Tranh luận: Các Mẹ Chọn Hãng Chuyển Phát Nhanh Nào?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi Mẹ yêu Mun, 19/1/2010.

1. Mẹ yêu Mun

Mẹ yêu Mun Bán sỉ Thời trang trẻ em

Chào các mẹ! Mình bán hàng online nên việc chọn Công ty CPN nào quả thực rất quan trọng! Có Công ty gọi điện tới nhân viên nghe máy đã làm mình mất cảm tình, chưa có được câu trả lời nhân viên đã cúp máy rụp, có công ty thì gọi hôm trước hôm sau mới tới!
    Mình mở topic này mong được các mẹ trao đổi nên sử dụng dich vụ của Công ty CPN nào nhanh chóng, hiệu quả và ko mua bực vào người!

Rất mong nhận đc ý kiến phản hồi từ các mẹ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ yêu Mun
    Đang tải...

2. haato2007

haato2007 Thành viên tập sự

Lúc trước em cũng bán hàng online, một thời gian trung thành với bưu điện, nhưng về sau có dịp dùng dịch vụ CPN của Tín Thành, thấy rất ok,gọi điện thì trong khoảng 1 giờ là có mặt trước nhà mình, nhận hàng rùi đem đi, mình chỉ tốn công gọi điện và chờ thôi mẹ Mun ạ:)

3. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

MÌnh thì ở bên cty kinh doanh, cũng hay gọi chuyển thư từ, tài liệu này nọ...bên mình dùng Hợp Nhất thấy cũng ok lắm.

4. Mẹ yêu Mun

Mình sử dụng dịch vụ của Tín Thành vài lần, nhưng ko hiểu do mình ko có duyên với hãng này hay sao, gọi 2 lần mới thấy tới, nhân viên trực đt cũng củ chuối nên mình ko sử dụng nữa
    Mình vừa thử gọi Thành Lộc, nghe đt thì thấy cũng đc nhưng phải chờ xem họ làm viêc thế nào nữa!

5. aloolavn

aloolavn Thành viên chính thức

chuyển phát nhanh Kiều Gia có vẻ ổn. Bên em chuyển nhiều lần đi cà mau, sơn la, sài gòn chưa thấy vấn đề gì

6. www.Changagoi.com

www.Changagoi.com Đủ quyền lập Họ

Hợp nhất đắt mẹ nó ah , hôm trước em chuyển mấy cái khung có hơn 3Kg lên thị trấn Vĩnh Yên Sơn La mà lấy tới gần 300 lận

hoangbinhvtp thích bài này.
  7. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

vậy à? thú thực mình cũng không để ý giá cả...vì xiền là công ty trả mà, cuối tháng thanh toán 1 lần nên cũng ko xem kỹ giá..he he:D

8. Mẹ yêu Mun

Mình tìm thấy trên lamchame hãng Vietmail, gọi thử rùi có vẻ cũng ổn các mẹ ạ!

9. Dr Brown

Dr Brown Thành viên rất tích cực

Các cty cpn thì chỉ nên dùng chuyển ở tp lớn thôi chứ còn đi tỉnh thì bác bưu điện EMS rẻ hơn, mỗi tội phải chạy ra bưu điện gửi

sularson thích bài này.
  10. mekhanhchi1510

mekhanhchi1510 Thành viên rất tích cực

Ko đâu bác ah. Tất cả trung tâm các tỉnh và tp giá đều như nhau cả. Chỉ có đi huyện hoặc xã bên em cộng 10% phụ phí xăng dầu thì vẫn rẻ hơn EMS thôi, mà các bác ko mất công chạy ra BĐ. Bên bưu điện họ cũng cộng phụ phí nếu các bác gửi đi huyện đấy. Các cty CPN cạnh tranh đc với bưu điện là vì thế, mà khách hàng dễ dàng khiếu nại thông tin ng nhận hơn bưu điện nữa.

11. www.tomcuaghe.com

www.tomcuaghe.com Bắt đầu nổi tiếng

E thì rất ít ùng CPN. Hôm trc nhận hàng of 1 mẹ chuyển từ SG ra-HN , mẹ đó dùng GNN nhưng em tởn đến già luôn
    Bình thường gửi hàng đi tỉnh cho các mẹ nhà em toàn ra bến xe gửi thẳng luôn. Gửi hàng như vậy thì ko có giấy tờ gì để làm chứng nhưng em chưa bao giờ gặp TH củ chuối nào cả. Các mẹ nhận đc hàng nhà em gửi qua cách này cũng hài lòng nữa.
    Còn nếu gửi hàng nhiều từ HN đi các tỉnh, thành phố = máy bay và từ SG ra HN số lượng từ 18kg trở lên thì em có 1 anh quen chuyên vận chuyển hàng từ Nội Bài về tận nhà và đầu nhận hàng trong SG cũng vậy, làm việc cũng ko cần giấy tờ gì nhưng uy tín lắm. Cũng chưa gặp mặt lần nào, em chỉ giao dịch qua đt thôi nhưng phí vừa thấp, họ lv đến nơi đến chốn.
    Mẹ nào có nhu cầu chuyển nhiều, muốn dùng dịch vụ như em thì PM em cho số đt of cả 2 đầu HN và SG nhe. Chỉ share thông tin cho các mẹ thui chứ ko hoa hồng % gì đâu :p

12. famtran

famtran XáchtaytừMỹ:01993.29 2.889

famtran thấy CPN chỉ tốt nhất tại khu vực có trụ sở thôi hà, ví du như famtran o tphcm thi CPN ổn, đúng giờ lắm thế nhưng CPN đi tỉnh hay các TP khác thì chậm, điều này fụ thuộc chuyến bay hay sao á

13. me ZINZON

me ZINZON Thành viên Hội Rắn

Tớ tín nhiệm CPN Tín Thành. Tớ gửi khoảng 30kg vào Vũng Tàu chỉ hết có 415K thôi, mà nhanh lắm, người nhận nhận được trong vòng 24h. Họ cũng có dịch vụ người mua thanh toán cước nên cũng tiện lắm

14. thatlongyeuanh

thatlongyeuanh Thành viên nổi tiếng

hix, e cũng dùng GNN 1 lần, cạch luôn ạ. Em gửi mất 1 tuần mới đến, mà nó lại còn gọi bạn e ra tận trụ sở nhận hàng chứ ko chuyển về nhà,nhận xong thì về nhà kiểm tra lại thấy cực kỳ bức xúc ạ. em gửi cho nó hộp phấn mẹ nó gửi cho, chính tay e niêm phong cực kỳ cẩn thận mà nó mở ra lại có rất nhiều vết móng tay trên đó, lại còn vỡ hết cả ra nữa chứ, em định gọi cho cái bên CPN đấy nhưng lúc đó tối nên gọi đến thì nó bảo"bọn e chỉ phụ trách kỹ thuật, chị gọi khiếu nại thì mai gọi" thế là điên luôn cái đầu, thôi coi như mình ngu dại 1 lần vậy.[-(

15. bo_tep

bo_tep Thành viên mới

mẹ này ạ, tớ chừa cái mặt mẹ này rồi ạ.
    em xin thưa với cả nhà là mẹ này làm ăn rất mất uy tín, cực kỳ chán luôn.

apolo.vnviayen thích.
  16. famtran

famtran XáchtaytừMỹ:01993.29 2.889

theo famtran thay gnn thì nhanh ở khu vực các quận trong tphcm, hà nội, hải phòng thôi còn 1 số tỉnh thì kinh khủng, hôm rồi gui CPN den huyện Dĩ An Bình dương từ quận gò vấp, hic 5 ngày van chưa tới nơi, gọi hỏi mãi hối mãi gói hàng mới bò đến nhà sau đúng 1 tuần lễ với lời giải thích khu vực này chưa có tuyến nên bán qua đối tác, mong thông cảm (nói thiệt mình chỉ muốn GNN làm đúng quy trình phát hàng như đã cam kết chứ sao mình biet duoc lai bị bán sang đối tác này đối tác kia.
    Famtran nghe nói khu vuc tỉnh thành gọi Tín Thành, c nào có số Tính Thành ở go vấp thì cho famtran nhé.

17. metomvajerry

metomvajerry Fragrances

Thông tin hay quá, mẹ nó share đi :p

18. Me2Con

Me2Con sieunhi.com.vn

Tớ thường chuyển SG - HN - SG nên thấy :

- chuyển HN - SG thì dùng của :

1. Đường sắt Việt Nam ổn lắm, nhất là với đơn hàng đến 20kg có 80k - 90k thôi mà 24h sau là tới, gửi các loại hàng cháy nổ cũng được nhé, vì chuyển bằng đường tàu hỏa mà, hôm nọ tớ gửi sơn màu vẽ vào sg, may có anh chuyển này không thì chít, mà nhân viên nhiệt tình, tin cậy: 04 3 822 1515 (lưu ý: Đường SG - HN lại mất 120k cho dưới 20kg, nếu là quần áo còn mất thêm 10k không hiểu vì sao)

2. Nếu đơn hàng nhẹ cân thì lại nên chuyển của TIT, nhân viên cũng nhiệt tình, tin cậy, và giá CPN hàng không nhưng khá ổn, rẻ hơn các hãng khác. Anh Thảo: 097 839 0861

- chuyển SG- HN thì chuyển của mẹ thienminh_mamy trên diễn đàn này là ok, nhân viên nhiệt tình, chu đáo, tin cậy, giá như giá thị trường. Em Hưng: 097 789 4141 . Chiều đi HN - SG thì nhân viên hơi lười nên tớ không ưng lắm

Kinh nghiệm đến giờ của tớ thế, các hãng khác tớ có thử qua hoặc nghe ngóng qua rồi, thấy kêu ca lắm nên miễn giới thiệu :D

Sửa lần cuối: 4/2/2010
  19. metomvajerry

metomvajerry Fragrances

Mẹ nó ơi, cái CPN TIT là ntn thế nhỉ, tớ chưa nghe thấy bao giờ :p.

20. Me2Con

Me2Con sieunhi.com.vn

TIT Express nhé, có hóa đơn VAT đàng hoàng. Khách của tớ chuyển hàng cho tớ bằng hãng này từ sg ra, xong tớ cứ thế dùng hãng này chuyển ngược lại, thấy ổn mà. Bạn có thể gọi anh Thảo theo số tớ đã ghi, nói họ đưa báo giá nhé. Tớ không có ăn % gì, chỉ là khách hàng của họ thôi đấy