Tầng 2 Nhà “săn Rồng” chuyển sang “bắt Rắn” – Kiên trì, ắt thành công!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi samhh, 14/5/2012.

1. nunabim

nunabim Thành viên chính thức

Ðề: Re: Ðề: Tầng 2 Nhà “săn Rồng” chuyển sang “bắt Rắn” – Kiên trì, ắt thành công!

Chị ơi, sao không mua thuốc rồi gọi người đến tiêm cho?
    Tháng trước bsi cũng chỉ định cho e tiêm, cho cả số đt của ng tiêm để họ đến nhà tiêm theo giờ chỉ định của bsi.

E thì chưa tiêm (vì sợ tác dụng phụ của thuốc) nhưng có alo hỏi giá, khoảng 100k - 150k/lần tùy theo địa chỉ xa gần! Hixx sao lấy đắt thế nhỉ!

Ah tiện thể chúc mừng e meomap đã có tin vui! Chúc e giữ sức khỏe và bình an cán đích!

Đang tải...

2. Me Ha Giang

Me Ha Giang Mèohen

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tầng 2 Nhà “săn Rồng” chuyển sang “bắt Rắn” –

Hihi, nàng này 87 hả? vậy chúng ta bằng tuổi nhau nhé:), chúc mừng nàng có tin vui nhé:), giữ gìn sức khỏe và tẩm bổ cho tốt vào nhé:)

3. maunanghe

maunanghe Thành viên tích cực

Ðề: Re: Ðề: Tầng 2 Nhà “săn Rồng” chuyển sang “bắt Rắn” – Kiên trì, ắt thành công!

Bác sĩ Yến làm giờ hành chính hay ngoài giờ thế? Bác ý có canh và tiêm RT hông? :eek:

4. Me Ha Giang

Me Ha Giang Mèohen

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tầng 2 Nhà “săn Rồng” chuyển sang “bắt Rắn” – Kiên trì

Định thế chị ạ cơ mà lão nhà em cũng hồi hộp muốn biết chính xác là zai hay gái nên mới bảo vợ thôi tuần này hơn 15w thì đi, theo giấy hẹn của bác sỹ thì 3-4w sau đi SA kể từ hồi 12w, thôi em chiều lão lần này, lần sau cứ để 4w đi:),hihi

samhh, MeSuuSuuMe Nhim&Bi thích.
  5. maunanghe

Ơ, có vụ gọi người đến tiêm à? Bác sĩ chị đang theo thì không có "dịch vụ" đó :D Em khám bác sĩ nào thế? Nếu chị không khám ở đấy mà gọi người đến tiêm thì có được hông? Giá cả thì chị không quan tâm, chỉ cần làm cách nào tiêm vào sáng là được. Hỏi dùm chị cái nhé hihi.

6. Me Nhim&Bi

Me Nhim&Bi Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tầng 2 Nhà “săn Rồng” chuyển sang “bắt Rắn” – Kiên trì

hihi, lão nhà chị cũng sốt ruột lắm rồi. Nhưng bs hẹn chị 4w sau SA, nên nhà chị đành chờ tháng nữa vậy. Chúc nhà e có bạn Rắn có chym nhá, hihii, để mẹ giảm áp lực đứa sau :D

samhh, vanltMeSuuSuu thích.
  7. Me Nhim&Bi

Me Nhim&Bi Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Tầng 2 Nhà “săn Rồng” chuyển sang “bắt Rắn” – Kiên trì, ắt thành công!

Kuhim ơi! Lúc nào vô nhà xem giúp chị cái này với nhá! Chị đang định uống loại này có được ko e? Bs khám cho chị thì chỉ kê sắt thôi, giờ chị uống loại này có cần uống sắt mà bs kê nữa ko? kiu kiu e nhá!
    http://www.costco.com/Nature-Made®-Prenatal-Multi-+-DHA,-150-Softgels.product.11661893.html

samhh, KuHimMeSuuSuu thích.
  8. nunabim

Nhà chị có gần bsi Nguyệt ở Cát Linh ko? E khám ở đó vì tiện đường đi làm về.
    Số đt đây chị nhé: 0904-228-357 (chú Luân - ko rõ bao nhiêu tuổi ạ!) Thường thì sẽ được chỉ định tiêm vào khoảng 10h sáng để đến 10h tối hôm sau sẽ được 36h....., trứng rụng sẽ xxx. Nhưng chị lưu ý nhé, trước khi đó vẫn phải soi lại để biết tình hình đã.....đừng có nhanh nhảu đoảng! :)

9. metengcha

metengcha 094-508-7070

cho em hỏi với, em định sinh tiếp nhưng đang lăn tăn ko biết tuổi nào hợp với gia đình, bác nào biết chỗ xem tuổi hợp mách em với ah, cám ơn các bác nhiều ah

samhhMeSuuSuu thích.
  10. duongcam89

duongcam89 Mẹ yêu Chip

Lúc hỏi câu đấy ........chắc em .........bị mê sảng.... =)))))))
    Hỏi xong mới nghĩ lại. Ờ nhỉ ! Rụng rồi còn que kiếc làm gì :))))))
    Xin Đảng và nhân dân bỏ qua cái sự ngu si của em =))))))

Em thấy có chị nào bảo uống nước muối sinh lý hay sao ý nhỉ? Lội nhanh nên e k nhớ rõ. Hình như nc muối sinh lý clo 0.9% k đc uống mà ạ >"< Em toàn dùng súc miệng vs rửa mặt thôi

Chẳng biết tại đói hay tại hq đi soi trứng bs ngoáy cái đầu dò khiếp quá, mà hôm nay e cứ râm ran đau bụng, nhg thỉnh thoảng rồi lại hết chứ k đau nhiều ạ.

Em chúc mừng chị Lục Gia vì chỉ số HCG tăng lên nhé. Chưa gì chị đã lo làm em cũng lo theo. Hic hic

samhh, Me Nhim&BiMeSuuSuu thích.
  11. MEOMAP1987

MEOMAP1987 Mẹ Yêu Sóc

C ơi e nghe nói BS Yến mát tay canh trừng lắm đó c,nh c cũng khen lắm,c thử qua đấy xem sao e thấy bác í khám cách nhật ở phòng khám TYD 174 Đường Láng í c ah,tuần này e nghe c bạn e bảo khám 3-5-7,tuần sau 2-4-6 -cn c ah
    Thấy bảo cô ấy nhẹ nhàng nên làm c e m tâm lí thoải mái,có gì tuần này e định đi siêu âm xem tn đây,có khi c e m lại gặp nhau í hì hì

Uây năm nay nhà Đinh Mão có nhiều rắn vàng quá ah nha,hihi hội m năm nay có mấy cô nương mèo đang bầu rắn nè,bà gần 15 tuần rùi ah nhanh thế,bg tui mới đến mốc của b nhỉ

hihi e cảm ơn c ah,chúc c e nhà R R m ngày càng đông càng vui,2v ngày càng nhiều bùng nổ dân số luôn

12. nhocTin

nhocTin shop trẻnhỏ.com - welcome

Re: Ðề: Re: Ðề: Tầng 2 Nhà “săn Rồng” chuyển sang “bắt Rắn” – Kiên trì, ắt thành công!

Phòng khám Đức Minh: 32, Phố Phùng Hưng , Hoàn Kiếm, Hà Nội
    ĐT: (84-4)39 289 836 - 39 289 837

samhh, maunangheMeSuuSuu thích.
  13. nhocTin

nhocTin shop trẻnhỏ.com - welcome

Re: Ðề: Re: Ðề: Tầng 2 Nhà “săn Rồng” chuyển sang “bắt Rắn” – Kiên trì, ắt thành công!

Em trước còn lo, chứ giờ bình thường rồi bác ah. Trưa nay lại vừa đi ăn cơm với đứa bạn, xong đi mua đồ cho bố con nhà nó mùa hè có cái mà mặc thay đổi ko sợ lúc em đẻ chả đi đâu được, hi.
    Để em ủn mông bác phát tới ăn luôn nhé! Bác cố lên.

14. maunanghe

Ý, nhà chị cũng gần Cát Linh. Cho chị địa chỉ bác sĩ Nguyệt nhé. Hay chị gọi thẳng chú Luân kia xem chú ý có tiêm riêng cho mình không nhỉ. Chị đang theo bác sĩ Châu ở Núi Trúc (gần nhà hơn), chẳng lẽ lại bỏ để theo bên kia. Chỉ sợ lại phải khám và xét nghiệm lại từ đầu thì chết toi :D Chị cố công tìm chỗ tiêm buổi sáng để tối hôm sau nó mới rụng, như vậy còn kịp tiến hành chớ. Tháng trước buổi tối, đến tối hôm sau nữa tiến hành thì nó rụng gần 1 ngày rồi, chả làm ăn được giề.

15. MEOMAP1987

MEOMAP1987 Mẹ Yêu Sóc

Cố lên c nhé,mong tháng này c thành công 2v đỏ chót,tâm lí thoải mái c nhé
    Đá đít bác veo veo để tháng sau lên 2 v nhé e là e mát tay mát chân lắm đấy

samhh, maunangheMeSuuSuu thích.
  16. toamdepxinh

toamdepxinh Bắt đầu nổi tiếng

C ơi, ý c có phải 100-150k/ lần là công tiêm không ạ?
    Hic, tuần trc e phải tiêm, thế là sáng e phi ra chỗ phòng khám đa khoa kiểu tư nhân ấy ạ. Họ có dịch vụ tiêm, tiêm bắp, tiêm ven.... có 20k/mũi. Có hôm e phải mua thêm kim tiêm cũng có 1k/kim tiêm thôi.

17. Hanhruby

Hanhruby Thành viên rất tích cực

Trứng rụng thường xuất hiện đau bụng em ah. Hiện tượng này bình thường thôi, hai ba hôm là hết.

18. Hanhruby

Hanhruby Thành viên rất tích cực

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tầng 2 Nhà “săn Rồng” chuyển sang “bắt Rắn” – Kiên trì, ắt thành công!

Chị chia em ít tiền em đi đốt với, em thèm lắm mà chưa có để đôt chị ơi.

samhhMeSuuSuu thích.
  19. nunabim

Chú này tiêm ngoài thoải mái mà chị, hôm trước e alo hỏi thử 1 số địa điểm mà thấy chỗ nào cũng bảo "ok đi được" hết!
    Bsi chỗ chị ko tính hay sao mà lại chỉ định tiêm giờ oái oăm thế! Vợ chồng nào cũng phải cơ bản là tối mới có time chứ...

Nhà bsi Nguyệt ở trong ngo 23 Cát Linh, chị cứ đi vào 1 tí là thấy phòng khám bên tay phải.
    Mỗi lần sa là 200k hixhixx, mỗi chu kỳ của mình cũng tốn kém phết! Chúc chị thành công!

samhh, maunangheKuHim thích.
  20. nunabim

Đúng rồi, công tiêm là 100 - 150k/lần đấy mẹ nó ạ, thuốc là mình phải tự mua trước! E hỏi xong cũng giật mình! Vì vẫn tiêm phòng cho con thường xuyên tại nhà, mỗi lần bác tiêm cũng chỉ lấy vài chục k tiền công thôi!

samhh thích bài này.