Xin tư vấn du lịch Hạ Long - Cát Bà - Tuần Châu 4 ngày

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi huyendbc, 14/3/2013.

1. huyendbc

huyendbc Thành viên tập sự

Tình hình là em đang ở Sài Gòn và đây là lần đầu tiên em đi du lịch miền Bắc . Hè này em và xã nhà em dự định đi du lịch Hạ Long- Tuần Châu khoảng 4 ngày nhưng em không biết đăng ký ở đâu, giá cả và tour du lịch thế nào mới tốt và hợp lý. Em đã gọi đến công ty cổ phần đầu tư Mở - Du Lịch Việt Nam nghe nhân viên ở đó tư vấn là đi 4 ngày thì nên đi tour Hạ Long – Cát Bà – Tuần Châu và có cho em hành trình đi, giá bên công ty này đưa ra là 3.090.000 vnđ em thấy cũng hợp lý nhưng chưa biết dịch vụ bên này thế nào. Bác nào đi dịch vụ của công ty này rồi, cho em xin chút tư vấn.
    Cảm ơn các bác trước nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huyendbc
    Đang tải...

2. evitco2012

evitco2012 Thành viên rất tích cực

Ðề: Xin tư vấn du lịch Hạ Long - Cát Bà - Tuần Châu 4 ngày

Chào bạn,

Du lịch Hạ Long hiện tại đang rất phổ biến nhưng để chọn được dịch vụ tốt và phù hợp với túi tiền hay không thì lại không hề dễ. Tại Hạ Long có 2 hình thức nghỉ đó là ngủ tàu hoặc nghỉ tại khách sạn. Bạn cho mình biết là bạn muốn sử dụng dịch vụ nào để mình dễ dàng tư vấn nhé. Bạn cho mình số điện thoại và địa chỉ email nhé!

3. hatdaudo

hatdaudo Thành viên chính thức

mình đi Hạ Long từ khá lâu rồi nên không biết bh có thay đổi gì nhiều không, ngày trước mình đi thì buổi tối ra bãi biển chơi và đi chợ đêm, dạo phố ở đây cũng đẹp và sầm uất lắm, còn ban ngày thì thuê tàu ra đảo khi trên tàu có thể vào các bè thả cá cua , gẹ nổi trên mặt nước mua ít đồ đồ rồi chế biến trên tàu luôn vừa ăn vừa ngắm cảnh thú vị lắm

4. Hạnh luckytravel

Hạnh luckytravel Thành viên chính thức

Bây giờ Du lịch Hạ Long hầu hết đều ngủ 1 đêm trên du thuyền, có thể chị đi Hạ Long - Cát Bà, nhưng nếu có thể, chị đi tour Hạ Long - Quan Lạn - Vân Đồn sẽ đẹp hơn chị à. Khu đảo Quan Lạn, Vân Đồn là khu du lịch mới nên còn tự nhiên, biển xanh cát trắng đẹp tuyệt vời chị à.

5. giangcitron

giangcitron Thành viên sắp chính thức

Với 4 ngày, chị có thể tham quan Hạ Long, và đi đảo Quan Lạn như chị Hanh Luckytravel tư vấn. Có thể không cần ngủ đêm trên vịnh nhưng đi tàu tiếng thăm vịnh trong ngày, nghỉ đêm khách sạn. Sáng hôm sau đi đảo Quan Lạn, nghỉ ngơi tắm biển...Chúc anh chị đi chơi vui vẻ.

6. giangcitron

giangcitron Thành viên sắp chính thức

Cũng có thể kết hợp Hạ Long và đảo Cát Bà. 2 ngày đầu nghỉ tại Hạ Long, 2 ngày sau đi phà từ Tuần Châu qua Cát Bà, nghỉ đêm trên đảo. Chiều hôm sau đi tàu cao tốc về Hải Phòng. Tuy nhiên, mùa hè ở Cát Bà thường đông khách, bãi tắm cũng hạn chế vì nhỏ.

7. mekuzon

mekuzon Thành viên tập sự

Có 2 vợ chồng thôi thì ko cần thiết phải theo lịch trình tour đâu nàng huyendbc ah. Từ sân bay Nội Bài, nàng có thể đi xe khách xuống Hạ Long, đường rất thuận tiện. Phòng nghỉ dưới Hạ Long cũng có nhiều sự lựa chọn, từ resort, khách sạn 4 sao, 3 sao, 2 sao, nhà khách,... mà giá cả không đắt lắm. Nếu cần tư vấn thêm về các dịch vụ tại Hạ Long thì p/m inbox mình, mình sẽ tư vấn free. Mình công tác và làm tại Hạ Long mà, nên các dịch vụ thế nào mình có thể tư vấn cho nàng.