Cần giúp: Hỏi về các loại sữa aptamil anh?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi mecupid, 7/5/2011.

1. me cu lim

me cu lim Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Hỏi về các loại sữa aptamil anh?

chắc do cơ thể của mỗi đứa khác nhau thôi mẹ nó à con nhà mình từ 1 đến 6 tháng phải đổi 6-8 loại sữa mà vẫn không hợp loại thì tăng cân nhưng bị táo loại thì ko uống , loại thì uống ít , loại thì không tăng cân ... Chẳng hiểu may rủi thế nào có cậu em ở bên anh về tặng cho 1 hộp aptamil của anh, định ko mở vì hộp 900g cơ mà thằng nhà mình thì cũng uống ít. nhưng đánh liều mở ra hóa ra nó lại thích uống ( Theo mình thử so với các loại khác thì nó nhạt và mát, dễ uống ko có nhiều mùi) sau một thời gian dùng thì mình thấy nó tăng cân đều nhưng chậm rắm rỏi lắm không béo như các sữa khác nhưng con nhà mình lại rất thích lúc 1 tuổi minh cai sữa từ đó đến giờ mỗi tuần hết 1 hộp 900g cứ 1 tháng 1 thùng mà bây giờ cho loại khác cậu ta không uống kể cả sữa tươi. mỗi lần pha sữa cậu ta thích thú lắm và toàn tự nằm ở gối ôm bình sữa bú 1 mình đến khi hết thì thôi chứ mình không phải bế hay ép gì cả 18 tháng nặng 13kg cao 85cm theo các mẹ như thế là ok chưa ?.Cháu ruột của cậu tặng mình sữa cũng cho uống từ lúc 3 tháng đến giờ 19 tháng cũng nặng 13,5kg( bé gái) cao 83cm nhưng mình vẫn hơi lăn tăn là con mình 18 tháng vẫn bú bằng núm vú( Mình cắt hẳn phần trên cho nó to ) nhiều người bảo mình đừng cho nó bú bằng núm vú nhưng mình thấy nó thích với lại như thế nó tự ôm bình uống được thì có vấn đề gì ko nhỉ? các mẹ cho mình ý kiến!. Còn mình nghĩ cho uống sữa nào thì do hợp trẻ và khả năng hấp thu thôi chứ mình cũng không quan trọng thành phần trên bao bì lắm ( Tất nhiên mình không tin tưởng sữa của việt nam vì thành phần ghi trên bao bì 1 kiểu , thực tế 1 kiểu ...)

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 4/11/2011
  2. mama_mapshop

mama_mapshop Thành viên chính thức

aptamil số 2+ mùi không được thơm như 1+ đâu.mẹ yên tâm cho bé dùng nhé vì vị sữa là như thế chứ không phải bị hỏng đâu nhé

3. mesim09

mesim09 Thành viên chính thức

Bé lớn nhà em đang uống ap 1+ của Anh em thấy thông tin ghi trên hộp ko có DHA hay omega, như 1 số mẹ nói là sữa anh hơn sữa Đức là có DHA.

4. kidhavean

kidhavean Banned

.

Mẹ nó ơi, Aptamil của Anh có thành phần DHA đấy mẹ nó ạ. Dòng của Đức là không có thôi. Mẹ nó cứ cho bé uống hết hộp xem sao. Theo mình nghĩ các bé có khả năng hấp thụ khác nhau và chủ yếu là hợp với sữa nào nữa. Mình thấy sữa này thanh, mát dễ uống, có nhiều mẹ vẫn vote cho sữa này mà. Hì. Hết hộp mẹ nó thử đổi sang sữa của Pháp, Úc xem sao nhé.

5. himitsu254

himitsu254 Bắt đầu nổi tiếng

Nắp tròn là loại cũ mẹ ơi!
    Loại mới nắp hình chữ nhật nha! :D
    Còn đúng là sữa còn tùy thuộc vào hấp thụ của từng bé. Có loại rẻ như Dielac nhưng nếu bé hợp thì cũng ok :D
    Chúc các mẹ chọn đc sữa ưng ý cho bé!

6. hinhin87

hinhin87 Thành viên đạt chuẩn

Có mẹ nào cho con dùng Aptamil Pre chưa ạ? Bé nhà em sắp được 4 tháng, toàn tu ti mẹ, em tính sắp tới bổ sung thêm sữa ngoài cho bé. Sau một hồi nghiên cứu thì thấy các mẹ nhận xét Aptamil mát và nhạt giống sữa mẹ nên định thử.

7. Be Meo

Be Meo Nghiện Shopping

Bạn ơi, nếu bé sinh non, nhẹ cân, có vấn đề tiêu hóa thì mới dùng Pre chứ. Bé nhà mình sinh hơi bé, dùng Pre Nan nhưng không hợp, sau đó uống thẳng Aptamil 1 thì hợp lắm.

8. kinhnghiemsong

kinhnghiemsong Thành viên chính thức