Khác: Mang bầu nên ăn uống ntn???

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi loihang, 8/1/2010.

1. loihang

loihang Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ ơi , Mình không biết khi mang bầu cần ăn uống những gì để tốt cho em bé, ăn uống ntn? phải kiêng những gì? Uống sữa gì? từ tháng thứ mấy..... Hoang mang ghê, Lần đầu nên không biết làm thế nào? Các mẹ cho xin ít kinh nghiệm nha, cảm ơn các mẹ nhiều nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi loihang
    Đang tải...

2. Rùa con

Rùa con http//www.eshopruacon.com

Mình thì không kiêng gì hết, ăn theo nhu cầu cơ thể của mình, tuy nhiên lưu ý là "ăn chín uống sôi" thôi. Sữa thì uống các loại sữa dành cho bà bầu loại nào cũng tốt mà, uống ngay từ khi mang thai cũng được. Bạn nên đi khám định kỳ để bác sĩ theo dõi và cho uống thêm thuốc bổ (tùy theo từng giai đoạn) bổ sung cho cơ thể.

3. loihang

Cảm ơn mẹ Rùa con nha? Mình cũng đang băn khoăn không biết nên khám ở đâu? Vào bệnh viện hay ở đâu nhỉ? Mẹ nó có KN truyền cho mình với

4. Rùa con

Rùa con http//www.eshopruacon.com

Mình khám ở Từ Dũ bạn ạ, cũng có nhiều bạn khuyên đi khám tư nhưng mình cứ lo lo sao ấy nên thôi cứ đến bệnh viện khám cho chắc ăn.

5. phuocnam

phuocnam Thành viên tích cực

Ăn uống theo nhu cầu bạn à, ăn nhiều vào để bổ sung dinh dưỡng cho bé, khi bắt đầu có bầu thì bạn nên uống sữa dành cho bà bầu , ngoài ra cũng uống thêm sữa tươi, sữa đậu nành,...còn thức ăn thì đa dạng luôn....đừng sợ mập mà ăn thoải mái, hồi mình có bầu tăng là 21 kg đấy!

6. phuocnam

Nếu bạn xác định là sanh ở bệnh viện nào thì hãy đến đó khám thường xuyên, thường thì 1 tháng đến 1 lần nếu có điều kiện, đến đây các bác sĩ sẽ khám và theo dõi cho bạn :p

7. me_yeu_tina

me_yeu_tina Thành viên rất tích cực

Tớ nhớ k nhầm thì bà bầu tuyệt đối k dùng sữa đậu lành đâu mẹ nó ạ..Sữa tươi và sữa bà bầu thì tốt rùi.
    Thấy các cụ nói k ăn ếch=> dị tật ở bé
    k ăn đồ nóng.cay.
    ăn ổi ít thôi.nước dừa thì uống sau 3 tháng cho bé sạch sẽ, ăn trứng gà cho bé làn da đẹp, ăn quả bơ cũng tốt...
    Tớ nhớ mỗi thế...nhớ thêm tớ post sau nhá

8. phuocnam

Sữa đậu nành tốt cho thai phụ chứ, nhưng không lạm dụng nhiều, em thì không kiêng kem gì cả, khi xưa có bầu em ăn đồ biển rất nhiều, ngày nào cũng 1 quả trứng gà luộc, không cần thiết phải ăn trứng ngỗng đâu, vì giá trị dinh dưỡng chủa trứng gà còn cao hơn trứng ngỗng đấy!
    Tất cả trái cây đều xơi hết, mà đặc biệt là ghiền sầu riêng, mít.

9. phuocnam

Khi sắp sanh em cũng ăn mè người ta nói cho dễ sanh , ăn quá chừng cuối cùng có dễ đâu,
    Đặc biệt là uống nước cam nhé , hình như ngày nào em cũng 1 ly nước cam, con sinh ra sạch sẽ không có miếng nhớt nào, các bà mẹ cũng nên ăn bổ sung nhiều vào thì con mới khỏe mạnh.

10. me_yeu_tina

me_yeu_tina Thành viên rất tích cực

Tớ đọc ở đâu đó có nói về sữa đậu nành k tốt cho thai nhi mẹ nó ạ...để tớ tìm lại post sau vậy..đúng là trứng gà tốt nhất..trứng ngỗng vừa khó ăn, vừa mùi cũng sợ nữa..tớ ăn đúng nửa quả chịu luôn..hic..

11. Father's Dream

Father's Dream Thành viên chính thức

thời kỳ mang bầu bạn sẽ bị hao hụt rất nhiều vitamin và các khoáng chất vi lượng khác. Do thai nhi phát triển lên việc thiếu hút là điều tất yếu. Bạn nên bổ sung đẩy đủ các vitamin và khoáng cho con phát trien. Kiểm tra sự phát triển định kỳ của thai nhi

Bên mình có cung cấp 1 sản phẩm MIN, bổng sung 100% vitamin và 70% các loại khoáng chất, tốt cho các bà bầu. Trong MIN có 1 thành phần vô cùng quan trọng là selenium. Cơ thể bạn sẽ ko hấp thu được canxi (phụ nữ thường thiếu hụt canxi rất nhiều khi mang thai, và sau khi sinh) nếu thiếu selenium

rất vui khi jup được cho bạn, chúc bạn luôn vui

12. ME KEANU

ME KEANU

*** Ăn:

- Ăn chín uống sôi, đảm bảo vệ sinh, tránh những tai biến do ngộ độc thực phẩm
    - Ăn theo nhu cầu, ko nhất thiết phải ăn nhiều, ăn chất khi ko ăn được do nghén hay ko thấy ngon miệng. Bào thai thường tự cân đối và lấy dinh dưỡng từ cơ thể mẹ để phát triển chứ ko phải do mẹ ăn nhiều mà con to. Nên ăn đủ chất để tránh suy dinh dưỡng bào thai
    - Nếu có thể nên ăn nhiều món bổ như tiết (nhiều sắt), hải sản (nhiều calci)...

***Uống:

- 3 tháng đầu nên bổ sung sắt liều thấp như Ferrovit, các viên bổ tổng hợp như Zentomum, Obimin, procare...Theo kinh nghiệm của mình là Obimin rất được các bác sỹ VN tin dùng vì đủ chất mà lại rẻ hơn rất nhiều so với thuốc ngoại khác

- từ tháng 4 trở đi, xương của thai nhi phát triển nên mẹ cần bổ sung calci: uống 1 viên tùy thuốc và tùy liều chỉ định của bác sỹ, uống buổi sang trước 10h là tốt nhất. Có nhiều loại thuốc nhưng mình đã từng uống Calcinol dạng viên của Ấn độ và Denolcal của Hàn quốc...

Cũng từ thời điểm này nên uống các loại thuốc có có chứa hàm lượng sắt cao hơn và các thuốc có chưa acid folic như Tardyferon của Pháp hay Uniferon của nội...

13. TomTitmama

TomTitmama Thành viên tập sự

hihi trong lúc mang bầu mình cũng kiêng ít lắm
    Những thứ mình kiêng đó là: chim bồ câu, sữa đậu nành,dứa,mực,cá biển
    Mình thấy bảo ăn ổi tốt mà,mình ăn nhiều ổi lăm.hihi
    Mình cũng hay ăn trứng gà vì sợ da em bé đen giiongs mẹ!!
    Bạn nào muốn con to thì chịu khó uống nước mía,ăn thịt bò, trứng gà nhiều nhé!
    Lúc 32 tuần,con mình chỉ được 1460g,mình sợ quá nên về ra sức măm mấy thứ này thế là 3 tuần sau đi SA, bé được 2600g đấy!Lúc sinh TomTit dc 3,5kg thoi vì đoạn cuối mẹ sow bé to quá nên phanh lại khong dám tẩm bổ nữa..hic...

Mẹ yêu TomTit quá cơ!!

14. loihang

Cảm on các mẹ nhiều nha...............