Tôi là Hương Giếng Mứt. Tôi xin tham gia đối chất.

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi HƯƠNG O2, 28/11/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. HƯƠNG O2

HƯƠNG O2 Thành viên mới

Ðề: Tôi là Hương Giếng Mứt. Tôi xin tham gia đối chất.

Thưa Mod,thưa tất cả các mẹ đg theo dõi trên diễn đàn,tôi sẽ trả lời trích dẫn của từng người.Nhưng tôi bận con nhỏ nên k có nhiều thời gian để đôi co,tôi chỉ xin thưa rằng:Tôi mua bán và trao đổi đồ đều trên tinh thần tự nguyện của hai bên,tôi k ép buộc được ai hết nếu những món đồ của tôi các mẹ k thích.Tôi trao đổi và bán đồ đều mời các mẹ qua nhà xem và chọn cho kỹ chứ k phải đg ở ngoài đg ngoài chợ.Đồ khi mua tôi cg nói là đồ thanh lý nên xem kỹ k đc đổi và trả lại.Hai bên đều thuận mua vừa bán mới ra về.

Đang tải...

2. lovesick

lovesick Bắt đầu nổi tiếng

Em cầm đồ về thấy sao nhiều thứ mới quá vậy, trừ quần thì dùng nhiều rồi. Thực sự là những đồ mới đó em cũng ko dùng đc vì ko có độ co giãn, nên em nghĩ c cũng ko dùng đc như em. Còn chuyện chị bảo đứng nói chuyện trong khi c bận con nhỏ vì chị bảo chị ở nhà buồn ko ai nói chuyện, trong lúc đó chị cũng mời em mua phích. Mua kính, mua áo của chị chứ có phải nói mất thời gian trông con của c đâu. Em cũng ko thấy chị đuổi khéo em vì em buôn chuyện mất thì giờ của chị.

3. mattroiemdiu

mattroiemdiu Bắt đầu tích cực

Ui, em đây ạ. C Hương y/c e vào đối chất vđ gì thế ạ? Mọi việc thì như e trình bày lần trc í, e cũng k bít khi giao dịch do mình cà nể hay do lúc đó đầu óc bị lú lẫn thế nào nữa. E chỉ muốn post bài chia sẻ để các mẹ khác rút kinh nghiệm khi giao dich TL hay đổi đồ thôi. Đây cũng k pải diễn đàn để đôi co như c nói đâu. Tại sao có nhiều mẹ bức xúc khi GD với c thì c cũng nên xem xét lại 1 chút để rút kinh nghiệm mà thôi.

4. HƯƠNG O2

HƯƠNG O2 Thành viên mới

Nick bag121984:Đồ e chị cũng đổi với một mẹ trên LCM,bạn ý bảo nó theo xe rác luôn lúc chiều thì theo e là mới hay cũ.Đồ váy của e k vừa và rách k mặc đc đòi đổi về để lam gì?

5. bag121984

bag121984 Valy keo,tui xach gia re.

Em cũng chẳng đôi co với chị nhiều làm gì. Chị như thế nào thì mọi người cũng rõ. Em chỉ khẳng định thông tin em chia sẻ ko sai tí nào thế thôi!!!!!

6. HƯƠNG O2

HƯƠNG O2 Thành viên mới

Chao nick mattroiemdiu:C nghĩ e đủ và thừa tỉnh táo khi đến nhà c.e thích đồ của c nhg k đủ tiền lấy c bảo e thoải mái,chiều đi làm về e đến nhà c trả tiền và lấy đồ.theo mọi người như thế có phải là bị lú lẫn k?

7. me_miu2011

me_miu2011 Bắt đầu nổi tiếng

có mặt em đây ạ.............................

8. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

muc nuong 890,hahuye_nstt, Me co Ti. Các nick này chưa đúng nên BQT không yêu cầu đối chất.

9. me_o_e

me_o_e Thành viên kỳ cựu

Chị muốn chúng em đối chất với chị về cái gì ạ? Chúng em lên đây, nói ra ấm ức của mình chỉ để chị hiểu rằng ở 1 môi trường, nếu cái tôi cá nhân cao hơn cộng đồng, thì ở đó chị không tồn tại. Chị đúng ở chỗ, chị khôn quá, khôn hết cả phần người khác, chị bất bình ở chỗ nào, oan ức ở chỗ nào cứ nói, chúng em vẫn đang nghe đây ạ.

10. HƯƠNG O2

HƯƠNG O2 Thành viên mới

Thưa Mod,cũng như những gì tôi đã và đang trình bày mong Mod giúp tôi gửi những nick phản hồi về tôi để tôi đc tham gia đối chất lấy lại công bằng cho tôi.Cám ơn Mod.

11. me_o_e

me_o_e Thành viên kỳ cựu

vấn đề là chị muốn điều gì? Chúng tôi, những người ở đây, đã từng đem đổi đồ với đồ của chị, họ đều cảm thấy chị xinh đẹp, nhà giàu, chúng tôi đến nhà chị và cuối cùng thì chúng tôi phải lên tiếng? Tại sao? Chị tự hiểu đi ạ! Không ai nói quá cho chị, và ai cũng biết mình cả nể nên mang 1 đống đồ về chả để làm gì?
    Chị nên xem lại bản thân, còn chị vào đây đối chất, chỉ làm cho chị nổi tiếng hơn mà thôi.

12. me_miu2011

me_miu2011 Bắt đầu nổi tiếng

em có vấn đề gì ko chị nhỉ? để mod gửi cho em cái tin vào đối chất, em giật mình quá.

Herbes thích bài này.
  13. me_o_e

me_o_e Thành viên kỳ cựu

Lần đầu tiên tôi đến nhà chị cảm giác thật ấm cúng, thật vui vẻ, vì chị nói với tôi thật thân mật. "Cháu của cô mới có 2 tuổi mà lớn thế này này, chị ở nhà chỉ chăm các cháu của cô thôi, chồng chị chẳng cho chị đi làm, chị không có bạn bè, ở đây thật buồn..." Trước chị làm hàng không, nhưng chồng chị có quan hệ nên xin được cho chị nghỉ vô thời hạn, bắt chị đẻ thêm đứa nữa,... giờ lại 2 cô con gái, chồng chị bắt đẻ thêm nữa... Chị chán lắm...
    Tôi đã tin chị rất nhiều vì cái lần đầu tiên ấy. Vì tôi biết, cảm giác ở nhà với 4 bức tường, chăm con và không bạn bè... Tôi thương chị vì điều đó.
    Em không biết đấy thôi, chị nhìn đồ của em chị biết là vừa phom người của chị, chị ra cửa hàng, người ta cứ xua đuổi chị vì không có cái nào to để chị mặc vừa... -> Trong tôi vừa cảm thông với chị, vừa thương chị, vì nhà giàu cũng đâu có sung sướng.
    Rất nhiều điều chị nói làm tôi thấy mình cần phải thông cảm với chị hơn, thế nên mang mấy con gấu bông về và 1 cái vỏ đựng nước tôi cũng cảm thấy hình như mình đã giúp gì cho chị, ít ra là sự sẻ chia trong lúc chị không có bạn bè.

14. Jim va Puca

Jim va Puca Bắt đầu tích cực

Đọc cả 4 trang đối chất bản chất của chị vẫn vậy chị Hương ạ. Nếu chỉ 1 người nói chị như vậy, có thể không đúng, nhưng cả một tập thể nói chị như vậy thì chị nên tự soi lại gương. Bản chất chị thế nào, chắc chắn chị là người rõ nhất, nên đừng tự lừa mình lừa người. Nhân nào quả đó chị ạ.

15. mainguyen.gt

mainguyen.gt Thành viên kỳ cựu

em cũng muốn biết chị H vào đây là vào đối chất cái gì .

16. me_o_e

me_o_e Thành viên kỳ cựu

Lần thứ 2 đến nhà chị, là 1 hôm gần cuối Tết, trời lạnh... Chị bảo chị còn nhiều đồ lắm, chị chê đồ của em thế này, thế kia... không hợp... chị phải đem sửa chữa cho hợp với chị, chị thích cái cổ nó phải thế này chứ không phải giống đồ em may, ...
    Đến lúc này, tôi thấy mình dại dột thật, đem 1 đống đồ đổi lấy 1 đôi giày made in VN mà như chị nói là hàng chị xách tay từ nước ngoài về, tôi đã tưởng nó là hàng xách tay cơ, nhưng về đến nhà xem thì nó là made in VN, thôi thì tôi cũng đến rồi và mang về nhà rồi, không bàn nữa...

17. HƯƠNG O2

HƯƠNG O2 Thành viên mới

Chao nick me_o_e.
    E có nhớ e đổi đồ với c ntn k?
    Lần 1:E mang về nhà hơn chục con gấu bông,xe oto siêu nhân mới con c đc tặng.E nói e đổi đồ với c,còn nhũng thứ e k mặc đc vì giờ e gầy rồi thì e cho c,hai chị em buôn chuyện bao lâu e mới về.E về còn nói c xem có đồ gia dụng gì thì đổi cho e.C còn lấy thêm bình đựng nươc 2l tặng e.
    Lần 2:E mang đến 2 bộ quần áo và mấy cái áo mùa hè c bảo sao già thế,e nói c có gì đổi cho e.C bảo c có đôi giầy sz 38 đi rộng.C có đổi cg chỉ lấy cho mẹ chị mặc thôi vì già lắm.E đồng ý chứ có yêu cầu c phải trả thêm tiền cho e đâu?Tại sao elaij nói c hứa bù tiền cho e?Nếu k thoải mái và vui vẻ sao e lại ra về và lại tiếp tục đến???
    Lần 3:Sáng ra e mang đồ đến nhà c hỏi c co đổi đồ với e k?C mang ra mấy bộ qáo nhg e k đồng ý đổi.E nịnh c mua váy nhung e may 1.2tr nhg c chê già.E bảo e bị bùa mê,bị thôi miên sao e k đổi mấy đồ của e lấy đồ c?Váy chê già rồi còn thử làm gì?Lần này chị và e đều k có tiếng nói chung nên e ra về k thoải mái.E a c mời e vào nhà ngồi trên mỗi cái giường trong phòng có c va e.E về ngó trc sauk có gì vì đồ e cho hết vào túi nilong.Tại sao e lại bảo mất váy ở nhà c và nhà c có ma????
    C nghĩ e cũng đi Chùa theo Phật,ăn nói phải nghĩ.Đôi bên cùng thỏa thuận mới đổi và mua đc chứ.

18. bupbego_1689

bupbego_1689 [ℓ.ѕ] gιяℓ.ηєт

tớ nghĩ 2 nick này là 1 mẹ nó ah.thấy đối chất với các mẹ đều đúng với sự việc xảy ra mà.nếu có gì mạo danh thì đối chất đã ko khớp.

19. me_o_e

me_o_e Thành viên kỳ cựu

Chị nói chục con gấu bông thì em thấy chị giỏi thật, thưa chị có 1 con gấu bông, 1 con khỉ con, 1 con búp bê mất 1 mắt, 1 con voi bé tẹo, 1 xe máy đồ chơi. Trước khi đến chị nói với em, chị sẽ trả thêm tiền. Nhưng khi đến chị có nói trả thêm ko?

ngocanh187 thích bài này.
  20. me_o_e

me_o_e Thành viên kỳ cựu

Nói thêm, chị bảo toàn là đồ từ Mỹ, nhưng tất cả cái mác ấy đều là made in china đấy.

Cô Nươngngocanh187 thích.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.