Em dâu quan hệ với người yêu cũ trước lễ ăn hỏi

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Nhat Linh, 4/3/2013.

1. C_T

C_T Vì em là gió...

Ðề: Em dâu quan hệ với người yêu cũ trước lễ ăn hỏi

Tình hình sao rồi update đi chị ơi !

Đang tải...

2. Phuc Lee

Phuc Lee CLB tìm hiểu về Đạo Phật

Ko biết sao roài! Phụ nữ hạng này e nói thật là sau này rước nó về làm dâu có khi còn nhục nhã hơn ấy
    Mới tí tuổi mà nó đã thế, ai đảm bảo cs sau này nó ko như vậy!
    Nếu là e, e khuyên nó dừng lại ngay, đau lúc đầu còn hơn rước nó về, nhơ nhớp!

3. hanghyvong

hanghyvong Thành viên chính thức

Cắt luôn thôi, hạng đàn bà đó thì lấy làm gì cho nhục

4. Phuc Lee

Chuyện này xẩy ra lâu r, ở gần nhà e có 1 con bé người ở quê lên HN học, mới năm thứ 2 đã ăn, ngủ với thằng bạn trai, con này cũng xinh xắn nhưng ghê gớm & tính toán nhất mà e biết. Nó cặp với thằng kia ở Hưng Yên, 2 đứa yêu nhau mà BM đẻ nó lên thăm, nó mang hết đồ của bạn trai sang phòng bên cạnh

BM lên thăm tưởng con cái học hành chăm chỉ, ngoan ngoãn, ai ngờ! Ở nhà chủ có anh này kiếm cũng tốt, thế là nó mồi chài a ấy & bỏ thằng kia, cả họ a kia biết chuyện can ngăn. Ở đâu đã đành, đây lại ở ngay nhà m, hàng xóm, mng biết hết, khuyên bỏ, nhưng ko hiểu sao a ấy ko bỏ đc, mặc dù lúc đó chưa mang bầu

Sau đám cưới khoảng 3 năm, có con gái r, 2 vợ chồng trục trặc, con này đi cặp với thằng kém nó 4 tuổi, đã bao nhiêu ng bảo bỏ đi, nhưng ko hiểu sao a ấy ko thể bỏ đc. Mà a ấy nhà ở HN to lắm, cv tốt nữa, mng bảo ăn phải bùa (Mng nghĩ vậy) vì mẹ của con này là ng dân tộc, tới giờ thì có thêm thằng cu 5 tuổi r

Ko biết sau này ntnao nữa, nhưng cả làng & cả họ đều biết chuyện làm BM a ấy buồn nhiều lắm!

5. kHATVONG

kHATVONG Thành viên chính thức

Mọi chuyện còn chưa tới hồi kết,nếu như cô ý làm được điều này trước cưới thì sau cưới có gì mà ko thể chứ.
    Vì vậy tốt nhất là ko tiến tới với cô này nữa .

6. singaporefood

singaporefood Thành viên mới

Chào bạn, mình có ông anh họ cũng từng trong hoàn cảnh em trai ban.Anh mình đã xử xự thế này: bỏ ngay lập tức, hủy hôn ngay 1 ngày trước đám cưới, dù cỗ bàn đã đặt, thiệp mời đã phát, bố mẹ bề bên nội ngoại đều chuẩn bị sẵn tinh thần dự lễ cưới ngày hôm sau.

Khi hủy hôn xong, anh mình thì cho rằng làm thế là đúng còn hơn mang tiếng 1 đời vợ. Nhưng thực ra cách làm của anh đem đến sự xấu hổ cho cả gia đình, hơn nữa gia đình cô dâu và cô dâu dù là người có lỗi, thì làm thế là quá tội nghiệp cho người ta. Cô dâu còn mặt mũi nào để nhìn mọi người. Cô gái kia sau này đã phải bỏ đi Campuchia luôn.

Mọi người trong nhà mình đều bảo, lẽ ra dù gì đi chăng nữa nên tiến hành lễ cưới rồi sau đó chia tay cũng được, đỡ mất mặt 2 nhà. và như thế mới là cách cư xử của người quân tử: người ta làm khó cho mình, nhưng mình đừng cạn tàu ráo máng, hết tình hết nghĩa với người ta.

Mong bạn giúp e trai có quyết định đúng đắn để k hối hân cả cuộc đời.

7. ngohoangmiu

ngohoangmiu Thành viên nổi tiếng

chị điên rồi,sao chị lại khuyên em chị tha thứ chứ,em cũng là con gái và em hiểu loại gái như vậy sẽ không bao giờ thay đổi đâu,chỉ cần có đk cần và đủ là bản tính lăng nhăng lại phát tác thôi,đúng là "gái đĩ già mồm"nếu nó cắt tay tự tử thì cứ để cho nó chết đi,nó biết mình tử tế nên làm trò đấy,đừng để cđ em chị phải khổ vì 1 con người như thế,chúc gđ chị sớm tìm được 1 người em dâu đúng nghĩa.

8. Đông Đào

Đông Đào Thành viên tích cực

nếu là mình thì mình sẽ khuyên em mình hủy hôn, 2 gia đình đã yêu quý nhau thì nên thẳng thắn nói nhỏ nhẹ với nhau . mình tin cô em dâu tương lai của bạn chẳng khi nào muốn chết thực sự đâu, chỉ dọa dẫm mà thôi... mang sự sống chết ra để níu kéo dọa nạt người khác là đáng ghét nhất.
    ai dám đảm bảo sau này lấy em trai bạn thì cô ấy sẽ ko gian díu với kẻ khác ?

9. Dam

Dam Bắt đầu tích cực

Bây giờ là phanh phui hết ra và dừng lại hết. Chả có gì đảm bảo em gái kia sẽ không lặp lại! Bạn nên nghĩ tới tương lai và hạnh phúc cho em trai bạn

10. thanhtranglinh

thanhtranglinh Thành viên chính thức

bỏ cho nó nhanh, tránh hậu họa sau này

11. bag121984

bag121984 Valy keo,tui xach gia re.

Hic mọi người vẫn hay sống vì dư luận quá nhỉ, bạn bảo cứ cưới rồi chia tay, chưa cưới chia tay đã khó lại bảo cưới rồi chia tay càng khó hơn ràng buộc về luật pháp rùi ly hôn bạn tưởng dễ ah? nhỡ có con vào có phải lại làm khổ thêm 1 người nữa ko kể cả hôm đấy là ngày cưới mà biết chuyện thì cũng đành thôi luôn ý chứ

12. Sóc xinh yêu

Sóc xinh yêu Smiling Face

Người con dâu ntn ẩn chứa nhiều hậu họa lắm:

1. Lăng nhăng
    2. Vô trách nhiệm. Mình ko đánh giá cao chút nào con người mà động chút lấy dao lam rạch tay. Đối với bản thân còn thế, sau chỉ hơi có chuyện là đá chồng ngay chứ chẳng chơi.

Tốt nhất là xử lý trước khi quá muộn. Và nên mừng vì phát hiện ra đúng thời điểm bạn ạ.

13. hoannha

hoannha Thành viên nổi tiếng

Nếu là em thì em cũng k thể chấp nhận đc 1 ng vợ như thế đâu ạ, nếu là chuyện quá khứ rồi thì có thể tha thứ chứ đây chỉ còn 2 ngày nữa đã là vợ người ta rùi còn hành động như vậy thì k thể chấp nhận đc. Phải xem lại em này thôi, nếu lấy em liệu sau này em có dám chắc là sẽ không ngựa quen đường cũ?

14. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

nếu có cho lựa chọn,nhiều mẹ đều ko thể chắp nhận được chuyện này.

15. Phuc Lee

M đồng quan điểm với bạn này! Lại còn cưới xin rồi mới chia tay, chả ai làm đc đâu!

16. meoluoi1107

meoluoi1107

em nghĩ là nên bỏ, tại vì họ đã ko tốt như thế, sau này thì liệu có đủ lòng tin để tin tưởng và sống với nhau hp đc ko? em cũng là phụ nữ, em bênh phụ nữ nhưng trong TH này, em thấy khó mà tha thứ đc. Ai cũng cần độ lượng với ng khác, nhưng sụ tha thứ phải đặt đúng hoàn cảnh, và con người. Chúc em chị và gia đình sớm tìm lại niềm vui

17. 2mart

2mart Đủ quyền lập Họ

Mình cũng nghĩ ko thể tha thứ vì sắp cưới mà còn như vậy thì ko chấp nhận đc.

18. Nhat Linh

Nhat Linh Guest

Cảm ơn các mẹ đã cho em ý kiến! Mấy ngày qua em bận công việc rồi lo ở nhà với em trai em nên ko có lúc nào rảnh để tâm sự với các mẹ được. Tình hình là em trai em khá ổn. Chắc ku cậu cảm nhận được sự chăm sóc nhiều hơn của chị nên cũng không đi đâu hay r*** chè gì cả. Nói chung tư tưởng và hành động hiện tại làm em rất yên tâm. Em trai em đang chuẩn bị học lại ngoại ngữ để có thể đi du học hoặc học thêm bằng quản lý bằng tiếng Anh, nói chung là đang tập trung cho sự nghiệp. Biết là còn buồn nhưng thấy cậu em bình tĩnh thế nên em cũng yên tâm.
    Còn về em gái kia thì em đã ko nói chuyện ngay mà chờ em ấy thi xong môn cuối rồi mới nói chuyện. Tưởng là có thể lao vào mắng chửi nhưng cuối cùng em cũng ko làm gì cả các mẹ ạ. Một cuộc nói chuyện nhẹ nhàng, em nghĩ thể. Em gái kia đã tự thú trong nước mắt. Cùng là phụ nữ với nhau nên thật sự em thấy vừa thương vừa giận. Em ấy ko bao giờ còn có thể lấy lại được niềm tin cũng như tình cảm của mọi người dành cho nữa nên đó là 1 mất mát lớn mà bản thân em ấy thiệt thòi. Cũng có thể em bình tĩnh được là do nhìn thấy em trai em đã rất cứng cỏi trong thời gian này, yên tâm về em trai khiến em ko còn quá lung bung với em gái kia nữa. Em trai em tạm thời dùng số điện thoại khác, em kia cũng ko dám liên lạc với em, chỉ có bố mẹ em chưa biết chuyện là hàng ngày vẫn gọi hỏi thăm "con dâu". Và em gái kia cứ phải tỏ ra bình thường, cứ phải nói dối. Có lẽ điều đó là sự trừng phạt lớn nhất. Và mới đây em gái kia có nhắn tin cho em là chính sự quan tâm của bố mẹ em đối với em ấy khiến cho em ấy không thở nổi và đã quyết định sẽ nói chuyện với bố mẹ đẻ rồi nhờ bố mẹ đẻ nói chuyện xin lỗi bố mẹ em.
    Em trai em vẫn còn rất yêu, rất quan tâm tới cô gái kia, nhưng có lẽ sự tha thứ thì thật sự vô cùng khó. Em cũng ko biết làm thế nào nữa. K thể tha thứ nhưng bao nhiêu điều tốt đẹp, bao nhiêu tình cảm trong mấy năm qua... thật ko dễ các mẹ ạ. Hiện tại em trai em vẫn chưa nói ra quyết định cuối cùng thế nào, muốn dành thời gian cho cả 2 cùng suy nghĩ...
    Cảm ơn các mẹ thật nhiều thời gian qua đã chia sẻ với em!

C_T thích bài này.
  19. Nhược Ninh

Nhược Ninh

Nên nói như nào nhỉ? Chúc chị sẽ thoải mái hơn khi mọi việc đã xong :)

20. Tôm Đồng

Tôm Đồng Thành viên rất tích cực

em nghĩ 2 chị em chị nên sớm công khai với 2 bên gia đình thôi. Đặc biệt là gia đình cô gái đó. Theo em thì không chấp nhận nổi vì cô gái đó không biết xấu hổ liêm sỉ gì cả, đã làm việc có lỗi rồi về lại tiếp tục chat chit liên lạc. Em chị nên nói thẳng thắn vs bố mẹ cô đó để họ quan tâm chú ý đến con gái tránh chuyện xấu xảy ra thôi