Đối chất: phản hồi MBH của nick nhattouyen208

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi mjuyeu, 5/4/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. linhchi_korea

linhchi_korea Nắnglên,Đôimôi sẽlại cười

Ðề: phản hồi MBH của nick nhattouyen208

Thêm 1 cái nữa là em làm kế toán nên cũng mày mò tìm thông tin công ty của 2 cty trên , em xin đưa lên cho mod tham khảo ạ

Công ty TNHH TM - DV - SX Sĩ Tâm (Sitaco helmet)
    DC: 1017 Bình Chánh, P28, Q.Bình Thạnh, TPHCM

Em không thể tìm được công ty nào ở địa chỉ trên trên các trang tìm kiếm cũng như tên công ty ạ

Công ty TNHH SXTM Dịch vụ Sĩ Tâm
    Em tìm thấy 1 công ty duy nhất này có MST 0301465859

Công ty có 3 chi nhánh theo địa chỉ dưới :

http://gdt.gov.vn/.CustomWorkflow/daidien.jsp?tin=0301465859

Thêm 1 vấn đề là em thấy cục thuế có ghi NNT tạm nghỉ kinh doanh có thời hạn nhưng em không check đc là nghỉ từ khi nào ạ .

Hy vọng giúp được Mod phân xử ,vì vụ này càng lúc em càng thấy loằng ngoằng quá :D

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. nhattouyen208

nhattouyen208 Thành viên rất tích cực

Em kiến nghị với Mod là không phải việc của bạn linhchi_korea nhưng từ đầu cho đến cuối bạn tham gia và nói những câu đọc không thể hiểu nổi. Nếu một người chỉ đọc thôi có phải ra sức thế này không ạ
    Còn về phần bạn suachua2006 thứ nhất do ngay cả bản thân bạn ý không biết "không biết ai đã làm gì mà nó vỡ", thứ hai bạn ý bảo "mũ nhà em vỡ cũng gần tháng rồi" mới đem ra đối chất nên em cũng sẽ không đưa ra một giấy tờ nào liên quan đến mũ cho bạn ý được.
    Mod xem hai trường hợp có trùng hợp nhau không mũ vỡ không thông báo cho bên em sau khi xảy ra và rồi sự việc đều xảy ra cả tháng mới đem lên đối chất và mục đích cuối cùng cũng giống nhau là đều muốn em không được tham gia diễn đàn
    Nói thật Mod những hàng em bán trên đây đều đảm bảo chất lượng nhưng do có những phần cạnh tranh không nổi với giá e đưa ra (e chỉ nói một phần thôi vì có nhiều mẹ bán cùng loại hàng nhưng rất tốt bảo nếu bên đó thiếu mẫu cứ qua lấy đủ mẫu cho dễ bán, còn nhiều mẹ còn mời qua tham quan nữa) nên muốn đánh bật kiểu như thế này ạ. Vì điều này hai bạn Mjuyeu và bạn suachua2006 thời điểm giao dịch cụ thể để em xem sổ có trùng khớp không ạ. Và giao dịch bên em bằng cách nào

tuanlinhnhimmobile thích.
  3. nhattouyen208

Nói cho bạn biết hai công ty đó là khác nhau, hai công ty đó đều tồn tại . Và một điều nữa là không phải công ty nào cũng có mã số thuế và tên trên Google cho bạn seach đâu.

4. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Bạn không cần tra lại sổ sách bán hàng vì khi tham gia đối chất tới thời điểm này tức là bạn khẳng định mjuyeu và suachua2006 là khách hàng của bạn.

Thay vì tập trung khiếu nại mjuyeu và suachua2006 cạnh tranh không lành mạnh và các thông tin của linhchi_korea cung cấp, bạn vui lòng đưa giấy chứng nhận chất lượng của nhãn hiệu mũ bạn đã bán cho suachua2006 trức 4h57pm ngày 11/4/2013.

5. nhattouyen208

hàng này em bán hết đã lâu nên giấy tờ em không giữ. Và vấn đề nữa là bạn suachua2006 không biết Mũ mình vỡ làm sao , ai làm vỡ, vỡ như thế nào lại đổ cho mũ kém chất lượng là điều không thể. Và sự việc không được thông báo ngay sau xảy ra sau này nhè vào lúc em buôn bán vất vả thì lại mang ra theo lý thì em chẳng gì phải đưa cho bạn suachua2006 cả

6. Mod MSTD

Biện hộ này của bạn không được chấp thuận. Vấn đề ở đây không phải là vì sao vỡ mũ mà vấn đề là bạn cần chứng minh hàng hóa bạn đã bán đủ chất lượng.

Mọi lý do của bạn sẽ được xóa bỏ sau bài viết này.

7. tixucafe

tixucafe ...Fish+Airbus+Bird...

Theo mình thì các bạn đã ghi sai tên địa chỉ công ty, mình căng mắt nhìn vào địa chỉ trên mũ BH thì thấy địa chỉ thế này:
    Công ty TNHH TM - DV - SX Sĩ Tâm (Sitaco helmet)
    DC: 1017 Bình Quới, P28, Q.Bình Thạnh, TPHCM

8. linhchi_korea

linhchi_korea Nắnglên,Đôimôi sẽlại cười

Xin lỗi bạn nếu như nhưng góp ý của mình làm bạn khó chịu,không hài lòng. Tham gia diễn đàn là để giao lưu và giúp đỡ nhau , nên có thể tớ hơi bị lanh chanh khi không phải chuyện của mình . Còn bạn có thể check thông tin của tớ, tớ không hề quen biết hay liên quan đến 2 bạn kia, và kể cả bạn cũng thế. Tớ up lên 1 số thông tin hy vọng có thể giúp mọi người sáng tỏ, giúp mod có thêm thông tin. Nếu thông tin của tớ chưa chuẩn thì tớ xin lỗi.

Còn dĩ nhiên trên Google không thể có tất cả, nhưng trên gdt.gov.vn thì có ạ . Mình tìm theo địa chỉ : DC: 1017 Bình Chánh, P28, Q.Bình Thạnh, TPHCM nên có thể không ra.

Còn như bạn khẳng định 2 công ty kia là 2 công ty khác nhau thì bạn nên cung cấp giấy chứng nhận của Công ty TNHH TM - DV - SX Sĩ Tâm (Sitaco helmet) ( cty in trên tem mũ )

P/s: xin lỗi Mod nếu em có nhiều lời. Từ giờ em chỉ đứng xem thôi, không can dự nữa. Không lại xảy ra hiểu lầm.

9. mjuyeu

mjuyeu Hội mèo 87

Mod ơi e bận wa bây giờ mới vào topic được.
    Thứ nhất là e xin lỗi câu" Chả nhẽ đúng mùng 2 tết e lại mang cái mũ đến đập vào mặt c thì mất hay" trong lúc đối chất với nhà nhattouyen208 vì những câu trả lời của c ấy khiến e ức chế và đã thốt lên.
    Thứ hai là dù nhà nhattouyen208 có bồi thường 100% hoặc đổi mũ vỡ lấy mũ lành thì e cũng k cần ah.
    Thứ ba là e muốn chung tay 1 phần nhỏ thôi với BQT để tạo nên 1 diễn đàn trung thực, uy tín, chất lượng.
    Thứ tư là e vẫn bảo vệ ý kiến của e về chất lượng và thái độ phục vụ nhà nhattouyen208 chưa tốt
    thứ năm là e mong mod phân xử công bằng để đảm bảo an toàn những ngườ đã và sẽ mua MBH trên diễn đàn khi tham gia giao thông (diễn đàn này thì mẹ nào cũng tham gia).

10. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

Xin lỗi Mod,mình định im lặng nhưng cho phép mình cmt lần này.
    Mình không biết các mẹ nghĩ sao khi mấy trường hợp đều xảy ra với MBH gắn tem YAMAHA?me Nhattouyen208 kêu là hàng của các Cty bán xe máy đặt của các nhà sx mũ!Vậy câu hỏi đặt ra là Nhattouyen208 có quan hệ với nhiều Cty kinh doanh xe máy?Bởi thông thường nếu đặt thì ko phải số lượng nhiều,họ sẽ đặt của 1 nhà sx thôi chứ ?
    Câu hỏi thứ 2 :Tại sao Cùng một lô hàng lại có 2 loại viền khác nhau?(Mũ mình mua của Nhattouyen208-kiểu cả đầu không bao hàm)
    Câu hỏi thứ 3:Tra cứu thông tin thì các dn đều ngừng hoạt động,hoặc là doanh nghiệp ....Ma!
    Và tại sao các DN này lại có cùng kiểu tem?bố cục trên tem?chỉ khác tên DN và Đc?
    hai cái mũ mua cùng 1 lúc mà có viền khác nhau!
    Hai doanh nghiệp khác nhau nhưng 1 kiểu tem,một chất liệu tem?Liệu có sự trùng hợp ngẫu nhiên?
    Trên tem có ghi bằng vật liệu nhựa ABS nhưng vỏ mũ lại là nhựa tái chế,giòn và dễ nứt vỡ?
    Đến đây các mẹ thử suy nghĩ xem mũ này là như thế nào ?
    @Nhattouyen: Mình mong bạn có trách nhiệm vs những sp mình bán vì liên quan trực tiếp đến TÍNH MẠNG ng sử dụng.Năm trước mình sử dụng mbh nửa đầu của Andes,có va chạm vs Ô-tô.kết quả nhờ có mũ tốt mà ko bị chấn thương sọ não,mũ chỉ bị trầy xước chứ ko vỡ.Sau đó mình mua 2 mũ cả đầu không bao hàm cũng của Andes dùng cho an toàn.Tuy nhiên Ox thấy mũ nhà bạn bán nên mua 2 chiếc tem YAMAHA nhà bạn.Các mẹ trên này cũng biết bạn bán mũ,nhưng không ngờ mũ nhà bạn bán lại có vấn đề nghiêm trọng đến vậy!Nếu khi đã biết sự việc như thế,bạn nên rút kinh nghiệm để nhập hàng chuẩn ,thực sự tốt và an toàn.Thì tức khắc các bố ,các mẹ sẽ vẫn ủng hộ bạn như thường.Nhưng qua sự việc này và cách bạn xử lý như thế mình e là nhiều người không dám mua hàng nhà bạn(trong đó có mình)
    Còn các mẹ có cách nhìn nhận việc sử lyd của Mod như thế nào?họ có quyền khen và chê,miễn không xúc phạm là được bạn ạ.Buôn bán OL LẤY UY TÍN LÀ CHÍNH,Nhưng bạn lại đẩy sự việc đi quá xa thành cái Phốt để ng khác e dè,và ảnh hưởng đến việc buôn bán của bạn.Tự dưng bjo mua bán OL mình lại sợ Gian Thương đến thế!
    Mod thông cảm nếu thấy ko phù hợp thì Del bài thôi chứ đừng Band mình nhé.Thanks Mod và các bố,các mẹ

11. nhattouyen208

Me Diep Anh à. Cái đó mình cũng giải thích rồi mình bán hộ nhưng mình cũng không chối bỏ trách nhiệm. Và mình cũng hiểu tâm lý của các mẹ khi mua hàng nhưng ai cũng kiểu như bạn mũ không làm sao bạn cũng thắc mắc. mũ của bạn có làm sao đâu? Sao bạn cứ vin vào để nói là mũ giả nhỉ. Còn Yamaha không có nhà máy sản xuất riêng thì họ thuê công ty nào thì công ty ấy làm thôi. Mà cũng tùy vào hãng lớn, hãng bé, cửa hàng to, cửa hàng nhỏ, không phải cửa hàng nào cũng có tiền để thuê công ty tên tuổi sản xuất cả bạn à.
    Và mình cũng đâu bán lừa gì bạn đâu ngay lúc đầu bạn bảo " không bằng mũ ANdes đang dùng nhỉ" mình bảo" không bằng đâu bạn cứ xem đi nếu ưng thì lấy"
    mình cũng không biết điêu ngoa ghê ghớm như người ta nên có vấn đề mình chưa biết nhưng khi người ta đọc họ cũng sẽ hiểu vấn đề thôi bạn à. Mình bán trên này không chỉ riêng mình bán mũ bảo hiểm có cả những bạn khác bán nữa nên khi đọc họ cũng am hiểu kỹ chứ làm sao lừa được kiểu như bạn nói
    Và giữa mình và bạn đã xảy ra như thế này rồi thì sau này mũ bạn có làm sao mình cũng không chịu được trách nhiệm đâu bạn à
    Còn bạn bảo tham gia giao thông khi đội mũ ấy nguy hiểm thì nói thực mũ bảo hiểm không ai đảm bảo có mũ bảo hiểm tốt tai nạn không chết cốt là mình đi cẩn thận từ từ là ok. không phải mình biện minh nhưng như bạn nói thì mũ 30k từ trước đến giờ chẳng ai mua

12. Mod MSTD

Để chứng minh sản phẩm bạn bán không phải hàng giả, mời bạn cung cấp luôn giấy chứng nhận chất lượng của doanh nghiệp sản xuất mũ tư nhân Kim Tài trước 17h ngày mai (nếu bạn bán hộ mũ thì bạn cũng có thể nhờ người lấy hộ giấy chứng nhận chất lượng sản phẩm).

Cảm ơn bạn.

@Các bạn không liên quan: Để tránh làm loãng topic, các bạn vui lòng không tiếp tục phản hồi tại topic trong khi chờ đợi nhattouyen208 đưa các giấy tờ chứng minh chất lượng sản phẩm.

13. Vu Thi My Hanh

Vu Thi My Hanh Tớ là số 2- Ứ ai số 1

Thành thật xin lỗi MOD, gần 2 tháng nay tớ có thỉnh thoảng đọc bài nhưng ít còm men vì bận, nhưng đến câu này thì tớ thực sự bái phục người bán mũ bảo hiểm này rồi. Nói như bạn thì khác gì bảo thiên hạ đừng mua mũ bảo hiểm nữa.

Tóm lại đọc từ đầu đến giờ thì thấy bạn vòng vo tam quốc, cãi lấy được nhưng rất trớ trêu là càng cãi thì lại càng tự dồn mình vào chân tường.

Theo tớ hiểu, thì ý của bạn ngắn gọn chốt lại 1 câu thôi: Tiền nào của ấy, giá đó thì chỉ mua được mũ tốt đến chừng đó, điều này đúng, nhưng bạn ko đúng ở chỗ nếu chính quan điểm của bạn cho rằng như thế thì bạn đừng quảng cáo là đập( hay rơi gì đó) thoải mái ko vỡ nữa. Để ai mua họ biết trước là mua mũ của bạn chỉ có giá trị qua mắt công an chứ ko có giá trị thoát chết khi tai nạn, và ai chấp nhận mua tức là họ chấp nhận điều đó. Chấm hết

Một lần nữa xin lỗi mod vì tớ lại lèm bèm, mod đừng khóa tớ tội nghiệp, tớ cũng chỉ vì thấy bất ngờ quá mới lên tiếng thôi

14. nhattouyen208

Thưa mod e cũng đã hỏi họ những sản phẩm bán đã lâu giấy tờ họ chỉ đưa khi giao hàng họ không cho lại mà ngay cả sản phẩm của bạn Mjuyeu em chủ quan cũng không giữ mà ai ngờ xảy ra như thế này mà giữ. Cũng may công ty đó dễ họ gửi cho còn hai công ty kia không cho lại đâu a
    Nên tránh những điều này xảy ra lần nữa những sản phẩm mình bán bây giờ đều có chứng nhận nên ai mua xin các bạn xem giấy tờ để trên bàn của mình. Còn sau này lỡ xảy ra điều tương tự khi hàng hết lô thì ngay cả mình đi xin lại của công ty cũng không có rồi lại đổ cho mũ không có giấy tờ
    Mọi việc em đã nói rõ tùy mod xử lý cho công bằng

15. Mod MSTD

Tại topic hiện tại của bạn ngoài mũ thương hiệu Napoli, bạn còn bán mũ của các thương hiệu sau có đúng không: Milano, HSL, Asia, Chita, Haly Andes? Câu trả lời là Có hoặc Không và cần có trước 17h ngày hôm nay (11/4/2013).

16. nhattouyen208

Hiện giờ toppic em bán có Napoli,Chita, Andes, milano

17. Mod MSTD

Vậy 2 mũ này nhãn hiệu gì? Câu trả lời cần có trước 17h hôm nay.

18. nhattouyen208

19. nhattouyen208

Hai mũ này là của ASia và hsl ạ.

20. Mod MSTD

Bạn vui lòng cung cấp: Giấy chứng nhận chất lượng của 2 nhãn hiệu này trước 17h ngày hôm nay.

Cảm ơn bạn.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.