là mẹ nó cho con dùng size bé quá, nên mới vậy . Tăng size lên thôi, thắt eo lại tí là ok .

Con nhà tớ cũng eo, không bị bụng ỏng như nhiều đứa khác, đùi cũng to, bây giờ gần 4 tháng, gần 7kg . Từ tháng thứ 3 tớ đã cho nó dùng Goon Size M rôi.

3. bluestar26

Mình thử dùng Bobby, Nannys M rồi . Mình sẽ thử chuyển sang Goon xem sao Thanks mẹ Momo nhé

4. Sushihang

Sushihang Thành viên sắp chính thức

Dùng bỉm Goon của Nhật thích lắm, thấm hút nhiều lại mềm, khi bé đã tè rất nhiều nhưng không bị vón cục nên bé vẫn thoải mái. Bạn dùng size M đi, mình thấy size M cũng to lắm. con mình được gần 4 tháng 8,5kg cũng dùng size M từ hồi gần 3 tháng cơ không bị lằn đùi. Chứ để lằn đùi tội cho bé lắm.

5. an_yeu

an_yeu Thành viên mới

Nghe Mẹ sushihang nói mà phát thèm. 4 tháng mà những 8.5kg, trộm vía bé thích thế.Chả bù với cu Bi nhà em, 8 tháng mới được có 8 kg. Chưa kể 3 hôm nay bị ốm, tụt mất 2 lạng. Huhu

6. MeTitSu

MeTitSu Thành viên sắp chính thức

bé nhà mình cũng dùng GOOn từ bé rất thích giờ bé được 11 tháng mình chuyển sang dủng dạng bỉm quần cho be bò tập đi thoải mái hơn .

7. Me_TuTi

Me_TuTi Thành viên tích cực

Tớ thấy dùng loại bỉm quần thì không phải lo con bạn bị rộng bụng đâu. Mới lại bỉm quần giúp bé vận động dễ hơn. Nhà tớ cho dùng quần từ hồi 2 tháng cơ. Mà dùng Goon thì là Goon Nhật ý nhé, chứ không phải Goon Tàu khựa đang bán ở bên ngoài đâu. Hehe, dùng thử 2 cái mới biết Nhật và Tàu khựa khác nhau thế nào, keke

8. mebekl

mebekl Banned

Nghe các mẹ nói bỉm Goon Nhật thấy có vẻ ưng ý quá, có lẽ mình phải dùng thử thôi.

9. bluestar26

Thank u các mẹ . Mình thấy dùng bỉm quần goon đúng là thích thật .Nghe mẹ sushihang nói mà thèm quá . Mẹ nó mát tay thế nào mà chăm con khéo thế . Bé nhà mình 4 thang mà được có 7kg tươi thôi hichic

10. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Con tớ hôm nay 5 tháng được TẬN 7,2kg. :D Nói thế để mẹ Bluestar đừng quá lo lắng đến cân nặng của bé, vì bé cứng cáp khoẻ mạnh nhanh nhẹn là ok rồi .

11. mekutis

mekutis Banned

Mẹ TuTi ơi!bé nhà chị dùng bỉm quần từ hồi 2 tháng cơ à ? :confused: Vậy là dùng size M hả chị ? Chị mua bỉm quần Goon Nhật size M ở đâu vậy ạ ? Chỉ cho em biết với nhé! :tonqe: Em cũng muốn mua cho cu Tít nhà em xài, mà hỏi các cửa hàng chỉ có bỉm quần Goon size L thui ạ .

12. Sushihang

Sushihang Thành viên sắp chính thức

4 tháng được 7kg là được rồi mà. Con nhà mình trộm vía hợp sữa ngoài nên bụ. Con mình ăn sữa ngoài từ bé vì mình không có sữa. Nhưng đến bây giờ lười ăn rồi, mẹ phải vất vả lắm mới cho ăn được mà lạ một cái là chỉ ăn lúc ngủ thôi còn thức thì không bao giờ ăn toàn khóc hoặc lấy lưỡi đẩy ra. Chán lắm.

13. Bo Me ZinZin

Bo Me ZinZin Thành viên tập sự

Zin Zin nhà mình có lẽ là một trong số ít những đứa trẻ ngày nay dùng bỉm muộn . Từ 4 tháng trở về trước bé ko dùng bỉm trừ lúc đi tiêm . Không phải mình tiết kiệm đâu . Mới có con đầu lòng nên tất cả dồn cho bé nhưng vì là con gái mọi người cứ doạ mình là hăm rồi viêm nhiễm cho bé nên mình không dám . Sau này mình đã dùng thử các loại bỉm nhưng chỉ đóng cho bé vào ban đêm thôi mà đêm Zin Zin ngủ say như người lớn ấy có khi sáng ra bỉm còn khô nguyên cho ngồi bô ngay thì ôi thôi đến nửa bô nước ấy . 2 tháng Zin Zin ngồi bô rồi . Khi đóng bỉm cho bé mình bôi một lớp Bephanthen của Đức nên không sợ hăm . Mình thấy Zin Zin dùng hợp với Pampers nên mua cả bịch to đùng dùng dần mà co nàng giống mẹ khoản chân đùi hoành tráng lắm nên ai bế cũng vạch chân trêu thôi và khi 8 kg là không dùng vừa size M nữa. Mình cũng nghe về bỉm Nhật nhưng chưa mua bao gìơ .