Vấn đề khác: Phản hồi về nick Bigwill

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi hoa_huongduongnho, 24/5/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Mẹ Hà Vi_2004

Mẹ Hà Vi_2004 0983.07.0983

Ðề: Phản hồi về nick Bigwill

Mình vừa ck 1M tiền bát họ 10 cho bạn gio thu 5 hanh phuc.
    Bạn vào xác nhận cho tớ nhé!

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

giothu5-hanhphuc thích bài này.
  2. Jolie&Pit

Jolie&Pit Bắt đầu nổi tiếng

Đồng ý với điều kiện mẹhavi_2004 vào xác nhận khoản 2tr của bát 9 vì tất cả mọi ng đã ck cho Bigwill chứ không chuyển trực tiếp cho mehavi_2004.
    Và khoản của menhim2007 phải có sự xác nhận của menhim2007 là sẽ ck cho chị Hulila hay ck trực tiếp cho Jolie&Pit.

HuLiLaBig.will thích.
  3. Little.xu

Little.xu Bắt đầu nổi tiếng

Em đồng ý với bản cam kết cho bát họ nhà em: yêu cầu ghi rõ. còn thiếu bao tiền, lịch. đóng họ từng. đợt ttheo bát họ như. em đã. công bố. ở mục đối chất

kenwantut, HuLiLaBig.will thích.
  4. Big.will

Big.will Thành viên đạt chuẩn

Cam ơn em. chị sẽ cập nhật lich thanh khoản trong bản cam kết để gửi em xem lại. Thanks.

5. Bống_Xinh

Bống_Xinh Guest

Chị làm 1 bản cảm kết tương tự như trên đối với trường hợp của em, rồi gửi cho em càng sớm càng tốt nhé. Em có thể qua chỗ chị lấy, tks chị!

HuLiLaBig.will thích.
  6. giothu5-hanhphuc

giothu5-hanhphuc Thành viên kỳ cựu

Mình xác nhận đã nhận 1M tiền bát 10 BW từ Mẹ Hà Vi_2004.

Mẹ Hà Vi_2004 thích bài này.
  7. Big.will

@ Little.xu & Bống_xinh: Chị đã email bản cam kết cho hai em. Các em check email giúp chị. Các em xem nếu cần thêm hay thay đổi thông tin gì và báo chị để chị sớm gửi lại cam kết cho 2 em nhé. Cảm ơn 2 em.

Little.xu thích bài này.
  8. Big.will

Menhim2007 xác nhận hộ chị, em có thể ck cho chị Huli để chị ấy gộp các bạn khác nữa ck cho Joli hoặc có thể ck thẳng cho Jolie cũng được. Nếu em ck cho Jolie em xác nhận lại để chị Huli là cầu nối của bát 6 sẽ trừ xuất của chị đi nhé. Cảm ơn em.

9. Big.will

Em cập nhật với Mod: Hôm nay (10/6/2013) em đã thanh toán số tiền 15.000.000VND (mười lăm triệu đồng) cho hunghuyen8687.

Thanks.

10. HuLiLa

HuLiLa Thành viên rất tích cực

Tôi xác nhận đã nhận được 1 tr tiền bát họ 10 của Mẹ Hà Vi_2004 chuyển khoản.
    Cảm ơn em!

11. Little.xu

Little.xu Bắt đầu nổi tiếng

Em đã nhận đc số tiền 1tr của Me Hà Vi 2004 ck trả rồi ạ

12. menhim2007

menhim2007 Thành viên kỳ cựu

c ơi vậy e ck thẳng cho jolie nhé! vì e và nó cũng hay gặp nhau, chứ c Huyền thì ko mấy khi gặp

13. kenwantut

kenwantut Thành viên rất tích cực

tớ đã nhận đc 1tr nàng ck rùi nhé!thanks

14. hoa_huongduongnho

hoa_huongduongnho Thành viên rất tích cực

TÔI XIN ĐƯỢC ĐƯA RA Ý KIẾN CỦA MÌNH VỀ VÂN ĐỀ NÀY
    Tôi hôm nay đã nhận được 19 triệu do em gái Hà trả. Nếu vì cá nhân, tôi cũng không cần thiết phải lên tiếng. Nhưng tôi vẫn muốn chia xẻ để tất cả nhà nhìn lại.
    He he, xảy miệng là bị bắt bài, chuẩn không cần chỉnh. Đây là ngôn từ diễn đạt thiếu chuẩn xác của tôi. Tôi xin nhận lỗi này. Tuy nhiên, nội dung bản cam kết chỉ phản ánh đúng sự việc.
    Cảm ơn Mod về đề nghị này. Thực tế đây cũng là ngôn từ Ms Hà lo ngại vì trách nhiệm phải gánh vác khi nhận nó. Nhưng mọi việc sẽ dễ giải quyết hơn nếu trực tiếp làm việc. Việc Ms Hà lấy lý do không đồng ý bản cam kết vơi 18 thành viên này để xuống Hà Nội. Vậy các bạn khác vẫn đang tin tưởng Ms Hà và tạo điều kiện cho Ms Hà nhất cũng không phải ký ạ. Ms Hà sẽ ký riêng với họ không cần sự chứng kiến của luật sư. Nhưng họ vẫn cần Ms Hà ký nhận. Vậy Ms Hà vẫn cần phải làm việc và ký giấy tờ chính thức chứ không chỉ trao đổi trên này.
    Quan điểm của tôi đây là sự né tránh tạm thời, trì hoãn và không tôn trọng chúng tôi sau 3 lần gia hạn. Nếu muốn dụ Ms Hà xuống gây bất lợi cho Ms Hà (đánh, ép ký giấy tờ), chúng tôi có cần gửi văn bản cho Ms Hà xem trước hay không? Điều này chắc Mod và mọi người đều rõ thành ý của chúng tôi
    Bạn là người lớn không phải trẻ con, trẻ con hành động đôi khi bộc phát, thiếu suy nghĩ. Người lớn mà có trình độ như bạn, hành động luôn suy nghĩ chín chắn. So sánh thế này là quá khập khiễng.
    Văn bản này tôi không đủ trình độ để làm thưa bạn, tôi không phải dân văn phòng nên việc này cũng không đem ra mổ xẻ. Cái chốt lại trong bản cam kết như tôi đã nói ở trên. Quan trọng nhất là bạn cam kết:
    - Số tiền của từng người
    - Thời gian trả cụ thể
    - Người được nhận tiền.
    Các nội dung trình bày chỉ mang tính hình thức, văn bản nếu bên Ms Hà thanh toán đúng và đủ, không có yếu tố thể gây bất lợi cho Ms Hà.

Trừ trường hợp Ms Hà có ý không thực hiện đúng các điều trên nên mới suy nghĩ lách câu từ để tránh trách nhiệm trong trường hợp không tiến hành thanh toán hoặc thanh toán sai hẹn, kéo dài thời gian.
    Với văn bản này xin phép được lạm bàn ở đấy các mẹ đừng chê cười.
    Ms Hà quá khôn ngoan khi chuyển từ tính chất sự việc là cầm tiền hụi họ (đúng bản chất của sự việc- là hành vi mang tính chất hình sự-khi Ms Hà không thanh toán ) sang thành văn bản mang tính chất dân sự (là thỏa thuận nhận cầm tiền được sự chấp thuận của mọi người dù đó là tiền họ- việc này đồng nghĩa cá nhân Ms Hà có thể nhận nợ nhưng ràng buộc về thanh toán giảm nhẹ, thậm chí để đòi tiền kiểu này thì cứ chờ đấy, đưa nhau ra tòa án dân sự thì để giải quyết theo đúng trình tự cũng mất từ 1- 1,5 năm, sau đấy đòi tiền còn chờ khả năng của đối tượng.
    Lưu ý : Bản cam kết trên giản lược hoàn toàn việc nhận tiền họ của các bát họ khác và đặc biệt hành động di dời khỏi nơi cư trú tránh mặt không liên lạc với tất cả mọi người kèm theo tất cả những gì sắp đặt sẵn như tôi đã nêu tại #1 topic này làm ảnh hưởng đến công việc và tâm lý của rất nhiều người ( hành động hiện đang được ghi nhận có ý định bỏ trốn rồi phục thiện quay về có lẽ là chuẩn hơn).

Tôi không hiểu sao phiếm đàm của tôi và các mẹ trong một topic lại thành nội dung của thư nặc danh nhỉ? Bạn nào thấy hay mà copy lại hay sao? Và ai là người dọa đánh Ms Hà khi tất cả đều mong gặp trực tiếp Ms Hà để giải quyết sự việc dứt điểm? Chẳng ai dại mà chặn đường đi của mình. Tôi phân tích ở góc độ cá nhân nên không đưa ra kết luận . Mời các mẹ cho ý kiến.
    Tôi trích dẫn nguyên đoạn phiếm đàm đấy trong topic nay tại trang 8
    http://www.lamchame.com/forum/showt...c-Thanh-Trì-biết-địa-chỉ-nhà-con-này-ko/page8

15. Dạy Thanh Nhạc

Dạy Thanh Nhạc www.thanhnhac.vn

Bigwill: tôi không đồng ý với phương án bạn đưa ra
    1. Trong suốt 2 năm qua, số tiền bạn vay của tôi chia làm nhiều lần, khi cộng lại thì ra con số lớn, mỗi lần vài triệu đến vài chục triệu, nên chính bạn cũng không nhớ chính xác, đừng nói đó là tiền lãi để lạc hướng mọi người (tôi vẫn giữ từng loại giấy tờ). Bạn không phải trẻ con mà bảo tôi ép bạn viết giấy vay nợ. Bạn nói với tôi tháng 1.2.3 người mua mảnh đất 2,5 tỉ của bạn sẽ trả tiền bạn nốt và bạn trả cho tôi.

2. Tôi đã cho bạn thời hạn 8 tháng để trả hết số tiền trên mà không tính lãi 1 đồng => tôi Không chấp nhận phương án trả vào tháng 11. Và không chấp nhận bớt 1 đồng.
    Mong bạn sớm hoàn thành!

16. TM.Store

TM.Store Mua hàng tại kho

Cảm ơn em, anh đã nhận được 1 triệu tiền họ bát 10 từ Mẹ Hà Vi_2004 trả, còn 2 triệu nữa Bigwill hẹn sẽ thanh toán với nội dung như sau:

\

-->> em Đỗ. T. N. Hà nghĩ gì khi viết những dòng này Pm riêng cho mình? phải chăng em nghĩ chỉ có em là người gặp hoàn cảnh khó khăn? >> nếu em khó khăn 1 thì anh khó gấp 10 nhưng không bao giờ anh bán rẻ danh dự mình như vậy!

>>Nếu đã biết có ngày hôm nay thì đừng làm... đằng này theo thiển ý của anh đủ thấy em có tất cả sự thông minh táo bạo để làm những việc kể trên cả kể việc kêu khóc than thở này nọ...

>>công việc trước đây của em làm tại Đại sứ quán Mỹ là ước ao của bao người, với công việc ổn định thu nhập ổn định >> nó đã từng là cái khiên che chắn khiến bao người tin tưởng cho em vay tiền.

Nói tóm lại từ ngày gặp em cho đến lúc chơi bát họ nhà em anh vẫn "Kết" em nhưng cái kết cục này nó không có hậu.

P/s: Anh đã PM cho em số TK ngân hàng VCB để em chuyển trả lại số tiền 2 triệu mà anh đã góp trong bát họ 10 vào ngày mai theo như yêu cầu của anh mà em đã cam kết. Khi nhận được tiền anh sẽ xác nhận cho em trên mục đối chất tại diễn đàn LCM.

17. ngocanh_jiro

ngocanh_jiro Đủ quyền lập Họ

Ngày hqua m10/6 em đã nhận được 1tr của mẹ Hà Vi ck tiền họ bát 10.thnks c

18. ngocanh_jiro

ngocanh_jiro Đủ quyền lập Họ

Htrc chị Hà hẹn em m10 khi mẹ Hà Vi chuyển tiền bát 10, c cũng sẽ chuyển cho em .Em chưa nhận được, hnay chị ck luôn để em dứt điểm bát họ này chị nhé

TM.Store thích bài này.
  19. Dạy Thanh Nhạc

Dạy Thanh Nhạc www.thanhnhac.vn

Cảm ơn bimbim. Bản thân mình không thích đôi co và cũng không có nhiều thời gian online để theo dõi sự việc, và hiện tại bigwill không hợp tác theo đúng tinh thần thỏa thuận thì mình xin hứa danh dự là mình sẽ đưa vụ việc ra pháp luật.

1------------------
    @ Mọi người và bigwill tiện theo dõi:
    Đây là thời điểm và số tiền mà bigwill vay tiền của tôi, những lần này đều giữ giấy tờ
    09/12/2011: 26,7 triệu
    31/12/2011: 27 triệu
    15/01/2012: 25 triệu
    10/2/2012: 32,6 triệu
    05/04/2012: 15 triệu
    10/4/2012: 46 triệu
    13/6/2012: 15 triệu

Sau khi trả 1 vài khoản nho nhỏ, Tính đến 19/12/2012 thì số tiền còn nợ là 175 triệu.
    Bigwill xin khất và xin thanh toán làm 3 đợt: 10/01/2013, 30/02/2013 và 30/03/2013.

20. hunghuyen8687

hunghuyen8687 Zon Zỏn Zòn Zon

Em xin xác nhận thông tin này ạ. Em cảm ơn chị

mb_bi_3b thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.