Cần giúp: Cách nào để làm trắng da mặt an toàn?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Bông Bi 2007, 20/12/2012.

1. Mebillbong

Mebillbong Thành viên rất tích cực

Ðề: Cách nào để làm trắng da mặt an toàn?

Kinh nghiệm của mình là dùng sp chăm sốc da của hãng uy tín (tốt nhất là chiết xuất từ thiên nhiên). Da sẽ sáng dần lên trong khoảng từ 6m-1y. Còn nếu cần trắng da ngay thì sẽ hỏng da đấy các mẹ ạ. Lúc đó thì ko có loại gì có thể phục hồi được làn da đâu.

Đang tải...

2. ngockhiet

ngockhiet Bắt đầu nổi tiếng

CHuẩn ạ. Cái kiểu làm trắng vài ngày đã trắng thì em sợ lắm. Lúc nào cũng phải tránh xa

3. pandagau

pandagau Tinh bột nghệ Nguyên chất

Em cũng ủng hộ cách làm trắng từ thiên nhiên.

4. me_ximuoi

me_ximuoi Thành viên tập sự

Collagen thì tốt nhưng hiệu quả hơi bị từ từ đấy bạn ạ, mình uống, đắp collagen mòn mỏi mà hơn 1 tháng thấy da sáng hơn được 1 tẹo, mà không biết là do collagen hay do lên Đà Lạt 1 tuần thời tiết mát mẻ nên thế nữa bạn ạ.

5. phannuhue

phannuhue Phấn nụ Kiềm dầu- Trị mụn

Chẳng có cái gì là nhanh được đâu trừ khi đi tảy da nhanh mà trắng nõn luôn.

6. tuvanmypham00

tuvanmypham00 Thành viên tích cực

7. Vothy

Vothy Thành viên mới

Đúng là da trắng ai cũng ham hết, mình nè, da lúc trước cũng đen giờ đỡ hơn rồi. Mình không dùng mỹ phẩm chỉ rửa mặt và đắp mặt nạ cà chua, uống nước ép nhiều.

8. nguyenlananh

nguyenlananh

Tớ thấy cách tốt nhất và tự nhiên nhất là lấy lòng trắng trứng bôi lên da mặt để đến khi nào nó khô bóc ra là trắng nhanh và tự nhiên nhất , nhưng trước khi bôi lên nhớ là phải lấy sữa rửa mặt rửa sạch mặt rồi hãng bôi lên , sau khi bóc ra thấy mùi nó hơi tanh và da nó hơi căng thì lấy dưa chuột đắp lên mặt khoảng chừng 3 phút lấy ra , rồi lại rửa sạch mặt bằng nước gạo . Lấy khăn lau sạch và dùng kem dưỡng da hàng ngày bôi lên , nếu bị mụn đầu đen ( không phải mụn mủ nhé , nếu mụn mủ thì tuyệt đối không được nặn đâu nhé ) thì chịu khó trước mỗi tối nặn hết mụn đen bằng dụng cụ sạch sẽ sau đó dùng que bông lấy một chút nước dấm táo xoa đi xoa lại lên phần mụn đã nặn xong , lau sạch rồi bôi kem nghệ hoặc nước nghệ mỗi tối sẽ thấy hết rất nhanh đấy là phương pháp tự nhiên (cũng có thể mua bút trị mụn của the body shop cũng rất tốt nhưng mà cái đấy thì không thể đảm bảo là tự nhiên được hì hì )

9. luccic

luccic Mơ Nhật, mặn ngọt mật ong

Mới đọc được thông tin này, mời các mẹ thử đọc xem nhé

Phương pháp tắm trắng da toàn thân của người Nhật

Màu sắc của làn da là điều quan tâm đặc biệt của phái đẹp. Một làn da trắng sáng và mịn màng hơn luôn là tôn chỉ hướng tới.
    Không phải ai sinh ra đã được trời phú một làn da trắng mịn.Một số người sở hữu những khuyết tật không mong muốn như:quá nhiều nốt ruồi,làn da không đồng màu do di chứng của bệnh tật hoặc những vết chàm,nám,...v..v..Do đó việc sử dụng các phương pháp tắm trắng da giúp chị em tự tin với làn da trắng sáng và đồng màu hơn.

Điều trị bằng laser là một phương pháp,nhưng nó có thể biến chứng ngoài ý muốn. Phẫu thuật lạnh cũng là một giải pháp,các bác sĩ sẽ dung chất lỏng nito để đông cứng da,nhưng phẫu thuật này có thành công hay không lại phụ thuộc vào độ đậm và sâu của sắc tố da.Dù sao,những phương pháp phẫu thuật thẩm mỹ cũng mang lại những kết quả không lường và ít hay nhiều cũng sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe của chúng ta.

Để tìm kiếm được một phương pháp tắm trắng da an toàn bằng nhiên liệu thiên nhiên quả là rất khó khăn vì trên thị trường có rất nhiều sản phẩm, nhưng để chọn cho mình một sản phẩm hay phương pháp tắm trắng thiên nhiện tốt nhất đòi hỏi có sự trải nghiệm.Một số phương pháp chăm sóc bằng liệu pháp thiên nhiên như Arbutin (dùng chiết xuất từ lá của quả lê).Ngoài ra,axit hydro alfa cũng có thể làm trắng da,liệu pháp này chủ yếu là tẩy các tế bào chết giúp sáng da chứ không có tác dụng tẩy các sắc tố da. Tại Nhật Bản trong công nghệ làm đẹp luôn hướng tới thiên nhiên gắn cùng với máy móc công nghệ tiên tiến nên đã xuất hiện công nghệ làm trắng tự nhiên thân thiện với môi trường, hiệu quả trong đẩy lùi các hắc tố. Lựa chọn công nghệ tắm trắng sáng da Nhật Bản,chính là bạn đã chọn cách an toàn cũng như hiệu quả lâu dài giúp làn da trắng sáng một cách tự nhiên nhất.

Đây là cách tắm trắng tự nhiên với các thành phần: mầm yến mạch ,cám gạo,bột ngọc trai,tinh dầu oliu,fruit axit(là hợp chất axit chiết xuất từ các loại rau quả tươi ,sữa đậu nành và vang)tất cả các chất này sẽ loại bỏ các sắc tố sậm màu bằng cách Tyrosine chuyển hóa thành sắc tố melanin,và đào thải melanin,tạo hiệu ứng trắng da toàn thân,chống oxy hóa các gốc tự do mạnh,làm chậm quá trình lão hóa của da mỗi người.Bên cạnh đó, ánh sáng hồng ngoại sẽ làm kháng khuẩn bề mặt da, đào thải độc tố, se khít lỗ chân lông và làm săn mịn da.

Làn da sẽ trắng mịn hơn khi dùng kem dưỡng kết hợp ở nhà và khi ra nắng nhớ dùng kem chống nắng ở những vùng da hở.
    Bên cạnh những phương pháp tắm trắng da,chúng tôi cũng khuyên chị em nên bổ sung các loại hoa quả giúp cho việc trắng sáng da.Các bạn có thể làm các loại mặt nạ từ nước cốt chanh và cà chua nghiền nhỏ.Giữ mặt nạ trong vòng 15 phút.Làm hai,ba lần một ngày.Sau 20 ngày sẽ thấy da sáng hơn.

Trên đây là một số chia sẻ nhỏ của Key club dành cho chị em.Mong chị em sẽ tìm được phương pháp thích hợp và an toàn cho mình.Thân chào !

Tư vấn bởi: Key Club & Spa
    www.keyclubspa.com
    Hotline: 0972.668.988
    Cơ sở 1: 24b ngõ 36 Đào Tấn, Hà Nội ( 04.3766.7616 )
    Cơ sở 2: số 19 Hàng Cót, Hà Nội ( 04.3715.3668 )

Bông Bi 2007 thích bài này.
  10. Kyomi2009

Kyomi2009 Bắt đầu nổi tiếng

Em toàn dùng khoai tây pha sữa tươi để đắp, liền trong 2 tuần, cách ngày đắp 1 lần, trắng mịn ra trông thấy chị ạ, chị thử xem.

11. nguyenkim197764

nguyenkim197764 dauduahandmade.tk

Mình thì đang thử dầu dừa với oliu thôi, lành nhất, nhưng chắc chậm lắm

maymuaha thích bài này.
  12. maymuaha

maymuaha Thành viên chính thức

Mình thì không mơ ước làn da trắng nõn nà mà chỉ cần mịn màng tưoi sáng là oke,như mấy hôm này thời tiết ấm áp đi đắp tẩy hay tắm trắng đón tết,tết ấm như thế này tốt nhỉ,diện thoải mái.Tắm trắng như thế nào cho kịp tết các bác?

13. hoangyen.hd

hoangyen.hd Thành viên nổi tiếng

hic hic, có bí kíp gì mẹ chủ top up lên trang 1 đi ạ :)

14. me annguyen

me annguyen Thành viên kỳ cựu

Iem cũng hóng, da mặt xấu quá lại còn bị nám nữa ah...hicccccc

15. zozobata

zozobata Thành viên sắp chính thức

Trắng da Nhật cơ à, nghe cũng an toàn nhỉ? Nhưng mẹ nó cũng phải dò xem đã có ai chuột bạch ở đó chưa. Chỗ đó là chỗ nào thế mẹ nó?

nanggiomua08 thích bài này.
  16. nanggiomua08

nanggiomua08 Banned

Hic, chẳng thấy các mẹ cho mình 1 địa chỉ spa nào uy tín để làm trắng da mặt cả. Hic.

17. tuvanmypham00

tuvanmypham00 Thành viên tích cực

TRắng tự nhiên, da mịn màng.... rất đơn giản, chỉ cần các mẹ bôi lotion sữa dê hàng ngày, bảo đảm mê lun á. Các mẹ xem thêm ở đây nha http://nguyenlieulamsoap.com/phoi-base/lotion-sua-de.html

Hoặc sử dụng gel nha đam cũng rất an toàn http://nguyenlieulamsoap.com/vi/pho...-vea-gel/n/346/gel-nha-dam-aloe-vera-gel.html

TRong quá trình bán hàng, mình thấy 2 em này được mọi người ưa chuộng và có phản hồi tốt nhất. Nhất là 2 em í hoàn toàn tự nhiên, không gây hại. Các mẹ nhớ là tự nhiên nên k phải 1 phát là trắng ngay đâu nhé.

18. Bông Bi 2007

Bông Bi 2007 Thành viên chính thức

Mình nghĩ tắm trắng bây giờ là được rồi đấy bạn. Một gói tầm khoảng 4 - 5 buổi, mỗi buổi cách nhau 3-4 ngày. Như thế đến Tết là đẹp rùi. Giờ em đang tất tả chuyện con cái, lu bù công việc, sắm tết chẳng có thời gian làm đẹp cho bản thân nữa.
    Kêu ca với các mẹ từ lâu, nghe ý kiến của các mẹ nhiều, mới đầu cũng hối hả thử rồi nhưng chỉ được 1,2 hôm.
    Giờ đâu lại vào đấy, có khi em đi spa cho nhanh, mỗi lần tranh thủ đi buổi trưa 30 phút rồi về làm việc. Có spa nào uy tín các mẹ mách e nhé!

19. me_ximuoi

me_ximuoi Thành viên tập sự

Hiện mình đang sử dụng mỹ phẩm Cell Care của Nhật Bản, thấy trắng mà tốt lắm, không biết mấy cách làm trắng da Nhật Bản họ dùng mỹ phẩm của đâu nhỉ, có mẹ nào làm rồi chia sẻ cho mình với.

20. me_yeu_cuty

me_yeu_cuty Thành viên tích cực

Bạn này sao không dùng dầu dừa nhỉ, mình thấy cô cùng làm với mình nói dùng ok lắm