Khác: sinh con trai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi tranvienlamngoc, 11/3/2009.

1. tranvienlamngoc

tranvienlamngoc Thành viên tập sự

các ba mẹ oi co ai đã từng đi bác sĩ để canh trứng sinh bé trai không cho mình chút ít kinh nghiệm với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tranvienlamngoc
    Đang tải...

2. agi2004

agi2004 Thành viên chính thức

trời, chả có kinh nghiệm gì đâu, mẹ nó đi canh trứng từ lúc trứng bé, theo dõi rồi khi nào bác sỹ bảo trứng rụng rồi thì khẩn trương về xxx, hihiihihi, còn tùy thuộc vào chồng nữa chứ

3. tranvienlamngoc

tranvienlamngoc Thành viên tập sự

mình cũng biết vậy, nhưng có bà mẹ nào biết được phương pháp nào có độ chính xác cao chỉ mình với, mình muốn làm tập hai là bé trai vào năm canh dần nhưng lại sợ ra bé gái nữa thì khổ

4. nt_go_dep

nt_go_dep Bắt đầu tích cực

Em cũng mới cưới được hơn 1 tháng, nhưng cả 2 vợ chồng đều mong có em bé rồi. Cho em hỏi kinh nghiệm 1 chút . Ngày kinh đầu tiên của em là ngày mùng 8, đến mùng 10 thì hết. Hôm nay là 16 rồi, quan hệ ngày nào thì dễ có em bé ạ. Các chị trả lời nhanh nhanh giúp em nhé. Em cảm ơn trước ạ

5. Bacchunbong

Bacchunbong Thành viên tập sự

6. ha anh86

ha anh86 Thành viên mới

hi.các chị cho em tham gia với.em đang dự định canh trứng để kiếm con trai năm tân mão đây ạ.em thấy mọi người hay đi siêu âm trứng ở bác sỹ vỹ dốc phụ sản để canh ra con trai lắm ạ.trước khi có thai các chị uống enat400 nhé, em thấy bác sỹ thương kê viên đó cho các bà mẹ muốn sinh con trai mà.hihi.nếu có thông tin gì mới thì chị em minh update nha.em chưa có gia đình nhưng em nghiên cứu mấy vụ này tốt lăm đấyhiih

7. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Quan hệ sau hết kinh 7 - 10 ngày là OK em ơi (cũng còn tùy thuộc vào em rụng trứng ngày nào nữa), 16 là ngày đẹp để xxx ra quý tử rồi. Cổ vũ bóng đã nhiệt tình vào xong rồi lên đắp chăn cho ấm nhé. Chúc em thành công:p

8. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Năm nay đi đâu mọi người cũng bàn luận về vấn đề sinh con gái năm Dần thì khổ lắm nhưng em thấy các chị 74 nhà mình trên lamchame sướng lắm đấy bác ơi.

9. shinthoi

shinthoi Thành viên nổi tiếng

Em cũng đang lương lự không biết có nên sinh hay không vì nếu con trai thì ok còn con gái thì không được đẹp lắm. Em trễ kinh 1 tháng rồi mà thử chả thấy gì cả, đang lo ngay ngáy đây các mẹ ơi.

10. bonbon08

bonbon08 Em Bon Lịch Tịch Bịchhhhh

Sao ko mẹ nào bạn chuyện sinh con gái nhỉ, em đang canh đây :)

11. Father's Dream

Father's Dream Thành viên chính thức

He he các mẹ trao đổi kinh nghiệm sinh con theo ý mún mình xi mạo muội chia sẻ chút kinh nghiệm “Còm” học được và đã từng thử nghiệm trên chính bản thân(đã thành công) lần đầu thì OK nên he he có thể “bốc phét” và chia sẻ với các mẹ rùi. Đây là con trai mình
    Con trai mình 3 tuổi rưỡi rùi nhé
    Không biết lần sau định sinh con gái có thực hiện thành công không.
    rất nhiều cặp vợ chồng đang áp dụng biện pháp canh trứng để sinh con theo ý muốn. Phần đông canh trứng để sinh con trai, một số ít lại canh trứng để sinh con gái...
    Hiện có rất nhiều phụ nữ đã từng sinh con gái và cả những người muốn "tập 1" là thằng cu vẫn thích rủ nhau đi canh trứng để sinh con trai. Ai cũng tự trang bị cho mình rất nhiều kiến thức từ cách tính kỳ kinh, đo thân nhiệt, đo dịch âm đạo, sử dụng que thử rụng trứng, theo dõi cảm giác tức và nhói bụng ở khu vực buồng trứng trong những ngày sách vở nói là trứng sẽ rụng, siêu âm trứng đến chế độ ăn nhiều Na, K, bơm nước muối Nabica, cắt thuốc bắc... Có người tháng nào cũng đi canh noãn, siêu âm noãn tuân thủ đúng nguyên tắc canh noãn từ ngày 12 của kỳ kinh 28 ngày, thậm chí được bác sĩ trợ giúp tiêm thuốc để trứng rụng đúng ngày "âm mưu động binh" sinh con trai. Những phụ nữ nhờ bác sĩ chích thuốc thường rơi vào trường hợp: quá sốt ruột, nhất thiết phải thụ thai trong tháng dự định để con sinh ra vào tháng đẹp, năm đẹp; nhất thiết phải "động binh" vì ngày tiếp theo người chồng đi vắng; nhất thiết phải ra con trai...
    Một tỷ lệ nhỏ các bà mẹ lại khổ công canh trứng mong sinh con gái. Kinh nghiệm truyền miệng ở các phòng khám là: canh liên tục trong nhiều tháng vì muốn sinh con gái thì vòng kinh phải đều, phải có độ kiên trì cực cao, nóng vội là hỏng. Muốn vậy phải canh chuẩn trong vòng 48 giờ trước ngày trứng rụng, ngày nào cũng phải cặp nhiệt độ vào buổi sáng để theo dõi và phải đi siêu âm xem trứng sắp rụng chưa, nếu sắp rụng thì stop chuyện "động binh". Tính sinh con trai sẽ "dễ" hơn vì chỉ cần ngày bác sĩ bảo trứng rụng là OK!
    Canh trứng là một việc vất vả, có người hôm trước siêu âm cho kết quả noãn 15 mm, hôm sau đã phình ra 23 mm thế là phải vội vàng về "động binh" ngay cho kịp. Canh trứng rụng không phải là một việc khó mà khó ở chỗ tiến hành nhiều lần theo chỉ định, dài cổ chờ cả năm thậm chí vài năm vẫn không trúng cả trai lẫn gái, đến khi mệt mỏi quá để tự nhiên thì lại... OK,
    Theo như mình tìm hiểu thì ở phụ Nữ thì
    trứng có 22NST thường + 1NST giới tính X (mang tính gái)
    ở Nam giới thì tinh trùng có 2 loại:
    1 loại có 22 NST thường + 1 NST giới tính X (mang tính gái)
    1 loại có 22 NST thường + 1 NST giới tính Y(mang tính trai)
    Và cơ chế thụ thai như sau (viết đơn giản)
    22 + X (+) 22 + X ________ 44 + XX (sinh con gái)
    22 + Y (+) 22 + X ________ 44 + XY (sinh con trai)
    Vấn đề là làm thể nào để các cặp vợ chồng chủ động để tạo ra được 1 trong 2 cơ chế đó?
    a. Muốn sinh con gái:
    Vợ chồng chỉ gặp nhau một lần trước ngày trứng rụng 3-4 ngày. Chồng để dành tinh dịch trong 7-10 ngày. Lúc ấy hai vợ chồng sung sức.
    - Lưu ý: động tác của chồng nhẹ nhàng, tránh kích thích làm cho người vợ rụng trứng đột xuất.
    - Khi xuất tinh không cho dương vật vào sâu, khoảng 1/3 chiều dài âm đạo từ ngoài vào (xuất tinh nông) để cho tinh trùng Y nằm lâu ở âm đạo và suy yếu dần, chỉ còn tinh trùng X tồn tại, vào tử cung, ống dẫn trứng, chờ trứng rụng để thụ tinh.
    - Hỗ trợ tinh trùng X và làm suy yếu tinh trùng Y, chị em có thể thụt rửa âm đạo bằng dung dịch axít nhẹ trước khi giao hợp 1 giờ (1 thìa cà phê nước cốt chanh tươi hoà trong một lít nước đun sối để nguội).
    Những chị em thường ăn quá mặn, hoặc sống ở miền biển, hoặc thường uống nước suối có nhiều chất khoáng Na, thì cần phải áp dụng nghiêm túc điều trị hỗ trợ này.
    Nếu chị em ăn bình thường hoặc ăn nhạt, ở đồng bằng miền núi hoặc thường uống nước suối có nhiều chất khoáng Ca, thì không cần áp dụng phương pháp thụt rửa âm đạo.
    Cần lưu ý: việc xác định trước ngày trứng rụng 3-4 ngày khó chính xác, vì vậy phải dựa vào qui luật thân nhiệt ít nhất là 3 chu kỳ. Đối với chị em có vòng kinh không đều, việc xác định này lại càng khó, đòi hỏi phải kiên trì theo dõi mới đạt kết quả.
    b. Muốn sinh con trai:
    Vợ chồng nên giao hợp đúng vào ngày rụng trứng hay ngày hôm trước, vì tinh trùng Y không chờ đợi lâu được. Trước đó người chồng phải để dành tinh dịch trong 7-10 ngày. Khi sinh hoạt người chồng nên tạo cho người vợ đạt được cực khoái và xuất tinh sâu vào âm đạo.
    Để hỗ trợ tinh trùng Y và làm suy yếu tinh trùng X, khoảng 15 phút trước khi gần chồng, người vợ có thể thụt rửa âm đạo với một lít nước ấm có hòa tan hai muỗng xúp bicarbonat natri, sẽ có hiệu quả giúp sức cho các tinh trùng Y di chuyển nhanh tới cổ tử cung.
    Giao hợp xong , chị em phải nằm 3-4 giờ mới đi tắm rửa và đừng dội rửa sâu vào âm đạo (đối với cả hai trường hợp sinh trai hay sinh gái).
    Những chị em nào thường ngày quen ăn nhạt hoặc sống ở miền núi, hoặc thường uống nước suối có nhiều chất khoáng Ca, thì phải áp dụng nghiêm túc điều trị hỗ trợ này.
    Nét chính của chế độ ăn của chị em muốn có con trai là thà hồ ăn mặn, được quyền ăn nhiều trái cây, bánh ngọt, sôcôla.. để có dồi dào Natri và Kali. Nếu chị em ăn bình thường hoặc ăn mặn, hoặc sống ở đồng bằng hoặc miền biển, hoặc thường uống nước suối có nhiều chất khoáng Na, thì không cần áp dụng điều trị hỗ trợ này.
    CHÚC CÁC MẸ THÀNH CÔNG

12. ha anh86

ha anh86 Thành viên mới

ui,con trai chị trông đáng yêu quá nhưng mà chị chịu khó thực hiện đúng ngần này bước để đẻ được thằng cu đáng yêu này quá.không biết em có làm được khhong nữa:(

13. inin2010

inin2010 Thành viên sắp chính thức

hi chao các me!các mẹ cho em hỏi với sang năm em muốn một chú hổ con. Em có đi bác sỹ kiểm tra trung. Em thực hiện theo bác sỹ quan hệ đúng ngày dụng. Em muốn hởi các mẹ là sau ngày ấy em có được quan hệ nữa ko. Hay phai cho đến tuần an toan a????

14. Father's Dream

Hic nếu "xuất binh" đúng ngày rụng trứng rùi thì OK không lo gì nữa(tha hồ gần gũi). Bật mí cho các mẹ trước khi có ý định sinh con trai hay con gái thì cả hai vợ chồng nên luôn nghĩ về đứa con trai hay gái mình muốn sinh.
    VD: muốn sinh con gái thì 2 vợ chồng phải luôn nghĩ về con gái nhất là trong lúc"cao trào" sau khi đã có tin vui rùi và mún sau này con mình sinh ra sẽ như thế nào. Chẳng hạn luôn nghĩ con mình sau khi sinh ra sẽ trắng trẻo,xinh xắn, ngoan ngoãn và khỏe mạnh thì trong thời kỳ mang thai bé người mẹ phải luôn nghĩ con mình sau này sinh ra sẽ như thế. Như ở gần nhà mình có mẹ khi mới mang thai cho tới lúc sinh "mang thai bé gái" nhưng luôn nghĩ về con trai mặc dù siêu âm biết mười mươi là gái mà vẫn không thích chỉ luôn nghĩ tới đẻ con trai vì vậy sau khi sinh ra bé gái giống hệt bé trai và lớn lên tính tình rùi cách chơi và ăn mặc cũng chỉ thích như con trai thui. Mình ngẫm cũng thấy hiệu nghiệm lắm các mẹ thử nhé nếu sau này đúng như mình nói thì thank mình cai nha

thanhdatgasHDPB thích.
  15. Xiuhan

Xiuhan Thành viên rất tích cực

Hehe biết muộn quá 2 con vịt đã quạc quạc rồi, hết cơ hội bây giờ chỉ ngồi hóng thôi.

16. Father's Dream

Hì hì tiếc nhỉ nhưng đâu có sao đâu vì quốc gia vì đất nước đang khuyến khích đẻ con gái đó. Hồi trước con gái thì có câu "hồng nhan bạc phận" còn giờ đây câu đó lại được sử lại là "Hồng nhan bạc triệu" thú thật vợ mình sinh con trai đầu lòng nhưng mình thì thật sự lại thích con gái bao giờ bé gái vẫn thích hơn bé trai vì mình thích chiều con gái vả lại con gái thì có nhiều mốt quần áo dầy dép đẻ mua cho chứ còn con trai thì chẳng có mấy. Con gái thì biết quan tâm tới Bố Mẹ hơn

17. bibi07

bibi07 Bắt đầu tích cực

Cảm ơn Father's Dream chia sẻ kinh nghiệm nhé. mình định kiếm thằng cu tuổi Rồng, còn lâu nữa nhỉ, :rolleyes:
    Các mẹ áp dụng có kết quả rồi thì chia sẻ tiếp cho pà kon học tập với nhé, :D

18. ruouvangchat

ruouvangchat Thành viên rất tích cực

ui, xã tương lai của em chỉ thích con giai thôi (lạc hậu quá), đẻ con trai thì hắn chiều phải biết, k biét nhỡ ra công chúa có hắt hủi mẹ con k, huhu. Nhưng vấn đề là em từ bé đến giờ ăn rất nhạt, ăn rau k bao giờ chấm nc mắm. chít k cơ chứ. Thế này liệu em có cần tập ăn mặn trc vài tháng k các chị ơi, kiếm hoa quả chua về chấm muối ớt ăn nhỉ

19. me_yeu_tina

me_yeu_tina Thành viên rất tích cực

Tớ cũng nghiên cứu vụ này ghê lắm, đúc ra ít kngh các mẹ đừng cười nhé, tớ mới có bầu rùi..nhưng phải 2 tháng nữa mới biết là boy hay girl cơ ạ:

Mỗi ngày ăn 1 quả chuối( vì chuối chứa nhièu kali), thực đơn nên ăn mặn 1 chút, ăn thịt bò và khoai tây cũng tốt.( tớ kén ăn lắm)
    Tớ kiêng ăn sữa chua và uống sữa tươi.
    Thường xuyên thụt rửa bằng nước muối natri biocabonnat.
    Chồng thì nên tẩm bổ thường xuyên.
    Sau khi sạch kinh qhệ 1 lần..để dành đến ngày thứ 12 là ổn..rùi ngày thứ 14.15.16..nên qhệ liên tiếp.
    Tư thế thì nam trên nữ dưới.Nên nằm 4-5h sau khi quan hệ. nhớ kê gối dưới mông khi qhệ
    - Chòng có thể lai zai ly cà fê đạm đặc sẽ khiến tinh trùng đi mạnh hơn.
    - Khi quan hệ vợ phải đạt khoái cảm, người co giật thì giúp tinh trùng đi vào sâu hơn.
    Tớ tháng đầu đi siêu âm canh trứng. nhưng về ngủ quên mất. híhí
    tháng 2 tớ đoán đc ngày rụng trứng nên cứ thế tiến hành thôi..
    CHúc các mẹ sih đc bé trai nhé..và e phải chúc cho cả bản thân mình nữa...hy vong hy vong và hy vọng................

thanhdatgasHDPB thích.
  20. frozen_star

frozen_star Thành viên chính thức

Các mẹ bận ko có thời gian đi canh trứng hàng ngày thì mua que thử tính thời gian rụng trứng ý(còn gọi là que thử LH), trên đó có hướng dẫn, test như quickstick thôi. Nôm na là nếu cái vạch dưới nó xuất hiện và còn mờ thì nghĩa là lượng LH băt đầu tăng, đến khi nào vạch thứ 2 lên đỏ rực và có thể là đậm hơn vạch thứ nhất thì khả năng trứng sẽ rụng trong 24h tới, là các mẹ bụp thôi. Em thử LH kết hợp canh trứng 3 tháng để so sánh thời điểm rụng trứng của 2 phương pháp xem độ tin cậy thế nào và thấy là khá chính xác. Tháng này em mới thả nè, đang chờ kết quả đây

HDPB thích bài này.