3 tháng đầu: Bác Sĩ Bảo Em Bị Lưu Thai. Các Mẹ Giúp Em Với

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi bui thuy, 5/5/2013.

1. i'm mother

i'm mother Thành viên mới

Ðề: có ai giống em ko?cứu em......................e nhờ mod ít hôm

e thay chi phai đến benh viện khám ngay đi. mang thai ma ra mau the k tôt đâu

Đang tải...

2. thiêntrang

thiêntrang Guest

Ở tinh ko biet the nao tot nhat là em đi taxi ra hà nội vào bệnh viện phụ sản trung ưong .......khám và nằm theo doi ra. Ngoài này khám cho yen tâm và có cách giữ tốt hơn em ah. ....trứoc chị cũng bị ra máu dọa xảy kéo dài 1 tuàn và phải năm yên bất động nhé ......uống thuốc giữ thai và theo dõi vì chị còn có vòng bị tụt vào trong cho nen cũng bị ảnh hưởng ......Chị cũng nhu em thôi cũng nghĩ là xảy và giữ được đến 29 tuần thì vỡ ối đi đẻ . Và chị nghĩ đúng là con cái do trời em ah .......chị sinh đựoc chau 1.2kg , trứoc khi sinh chị cũng xác định và bác sĩ còn nói khả năng sống chỉ đựoc 20-30% và nếu có sông thì cũng không hoàn thiện . Nhung đúng là ông trời không cươp đi niềm tin của chị con rai chị sinh xong vân khỏe mạnh và giờ cháu được 3 tuổi rồi như binh thừong các chau khác chỉ có mắt kém hơn phai deo kính thôi . Cho nen em phai binh tinh co gang ăn uống vào ......chi khuyên tot nhat la xuong dưoi này khám đi . Hoi chi vào phu san năm rat nhieu trừong hop nhu em và phai nam luon trong viẹn den luc dẻ đấy .......em cứ vào đấy mới thấy có rất nhiều người giống nhu em và nhiều trừong hop con vào đó nằm bao nhiêu lầne rồi cơ .....chu cu ở nhà mà lo nghĩ thì mệt lắm . Em phai lạc quan lên con cai do trời sinh em ah .

3. huyen91083

huyen91083 Bắt đầu nổi tiếng

Bạn nên đi khám xem sao, bác sỹ người ta có chuyên ngành chứ tụi mình cũng không biết khuyên bạn gì hơn. Chúc bạn khỏe

4. Saubenho

Saubenho Thành viên chính thức

Trường hợp của bạn có khả năng bị lưu thật đấy. Mình có đứa em họ cũng bị giống như chị kể, có thai 3 lần đều hỏng cả 3. Phải khám xét kịp thời, không để lâu được đâu, hại cả mẹ, cả con đấy bạn ạ.

5. gaotamthaihn

gaotamthaihn

chia sẻ với chị, mang thai vất vả thật, em cũng mang thai lần đầu chẳng có kinh nghiệm gì cả.

6. nkchit

nkchit Bắt đầu nổi tiếng

Nếu em ở hà tây nên đi taxi về hà nội, chị trước cũng bị dọa xảy cũng ra 1 ít máu thôi, chi uống thuốc an thai, tốt nhất em nên đến khám ở phòng khám chuyên khoa, trcs chị hay khám ở phòng khám ở vạn vạn phúc toàn các bác sỹ chuyên về sản khoa cua Phụ sản hà nội, làm ngoài họ cũng nhẹ nhành và thân thiện hơn, có trường hợp 8 tuần mới có tim thai mà, em lên google tìm phòng khám vạn vạn phúc nhé, nhiều mẹ khám ở đấy mà đông lắm em ạ

7. Me Phuong An

Me Phuong An Hotline An: 0988.559.189

Em phải đi khám ngay thôi, ra máu nhiều thế là bất thường rồi.

8. bui thuy

bui thuy Thành viên sắp chính thức

em cảm ơn các chị nhé.em chưa có kết quả chính thức nhưng em kể cho các chị, các chị xem như thế này hy vọng của con em có nhiều không nhé.
    ngày 5/5 sau khi ra máu em đi siêu âm thì kế quả là thế này:tử cung kích thước to,có h/a 1 túi thai, bờ túi thai tròn đều.ĐK : 20mm, chưa có phôi, tim thai,tuổi thai khoảng 6 tuần.
    nghỉ ngơi 1 ngày đến chiều 7/5 em lên viện 105 khám,sau khi siêu âm ông đầu tiên ông bảo túi thai ko có gì bất thường hình như có túi noãn(ko rõ vì máy rất mờ)nên em được giới thiệu xuống tầng khác siêu âm ông bác sĩ này hỏi tình trạng của em; em cũng trả lời thật là đi s.a người ta kết luận thai 7 tuần lưu, bị ra máu không đau bụng. sau đó ông s.a cho em và kết luận: có 1 túi thai, bờ ko tròn đều ĐK : 22mm thai 6 tuần +- 1 tuần tuổi, ko thấy âm vang thai => thai lưu
    và họ yêu cầu em nhập viện để phá nhưng em xin về vì thấy họ khám khá sơ sài
    đến ngày 9/4 em hết ra máu cục mà thi thoảng ra 1 ít màu nâu nâu đến giờ
    hôm nay 12/5 em xuống hà nội khám ở bv medlatec có 3 bs siêu âm cho em, người đầu tiên sau khi s.a ko thấy phôi và tim thai nên cũng kl khả năng thai lưu giới thiệu qua phòng s.a khác: ông bs này nhìn và bảo có túi noãn nhưng ko rõ lắm ko có tim thai, thế nên sau đó em lại được đưa qua siêu âm bằng đầu dò và có kết quả: tử cung kích thước tăng, có h/a 1 túi ối, GS= 25.9mm, bờ túi méo mó, phôi thai mảnh, chưa thấy tim thai đường kính 07mm, tăng âm.tương đương tuổi thai 7 tuần 6 ngày.theo dõi hình ảnh thai ngưng phát triển.
    với kích thước này và kết quả thì em thấy người ta nói với nhau là ko có khả quan lắm,
    như vậy ko biết liệu con em có hy vọng ko nữa em đang chờ kết quả xét nghiệm beta vì hôm nay em mới làm có 1 lần 48h sau em làm lại lần nữa để có kết quả chính xác.em vẫn hy vọng là do con em phát triển chậm các chị ạ.
    bình thường thì khoảng đầu tháng ngày 10 trở đi là em có kinh, nhưng vì thời gian cưới em kinh nguyệt ko đều nên em cũng ko để ý đến thành ra giờ em ko nhớ rõ ngày kinh cuối nữa.nhưng em áng chừng thì cũng khoảng 7 tuần ạ.

9. secondhand_shop

secondhand_shop Thành viên rất tích cực

ko bít chị chủ top thế nào rùi. đã đi khám chưa? lo lắng cho chị quá. phụ nữ mình khổ thật.

10. Linhxinh86

Linhxinh86 Thành viên nổi tiếng

Chủ top thế nào rồi bạn ơi? Trước tiên là chia sẻ với bạn, nhưng bạn đừng lo lắng quá, bình tĩnh và lạc quan lên, có khi lo nghĩ nhiều cũng ảnh hưởng đến con đấy.
    Mình cũng vừa bị sảy, mong lắm mới có, 2vc cưới hơn 1 năm rôi đợt vừa có thì lại bị sảy sớm, mình phát hiện ra do thử beta HCG cả 3 lần giảm cả 3, bs cũng kết luận sảy sớm, thai mình còn chưa vào tử cung cơ sau đấy thì thai tự ra, lúc ra thì ra máu đỏ, nhiều như kinh nguyệt hàng tháng kèm theo các cục hòn và chất nhầy nữa. Buồn lắm, nhưng vẫn phải lạc quan, tẩm bổ cho lại sức kiêng 3 tháng rồi lại tiếp tục thả vậy, hy vọng trời sẽ thương mình...
    Về phần bạn, mình nghĩ bạn nên vào viện phụ sản TW khám, chậm nhất 9 tuần thai có tim, nếu đến 9 tuần mà chưa có tim thai thì mới có thể kết luận là thai hòng bạn ạ nhưng còn xem kết quả beta HCG xem thế nào đã nhé, beta đã giảm thì chắc chắn là thai hỏng rồi, vì chu kỳ bạn không đều, lại không nhớ ngày đầu chu kỳ cuối là ngày nào nên khó xác định đc thời gian có bầu mà chỉ áng chừng vậy thôi, còn tùy thuộc bạn rụng trứng vào thời điểm nào nữa, nên đừng quá sốt ruột nhé.
    Nhà xa thì bạn nên nằm viện để theo dõi trong 1 tuần nếu có nguy cơ dọa sảy thì bs sẽ cho uống thuốc và nằm nghỉ ngơi cho ổn định. Mong tin tốt lành từ bạn !

11. bui thuy

vang em đang chờ kết quả beta hy vong lam chị a

12. bui thuy

beta giảm và em đi bỏ thai rồi ạ.cảm giác thật đáng sợ mọi người à

13. gaotamthaihn

gaotamthaihn

chia sẻ với chị nhé, chị cố gắng ăn uống và giũ sức khoẻ rồi con yêu lại sớm về với chị thôi ah.

14. má mì ^_^

má mì ^_^ Thành viên kỳ cựu

cảm giác này m hỉu, vì m cũng đã từng bị thai lưu >.<

15. trangiabaohd

trangiabaohd mẹ bé gia bảo

chia sẻ với chị chủ top nhé,chúc chị mau chóng bình phục.rồi hp xẽ nhanh đến với chị thôi
    chị chịu khó ăn uống tẩm bổ vào cho mau lại sức .

16. bui thuy

mọi việc cũng xong được mấy ngày rồi,em cố gắng tỏ ra ko buồn phiền,tỏ ra mạnh mẽ trước mọi người mặc dù trong lòng e vẫn còn suy nghĩ vẩn vơ đôi chút.em bi ra máu dần dần bị ra máu đen lúc đó thì lo lắng và sợ hãi.bản thân đâu muốn xảy ra nhưng đến giờ đôi lúc chị em lại trách ràng khi ra máu ko chịu nằm yên ở nhà còn đi lại nhiều(đi khám í) mà em nằm yên ở nhà mấy ngày vẫn ra máu và sau đó thì ra máu đen chứ ko hết hẳn.dì em trước làm bên trạm xá cũng bảo em đi khám lại vì khi ra máu như thế thường là triệu chứng của lưu để lâu có thể nhiễm trùng, 1 chị khác của em cũng bảo đây ko pải ra máu bình thường nữa mà nó bắt đầu đẩy ra dần như 1 chu kỳ kinh nguyệt.các bác sĩ cũng bảo vc em như vậy nên chồng em cũng lo lắng sợ ảnh hưởng sk của em sau ko có eb được nữa.còn chị e thì cứ bắt em nằm yên mặc kệ thế để chờ hết ra máu(nhưng ra càng nhiều lúc ra ít thì ra máu đen).từ lúc ng đầu tiên khám là thai có vấn đề yêu cầu xuống hn theo dõi thai lưu(ông bảo thai hỏng được khoảng 1 tuần)đến hôm đi khám lại khoảng thời gian như em kể trên.lần cuối cùng đi khám họ có S.a đầu dò và xét nghiệm beta giảm nhưng chị em nói cả mọi người bạn chị quen biết ở cả nc ngoài bảo trách em là ra máu còn đi nhiều và siêu âm đầu dò kiểu của chị ấy cứ như là do em đi khám nên cái thai mới hỏng.chứ ko pải do trước đó triệu chứng ra máu và các bs cũng đã chuẩn đoán là thai hỏng rồi í.các chị ở đây cũng có nhiều chị bị như em theo các chị thì có pải do khi ra máu em đi khám, siêu âm nên thai mới hỏng hay do thực sự cái thai đã hỏng rồi(nhiều lúc nghe chị em nói mà thấy hơi bực vì chị có pải ở trường hợp của em đâu vừa sợ con lưu thật mẹ nhiễm trùng thì vc e ko còn cơ hội làm bố làm mẹ nhưng lại vừa lo sợ bỏ oan con),dù chị có xót cho con em thì ko lẽ e ko thấy xót con,ko lẽ chị ko muốn con em mất còn em thì lại muốn con em mất?cũng biết là chị em joi sinh 3 đứa con rồi lúc em bị em thấy sợ và đau(sk em yếu em ko giỏi chịu đau như những người khác lúc bỏ con em đuối sức ko thở được và chân tay cứng đờ ko cử động được e ko biết nữa nhưng lúc đó em tưởng mình ko chịu nỗi được,bs pải cho em thở oxi và truyền chai j ấy và cả canxi em ko biết nữa vì lúc đó em quá mệt,mọi người pải xoa bóp tay 1 lúc em mới cử động lại được.)chị bảo rằng đau thế đã là gì chị còn sinh 3 đứa có sao đâu 3 đứa đều sinh mổ(híc em đúng là ko giỏi được như chị vì chỉ xây xước nhị em đã cảm giác đau rồi).quả thực để hỏng thai em có lỗi rất nhiều nhưng nghe chị em nói vậy em lại thấy nặng nề hơn.liệu có pải như chị nói khi bị ra máu em ko nên đi khám mà nên nằm yên ở nhà và chờ đợi?

17. cun.yeucuame

cun.yeucuame Thành viên rất tích cực

mẹ nó phải thật sự bình tĩnh, tâm lý của người mẹ thì khi nào cũng cố nuôi hi vọng, nhưng nếu đã khám kiểm tra nhiều nơi mà cho cùng một kết quả thì mẹ nó cũng phải tính đến phương án xấu nhất cho tư tưởng nó thoải mái hơn, việc quan trọng là mẹ nó cần phải nghỉ ngơi, giữ gìn sức khỏe, ăn uống bồi bổ để cơ thể sớm phục hồi, cũng cần có kế hoạch tốt nhất là khoảng 4-6 tháng mới nên có kế hoạch bầu lại, trong thời gian đó, mẹ nó đi tiêm mũi phòng cúm và mũi rubela đi, như vậy cũng đảm bảo sức khỏe cho mẹ nó và cho sức khỏe thai sản khi mang thai lại. chúc mẹ nó mọi điều tốt lành.

18. Siêu Thị Đồ Dùng

Siêu Thị Đồ Dùng Thành viên sắp chính thức

it, mẹ nó đi khám xem seo đúng là ra máu như vậy ko ổn tý nào

19. honganhdangphat

honganhdangphat con mèo chua chua

7 tuần mà vậy là thai lưu rùi bạn vì thường 7 tuần là có tay chân rùi nè bạn...nên ra bv và làm theo lời bs để tránh tình trạng sau này nhé...

20. bui thuy

e hỏng thai bỏ đc gần tháng rồi các chị ạ. nhưng e vẫn để topic nếu ai cần tìm hiểu thêm thì họ sẽ biết thêm chút ít.lần đó e và chị dâu chồng cùng bị hỏng thai 1 đợt, thai cùng được 7 đến 9 tuần cả