Con e ho quá các chị giúp e với!

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi be_su2608, 3/12/2009.

Tags:
  1. be_su2608

be_su2608 Thành viên tập sự

Con e 20 tháng rồi, không biết tại sao 3 hôm rồi cứ ho suốt.e rất lo, các chị giúp e với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi be_su2608
    Đang tải...

2. nam anh

nam anh Thành viên mới

Bạn đừng lo thứ nhất là thời điểm này hầu hết trẻ bị ho thứ 2 là 3 ngày chưa ăn thua đâu riêng trẻ con chữa ho rất lâu vì đến người lớn còn khó nữa, bạn phải chịu khó và kiên chì cho bé uống thuốc nếu nhanh cũng phải mất 1 tuần vì bé nhà mình thi thoảng bị nên thành ra hiểu hơn, mà ở trẻ con hay găp và khó tránh nhất là ho và bị đi ngoài các mẹ ạ

3. Trứng vịt cỏ.trứng gà đồi

Trứng vịt cỏ.trứng gà đồi Thành viên mới

uhm tớ cũng đang bị ho mấy ngày ko khỏi rồi đây, mà hôm nay lại càng nặng lên mới chết chứ . Thay đổi thời tiết và gió lùa đấy mà .
    Với trẻ nhỏ thì càng phải cẩn thận vì các bé đề kháng yếu, dễ viêm nhiễm. Ho nhiều làm bé khó thở và hại thanh quản .Vì vậy mẹ nó nên chú ý luôn quàng khăn mỏng ( cho bé đỡ khó chịu, khăn màn ấy cũng đc ) và luôn đeo yếm nhé .
    Để trị ho cho trẻ nhỏ thì tớ có 1 bài thuốc rất công hiệu hồi bé tớ vẫn dùng :
    1 bông hoa hồng bạch + 1 quả quất + 1 ít lá hẹ + mật ong . Tất cả đem hấp lên rồi cho bé uống . Nếu bé ăn được quất thì càng tốt .
    dùng kháng sinh hoặc Tây y thì hại người nên nhà tớ vẫn cố công làm những bài thuốc thế này cho con gái .
    Chúc bé nhà bạn mau khỏe nhé :)

4. jumi

jumi snowflake

Chị xem coi cháu có bị sổ mũi ko??? vì đôi lúc trẻ bị chảy nước mũi trong, nước mũi xuống chảy xuống dưới làm ngứa cổ cũng ho (xem bí ho là ho khan hay ho có đàm) nếu bị ho do chảy nước mũi trong thì chị nhỏ nước muối sinh lí rửa mũi thường xuyên cho cháu cũng đc. Mấy hôm trc con em cũng thế, ko cần uống thuốc gì, cứ rửa mũi thường xuyên là hết ạ.

5. umifashion

umifashion Banned. Cẩn thận, người này không trung thực.

Bé nhà chị đang bị ho nhiều lắm hả chị?vậy thì chị hãy trộn mật ong với ít quả quất và mấy cánh hoa hồng bạch đem hấp cơm cho bé ăn chị nhé.Cách này còn hiệu nghiệm với cả người lớn nữa.rất nhiều người làm như thế khỏi đó chị ạ.chị thử xem nhé

6. kutin3009

kutin3009 Bắt đầu tích cực

Bạn hãy nghe giọng ho của con, nếu thấy có vẻ cơn ho nhiều và nặng thì nên đi khám bác sĩ nhay nhé. Đừng như mình chủ quan đây nè. Con vào viện vì viêm phổi đó mẹ nó ah.

7. meyeuconnhatday

meyeuconnhatday Hãy là chính mình

Mình mới dùng thử thuốc ho Prosan- siro thảo dược của Đức thấy rất hiệu nghiệm với con mình, ho là bệnh mà hầu hết các trẻ em đều mắc phải khi thay đổi thời tiết, mẹ đau đầu lắm, nhưng trộm vía con mình hợp thuốc này hay sao ý mà hai lần bị ho mình cho uống thì đều khỏi luôn sau 2 ngày uống, sướng lắm ý.

8. Me Mina

Me Mina Thành viên chính thức

mình thấy bài thuốc này hiệu quả, học được trên diễn đàn này : 1 thìa mật ong, 1 quả quất nhỏ, xanh, vài lá hẹ thái nhỏ. cho vào nồi cơm hấp lên.
    ăn được thì ăn, không nếu con nhỏ thì dằm quất lấy nước cho con uống. không chua đâu

9. huynhdoanthuc

huynhdoanthuc Thành viên chính thức

Bé nhà em mỗi lần bị ho thì em lấy vài tép tỏi giã nhuyễn rồi cho vào ít đường phèn đem chưng cách thủy sau đó lấy nước cho uống là hết ho. Cách này cũng áp dụng cho người lớn nữa, rất hiệu nghiệm tuy mùi tỏi hơi hôi ,khó chỉu

10. nthang_vnt

nthang_vnt Bắt đầu tích cực

Tớ thấy lá húng chanh cũng tác dụng đấy, thấy ở 862 Đê La Thành có một mẹ bên web tre thơ bán đấy

11. mẹ_Vịtbầu

mẹ_Vịtbầu Thành viên mới

Con nhà tớ 1 tuổi cũng rất hay bị ho, tớ lấy rau diếp cá tán nhuyễn lọc nước cho uống cũng rất hiệu nghiệm.

12. CUNBONG2009

CUNBONG2009 Bố mẹ yêu con nhất đấy

Mình đang dùng dầu Vicks vapor rup cho Cún thấy cũng rất hiệu nghiệm .

13. Me Vy Dat

Me Vy Dat Thành viên tập sự

Mình lại biết có 1 cách thế này: lá tía tô+ lá diếp cá+ lá húng bạc hà+ đường phèn đun + 1 chén nước con đun lên và để nguội cho bé uống ngày 2 lần. Đỡ ho đấy các mẹ ah.

Con nhà mình uống thì hết ho nhưng khổ nỗi hay bị chảy mũi, rất khó chữa cho dứt điểm nên toàn bị viêm tai giữa thôi. Buốn quá!

14. Bean đẹp zai

Bean đẹp zai đệ nhất...Chuối xinh

con em bị ho em toàn cho uống quất hấp mật ong,sáng sớm ngủ dậy em cho uống 3 thìa nước muối thật loãng ấm,2 ngày là khỏi chị ạ!

15. hondaoviet

hondaoviet Banned

16. meyeucon2000

meyeucon2000 Thành viên chính thức

Oánh dấu để học hỏi các bác về làm cho con!

17. bongbongbongbenh

bongbongbongbenh Thành viên tích cực

con em vừa rồi cũng bị ho thế là phải đến bác sĩ cho uống thuốc, lại phải uống kháng sinh, uống 2 ngày thì thấy đỡ ho nhưng hôm nay thay đổi thời tiêt chắc lại húng hắng chút rồi,hic thấy con ho đau long quá các mẹ nhảy!

18. bean-cun

bean-cun Thành viên chính thức

hic, con em day ho và sổ mũi cả 10 ngày rồi, vẫn chưa khỏi, dùgn kháng sinh k ăn thua, bây h em đang cho uống siro ho Prospan và cabe trị mũi, chỉ thấy thuyên giảm thôi chưa khỏi, ngày nào cũgn ăn lá hẹ hấp quất, mật ong mà. Hic có chị nào có KN j nữa bầy cho tụi em đi

19. traucoi

traucoi Thành viên chính thức

Cái bài thuốc này mình thấy đang truyền tai nhau trên diễn đàn dữ lắm, bây giờ thì có mẹ làm để bán luôn nè. Con trai mình cũng bị ho hôm nay, bé ho nghe rất đau và trớ hết cả thức ăn ra :( Mình nghe ông nội nói lấy chanh ngâm mật ong cho bé uống cũng hết đấy!! :)

20. Duong Nguyen

Duong Nguyen Banned

Mình được một mẹ mách cho bé uống Autussin, một dạng siro cũng thấy hiệu nghiệm, mẹ nó thử xem nhé