Cần giúp: Đau tức ngực, giúp em với.

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi kikoshop, 22/1/2010.

1. kikoshop

kikoshop Baby fashion-VNXK

Chào các mẹ.
    Em thỉnh thoảng có bị đau tức ngực (thường bên trái, thỉnh thoảng cả bên phải), đôi khí có cảm giác nhoi nhói ở phần ngực trái, hôm qua em có đi khám ở bệnh viện ĐH Y HN, người ta chụp tim + phổi và làm cả điện tim nhưng kết quả hoàn toàn bình thường. Sau đó bác sỹ thông báo kết quả của em bình thường mà chẳng nói thêm gì cả. Hôm nay em thỉng thoảng vẫn bị đau, tức ngực. Như vậy là em bị làm sao nhỉ? Và cách khắc phục ntn ạ?

Tks.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kikoshop
    Đang tải...

2. mechip&tom

mechip&tom Thành viên tích cực

Thỉnh thoảng m cũng bị như bạn đấy, xã m là bác sỹ thì bảo là bị đau dây chằng . Hôm nọ bà ngoại chip cũng bị thế đau mất mấy ngày. nếu đã đi kiểm tra rồi thì cứ bình tĩnh thôi để theo dõi tiếp xem sao.
    Thân.

kikoshop thích bài này.
  3. trinhthanhbinh

trinhthanhbinh yêu chồng con

Theo như bạn kể thì bạn bị đau dây chằng thần kinh cơ hoành bạn ạ! Đó là một dạng của bệnh thấp khớp do ảnh hưởng của thời tiết. Nhất là mỗi khi thời tiết thay đổi bạn hay bị dau như vậy hơn đúng không?

kikoshop thích bài này.
  4. halethuy

halethuy Thành viên rất tích cực

Đau nhức mỏi cơ chứ không phải đau tim đâu mà bác sợ, bạn khắc phục bằng cách ngủ đúng tư thế nằm thẳng và gối đầu vừa phải, những người mới tập tạ hay tập chống đẩy mà tập nặng quá cũng bị như vậy đó,cách tốt nhất là giảm cường độ tập xuống,đi bộ hít thở nhẹ nhàng cũng là 1 cách tập tốt để giảm bị đau
    Và bạn nhớ bổ sung vitamin C trong nước hoa quả thường xuyên +uống sữa bò,dê,và sữa đậu nành thường xuyên,ăn rau xanh,các loại thịt gà,bò,cá...
    Còn việc đau cơ ngực mà đi kiểm tra không sao thì khỏi lo rồi còn gì!

kikoshop thích bài này.
  5. kikoshop

kikoshop Baby fashion-VNXK

Vâng, cảm ơn mọi người nhiều ạ. Em yên tâm rùi.