BÉ HAY ĐỔ MỒ HÔI TRỘM....

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi baoduy, 16/6/2005.

1. HaMH

HaMH Banned

Em đọc ở trên thấy có bác CuTíCon có nói là 2giọt/1L... Nhưng bình thường con em nó uống nuwóc trắng, giờ mà uống nước trắng có mùi/vị khác chắc nó không chịu đâu ạ. Với con em, nước là nước, bia/rượu là của bố, nước ngọt là của mẹ, còn lại tất cả lọai chất lỏng gì khác thì là thuốc. Mà thuốc thì nó uống thìa chứ nó không có chơi 1L đâu ạ... vậy em mới hỏi các bác có cách gì khác không ạ!

Đang tải...

2. janine

janine Thành viên rất tích cực

hì hì 2 giọt/1L có nghĩa là 2 giọt / 1 lần đó :lol: :lol: :lol:

3. phebotit

phebotit Thành viên mới

Cu nhà mình cũng ra nhiều mồ hôi, nhất là khi ăn trông rất vất vả. Đi khám thì bác sĩ bảo không sao, cũng cho uống Sterogyl từ hồi mới đẻ cơ. Bác sĩ còn dặn là cho tắm nắng nữa. Bây giờ ở HN là mùa đông nên không có nhiều nắng. Mình thì gần như ngày nào cũng cho cu cậu ra ngoài không khí để hít khí trời và tắm nắng, thấy cũng không đỡ lắm. Chắc là do cơ địa nhiều mồ hôi rồi. Có khi để lớn lên sẽ đỡ hơn chăng???

Thấy các mẹ nói là cho ăn cháo trai, mình có địa chỉ này để mách cho các mẹ, vừa ngon, sạch sẽ mà giá cũng rất phải chăng (2000-3000/bát thôi), là ở phố Đoàn Thị Điểm, góc gần ngã 3 phố Đặng Trần Côn ấy. Mình cũng bắt đầu cho cu cậu ăn cháo trai rồi, tuần 2 bữa thôi rồi tăng lên dần.

4. Mẹ Zĩn

Mẹ Zĩn Đủ quyền lập Họ

Chỗ đấy gần phố Bích Câu đúng không mẹ phebotit?
    Cháo trai còn ở phố Trần Xuân Soạn và đầu đường Thụy Khuê nữa.

5. mehuungo

mehuungo Thành viên rất tích cực

Thế lấy nc cơm ở nắp nồi cơm điện đc ko các mẹ? Mà lấy vào lúc nào nhỉ, lúc cơm chín rồi hay mới sôi?

6. metutu&bom

metutu&bom Bắt đầu tích cực

Kiểi gì các mẹ cũng phải cho bổ sung vitamin D (sterogyl) không thì sẽ đổ mồ hôi trộm và rụng tóc. Hồi trước mình vẫn cho Tutu 1 ngày 1 lần, mỗi lần 2 giọt, nếu bị nặng quá uống thành 3-4 giọt/ lần kéo dài 1 tháng, sau đó trở về uống liều lượng như bình thường. Hằng ngày chịu khó tắm nắng nhưng ở HN mnhf mùa đông thì làm gì có nắng. Cháo trai thì chủ yếu lấy nuớc quấy bột, ra ngoài mua thì ăn thua gì, các mẹ chịu khó nấu cho bé ăn. Mình thấy Lục Vị Ẩm cũng OK đấy, các mẹ thủ xem sao. Uống bổ sung vitamin D kéo dài hết > 1 tuổi, sau đó có thể cho bé uống liều 6 tháng, hết lại uống. Tu nhà mình vẫn uống như vậy.

7. HinHin

HinHin Thành viên tích cực

Các mẹ ơi, bé Hin nhà mình không bị đổ mồ hôi trộm nhưng 3 hôm nay rụng tóc nhiều lắm, ngủ lại hay lắc đầu nữa, không biết có phải là thiếu canxi không các mẹ?

8. HinHin

HinHin Thành viên tích cực

Mẹ nào ở khu vực Nghĩa Tân thì có hàng cháo trai ở sau chợ Nghĩa Tân cũng ngon lắm, sạch sẽ nữa.

9. Antro

Antro Thành viên tập sự

Be hay ra mo hoi trom

Ngay nho be nha minh cung hay ra mo hoi trom lam. Minh cung nghi la be bi coi xuong. Minh mua Calcinol ve cho uong nhung be khong chiu uong. Be nha minh om lien tuc. Moi thang om mot lan. Di kham bac si thi BS bao cho uong vitamin tong hop nen minh mua Hydrosol polyvitamin cho be uong. Minh cho uong may lo lien. Bay gio be gan 17 thang roi, khi nao be met minh moi thay be do mo hoi. Chang biet co phai da khoi roi khong hay tai vi tu hoi den gio troi ret nen khong bi ra mo hoi. Be nha minh coi lam nhung trom via rat cung cap. Minh muon dua be di kham xem co thieu vitamin D hay bi suy dinh duong khong nhung o Thanh Hoa khong co noi nao kham ca ma di ra Ha Noi thi xa qua, chi so be di ve bi om thoi. Cac me co cach biet dia chi nao tren mang giai dap truc tuyen ve van de nay khong gioi thieu cho minh biet voi. Cam on cac me nhe. :roll:

10. nongtuntun

nongtuntun Thành viên mới

Thuốc lục vị ẩm

Tún nhà mình cũng thế nhiều mồ hôi lắm nhưng vừa rồi được 1 chị mách dùng thử sirô thuốc "Lục vị ẩm". Mình cho bé dùng khoảng 2 lọ, dạo này thấy Tún đỡ hẳn mồ hôi. Lúc trước cứ đi ngủ là bố mẹ phải thay phiên nhau lau mồ hôi cho Tún. Mẹ nào có bé bị mồ hôi trộm thử cho bé dùng thử xem có hiệu quả không. Giá thành không đắt chỉ 10000-15000 đồng/lọ. :lol: :lol: :lol:

11. meNQT

meNQT Thành viên đạt chuẩn

do mo hoi trom co the do nguyen nhan khac chang?

bé trang nhà mình cũng bị còi xương, mình cho uống canxi theo chỉ định của BS và uống thêm vitaminD bổ sung hàng ngày cũng đỡ mồ hôi trộm lắm, nhiều khi do mình ủ bé nhiều quá bé cũng nóng nên ra mồ hôi khi ngủ. Ngoài ra tất nhiên khi ngủ khoảng 30 phút đầu bé cũng ra mồ hôi thì không đáng ngại đâu, mình chỉ lau mồ hôi lưng cho bé là được.

12. linhanh2709

linhanh2709 Thành viên chính thức

Mẹ nó ơi em cũng từng nghe về Lục vị ẩm chữa mồ hôi trộm cho bé . Mẹ nó cho em xin cái địa chỉ bán ở đâu được không ạ ? Thanks chị nhiều

13. InTuLa

InTuLa Thành viên tích cực

Các mẹ ơi, con em mới được 3 tháng rưỡi, mấy hôm nay bắt đầu thấy đổ mồ hôi trộm rồi . Con nhà em bé thế thì phải làm thế nào cho hết bây giờ ? Dùng cành dâu bẻ khúc thì em không dám vì các cụ bảo đang cho con bú mà động đến cây dâu là mất sữa ngay .

14. mecunkhanhan

mecunkhanhan Thành viên chính thức

Cún nhà mình dạo này cũng hay đổ mồ hôi trộm quá Lúc ngủ ko dám đắp chăn cho cún vì sợ lạnh mà đắp thì lại toát mồ hôi Mình đang dùng calcinol syro F mà ko thấy đỡ Cún lại đang mọc răng nữa nên mấy hôm nay quấy quá mà chẳng chịu ăn gì cả Buồn quá hic hic Nghe nói nấu bột với nước trai cho hết mồ hôi trộm phải ko nhà mình nhỉ

15. Me_TuTi

Me_TuTi Thành viên tích cực

Cún nhà bạn lại giống Ti nhà em dạo mọc răng rồi. Em phải cho uống tăng D lê 3 giọt và tích cực cho ra phơi nằng đấy. Bạn thử xem

16. Honey cua me

Honey cua me Thành viên tập sự

Bé nhà em cũng vậy, cứ ngủ là vã mồ hôi, đêm mẹ cứ phải lật qua lật lại lau trán và lưng, sợ ngấm vào trong thành cảm lanh. Em nghe bảo thế là thiếu Canxi hay Vitamin D gì đó. Bổ xung là hết phải ko ạ?

17. bluestar26

bluestar26 Thành viên rất tích cực

Bé nhà em mới 4 tháng tuổi , nhiều mồ hôi lắm . Nhất là ở đầu, lựng Lúc nào bú thì cả người ướt như tắm ý . Em vẫn cho cháu uống vitamin D liên tục từ lúc 2 tháng tuổi đến bây giờ . Mỗi ngày 2 giọt ko biết có sao ko ? Cháu mới 4 tháng ko biết đã dùng được lục vị ẩm và cháo trai chưa các mẹ nhỉ ? Một ngày em thay quần áo cho bé đến mấy lần . Còn điều hoà thì em cũng chưa dám bật , chỉ dùng quạt thôi .Các mẹ tư vấn em với . Thanks các mẹ nhiều nhé