3 tháng đầu: Maing thai khó ăn quá!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi loihang, 21/1/2010.

1. loihang

loihang Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ ơi, giúp em với, Em không muốn ăn gì cả, Không uống được sữa, huhu.... Nhưng nhanh đói lắm, đói cồn cáo mà nhìn đồ ăn chỉ muốn ói.. EM phải làm ntn bây giờ????

Xem thêm các chủ đề tạo bởi loihang
    Đang tải...

2. thinhanh

thinhanh Thành viên rất tích cực

Ui, thương bạn quá! Em bé bao nhiêu tuần rồi??? Nếu dưới 3 tháng thì bạn yên tâm, đây chỉ là 1 trong những dạng nghén thôi, ăn ít lại, nhiều bữa như ăn vặt đấy ah, qua 3 tháng đầu thì sẽ bắt đầu thèm ăn thôi mà.

3. loihang

Mới được 1 tháng ah, Không ăn được nên người cứ như trên mây ý, lâng lâng chẳng muốn làm ăn gì hết...

4. hienhau22

hienhau22 Thành viên sắp chính thức

Mình đọc được ở đâu đó là hình như ăn bánh quy sẽ giảm ngén đó, bạn thử xem.
    Còn mình thì mỗi khi ngán ăn mình hay tự nhủ: Cố ăn để còn nuôi con, ăn cho con chứ cho mình đâu, thế là ăn lấy ăn để, hì hì...

5. thinhanh

thinhanh Thành viên rất tích cực

Uh, vậy thì không sao, nghén đó, chị mình lúc trước cũng bị như vậy, 3 tháng đầu còn sụt 2kg đó chứ, xanh xao lắm, cũng phải cố ăn bạn nhé, ăn ít cũng được. Chúc bạn mau vượt qua giai đoạn này!

6. loihang

Cảm ơn các mẹ nhiều.........................

7. hongyen

hongyen 0988773381

Bạn làm ít ruốc để trong túi, dễ ăn lắm. Bạn không muốn ăn thì uống vậy, bạn ép nước hoa quả, ninh nấu thức ăn thành dạng lỏng uống một mạch là xong.

8. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Úi, mình thì sinh bé nào cũng nghén như chủ top, 3 tháng đầu còn sút 2-3kg nữa chứ. Không muốn ăn gì hoặc là tự nhiên thèm kinh khủng món gì đó, bắt chồng đi mua bằng được rồi về "chồng ăn".
    Cứ ăn vặt, trong túi lúc nào cũng thủ đồ ăn, nhiều thứ nhưng mỗi thứ một ít thôi. Ăn cơm nếu khó ăn thì thêm chút gia vị như ớt dầm mắm + ít chanh cho nó "cảm giác", rồi nó cũng sẽ qua dần thôi, ai cũng nghén và ai cũng mẹ tròn con vuông đó chứ, cứ lạc quan như thế.
    Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh!

9. VQH

VQH Thành viên mới

Tớ 3 tháng đầu cũng nghén như chủ top, đói lắm mà không muốn ăn gì cả, sợ đồ ăn, đến bữa chỉ tý cơm chan nước rau thôi. 3 tháng sút hơn 6 kg, qua 3 tháng đó thì ăn gì cũng ngon, bụng no miệng vẫn thèm. Từ tuần 22 đến tuần 32 mỗi tuần tăng 1kg, lại đang sợ béo đây. Chúc 2 mẹ con chủ top sớm vượt qua thời gian nghén ngẩm này, nhanh thôi mà.

10. BốmeCubin

BốmeCubin Guest

Chắc do mẹ nó ngén nên ko ăn đc thôi.
    Chứ trộm vía mình trửa nhìn thấy j cũng muốn ăn,nên 3,4 tháng đầu mỗi tháng lên hơn 3kg cơ ^^ May sao về sau mấy tháng giữa lại ko ăn đc nhiều thì lên có 1kg..Sắp đẻ rồi mình cũng lên gần 20kg rồi,chắc tháng sau gần đẻ phải lên thêm quá ^^ hii

11. timon

timon Thành viên tập sự

Mình cũng đang bước vào tháng thứ 3 (9 tuần tuổi), cũng không thèm ăn gì, và chán ăn lắm, chỉ muốn nôn hết mọi thứ ra cho nhẻ người, nhưng nghĩ cho con mình thế là cố mà nuốt vô trở lại.
    Nhưng có 2 vấn đề mình đang rất lo, mong các mẹ cho ý kiến giúp mình với.
    1. Mình đang bị cảm, 2 ngày rồi, bị hắt hơi, chảy mũi, đau họng, sáng nay muốn chuyển snag ho. Mình không dám uống thuốc gì hết, cứ cam và chanh vắt ra mà uống, bây giờ thấy đỡ hơn nhưng vẫn chưa khỏi. Ông xã mình bảo không nên đi khám bác sĩ vì sợ phải uống thuốc sẽ gây nguy hiểm cho thai nhi.
    2. Mình rất ít ngủ, khỏ ngủ lắm, ban ngày không ngủ được mà ban đêm thì tỉnh như sáo.
    Mình thấy hầu hết các bà bầu đều rất thèm ngủ, mê ngủ mà sao mình thì ngủ quá ít không biết có hại gì không hả các mẹ.
    Còn bệnh cảm thì mình chỉ nom nóp lo sợ bị chuyển sang bệnh cúm thì nguy hiểm quá, mình lo lắm, mong mọi người giúp mình với.

12. loihang

Cảm ơn các mẹ đã động viên, Chắc em phải cố gắng thôi chứ nhiều lúc đói như tụt huyết áp ý, Mệt lắm.....

13. loihang

MÌnh cũng thế mẹ timon ạ, nhưng ngậm chah muối và súc miệng nước muối, uống nhiều nước cũng đỡ, nhưng mấy ngày lại ho hiiiii, Ngày thì di làm không ngủ được , tối thì ngủ cũng không ngon, hay mơ màng lung tung, chỉ gần sáng là ngủ ngon và chẳng muốn dậy để đi làm, hiiii .Vậy mới hiểu được cha mẹ sinh mình ra vất vả ntn? và thấy thương mẹ nhiều hơn

14. Father's Dream

Father's Dream Thành viên chính thức

Mẹ nó mang bầu mà ko măm vào e ko đủ chất cho em bé đâu. chịu khó măm lại ảnh hưởng đến quá trình phát triển của bé

15. mẹ phát lộc

mẹ phát lộc Thành viên mới

Vì con thông minh, dù không muốn cũng cố gắng ăn mẹ nó ạ. Nghe nói ăn cá chép cũng khiến con rất thông mình.