Nhật ký người thứ 3

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi th.th, 12/11/2012.

1. tepshop

tepshop Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Nhật ký người thứ 3

hạnh phúc đc làm ng t3. có những ng là như thế, còn chị, hãy làm những gì mà mình cho là đúng!!!

Đang tải...

2. dochipxinh

dochipxinh

Có lẽ sau này khi bạn có gia đình, có ông chồng cắm lên đầu bạn cái SỪNG toa toa như thế này, bạn mới hiểu được nỗi đau của các bà vợ
    Mình chẳng đánh giá bạn đúng sai ở đây, chỉ lương tâm bạn mới có thể đánh giá được
    Đời có luật nhân quả hết!

voanhtungth.th thích.
  3. th.th

th.th Thành viên mới

4. jadecloudshop

jadecloudshop

Ngày hôm nay người đàn ông đó không còn bên em, em phải cảm thấy đó là điều đáng mừng.
    Hãy thử tưởng tượng nhé, đang đi trên đường, em bắt gặp người đàn ông đó với vợ và 2 đứa con của họ, e thấy thế nào?
    Hãy đứng vào vị trí của người đàn bà có chồng và 2 con ấy, khi đang bụng mang dạ chửa mệt nhọc, chồng k ở bên cạnh mà có ngay cô bồ trẻ để thỏa mãn thời gian vợ có bầu? Em thấy sao?
    Mọi thứ rồi sẽ qua, rồi 1 ngày em ở vào vị trí người phụ nữ đó, e sẽ thấy e cần người chồng bên cạnh thế nào?
    Vui lên em nhé! Chị thì chưa bao giờ nuối tiếc vì những gì đã qua, chị chỉ quan tâm đến hiện tại và tương lai, còn quá khứ cho mình được cái gì, đó mới là điều đáng trân trọng?

th.th thích bài này.
  5. th.th

th.th Thành viên mới

Liệu em còn có tương lai không chị? Khi mà em đang thất nghiệp, thất tình,cuộc sống bế tắc và khủng hoảng tinh thần như thế này!
    Nếu ảnh avatar là chị thì có thể thấy chị là người cá tính mạnh mẽ, quyết đoán vượt qua mọi chuyện. Em cũng chỉ mong đc như chị thôi.

6. jadecloudshop

jadecloudshop

Ai nói là con người ta không được phép sai lầm?
    Chỉ là sai lầm lớn hay nhỏ thôi e.
    Ai nói là con người không có tương lai?
    Tương lai là của mình, do mình định đoạt.
    Chị chưa bao giờ nuối tiếc những gì đã qua, nghĩa là chị cũng từng có sai lầm. Nhưng mình làm gì với nó? ngẩng cao đầu hay là đi vào ngõ cụt?
    Vài tháng trong đời sai lầm mà suốt đời là người bỏ đi sao em? Em nợ bố mẹ nhiều, em còn nợ cuộc đời nhiều hơn nữa. Chỉ khi làm cha, làm mẹ mới thấy cuộc đời không cho đi và lấy cắp của con người ta mọi thứ.
    Em gạt bỏ những mớ suy nghĩ bòng bong trong đầu đó đi. Em vẫn còn là một cô gái trẻ tràn trề nhựa sống, còn rất nhiều việc phải làm thay vì nghĩ vẩn vở mấy chuyện đã qua mà buộc phải quên đi.
    Rồi nhiều năm nữa khi nghĩ lại e sẽ thấy mình thật trẻ con, sao mình có thể hành động rồ dại như thế?
    Vững tin em nhé! Việc e cần phải làm bây giờ là gì nhỉ? Nếu tình trạng thế này tiếp diễn e lại định tiếp tục ăn bám bố me như thời đi học hay sao? Người không được phép làm cho họ buồn chính là bố mẹ mình em nhé! Mình có cuộc sống riêng, có tương lai riêng. Chị tin là em làm được.

7. th.th

th.th Thành viên mới

Ôi cảm ơn những lời động viên vàng ngọc của chị!
    Bắt đầu lại từ đầu em biết sẽ khó khăn lắm. Và cái ngốc nhất là em không tin rằng tương lai em sẽ ổn, sẽ có được một người yêu tốt bên cạnh khi em từng như thế này.
    Nhưng cố gắng vậy, em copy lại những dòng j chị khuyên bảo vào sổ và điện thoại, lúc cần sẽ đọc lại để tự động viên mìh.
    Em cảm ơn c nhiều nhiều, mặc dù biết nói thì dễ nhưng làm rất khó.

jadecloudshop thích bài này.
  8. jadecloudshop

jadecloudshop

Không hỏi thì ai bắt em nói ra nhỉ? Mình đâu có lừa dối ai? Mỗi người đều có bí mật riêng của mình mà.
    Thế em nhé! :)

9. th.th

th.th Thành viên mới

Dạ, cảm ơn c lần nữa. Sau này vượt qua và mọi thứ ổn, nhất định em sẽ nt cho c biết.

jadecloudshop thích bài này.
  10. Me Ốc zin

Me Ốc zin Thành viên chính thức

Bây giờ thì không trách em nữa, em đã nhận được kết quả rồi. Biết quên 1 người là khó, nhất là Ty đẹp và vụng...trộm (là những điều không để với nhau mà). Em hãy nghĩ lạc quan lên. Không nên lấy cái gì không phải của mình. Sớm muộn điều này sẽ sảy ra. Bây giờ, em hãy chuyển công ty, tìm công việc khác và dốc toàn tâm toàn lực vào đó, và tìm thêm cho mình 1 vài sở thích mới. Chắc chắn em chẳng còn thời gian đâu mà nghĩ đến họ nữa đâu. Thời gian sẽ xóa đi hết tất cả mọi thứ những cái mình ko muốn nghĩ tới. Chúc em thành công

th.th thích bài này.
  11. thuyduong21

thuyduong21 Bắt đầu nổi tiếng

có j đâu chứ....có lúc em cũng nghĩ mình ko sống nổi vì ko có hắn ta đấy...thế mà sau 3 tháng em lại vui phơi phới đây nè....quên ng đó đi và hãy sống cho bản thân mình bạn ạ..đi chơi cùng bạn bè...làm những việc mình thích...cảm thấy áp lực quá hay mệt mỏi quá thì có thể thay đồ và chạy thể dục 60p hoặc hơn khi đó tinh thần sẽ ổn hơn rất nhiều đó bạn...cũng có thể xem phim..đọc sách....đi khiêu vũ,,,nhảy nhót..đó hãy sống cho mình và nghĩ cho mình thôi...ai cũng có sai lầm mà...quan trọng là mình biết sai và ko bao giờ lặp lại nữa...hjhj còn đàn ông ý ah...đừng đặt niềm tin và cũng đừng tin họ..cứ nghe tai này ra tai kia thôi hjhj

12. th.th

th.th Thành viên mới

Hihi, cảm ơn những cách làm hay ho của em. Thời gian tới chị sẽ thử, trước mắt thì đang thất ngiệp, thất tình...nên k đủ khả năng tài chính để làm những việc đó. C cũng muốn thử nhảy nhót khiêu vũ lắm hihi.

13. longpham0135

longpham0135 Thành viên tập sự

bản năng thôi, lý trí yếu mà. Nhiều người như vậy chứ đâu riêng mình bạn. Cố gắng vượt qua thôi

14. minchun

minchun Thành viên chính thức

... "cafe đắng ở trên môi, mà sao em đắng ở trong lòng"...
    mình ko tự tin là sẽ giúp mẹ nó khuây khỏa, nguôi đi nỗi buồn, nhưng nếu mẹ nó wan tâm, pm cho mình, mình sẽ chia sẻ cách giải tỏa mà mình biết để học quên ... học ghét ... và lấy lại sự cân bằng tinh thần

15. voanhtung

voanhtung Thành viên sắp chính thức

Chào bạn!
    Thật sự mình không bao h ủng hộ chuyện người thứ 3, nói thẳng ra thì mình ghét những chuyện này.
    Nhưng mình chân thành có vài lời với bạn:
    Thứ nhất, nếu bạn là nạn nhân, tức là bạn k hề biết ng mình yêu đang có gia đình (Đây là cách vài ng đàn ông hay dùng để đi tán tỉnh các cô gái) thì bạn hoàn toàn đáng thương hơn đáng trách, việc bạn là ng thứ 3 chỉ là vô tình. Nếu người vợ mà biết về chuyện tình này, chị ta cũng sẽ chấn chỉnh, xử lý hay là cắt đứt với ông chồng của chị ta, chứ có lẽ sẽ không động gì đến bạn vì bạn hoàn toàn vô can. Nhưng sau khi anh chồng bị vợ dằn mặt mà vẫn cố tình liên lạc với bạn thì chị vợ có thể sẽ cắt đứt với lão chồng, hoặc nếu vì con thì ngta cthe sẽ gặp bạn để công bố cái sự thật vô tình bạn k biết.
    Thứ hai, nếu bạn là nạn nhân 1 nửa, tức là anh chồng có công khai anh ta có gia đình, nhưng che mắt bạn bằng câu chuyện lâm li, đại loại như: tụi a bị gia đình ép cưới, yêu nhau lâu quá rồi a k cưới lại mang tiếng phũ, a ctay thì cô ta yêu ai lấy ai đc sau vài năm thanh xuân yêu a, cuộc sống hôn nhân a k hạnh phúc nhưng con còn nhỏ, cuộc sống của a ngột ngạt a đang làm thủ tục li hôn.... ti tỉ thứ lí do có thể đưa ra trong hoàn cảnh này bạn ạ. Lúc này nếu chị vợ mà bít chuyện, mình nghĩ ngta hoàn toàn cthe dùng cương vị ng vợ để gặp bạn, nói thẳng hoàn cảnh và đồng thởi xử lý lão chồng mất nết. Ở hoàn cảnh này, mình nghĩ bất kì cô gái nào đang là người thứ 3 hãy nghĩ kĩ. Chắc j những j a ta vẽ ra về gia đình là thật, chắc j a ta bị ép gả... chắc j hả bạn? Đàn ông vốn tham, họ cho họ cái quyền được đa tình, còn vợ họ thì sẽ bít tay họ ngay nếu ánh mắt trót liếc ngang thôi chứ chưa nói đến cặp bồ đâu bạn. Họ ích kỉ mà, người của họ chỉ đc là của họ, còn k được là của ai, họ chỉ có thêm chứ k bớt đâu nha. Nên hãy yêu thương 1 cách thông minh, đừng ban tình cảm của mình cho kẻ không xứng. Phí công bme nuôi lắm đó bạn. Hãy nghĩ nếu anh ta bỏ vợ theo bạn thì a ta có bỏ bạn theo bồ k???/
    Thứ ba, nếu bạn là đối tượng thứ 3 cố tình xen vào gia đình ngta, cố tình quyến rũ chồng ngta, mình nghĩ bạn đang sai hoàn toàn. Ở hoàn cảnh này, mọi con đường, mọi biện minh của bạn đều dẫn đến phương án tối ưu nhất là từ bỏ đi. Mình thiết nghĩ cái cách anh chồng ở hoàn cảnh của bạn thì chắc hẳn cs gia đình hp bình thường (Bằng chứng là anh ta ít nhắc về gia đình, không phải là gđ là sự mệt mỏi a ta k muốn nhắc đâu bạn, mà là a ta vẫn nghĩ về vợ, k thể dùng lời nói mà xỉ vả, nhiếc mắng vợ với người tình được...)
    Bạn tỉnh táo nhé. Hãy nghĩ mình ở đâu, mình được gì và mất gì. Hãy yêu thương đúng cách. Không phải lúc nào người thứ 3 cũng đáng ghét. Trong mọi hoàn cảnh đáng ghét nhất là thằng đàn ông không có chính kiến, yêu vô tội vạ và lừa tình cảm của những kẻ đáng thương. Nhưng biết được mọi sự thật mà người thứ 3 vẫn đâm đầu vào thì cũng k đáng thương j hơn đâu bạn, đáng ghét chả kém thằng đàn ông đâu.

th.th thích bài này.
  16. hbhang

hbhang Thành viên chính thức

Trước kia mình cũng có chút định kiến với người thứ 3 nhưng giờ thì cảm thấy thương họ hơn. Nói đi nói lại thì đúng là chỉ thấy những thằng đàn ông như thế là khốn nạn :( Dù sao thì đàn ông bao giờ cũng là người chủ động, thương nhất là các cô bé mới lớn, chưa biết tình yêu là gì mà lại vấp phải những người đàn ông nham hiểm này.

th.th thích bài này.
  17. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

người thứ 3 mà xen vào chắc mệt mỏi và rắc rối lắm,cần nhất 1 sự kiên định trong ty đôi lứa

th.th thích bài này.
  18. Viet Nature Travel

Viet Nature Travel Hotline: 09363 13974 ^^

Bạn đáng trách nhưng cũng đáng thương.
    Rất thông cảm với bạn.
    Thôi, làm lại đi bạn ạ và rút kinh nghiệm nhé.

th.th thích bài này.
  19. banmainang

banmainang Bắt đầu tích cực

Mình cũng không thích những người thứ 3 nhưng trên một phương diện nào đó nhất là khi đọc tâm sự của bạn mình thấy những thứ kẻ thứ 3 si tình thật sự cũng thật đáng thương. Bạn phải cố lên mới được, hãy nghĩ đến bố mẹ, gia đình để vượt qua nỗi đau, tất bật hơn với cuộc sống và công việc để vơi đi nỗi nhớ, chỉ biết chân tình khuyên bạn là hãy tự cho mình thời gian để hàn gắn những vết thương lòng!

th.th thích bài này.
  20. lion queen

lion queen I'm fine without you

Cho Người Thứ ba

Trong cuộc tình em chỉ là kẻ thứ ba
    Như một người khách thừa không còn chỗ
    Em biết người ấy buồn nhưng đó không phải là bến đỗ
    Thôi đành âu lo nơi góc cửa cuối con tầu

Mơ hồ trước những bất hạnh từ rất lâu
    Khi người ấy chạm vào miền đau mà biết rằng mình không thể
    Hạnh phúc em nhận về giản đơn và buồn như thế
    Đừng trách em đã không biết gật đầu

Trong cuộc tình em chỉ là kẻ thứ ba
    Đơn độc khóc cả những lần biển lặng
    Khi con sóng cố tình đẩy cả hai ngược phía bờ khát vọng
    Giữa hai - Kẻ thứ ba em cay đắng hơn nhiều.

st

Nỗi niềm người thứ ba, chỉ là người trong cuộc mới hiểu! Cứ chông chênh đi bên cạnh người mình yêu thương mà ko biết yêu thương kia tan vỡ lúc nào, cũng chẳng có quyền ghen, nghe người đời trách móc... Tình yêu vốn dĩ ko có lỗi, lỗi là mình đã đặt nhầm chỗ, đặt vào nơi mà ngay từ đầu đã ko thuộc về mình.

Có cuộc chia tay nào ko gây đau đớn đâu! Nhất là khi trong lòng vẫn còn yêu nhiều. Yêu 1 người mà biết trước kết cục, vui vẻ gì đâu; chưa kể đời trách anh kia thì ít, trách mình thì nhiều!
    Ai chẳng từng có quá khứ, chuyện của chủ top giờ cũng đã là QK rồi! Mỗi lần vấp ngã sẽ là 1 lần trưởng thành lên. Giờ khó khăn, nhưng nỗ lực vươn lên thì mọi sóng gió sẽ qua thôi!
    "Đừng thở dài hãy vươn vai mà sống
    Bùn dưới chân nhưng nắng ở trên đầu"
    Hãy lạc quan rằng mình vẫn còn cơ hội, hơn rất nhiều người khác! Xung quanh vẫn còn rất nhiều người cảm thông & yêu thương mình! Những gì ko vui đã khép lại rồi!
    Yêu hết mình chưa bao giờ là sự lựa chọn sai lầm cả. Chia tay ngày hôm nay để bắt đầu một ngày mai bởi điều tốt đẹp nhất vẫn còn ở phía trước con đường!

Chúc bạn chủ top sớm tìm lại được niềm vui, hạnh phúc trong đời!:heart:

th.th thích bài này.