Ai béo thì vào đây

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi thuyph, 17/3/2006.

1. puppyken

puppyken thành viên hội Rắn

đến nhà tớ trông ken hộ tớ 1 tuần đảm bảo giảm cân không cần tập thể dục không cần ăn kiêng đâu. tớ còn có 49 kg, trước sau như 1 rồi, may mà mùa đông độn thoải mái ít bị phát hiện :oops:

Đang tải...

2. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Chúc mừng nhé, tớ từ hồi đi làm, chả hiểu thế nào lại tăng cân mới chết chứ? Tình hình đang phanh gấp kô thì cứ đà này đến Tết chả nhìn thấy mặt cân thì chết. Mẹ nào nhẹ cân tớ "viện trợ 10kg không cần hoàn lại".

3. janine

janine Thành viên rất tích cực

Nàng này đi làm mà lại tăng cân hả, chắc là toàn ngồi văn phòng thì phải :) :) với lại mùa đông ăn uống ngon miệng lắm nên tăng cân là đúng rùi .
    Tình hình là mình vẫn chưa ra khỏi hội béo :) :)

4. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Hihihi lưu luyến lắm, ra khỏi hội rồi thì làm gì có hội các mẹ trung bình đâu mà vào, chờ vào được hội các mẹ gầy thì ...:rolleyes:

5. Me_beBin

Me_beBin Thành viên Hội Rắn

Chị ơi, nếu không có hội các mẹ trung bình thì chị mở topic mới đi ạ.

6. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Hic hic, nhưng chị bao giờ cho đến ... trung bình mà mở hả em. Chắc các mẹ trung bình tự mở thôi.

7. nhoc me

nhoc me Bắt đầu tích cực

Tớ có một bài thuốc giảm béo bằng cafe đây, bí kíp gia truyền, chưa tiết lộ với ai bao giờ, nay lên đây chia xẻ với các mẹ (các mẹ may mắn lắm khi không hôm nay trời đẹp tớ lại "hào phóng" đấy nhé):
    Nguyên liệu:
    Nước: 500CC
    Cafe nguyên hạt: 1kg
    Cách làm:
    - Uống 500CC nước
    - Cafe:
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    **
    ném xuống đất. Sau đó nhặt từng hạt một bỏ vào rổ. Mỗi ngày làm 3 lần, liên tục trong 1 tháng.

- dịch -

Chọc cười các mẹ tí teo, béo cũng đẹp lắm, lo giề, nhỉ.

8. quynh288

quynh288 Thành viên chính thức

Bạn gửi cho mình một bản nhé. Cảm ơn nhiều!
    Hộp thư của mình quynh288@yahoo.com.

9. Thảo Anh_02

Thảo Anh_02 Thành viên sắp chính thức

Bà viện trợ cho tôi xin 4 kg nhé, mõ quá rồi ....

10. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Lâu lắm chả dám vào đây, bà cứ khơi lại nỗi buồn của tôi.
    Bà muốn xin viện trợ thì phải lấy 10kg cho ra tấm ra món.

11. Thảo Anh_02

Thảo Anh_02 Thành viên sắp chính thức

Yes, tôi sợ bà còn cho người khác nữa nên phải khiêm tốn, chứ tôi mà có thêm 10 kg nữa chắc người mẫu biểu diễn vác tiền về khao các bà từ lâu rôi....

Hết cách ....:mrgreen:

12. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Thảo ơi! Kẻ ăn không hết, người lần chẳng ra! Hơn 4 tháng rồi mà vẫn thừa hơn 10kg đây! huhu

13. mecuango

mecuango Thành viên mới

Các bác ơi cho em tham gia hội với nhé . Em cao co 1m54 thôi mà nặng những 58kg. Mọi người cứ bảo cai sữa xong thì sẽ gầy bớt nhưng em cai sữa được 4 tháng rồi mà không thấy giảm được cân nào cả . Chồng em bảo nếu em giảm được 10kg thì muốn gì cũng chiều . Huhu. Bác nào có cách giảm cân thì truyền kinh nghiệm cho em với

14. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Cách đây vài năm tớ tăng từ 60kg lên 67kg. Khi ấy vẫn chưa lấy chồng và có con. Tớ đã áp dụng phương pháp nhịn hoàn toàn: chất bột, đường, mỡ . Kết quả là tớ xuống 55kg, eo lắm, ra đường biết bao anh ngoái nhìn :D Mọi người có tưởng tượng là quần áo thời ấy tớ thanh lý cho các mẹ mặc size S mà các mẹ vẫn mặc vừa quần áo của tớ (tất nhiên là trừ chiều dài quần và váy ra, còn chiều ngang thì các mẹ ấy mặc vừa tất)

Đấy là hồi trước . Sau khi chống lầy thì từ 57kg lên 60kg. Có bầu thì lên 20kg, tổng cộng cân nặng lúc lên bàn đẻ là 80kg. Đẻ xong thì xuống đc có 7kg, tức giờ là 73kg. Không dám ăn kiêng như hồi trước, vì còn đang cho con bú, nhưng ăn không nhiều . Chẳng hiểu sao vẫn không bớt đi lạng nào ? Bao nhieu quần áo đẹp phải ngậm ngùi cất vào tủ, ko biết bao giờ mới lôi ra mặc đc.

15. Mẹ Hồng An

Mẹ Hồng An Thành viên Hội Quảng Ninh

Ui, có hội nì mà em ko biết để tham gia: em giới thiệu: lúc chưa chồng 40kg lấy chồng được 52kg (fải hơi giai ạ) có bầu lúc lên bàn mổ chỉ có 55kg rồi bây giờ 60kg nè). em cũng thuộc lại thừa bề ngang đây , hiện nay em đang tìm hiểu chế độ ăn kiêng của chị bạn có gì em post bài đó lên cho các mẹ tham khảo nhé , đảm bảo giảm cân mà ko làm nhăn da mặt . vì thường đang béo mà gầy thì da mặt sẽ rất xấu , chị bạn em đã áp dụng và có hiệu qủa trong 14 ngày thực hiện ăn kiêng mà vẫn đủ chất . Hẹn các bác sau khi em lấy bài xong em sẽ post cho các mẹ tham khảo nhé để cùng áp dụng mà

16. cu_zin

cu_zin Thành viên chính thức

Xem ra số lượng các mẹ béo ko nhiều các bác nhỉ ? Em đây, con gần hơn 2,5 tuổi rùi mà chả giảm cân mấy, giờ cao 1m54, nặng cũng 53kg, làm thế nào mà xuống còn 48kg thì tốt nhỉ ?

17. Mẹ Hồng An

chế độ ăn giảm cân đây!cho các mẹ đã cai sữa nhé.

CHẾ ĐỘ ĂN GIẢM CÂN 13 NGÀY
    Ngày Sáng (7h) Trưa 911h-12h30 Tối ( 18h-19h)
    1 1 tách cà fê + 1 thìa nhỏ đường * 2 quả trứng gà luộc + 1 bó rau muống luộc với 1 quả cà chua * 200g thịt bò trần + 1 đĩa sa lát gồm 1 quả dưa chuột, 1 quà cà chua, 2 thìa dầu ăn, 1 quả chanh
    2 1 tách cà fê + 1 thìa nhỏ đường * ½ hộp thịt xay + 1 hộp sữa chua yogurt * 200g thịt bò trần + 1 đĩa sa lát gồm 1 quả dưa chuột, 1 quà cà chua, 2 thìa dầu ăn, 1 quả chanh + 1 quả lê ( táo)
    3 1 tách cà fê + 1 thìa nhỏ đường + 1 lát bánh mỳ nướng * 2 quả trứng gà luộc + 1 lát dăm bông hun khói + 1 đĩa sa lát gồm 1 quả dưa chuột, 1 quà cà chua, 2 thìa dầu ăn, 1 quả chanh * 200g cần tây trần + 1 quả cà chua sống + 1 quả lê ( táo)
    4 1 tách cà fê + 1 thìa nhỏ đường + 1 lát bánh mỳ nướng * 2 ly cam vắt nhỏ ko đường, ko đá ( 1 ly nước táo ép) + 1 hộp sữa chua yogurt * 1 quả trứng gà luộc + 1 củ cà rốt sống lớn –nhai kỹ + 1 hộp pho mát ko béo

5 + 1 củ cà rốt sống lớn –nhai kỹ + 1 cốc to nước chanh tươi pha muối * 200g cá chẻm hoặc cá thu ( cá hồi, cá quả, cá lăng) hấp cách thuỷ vắt chanh + 1 thìa bơ tách béo * 200g thịt bò trần + 1 cây xà lách ăn sống và 1 cây cần tây luộc qua
    6 1 tách cà fê + 1 thìa nhỏ đường + 1 lát bánh mỳ nướng * 2 quả trứng gà luộc + 1 củ cà rốt sống lớn –nhai kỹ 200g thịt bò trần + 1 đĩa sa lát gồm 1 quả dưa chuột, 1 quà cà chua, 2 thìa dầu ăn, 1 quả chanh
    7 1 tách trà ko đường * ko ăn gì, uống 1 lít nước lọc * 200g thịt bò trần + 1 quả táo
    8 1 tách cà fê + 1 thìa nhỏ đường * 2 quả trứng gà luộc + 1 bó rau muống luộc + 1 quả cà chua sống * 200g thịt bò trần + 1 đĩa sa lát gồm 1 quả dưa chuột, 1 quà cà chua, 2 thìa dầu ăn, 1 quả chanh + 1 quả lê ( táo)
    9 1 tách cà fê + 1 thìa nhỏ đường * 1 lát dăm bông hun khói ( 1 lát thăn lơn trần ) + 1 hộp sữa chua * 200g thịt bò trần + 1 đĩa sa lát gồm 1 quả dưa chuột, 1 quà cà chua, 2 thìa dầu ăn, 1 quả chanh
    10 1 tách cà fê + 1 thìa nhỏ đường * 2 quả trứng gà luộc + 1 lát bánh mì nướng + 1 lát dăm bông hun khói + 1 đĩa sa lát gồm 1 quả dưa chuột, 1 quà cà chua, 2 thìa dầu ăn, 1 quả chanh * Trần 2 lạng cần tây + 1 quả cà chua sống + 1 quả lê ( táo)
    11 1 tách cà fê + 1 thìa nhỏ đường + 1 lát bánh mỳ nướng * 2 ly cam vắt nhỏ ko đường, ko đá ( 1 ly nước táo ép) * 1 quả trứng gà luộc + 1 củ cà rốt sống lớn nhai kỹ + 1 hộp pho mát ko béo
    12 + 1 củ cà rốt sống lớn nhai kỹ * 100g cá chẻm ( cá thu, lăng, quả) + 1 thìa bơ tách béo+ 1 cốc to nước chanh tươi pha muối * 200g thịt bò trần + 1 đĩa sa lát gồm 1 quả dưa chuột, 1 quà cà chua, 2 thìa dầu ăn, 1 quả chanh
    13 1 tách cà fê + 1 thìa nhỏ đường + 1 lát bánh mỳ nướng * 2 quả trứng gà luộc +1 củ cà rốt sống lớn nhai kỹ * 250g thịt gà luộc + 1 đĩa sa lát gồm 1 quả dưa chuột, 1 quà cà chua, 2 thìa dầu ăn, 1 quả chanh
    Lưu ý: khi kết thúc thực đơn 13 ngày ăn kiêng tức là ngày 14 trở đi bạn ko được ăn quá nhiều thức ăn. Nên ăn ít nhai kỹ và chia làm nhiều bữa nhỏ. Tuyệt đối ko ăn mỡ, thịt mỡ, bơ chưa tách béo, đường, sữa, thay thế bằng ăn cá, thịt bò, thịt lợn nạc, thịt gà nạc, hoa quả, rau và uống thật nhiều nước lọc, nư ơớc khoáng ko có ga, Tránh ăn đồ quay, rán, xào, chỉ ăn đồ trần, luộc, nướng, ko được nhịn ăn, bữa sáng có thể ăn no, bữa trưa giảm khẩu fần ăn, bữa tối chỉ nên ăn thật nhẹ & ăn ít . Nên ăn rau thay ngũ cốc & uống thật nhiều nước lọc. Ko nên ăn sau 8h tối.

+ Uống 1 cốc nước lọc 8 tiếng 1 lần
    + đi bộ 3km trong 30-40phút/ ngày
    + Chạy bộ trong vòng 15phút ( 2km)
    + Làm vườn hoặc việc nhà khoảng 30-40 phút / ngày
    + Đạp xe 8km trong vòng 30phút
    + Bơi 20 phút
    + Nhảy dây 15 phút
    + Leo bậc thang 15 phút
    + Nhảy nhanh, mạnh trong vòng 30 phút
    + lau cửa sổ 45-60 phút cũng là cách giúp giảm cân

Nên kiên trì tập luyện 2-3 tháng mới thấy hiệu quả, nếu ngưng tập luyện thể tích tế bào mỡ lại tăng lên & sẽ ko giảm bớt và sẽ làm cho cơ thể mập hơn
    các mẹ thông cảm , em copy sang nhưng mà chả hiểu ko thấy khung đâu cả nên em đành để mỗi bữa cách nhau 1 dấu "*" để các mẹ tiện theo dõi

Sửa lần cuối: 28/3/2008
  18. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Rời ơi, mẹ Hồng An ơi, hoa hết cả mắt rồi . Mà hoa mắt thì chắc là không thể theo chế độ ấy đươc. Các mẹ có biết trung tâm tập thể dục thẩm mỹ nào tốt, sạch sẽ, rộng rãi mà ở mạn Thái Thịnh Thái Hà không ? Hoặc là chúng ta thành lập CLB các mẹ Béo đi, rồi thuê địa điểm, thuê giáo viên về dạy thể dục cho chúng ta không?

19. Mẹ Hồng An

:Dhê hê chỉ muốn giúp cácmẹ ai dè khi copy nó lại thế này, em đọc còn hoa mắt nữa là ... hì hì . Mà trông trong hình bác có béo đâu mờ , chưa nhằm nhò gì đâu, con bác nhỏ cứ vô tư đi. mà em cũng đã cai sữa đâu nên cứ kệ ăn uống vô tư và ngủ xả láng những khi có thể , nên sau này chắc gì đã giảm được cân??? hic.

20. CHAUNAM

CHAUNAM Banned

đang nuôi con nhỏ (7T và 4T) => 1m58 = 72Kg
    có được nhập vào hội không nhỉ