Xin góp ý về lựa chọn bệnh viện

Thảo luận trong 'Góp ý cho nhau' bởi thinhatk, 10/5/2013.

1. thinhatk

thinhatk Banned

Lần đầu vào forum em cũng ko biết post bài này vào đâu cả nên nếu sai box mong Mod bỏ quá cho ạ :D
    EM mới lập gia đình và cũng chưa va vấp chuyện sinh đẻ bao giờ :)! Vợ em có bầu được 4 tháng rồi mà em mới chỉ đi khám kiểm tra các kiểu tại phòng khám tư chứ chưa vào bệnh viện nào cả! Giờ em đang muốn tìm một bệnh viện có chất lượng chấp nhận được dịch vụ ổn và chi phí thì cũng không quá cao ! Các anh chị Đi trước có thể tư vấn giúp em với! Hiện em đang ở Đông ANh - HÀ Nội! EM xin chân thành cảm ơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thinhatk
    Đang tải...

2. bag121984

bag121984 Valy keo,tui xach gia re.

Ðề: Xin góp ý về lựa chọn bệnh viện

Đi khám thì nên theo bác sĩ mình định nhờ đỡ đẻ vào viện chỉ khi làm hồ sơ đăng ký đẻ thôi bạn ah, chứ vào viện khám qua loa mà thời gian chờ đợi thì lâu h đẻ cũng dễ nên tìm viện nào gần nhà xa quá người nhà đi chăm cũng vất vả có thể qua 108, phụ sản hà nội, phụ sản trung ương cũng ok

thinhatk thích bài này.
  3. thinhatk

thinhatk Banned

Vậy tại phụ sản TW thủ tục đăng ký đẻ có cần đăng ký từ bây giờ hay đến lúc gần sinh mới đăng ký vậy chị ( vợ em tháng 10 dl mơi sinh ) ?

4. ttnam99

ttnam99 Nam&Bi yêu thương

Phụ sản TW thì khoảng tháng thứ 7 đi đăng ký (hic cái này chị nhớ mang máng thôi em nên tham khảo thêm có phải không nhé vì hồi chị sinh có 1 anh bs đứng ra làm cho chị từ A - Z nên ko nhớ)
    Tùy theo đk kinh tế mỗi người. Nếu em có đk thì nên theo 1 bác sĩ sản khoa ở tại bệnh viện mình định đẻ để sau này nhờ bs cho yên tâm. Nếu em ở xa mà đk kinh tế không cho phép thì cũng chẳng sao. Cứ tầm tháng T7 vào làm hồ sơ đăng ký đẻ ở phụ sản TW rồi bác sĩ sẽ hẹn cụ thể lịch khám định kỳ.
    Chúc gd em hạnh phúc.

thinhatk thích bài này.
  5. thinhatk

thinhatk Banned

Dạ cảm ơn các chị nhiều ! Vậy chi phí nhờ bác sĩ rieng khoảng bao nhiêu vậy chị ?

6. vnxk.nsl

vnxk.nsl Thành viên kỳ cựu

Đông Anh thì cứ vào Đa Khoa Đức Giang cũng được, nếu đến mấy tháng cuối thấy thai bình thường thì cứ ở đấy, nếu có bất thường hoặc dấu hiệu khó sinh thì có thể chuyển sang các viện khác chuyên khoa hơn

thinhatk thích bài này.
  7. ttnam99

ttnam99 Nam&Bi yêu thương

chị nghĩ nếu vợ em chửa mạnh khỏe, ko có tiền sử bệnh tật gì thì em có thể yên tâm đăng ký cho vợ đẻ ở BV gần nhà cũng ok.
    Chị sinh con thứ 2 cách đây 4 năm rồi. Chi phí khám mỗi lần hồi đó cũng rẻ hơn bây giờ mà mỗi lần đến khám bs tư cũng khoảng 200k (tiền khám, xét nghiêm nc tiểu, siêu âm ... ). Ngoài ra là thuốc thang kèm theo. 4 lần đi siêu âm màu của bác Cường mỗi lần 250k nữa (giờ hình như 500k hay sao í) Nói chung tổng kết sau đợt chửa đẻ riêng chi phí khám của chị khoảng hơn chục triệu. Cũng tương đối xót nhưng mà chị cũng nhiều tuổi rồi nên cẩn thận vẫn hơn. Em tham khảo thêm nhé.

thinhatk thích bài này.
  8. thinhatk

thinhatk Banned

Vâng! Thanks chị nhé

EM nghe mọi người bảo cũng tầm hơn 10 triệu nhưng nghe em lo nếu đẻ mổ thì chắc cao lắm ( ở PSTW ) ?