Liệu bạn có băn khoăn muốn làm bạn với người yêu cũ

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi noimuathubatdau, 21/3/2013.

1. noimuathubatdau

noimuathubatdau Thành viên chính thức

Chắc chỉ 10% trong mọi người là yêu và kết hôn với mối tình đầu. Theo mình như thế là may mắn. Đọc bài này thấy đúng và hay hay. Share cho những ai còn giữ lại chút kỷ niệm trong trái tim đầy yêu thương với chồng và con.
    1. Chỉ là vỏ bọc: Hai người vẫn tiếp tục gặp gỡ nhau nhưng danh phận giờ đã khác, chỉ “là bạn”. Cậu ấy làm điều gì đó khiến bạn mỉm cười. Bạn đột nhiên muốn một nụ hôn từ cậu ấy, nhưng không thể. Tại sao phải đặt mình vào cảm giác khó chịu này?
    2. Hy vọng hão huyền

Hãy thừa nhận, trong lòng bạn vẫn còn hy vọng. Và nếu trong lòng bạn không còn, thì hy vọng lại hiện hữu trong lòng người kia đấy.

3. Bạn không thể làm khác quá khứ

Ví dụ, nếu hai người đã nhìn thấy nhau nude, thì sẽ vẫn tiếp tục nhìn thấy nhau nude. Mà xin lưu ý với bạn rằng, hầu hết những người bạn trong sáng chẳng bao giờ nhìn nhau trong tình trạng đó cả.

4. Thực lòng bạn không muốn nhìn người ấy bên ai khác

Có một xung đột mới về sở thích trong thứ “tình bạn” vừa nảy sinh này. Bạn không muốn nhìn người cũ của mình bắt đầu hẹn hò trở lại. Bạn luôn có lý do nọ lý do kia để “chê” đối tượng mới của người cũ. Hãy nhớ rằng: Những người bạn thực sự luôn mong cho nhau được hạnh phúc.

5. Bạn không thể kể người ấy nghe về cuộc sống riêng tư của mình

Bởi bạn sẽ có cảm giác ái ngại, lúng túng, hay bối rối. Những tình bạn trong sáng không trải qua cung bậc cảm xúc này, bạn bè thực sự luôn chia sẻ mọi thứ cùng nhau.

6. Bạn có muốn đến dự đám cưới người ấy không?

Không? Nếu vậy bạn đâu thể trở thành người bạn tốt?

7. Gây ái ngại cho những người bạn chung

Họ đã quen nhìn các bạn tay trong tay với tư cách là một cặp tình nhân rồi. Giờ ở “thân phận” mới, các bạn có thể hồn nhiên đối xử với nhau như bạn bè mà không gượng ép? Cho dù bạn cố gắng làm được điều đó, những người bạn chung vẫn thấy... gượng ép và luôn cảm giác căng thẳng do phải tránh nhắc đến những kỷ niệm xưa của hai người.

8. Những tín hiệu lộn xộn

Có quá nhiều nickname, những kỷ niệm, những bí mật nho nhỏ mà chỉ hai người biết với nhau để bật cười, giờ bạn không thể xóa sạch chúng để bắt đầu tình bạn đơn thuần, sẽ có lúc bạn cảm giác rơi vào những khuôn mẫu cũ như lúc hai người còn hò hẹn với nhau. Điều này có thể khiến một trong hai người hoặc cả hai bối rối.

9. Còn đi với người cũ, còn khó tìm người mới

Anh chàng/cô nàng nào muốn đi chơi cùng bạn khi người cũ vẫn hiện diện bên bạn chứ?

10. Không tốt cho sức khỏe

Trái tim bạn tan vỡ một lần rồi. Tại sao không đầu tư thời gian và sức lực vào những người có thể khiến bạn hạnh phúc chứ không phải người đã làm bạn tổn thương sâu sắc?

Và nếu các bạn chia tay bởi người kia không chung thủy, có những nhận xét làm bạn đau đớn, tính cách người ấy không tốt v.v. thì tại sao phải tiếp tục giao du với người mà bạn biết rõ chẳng mang lại điều gì tốt đẹp cho mình?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi noimuathubatdau
    Đang tải...

2. inconxauxi

inconxauxi Mẹ Zin Zô

Ðề: Liệu bạn có băn khoăn muốn làm bạn với người yêu cũ

Hay quá , đúng quá, giờ mình gặp vẫn có gì đó ngại ngại màk thể làm bạn đc

3. Girlnb

Girlnb Tư vấn luật dành riêng cho bạn!

Với ng iu cũ, em không thể trở thành bạn, nếu có chỉ có thể là giả tạo và gượng gạo mà thôi, có thể do lòng ích kỷ và mình còn chút vương vấn sao? cái này thật khó diễn đạt. Nhưng nói tóm lại, chẳng bao giờ em muốn gặp lại ng cũ cả, khó xử hơn.

4. noimuathubatdau

Đúng rồi đó, mình cũng luôn cảm thấy như vậy

5. Nhược Ninh

Nhược Ninh

Em cứ tránh đi là hơn. Vì nói thực với lòng là em gặp lại ánh mắt đó có gì đó xốn xang lạ lắm

6. anhphongbeo

anhphongbeo Bắt đầu tích cực

Mình cảm thấy ngại ngại thế nào ý, làm bạn thì chắc phải thần kinh thép các mẹ nhỉ?

7. quyhxih

quyhxih Thành viên đạt chuẩn

Mình ko thể làm bạn với người yêu cũ. Chả hiểu sao luôn.

8. gaotamthaihn

gaotamthaihn

cái này đúng là khó thật em cũng mới cứoi thui ah, ngy cũ e học cùng cấp 3 cũng rất tình cảm và anh ấy yêu em sâu đậm hơn, hôm cưới em đắn đo ko dám gọi vì gần 1 năm rồi ko ll nhưng e biết người đó chưa quên dc e,, e hỏi bạn bè cùng học nhau cả thì các bạn khuyên nên gọi để chứng tỏ mình ko có gì, hix e ấn số gọi anh ko nghe máy, nhưng hôm sau anh đi cũng với các bạn của em nữa vì cùng học 1 lớp mà, em rất ngạc nhiên nhưng ko thể bình thường dc, e ko nói chuyện gì dc và e thấy anh cũng thế, bố em thấy anh cũng ra chào và ôm anh vì em học xa những dịp em về hầu như anh cũng sẽ về và chơi với em, bố mẹ e cũng quý hix, giờ em chỉ mong anh ấy tìm dc 1 người c0n gái tốt và sống thật hạnh phúc.

9. Thanmen

Thanmen 4* rồi đó nhé

Tớ và Ông xã là mối tình đầu và cũng là mối tình cuối của nhau, nhưng....ở giữa cũng có 1-2 mối tình khác vì chia tay nhau 8 năm mới gặp lại và yêu lại. Có 1 điều là duy nhất chỉ ox là chia tay tớ vẫn muốn làm bạn, còn mấy người kia chỉ muốn vĩnh viễn quên đi thôi. Nói chung là chia tay tốt nhất ko nên gặp lại dù là ở mức độ xã giao, nhiều khi thấy người cũ HP (mặc dù mình cũng đang rất HP) nhưng vẫn thấy gai gai, chạnh lòng...

10. aqsavn

aqsavn www.dendamuoi.vn

Hay quá, mình còn chẳng thích người ta com trên FB của mình nữa cơ.

11. muathuytinh862012

muathuytinh862012

Mình thì sau khi chia tay thì cũng chả muốn quan hệ bạn bè với ng yêu cũ bjo cả...nhưng cuối cùng thì chả ai nói trc đc gì...giờ mình vẫn giữ mối quan hệ bạn bè với một ng iu cũ

12. diemmyeone

diemmyeone diemmyeone

hihi, trong trường hợp của em, mối tình đầu là rất thiêng liêng và đẹp đẽ, bọn em chia tay do hiếu thắng tuổi trẻ, chia tay mà vẫn còn yêu nhau lắm, chưa làm tổn thương nhau gì cả, khi yêu ng sau đó em rất hay so sánh và nghĩ về mối tình đầu,

Nhưng mà cuối cùng em vẫn phải kết luận, mối tình đầu chả là gì từ khi em yêu ông xã em bây giờ, chỉ là quá khứ đã qua, hiện tại mới là hạnh phúc, không ai bằng chồng bgio cả, dù vợ chồng có xô xát, có bất hoà....nhưng ông xã vân là số 1 ! :D

Mẹ nào mà vẫn hồi tưởng về quá khứ là do hiện tại chưa gặp được 1 nửa của mình thôi, chứ gặp rồi thì quên ngay ý mà.
    Mẹ nào đã lấy chồng mà vẫn hồi tưởng ...hihi, các mẹ thử nghĩ xem , nếu mà lấy mối tình trước, chắc gì đã hạnh phúc như bây giờ, " nồi nào up vung nấy ", nếu chẳng may úp nhầm thì cũng chỉ nhầm được 1 thời gian thôi ạ, ai đi cùng mình đến suốt cuộc đời thì đó là ng mình nên trân trọng.

13. MeTom84862011

MeTom84862011 Thành viên tập sự

để làm bạn với người yêu cũ là rất khó. có chăng chỉ là cảm giác miễn cưỡng.

14. susuBach

susuBach Bắt đầu nổi tiếng

mình thì kô muốn gặp lại chứ đừng nói đến làm bạn

15. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

có gì mà băn khoăn,nếu là em thì làm bạn với người yêu cũ vẫn được chứ sao

16. yentrandnu

yentrandnu Shop mẹ và bé Hay Ăn Chóng Lớn

trong mối quan hệ hiện tại em rất hạn phúc nhưng đôi khi ở 1 lúc nào đấy lại nhớ về ng yêu cũ muốn gọi điện, gặp ng yêu cũ, nhớ cái cảm giác bên ng yêu cũ. H mà nhìn thấy ng yêu cũ bên ai đấy chắc em đau lòng lắm. Có phải em tham lam ko ????

17. C_T

C_T Vì em là gió...

No Never luôn :)).

18. noimuathubatdau

Cảm giác đó là bình thường thôi bạn ạ. Mình cũng luôn qua tâm người đó đã có người yêu mới chưa? Sắp lấy vợ chưa dù chẳng bao giờ cho người đấy biết

19. Chuê

Chuê Không ngừng yêu đời <3

em ko hi vọng có 1 tình bạn trong sáng với ngy cũ, Những lúc buồn chuyện gdinh, con cái, cãi nhau với chồng dễ sai lầm lắm ạ (mặc dù ko còn yêu gì nữa)

20. Boncute

Boncute Thành viên kỳ cựu

Làm bạn thì hơi khó vì nói thật là khi ko yêu nhau nữa thì cũng chẳng có mấy khi gặp nhau để mà trở thành bạn bè,như mình thì khi chia tay ko hoàn toàn do mâu thuẫn hay hết hẳn tình cảm nên vẫn liên lạc,quan tâm đến nhau khoảng 1 năm sau đó rồi nhãng dần khi mình có ng mới là ax mình bây h,lần cuối cùng gặp nhau là trong đám cưới của mình :)