TỔ YẾN ĐẢO KHÁNH HOÀ - Uy tín, chất lượng! (Cập nhật trang 1)

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi heocon_thongminh, 12/6/2008.

1. heocon_thongminh

heocon_thongminh Top10 ngườibánhàngtốtI

Hi menamkhanh, rất hoan nghênh mẹ nó về việc chia sẻ thông tin này. Mình cũng có từng đọc bài báo này, tuy nhiên mình nghĩ, bài báo nói chưa rõ và cũng ko chính xác. Nếu họ chỉ nói "huyến yến màu đỏ khi ngâm và chưng lên kể cả đun 100 độ thì vẫn ko bị mất màu" thì hoàn toàn đúng!

Bạn có thể suy luận 1 các logic như mình đã từng giải thích : khi yến nở hay bất kỳ vật gì khi nở ra, khi diện tích tăng lên thì màu sắc sẽ ko còn đậm như trước, chính vì thế tại sao khi ngâm hay chưng yến huyết bạn thấy màu nó nhạt hẳn. Nhưg bạn để ý xem, nếu nó phai màu thì bát nước phải có màu chứ, đúng ko nào? nếu nước vẫn trong thì màu nó đi đâu? Và như cách 1 mẹ đã kiểm nghiệm và share với bạn đấy, sau khi ngâm nở bạn để sợi yến thật khô xem nó có về màu đỏ ko. Nếu có về màu đỏ tức là huyết vẫn ở trong sợi yến, chỉ có điều nó nở to nên mình thấy nó nhạt màu thôi.

Thử bỏ thời gian ra kiểm nghiệm và vô topic share với mọi người nhé.

Các bé dùg yến có kết quả tốt (trộm vía các con) thì cũng đã chứng minh được phần nào quyết định mua yến của mẹ nó là chính xác rồi đấy :D.

Thực ra những dấu hiệu nhận biết, phân biệt thật giả cũng ko phải là chìa khóa chính bởi vì hàng giả có thể căn cứ vào các dấu hiệu đó để tạo ra loại hàng hóa có tính năng tương tự. Do vậy các dấu hiệu đó chỉ mang tính chất tham khảo thôi. Còn chìa khóa chính là : hương vị, mùi vị của tổ yến. Chỉ cần bạn đã từng được thấy, cầm và ăn tổ yến thật bạn sẽ có thể dễ dàng phân biệt được tổ yến thật, giả. Ngoài ra, công dụng khi cho người dùng cũng là 1 yếu tố rất quan trọng , nếu sau khi dùng 1 lượng nhỏ (vài chục gam) mà đã thấy phát huy công dụng thì ắt hẳn đó phải là tổ yến tốt. Còn tổ yến huyết, nếu đã là hàng giả, hàng nhuộm màu mà ăn phải thì ko những ko thấy khỏe lên mà còn ảnh hưởng tới sức khỏe đấy menamkhanh ơi :)

2. heocon_thongminh

Trộm vía 2 mẹ con nhà bà Oanh, hôm trước bà í kể làm tui lo quá chừng. Giờ thì tốt rồi. Có bầu mà bị u nang to như vậy, ko đi đứng gì, thuốc thang nhiều thế mà vẫn giữ được bé và bé phát triển khỏe mạnh vậy đúng là 1 điều kỳ diệu. Hồi đó bà í ngày nào cũng chén yến tui sợ nhiều quá nên bảo giảm bớt đi, nhưng đúng là chỉ có người trực tiếp dùng mới hiểu cơ thể mình có cần thêm hay ko. Trong vòng gần 2 tháng mà hết 1 lạng huyết cơ mà:rolleyes:. Tui cũng đã dặn bà Thuận rồi, bà í bình thường yếu, giờ có bầu càng cần tẩm bổ , đang mong nhận tin vui từ bà í đây.

Lần này anh xã quyết chi đậm lấy huyết phải ko nè :D. Công việc của ảnh chắc tốt lắm ha. Lát tui gửi hàng luôn cho. Chúc mau mau săn được 2 cọp con cùng lúc luôn nha (tui khoái sinh đôi mà :D:D)

3. mebesu2011

mebesu2011 Thành viên đạt chuẩn

Hồi đầu mới dùng mình cũng thắc mắc như mẹ này. Nhưng bài báo mình đọc được trên mạng thì mình nhớ là "huyến yến màu đỏ khi ngâm và chưng lên kể cả đun 100 độ thì vẫn ko bị mất màu" chứ ko nói là còn nguyên màu đỏ. Lúc đầu mình cũng ko hiểu lắm và phải gọi ngay cho mẹ heocon và cũng được mẹ heocon giải thích giống như giải thích với mẹ nó. Mình thấy cũng hợp lý nhưng cũng vẫn muốn kiểm chứng xem sao nên đã làm như sau: sau khi sơ chế, mình cho vào 1 cái rây mắt lưới nhỏ và hong quạt cho khô. Sau khi sợi yến khô sẽ co lại như dạng ban đầu và màu sắc đậm lại. bát nước sơ chế yến ko hề có màu bị phai ra, chỉ có ít bụi thôi.
    Mẹ nó thử làm xem sao. Tớ thì yên tâm rồi vì bé su nhà tớ dùng thấy ổn lắm (trộm vía :D), mẹ tớ dùng 1 thời gian thấy khá hơn rất nhiều, còn cái thân tớ mắc bệnh dị ứng thì từ ngày dùng yến đều tớ thấy thuyên giảm nhiều (chắc tớ hợp với yến, trộm vía!!!!)

heocon_thongminh thích bài này.
  4. mebesu2011

mebesu2011 Thành viên đạt chuẩn

Thủy ơi cho chị 1 lạng huyết ngon + 1 lạng hồng nhé. Năm nay được thưởng sớm nên "liều" ăn chơi tự thưởng cho 2 vợ chồng lạng hồng. Huyết yến cho bà và bé Su thì bố bé chi :D. Chiều nay chuyển sớm để tối chị làm chè yến hạt sen + cù mài cho cả nhà nhé. Mới được tặng ít bột củ mài ngon lắm :D. Cảm ơn và chúc nhà heocon 1 mùa giáng sinh an lành nhé!

5. heocon_thongminh

Khoảng 2h chiều nay em sẽ ship qua nhà cho chị nhé. Bột củ mài nấu chè ngon lắm đấy, nhưng chị cho ít thôi để nồi chè sen chỉ hơi sánh thì khi ăn mới cảm nhận rõ được sợi yến nhé :D, chứ cho nhiều nó dẻo quẹo đó :D. Chúc gia đình bé Su 1 mùa Giáng sinh hạnh phúc !

6. menamkhanh

menamkhanh Bắt đầu tích cực

cám ơn T đã trả lời thắc mắc của mình, bản thân mình như đã nói rất tin tưởng vào sản phẩm của T vì đã đc kiểm chứng. tuy nhiên đọc thì cũng hơi băn khoăn nên phải hỏi để biết có chỗ mà dùng lâu dài sau này chứ hehe

7. hoangvannhi

hoangvannhi Thành viên đạt chuẩn

Merry Christmas nhà heocon_thongminh!!!!!!!!!! Noel năm nay rét quá nên chắc em ở nhà với lại bầu bí thế này đi đâu cũng ngại. Noel có chương trình gì ko chị :D

8. mali148

mali148 Thành viên mới

Chào chị

Chào chị, dạo này ba mẹ em sức khỏe không được tốt lắm (ba em lại ghiền thuốc lá nữa), em định bấm bụng mua lạng yến về cho ba mẹ tẩm bổ, hy vọng ba mẹ em dùng hợp. Em ở SG, nhờ chị tư vấn cách dùng và báo giá vài loại cho em nha (nhiều loại quá em không rành và còn phải xem khả năng của mình nữa, hic...). Tks chị nhiều lắm ah (u)

9. aphi82

aphi82

Cảm ơn mẹ heo con nha!
    Chúc 2 mẹ con 1 Giáng sinh vui vẻ!:D

10. heocon_thongminh

Chào bạn, nhà mình cung cấp yến đảo loại nguyên tổ của Khánh Hoà , gồm có 3 loại bạch yến, hồng yến và huyết yến. Thêm chi tiết bạn check pm nhé. Rất mong sớm được phục vụ vị khách từ SG :D (mình có khá nhiều khách ở trong đó). Chúc bạn 1 mùa GS an lành, hạnh phúc. Many tks!

11. heocon_thongminh

Hổng có chương trình gì hết cô ơi :D, chị đã làm chương trình sớm từ tháng trước cho mọi ngưòi mua sắm thư thả rồi mà. Mà cô có ý định lấy thêm ko thì lấy đêm nay đi để mẹ cháu nhờ ông già Noel đi tặng quà cho cô :D:D:D:D

12. heocon_thongminh

T hiểu chứ và luôn khuyến khích mọi người comment trên diễn đàn khi có những thắc mắc hay trong quá trình sử dụng có những hiện tượng gì thấy bất thường. Qua thắc mắc mình sẽ có cơ hội chia sẻ với mọi người và các mẹ khác cũng thế. Kiến thức là vô tận mà. Chúng ta ko đơn thuận chỉ là mua bán hàng hoá mà còn giao lưu trao đổi kinh nghiệm sao cho sử dụng món ăn bổ và quý này 1 cách hiệu quả nhất, phải "đáng đồng tiền bát gạo" thì mới khoái chứ menamkhanh nhỉ :D:D:D. Chúc gia đình menamkhanh 1 mùa Giáng Sinh an lành và 1 năm mới thật nhiều may mắn, hạnh phúc!!!!!!!!

13. mẹ và bé yêu

mẹ và bé yêu Cố gắng lên*Làm được thôi

Em chúc chị và gia đình 1 mùa giáng sinh vui vẻ và hạn phúc...!!!

14. nghe_1_rang

nghe_1_rang Thành viên đạt chuẩn

Mẹ con cháu cũng ghé vào chúc gia đình nhà anh heocon 1 mùa Giáng sinh thật vui vẻ và 1 năm mới may mắn, hạnh phúc.

hôm qua bố cháu chơi "sộp" bác ạ, có anh bạn thân ở nước ngoài về đưa cả vợ mới cưới về VN (vợ tây) nên bố cháu mời qua nhà cháu ăn Noel. Nhà cháu ko theo đạo nhưng cũng "bon chen" tổ chức ăn Noel cho hoành tráng . Món tráng miệng là nồi chè yến hạt sen. Anh chồng là người Việt nên biết về tổ yến, còn cô vợ thì chỉ nghe bố cháu giới thiệu qua đã tròn mắt ngạc nhiên là tại sao tổ chim ăn lại ngon thế. Thấy công dụng tổ yến tốt quá nên cô vợ rất có hứng thú tìm hiểu, em đã đưa tập tài liệu chị in cho cho anh chồng đọc rồi. Chắc nhà bác lại sắp có khách sộp , nhớ công em đấy nhé :D

15. nghe_1_rang

nghe_1_rang Thành viên đạt chuẩn

À quên , giờ mới biết chức năng đánh giá của lamchame, em mới vote cho chị 1 phiếu đấy ạ. chúc chị luôn giữ được cách bán hàng rất nice như hiện nay và luôn giữ được mối hàng ngon lành này cho các mẹ và em được nhờ nhé.

16. d.o.m

d.o.m Thành viên sắp chính thức

Cho mình xin báo giá mấy loại tổ yến với vi cá nhé, thanks!

17. heocon_thongminh

Bạn check pm giúp tớ nhé. Many tks!

18. heocon_thongminh

Cảm ơn Ly nhiều nhé. Mà mới thay avatar à? Con gái cười duyên nhỉ . Nhìn mặt cũng bụ bẫm đấy chứ (trộm vía) :D

19. phonglan tháng 2

phonglan tháng 2 Thành viên rất tích cực

Nhận được hàng rồi nha, nhìn ngon quá chừng, để rảnh tui chụp ảnh lên show hình nha. Bà Oanh thấy cũng khoái lắm, chắc sắp tậu thêm :D. Hôm qua tui và Thuận có chat với nhau, Thuận nói má chồng khen lắm vì bà dùng yến từ lâu rồi nên rành về yến. Bà đang bảo Thuận đặt thêm cho bà đó. Chuẩn bị hàng mà cung cấp và mua máy về đếm tiền nha :D:D:D:D:D:D.

20. heocon_thongminh

Uh, khi nào rảnh chụp mấy tấm lên show hình nhé :D. Bà Oanh chưa thấy nói gì còn Thuận đã alo rồi. Mẹ chồng Thuận có kinh nghiệm dùng yến lâu năm nên bà rất rành và còn bày cho Thuận nhiều kinh nghiệm dùng hay lắm nhe:D, nhưng trước giờ bà dùng bạch yến ko à, bà nói để dùng huyết một thời gian coi sao rồi sẽ đặt mua bà ạ.