Làm sao để biết phân bé có bình thường ko.

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi bluestar26, 19/5/2008.

1. bluestar26

bluestar26 Thành viên rất tích cực

Bé nhà em đang tập ăn dặm . Em thấy bé đi phân có 2 màu lẫn nhau: màu vàng hoa cà hoa cải và màu xanh sẫm sền sệt . trong đó có xen ít sợi màu đen đen nhu sợi chỉ nhưng mà ít thôi . Ko biết có sao ko . Mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với . Thanks các mẹ nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bluestar26
    Đang tải...

2. in_dai_ca

in_dai_ca Mẹ Ỉn (83) con Ỉn (2007)

Mình nhớ có lần đọc sách thấy nói phân có màu đen là biểu hiện bé tiêu hoá ko tốt. Đó là do bé chưa tiêu hoá đc hết các chất. Để về đọc lại xem tn.

3. bqsonline

bqsonline Đủ quyền lập Họ

MÌnh có đọc ở đâu đó về vấn đề này, nhưng mình nhớ là ngta bảo fân thế là do hệ tiêu hoá của bé chưa tiêu hoá hết lượng thức ăn mà bạn cho bé ăn - chứ không fải do hệ tiêu hoá của bé chưa tốt

4. bluestar26

hichic mình chỉ sợ tiêu hoá của bé ko tốt thôi . mình lo quá

5. me3nhoc

me3nhoc Thành viên tích cực

Theo mình,
    - phân có mùi thối như bình thường, càng ăn dặm về sau sẽ càng thối nhưng mỗi bé ( hay mỗi chúng ta) đều có mùi đặc trưng khác nhau nên bạn nên ngửi một ngày như mọi ngày là OK.
    - Phân k nhớt hoặc k khác so với bãi liền kề trước, hoặc khác ít VD màu của thức ăn mà các bữa ăn khác nhau tạo nên.
    - Ăn dặm ăn ít một xem phản ứng của con thế nào, ăn liền 3 hôm 1 món xem phân có bình thường k, tiều hóa có hết k, tình trạng sống phân là do ăn nhiều quá con k tiêu hóa hết thì giảm bớt đi và cho liều men tiêu hóa
    - Nếu bị đi ngoài thì ninh cà rốt cho con, mình hay rang gạo cháy, hãm như hãm chè rồi cho con ụ
    Nhìn chung là kinh nghiệm sẽ đc tích lũy dần dần, cứ ăn chín u sôi là phương pháp đầu tiên phòng ngừa trong tình hình điên đảo nạy
    Chúc gia đình bạn mạnh khỏe, vui vẻ nhé

6. bluestar26

Thanks các mẹ nhé . Em mới làm mẹ lần đầu nên còn nhiều cái chưa có kinh nghiệm . Mỗi lân con ị đều phải "ngắm nghía " sản phẩm của con hihi. Em cũng tập cho con ăn dặm từ từ . trộm vía chưa bị phân sống nhưng thỉnh thoảng cứ có "rau răm" là lại lo

7. subin1308

subin1308 Thành viên chính thức

Truoc day minh cung vay do, ngay nao cung dua len ngam ngia roi hit hit, ngui ngui, riet roi bi loan mui luon. Ban thu cho be an it mot thoi va an nhung thu ma de tieu ay, thuong thi nhung thuc pham co mau cam,mau do thi de tieu hoa hon nhung thu co mau xanh. Mot so be se di ung voi mot vai loai thuc an nao do, ban ghi nho xem be khong tieu hoa duoc loai thuc an nao thi lan sau tranh ra ko cho be an nua. Noi nhu the chu minh cung van con dang lan lon trong mot cuoc cach mang nghien cuu ve nhung mon an cho con minh, no bieng an lam nen minh dau dau voi no khong it khi moi lan phai suy nghi xem hom nay cho no an mon gi dạy hehehe...