Làm thủ tục ly hôn sao khó thế các mẹ ơi, hic

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi xuka_tong, 6/4/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. xuka_tong

xuka_tong Hàng xách tay UK

2. lethuy123

lethuy123 Thành viên nổi tiếng

Ðề: Làm thủ tục ly hôn sao khó thế các mẹ ơi, hic

ủn lên cho mọi người đọc,người nào biết thì giúp chị, chúc chị sớm giải quyết được vấn đề của mình

xuka_tong thích bài này.
  3. hoamattroi5698

hoamattroi5698 Thành viên tập sự

Ôi, thôi chị hãy cố lên. Cuộc sống vẫn còn dài để xây dựng lại mơi

xuka_tong thích bài này.
  4. Đông Hạ Kiemi

Đông Hạ Kiemi Thành viên chính thức

khi làm thủ tục li hôn muốn nhanh gọn và sớm đc thụ lí nên thuê luật sư trọn gói, về phần nếu k tìm được chồng, luật sư sẽ hướg dẫn cho chị cách thông báo chồng chị mất tích. như vậy tòa sẽ xử li hôn theo hướg khác mà k cần fai tìm chồngg chị!

Miẽo987xuka_tong thích.
  5. Chuê

Chuê Không ngừng yêu đời <3

như thế sẽ xử ly hôn theo kiểu vắng mặt chứ mẹ nó? Theo qui định thì gọi mấy lần (hình như là 3) kể từ ngày tiếp nhận hồ sơ mà ko đến thì xử theo kiểu vắng mặt. Mẹ nó đưa ra được bằng chứng ví dụ như ngược đãi, nợ tiền, bạo lực hay xúc phạm gì đó, gửi đơn lên bộ phận ''Bảo vệ quyền lợi bà mẹ và trẻ em'' ở khu vực nữa thì sẽ được giải quyết nhanh thôi. Còn em nghĩ, vấn đề li hôn là vấn đề nhạy cảm. Chẳng ai mong muốn chuyện này cả nên giúp cũng ngại.

xuka_tong thích bài này.
  6. me be sin

me be sin Guest

em chưa ly hôn bao giờ nên không biết cái khoản thủ tục nó thế nào

7. minchun

minchun Thành viên chính thức

tội nghiệp mẹ này, xã hội này lại ... kết nạp thêm một ... mẹ đơn thân, hix

xuka_tong thích bài này.
  8. Girlnb

Girlnb Tư vấn luật dành riêng cho bạn!

Không được đâu chị ơi, xử vắng mặt 3 lần đó là trường hợp chị và tòa án biết được địa chỉ cụ thể anh ấy đang sống để tống đạt được giấy triệu tập của Tòa án, còn trường hợp này là không biết được địa chỉ cụ thể. Tòa án không giải quyết cho chị là đúng rồi...
    Chị chủ top cho em biết cụ thể 1 số thông tin nữa nhé, em sẽ hướng dẫn chị cách giải quyết.
    Còn kể cả quen biết Tòa án trong trường hợp này họ cũng không xử li hôn cho mẹ nó đâu, Vi phạm pháp luật, thẩm phán họ không dám làm đâu;
    1) Chồng chị đi khỏi nhà lâu chưa? (tính từ thời điểm anh ấy ở địa phuơng lần cuối cùng ý) cho đến bây giờ.
    2) Vấn đề yêu cầu của chị trong trường hợp này là gì? (có đòi chia tài sản, con cái, cấp dưỡng gì không?)
    Thân.

xuka_tong thích bài này.
  9. suri_dimo37

suri_dimo37 Cứ gọi e là ... Sumo

E cũng nghe bảo đk kết hôn thì dễ, chứ li hôn thì khó nhắm, nhất là liên quan đến tài sản, con cái. haizzz
    Tốt nhất c nên nhờ đến luật sư để giải quyết cho dứt điểm

xuka_tong thích bài này.
  10. hanh_z

hanh_z Thanh lý avata :))

Nói thật là mẹ nó đừng có mất công mà ngồi ngẫm luật. Tốt nhất là làm việc trọn gói với luật sư . Chứ không thì có mùa quýt mới xong ý . Nhưng làm việc với luật sư phải chặt chẽ và cái gì ra cái đấy . Không có lại mất thêm tiền oan. Chứ mấy vụ như này luật sư mà có uy tín họ lo đơn giản lắm

xuka_tong thích bài này.
  11. Girlnb

Girlnb Tư vấn luật dành riêng cho bạn!

Em tư vấn sơ qua cho các chị như thế này nhé, người làm trong nghề em cũng tâm sự thành thật như thế này ạ:
    - Việc Tòa án chưa giải quyết hay còn gọi là tạm hoãn giải quyết việc li hôn của chị Chủ top là đúng quy định của pháp luật. Bởi vì khi không tống đạt Giấy triệu tập đến anh nhà được thì chưa thể giải quyết được. Em lấy ví dụ đơn giản nè: Anh đi xa, việc giải quyết li hôn khi anh không hề biết việc đó (mặc du trước đó là có đơn thuận tình) nhưng buộc phải qua hòa giải mà TA vẫn cho được cho li hôn, giả sử anh về và kiện lại, QĐ li hôn sẽ bị bãi bỏ.... Trong trường hợp có địa chỉ cụ thể, tòa án tống đạt đơn tới anh được thì đó là lỗi của anh và qua 3 lần liên tiếp vắng mặt thì tòa án sẽ xử li hôn theo quy định của páp luật.
    - Việc của chị chủ top là có hướng giải quyết chứ không phải là không có hướng. Đó là "xử li hôn vắng mặt, nhưng phải có điều kiện cụ thể của li hôn vắng mặt theo Điểm b khoản 2 điều 35, Điều 324 - 330 Bộ Luật TTDS.
    Khi nhờ tới sự trợ giúp của Luật sư thì họ sẽ giúp chị vì họ có chuyên môn, tuy nhiên, em lưu ý với chị là sẽ có quy trình đúng theo luật định.

xuka_tong thích bài này.
  12. xuka_tong

Cảm ơn các mẹ rất nhiều, mình kể rõ ràng thời gian và chi tiết cho các mẹ dễ hiểu và giúp mình với nhé:
    - Tổ chức cưới năm 2008, sinh con năm 2008
    - Đăng ký kết hôn tháng 3 năm 2009, chuyển hộ khẩu về địa chỉ A cùng gia đình chồng.
    - Tháng 6 /2009 , nhà có địa chỉ A bị giải tỏa,chỉ còn là bãi đất, gia đình chuyển nơi khác ở , nhưng đăng ký hộ khẩu vẫn để ở địa chỉ A
    - Đầu năm 2010 : bắt đầu sống ly thân,
    + mình chuyển về nhà mẹ ở.
    + Cả nhà đấy bán nhà trả nợ, b mẹ nó bi h đang đi thuê nhà ở địa chỉ B.
    + Còn nó, bi h đang lang thang làm việc ở tỉnh khác từ giữa năm 2011, chỉ liên lạc với gia đình bằng điện thoại, đến cái chứng minh thư nó cũng đem cắm, nên bi h trong ng nó ko 1 giấy tờ tùy thân luôn. Vì trước khi nó đi, bố nó cho nó ký vào đơn nên mình mới có cái đơn có chữ ký của nó.
    Các mẹ nào am hiểu thì tư vấn giúp mình xem còn hướng nào giải quyết ko, mình cảm ơn rất nhiều

13. Mẹ cò Ti

Mẹ cò Ti Thành viên nổi tiếng

Mẹ nó quyết tâm bỏ rồi thì nên có 1 luật sư riêng, đừng tiếc tiền luật sư rồi lại tốn tiền vì vấn đề khác, Chúc mẹ nó sớn giải quyết d dược vấn đề.

14. xuka_tong

Bên tòa án cũng tạo đk cho mình làm dối bằng cách cho nó viết bản tự khai và ký vào biên bản giao, mình gửi mail cho nó để nó viết, nhưng khốn nạn lắm các mẹ ah, nó tắt máy luôn, lúc gọi được thì nó trả lơi như đúng rồi: uh, uh, a đang xem, chiều a gửi cho, trong khi e vào mail kiểm tra, nó đã thèm xem đâu, trong khi cũng giờ đấy, nó vào face nó chơi, hic, tiền nuôi con 1 tháng nó ko đưa đc đồng nào thế mà nó mở mồm ra thế ly hôn này con cái xử thế nào, e nuôi con à, thế e đi lấy chồng thì sao, trong khi nhà nó đã nuôi 1 ngày nào đâu, ko có nhà e thì h mẹ con e cũng chẳng biết ở đâu, khốn nạn lắm các mẹ ah, còn mẹ nó bị nó chửi cho lắm vào mà vẫn còn bênh con, bảo nhà nó vô phúc mới lấy phải con dâu như e, e bảo mẹ em , đời có nhân có quả hết mẹ ah, bi h nhà nó nt nào và nhà mình ntn , biết rồi đấy.
    Nên mong các chị tư vấn giúp e. Còn bạn e thì hỏi được gần nhà nó có ng làm ở tòa án, vụ như e làm trong vòng 1 tháng hết 7 triệu, e cũng chưa rõ thế nào, ko thì e rút đơn đang xử lý ở chỗ chị kia làm, mà tiền ko biết có được trả lại ko, e đưa trước 3 triệu. Một mình e nuôi con các mẹ chắc cũng hiểu, tiền ăn tiền học, hic.

15. xuka_tong

Mẹ nó ơi, tiền thuê luật sư tầm bao tiền, mình cũng muốn dứt điểm lắm, nhưng đk ko có nhiều. Vì nó mà 2 năm rồi cả nhà mình đi làm chỉ để trả nợ thôi đấy, hic

16. Mẹ cò Ti

Mẹ cò Ti Thành viên nổi tiếng

Cái này em cũng ko biết mẹ nó ah, mẹ nó có thể hỏi các mẹ trên này xem có ai làm LS hoặc có sđt của LS uy tín ko thì cho mẹ nó nhé. Cố gắng, cố gắng...!

17. nhanma0707

nhanma0707 Thành viên rất tích cực

em doc tren face có 1 vụ mẹ ý đút tiền vào mat 7 - 8 triệu gì đo, 1 tuần là xong lun. đọc xong em thấy sao gio ly hôn dễ quá ! Lúc yêu nhau thì nhiệt tình vậy, vậy thì lúc chia tay cũng nhiệt tình vs nhau nhá.

18. xuka_tong

Con ng thay đổi theo thời gina, cũng phụ thuộc vào đk sống, ai cũng có mặt tốt và xấu, lại chưa hiểu hết về nhau, và liệu yêu thương có đủ để làm ng bạn đời của mình tốt lên ko?
    Nên ko tránh khỏi việc đấy.Và ko còn 1 chút thương tiếc nào cả.

19. tepshop

tepshop Bắt đầu nổi tiếng

pháp luạt đề ra cáu thủ tục là muốn có thơi gian cho cạp vợ chòng suy nghĩ đẻ hòa giải lại thôi.

20. hieuloan2010

hieuloan2010

Tớ cũng nghĩ là mẹ nó nên gặp một văn phòng luật sư nào đó để họ giúp cho. Nhu vậy là nhanh nhất.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.