Kinh nghiệm: Cách trị mụn cơm thế nào?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi suachua2006, 23/5/2013.

1. suachua2006

suachua2006 Thành viên nổi tiếng

Em đang bị mụn cơm ngay dưới mắt. Em thấy có người phải đi đốt, có cách nào khác để chữa k?
    Em cảm ơn các mẹ đã đọc bài.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi suachua2006
    Đang tải...

2. thuocmuoi

thuocmuoi Banned

Ðề: Cách trị mụn cơm thế nào?

Mụn cơm có nhiều cách dân gian lắm.
    Chữa mẹo thì như có đám ma họ rải tiền lấy tiền ý chấm vào mụn rồi đọc nhỏ "ông bà lấy hộ con..." hồi bé mình làm cách này là hôm sau bay.
    Còn đơn giản là bạn đi đốt laze là xong ngay.

3. suachua2006

em đang muốn hỏi có cách nào để cho mụn nó ra đi mà k cần tới đốt, em sợ cái khoản đốt ý lắm

4. oreipled

oreipled Thành viên tích cực

hóng, mình bị 1 cái khá rõ ở ngay trên cánh mũi, nhìn rất khó chịu mà lúc đầu tửng mụn bọc cậy lấy cậy để T T

5. hongtrang63

hongtrang63 Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng đang tìm cách đây,chắc chỉ có đi đốt thôi .

6. suachua2006

chị họ em đi đốt, da không được đẹp như cũ nên em muốn tìm cách nào cho nó lặn chứ k muốn đốt

7. Nhung.tm185

Nhung.tm185 Mẹ Mỳ Tôm

ngày xưa em bị cái mụn cơm dưới mắt, em chữa mẹo nhưng ko khỏi, rùi em lấy kim khẩy khẩy nhẹ vào, rùi lấy nhựa lô hội chấm chấm lên. Nhựa lô hội làm se khít mụn, cứ làm như thế khoảng 1 tuần thì em khỏi, bây h nghĩ lại mà vẫn thấy sợ, vì hồi đó em dùng kim cứ thấy nhói nhói mắt í, chỉ sợ bị mù thôi. Tất nhiên là em khuyên các chị ko nên thử cách này của em, đến em còn thấy sợ nữa là.
    Bị mụn cơm bây h em thấy mọi người đi đốt là khỏi đấy ạ

8. chacahungquy

chacahungquy www.anngonnhatrang.com

Mụn này là do tuyến mồ hôi gây ra đó bạn.

Bạn phải đi đốt lazer thôi. Giá cũng khá rẻ mà. 200k/lần đốt khoảng 20 thương tổn.

:)

9. me_tommytran

me_tommytran Thành viên rất tích cực

Lần trc t cũng đốt 1 cái ở ngón tay rùi. Cứ tưởng nó hết hẳn, ai dè 1 thời gian sau lại nọc lên đúng chỗ đó. Sau đó khoảng 3năm thì tự hết lúc nào ko rõ. Bi h t lại có 1cái khác, hic, kệ nó thôi bạn ạ

10. sansan37

sansan37 Bắt đầu tích cực

em cg co vai cai o mi mat ma so ko dam dot! e nghe dua ban noi co loai thuoc boi se khoi, e dang nho hoi ma chua co thong tin, hix

11. phuonglien_11905

phuonglien_11905 Bắt đầu tích cực

bạn có thể sư dụng tinh dầu thù đủ kết hợp với thầu dầu tuy nhiên cách này ko nhanh chỉ hiệu quả sau 1 tháng sử dụng nhưng an toàn
    ngoài ra còn các biện pháp như:
    1. Cây hoàng liên

Cây hoàng liên có kháng khuẩn, kháng nấm.

Điều trị mụn cóc thường được thực hiện, nước trái cây tươi. Để làm điều này, lá, thân và rễ của cây được rửa sạch, nghiền trong một máy xay thịt, và siết chặt nước qua vải. Nó được đặt trong một chai tối và đóng dấu. Một tuần sau, và sẽ lên men nước trái cây phù hợp để sử dụng. Thu hoạch thuốc tháng năm hoặc mùa thu

Nước ép từ cây hoàng liên tốt để điều trị mụn cóc trên tay. Áp dụng nó cho ba lần một ngày, điều trị kem da lành xung quanh.

tuy nhiên khi dùng hãy thật cẩn thận vì nó dễ bị bỏng

2. Tỏi

Đây là một kháng sinh phổ biến của một phổ rộng các hành động. Sử dụng hiệu ứng diệt khuẩn của tỏi, tổ chức điều trị mụn cóc trên chân của một trong những loại khó khăn nhất của bệnh.

3. Axit axetic hoặc dấm tốt nhất là dấm táo

Với giấm điều trị có thể cho mụn cóc trên bàn chân, bàn tay, cơ thể, nhưng không phải trên khuôn mặt.

4. Dầu nguyên chất

Hầu hết sử dụng dầu cây trà. Nhưng có những công thức nấu ăn với dầu của cam, cam bergamot, arborvitae vv Điều trị mụn cóc loại tinh dầu - một trong những lành tính nhất. Cần thiết nhiều lần trong ngày, chà bơ vào khiếm khuyết. Sau một thời gian, các mụn cóc chính nó nên đi ra bởi các gốc.

Ngoài các công cụ trên được sử dụng rộng rãi các loại rau tươi và trái cây (như khoai tây nguyên và táo chua), phấn, hành tây.
    Chuẩn bị cho việc điều trị mụn cóc

nếu ko bạn có thê sử dụng thuốc:Salicylic acid

Mụn cóc thường điều trị bắt đầu bằng thuốc axit salicylic. Họ có giá rẻ, thực tế không có đau đớn và có hiệu suất trung bình. Nhược điểm - thời gian điều trị dài, cần phải tuân thủ đúng hướng dẫn.

Cơ chế hđ: mô mụn cóc mềm, một kích thích da tăng cường khả năng miễn dịch nhỏ tại địa phương. Nó không được khuyến cáo để điều trị mụn trên cơ thể với một khu vực tổn thương lớn.

Salicylic acid được sử dụng ở nồng độ 5-60 phần trăm.

Mụn cóc điều trị bằng Salicylic acid . Sau một ngày bôi. Lớp biểu bì đc làm mềm. Sau đó dán keo lại. Sau một hoặc hai ngày, lặp lại các thủ tục. Cải thiện có thể xảy ra trong vài tuần hoặc vài tháng.

Trong số các tác dụng phụ viêm da tiếp xúc thường được quan sát. Trẻ em điều trị mụn cóc có thể kèm theo nhiễm độc chung do sự hấp thụ trong cơ thể của axit salicylic.

Salicylic acid thuộc về một nhóm các keratolytics. Các loại thuốc khác trong nhóm này:

Superchistotelo;
    Ferezol;
    Kollomak vv

Axit axetic có thể được sử dụng ở dạng tinh khiết nhưng có thể được bao gồm trong công thức nấu ăn khác.

12. chuotnhat07

chuotnhat07 Bắt đầu nổi tiếng

Điều trị mụn cóc bằng giấm táo như nào hả bạn?tớ có bình giấm táo to đùng mà ko biết cách dùng

13. suachua2006

nếu tìm được thuốc thì bảo mình với, sợ đốt lắm ấy các mẹ ạ (em nhát gan lắm), còn cách dùng kim xử lý thì cũng ghê :(

14. suachua2006

em hỏi mụn cơm mà xuất hiện cả mụn cóc thế này :D

15. chuotnhat07

Mụn cơm, mụn cóc là tên gọi ở các địa phương khác nhau nhưng nó vẫn là 1 nhé.
    Giống như gọi là heo, lợn vẫn là 1 con

16. phuonglien_11905

phuonglien_11905 Bắt đầu tích cực

tốt nhẩt là axit axetic bạn ah
    axit axetic được áp dụng cho các mụn cóc với một nhúm nhỏ bông 1-2 lần một ngày. Khi một lượng nhỏ của mụn cóc phục hồi xảy ra trong vòng 7 ngày.

Trong điều trị mụn cóc lớn được sử dụng hỗn hợp bột, và axit axetic trong một tỷ lệ 0,5 muỗng cà phê axit và 1 muỗng cà phê bột​​. Điều trị như sau: thạch cao cắt một hình vuông nhỏ với một lỗ ở giữa, lỗ có kích thước của các mụn cóc. Băng keo do đó chuẩn bị được gắn vào vị trí xung quanh các mụn cóc và mụn cóc chính nó trong một cái hố và được áp dụng cho hỗn hợp bột axit axetic. Sau đó được dán trên đầu trang của một hình vuông vững chắc của thạch cao chất kết dính. Thủ tục này nên được theo sau vào buổi tối và buổi sáng gắn bó thạch cao được lấy ra.

Mụn cóc lớn sẽ giảm trong 7-10 ngày, và nhỏ - vào ngày thứ ba. Sau đó, bạn phải làm sạch các nơi, nơi sẹo mụn thì dùng nước ép tỏi cho thêm 3 ngày nữa.

thuốc cũng có bạn ah nh loại nữa là đằng khác nhưng ko phải ai cũng hợp có ng dùng cái này thì mụn xẹp nhưng có nh dùng lại ko xẹp tuy từng cơ địa mỗi ng nói chung phải thử mới bít bạn ah

chuotnhat07 thích bài này.
  17. suachua2006

mụn cơm là mụn nhỏ, không đau, màu da (kiểu da bị sần lên ấy). em là mụn nhỏ xíu thôi

chuotnhat07 thích bài này.
  18. chuotnhat07

À, trên phố thuốc bắc ý, có bán miếng dán mụn cơm, cũng kiểu bó thuốc vào chỗ mụn, ko bít có được ko.
    Cái công thức của bạn hơi phức tạp nhỉ, có cách nào dễ hơn ko vậy?

19. chuotnhat07

Úi, của chị ban đầu nhỏ xíu như đầu tăm, nhưng mình cứ cạy cục, nên giờ nó to bằng hạt đậu xanh rồi, nhìn khó chịu lắm

20. nana196

nana196

mình cũng có 1 cái dưới cằm, bạn chủ top đã có cách nào chưa?chỉ mình với nhé