Ai béo thì vào đây

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi thuyph, 17/3/2006.

1. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Ơ tôi tưởng bà vẫn trong hội này từ xưa chứ, đã ra hồi nào đâu mà lại vào đăng ký lại thế hehehe.

Đang tải...

2. MeTyNi

MeTyNi Thành viên tập sự

hix..hix.. MeTyNi chưa sanh em bé này nhưng mà chỉ cao 1m53 mà đã nặng 52kg rồi chỉ mới cấn bầu có 2 tháng à hix..hix..hông dám nghĩ là sanh xong sẽ thế nào nưa.......chắc thành gấu mẹ luôn quá

3. Billkute's

Billkute's Xuất khẩu lao động

Tớ sinh được 6tháng rùi mà vẫn 65kg thì làm thế nào nhỉ các mẹ có bí quyết gì không,giúp tớ với hu hu....

4. mimititi

mimititi Thành viên mới

cho em gia nhập với em sanh con đc 14 tháng rồi bây giờ 56kg em định mua thuốc Reductilit uống có mẹ nào dùng thuốc này rồi tư vấn cho em với nhé em cám ơn nhiều

5. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Các mẹ béo đã có mẹ nào sử dụng Cambridge Diet ko, cho ý kiến với! Tớ đang định dùng đây! Hic hic

6. huongpvb

huongpvb Thành viên sắp chính thức

Ô con gái mẹ nó mới vài tháng mà đã muốn diet rùi à ? Tớ con trai gần 11 tháng mà vẫn ú í đây nè, muốn nó bú mẹ thêm tí để tăng đề kháng! Chỉ số kinh dị nhé: 1m63, 70kg, cái gọi là waist của tớ hình như bi h không đúng nghĩa nữa, ặc ặc!! tớ nặng hơn ox tới gần 10 kg!:(
    Hôm qua tớ đi bơi và đi bộ cũng thấy có vẻ nhẹ nhàng hơn, đi về ăn có nửa bát cơm, đêm qua cu tí nhà tớ mãi chả ngủ nổi vì ti mẹ mãi mà chả có một giọt sữa nào, nghĩ cũng thấy thương con quá nhưng béo thì xấu, yếu, mà hè lại sắp tới rùi!:( Nhưng chắc phải sớm cai cho thon thả thôi.

7. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Ặc ặc, câu này chả đúng tí nào với tớ cả.

8. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

Trước kia mình cũng tham gia hội này,còn giờ thì đã rút và khi nào sinh tập 2 thì lại vào tiếp vì mình nhanh tăng cân kinh khủng:cool:

Tớ sinh em bé xong và cho đến khi bé 1.5t, mẹ cao 1.50m nặng từ 55-58kg,, mọi người kô tưởng tượng nổi là tại sao tớ lại béo thế, bắt đầu từ 2t tớ về moir so với ngày xưa, tất tật quần áo thời con gái tờ mặc được hết nhưng lại tiếc vì cho hết rồi máy cái đắt và đẹp giữ lại làm kỷ niệm, rát vui là hôm rồi tớ dọn dẹp thử và OK, ngon:yawinkle:

Bí quyết của tớ cũng kô có gì phức tạp, ăn ít dần dần, ăn sáng bình thường, trưa ăn 1/3-1/3 bát cơm (rất ít cơm) và nhiều rau, thịt cá, tối cũng ăn 1/3 bát cơm, ăn nhiều canh, rau, hoa quả. Mỗi tháng tớ giảm được từ 1.5-2kg, cơ thể kô mệt mỏi vì lượng thức ăn tớ tống vào dạ dày vẫn đều dặn và nhiều :D, dù con đã gần 2 t trông tớ vẫn như người mới sinh thế ròi ngày qua ngày tớ đã giảm 10kg trong vòng 6 tháng. sau đó thì OK ăn bình thường mỗi bữa ăn trở lại 1 bát con hoặc hơn và duy trì ở mức 46-47kg, dạo này đi ăn nhiều với lại tẩm bổ ăn vặt hơi ác nó đã lên 48.5kg rồi, từ hôm qua tớ lại bắt đầu chiến dịch bữa tối 1/2 bát cơm và rau, hè rồi mình kô muốn nặng nề, với lại có có cái mẹt tròn như bánh rán, béo phát là trông tròn vo mà cái mẹt thể hiện rõ nhất, chán như con cockroach :oops::cry:

Các chị ở cơ quan tớ thì tấm tắc bái phục tớ là em siêu thật, tưởng kô thể giảm được thế mà về mo nhanh thế =D> không thể diễn tả tớ tự hào thế nào;), mấy bác đầu phố cũng hỏi mẹ tớ là mẹ thằng Táo có uống thuốc hay gì không mà giảm cân siêu thế, giỏi thật thật giỏi :tonqe::wave

Thôi tớ kô ngủ quên trên chiến thắng nữa, nhớ tối nay chỉ ăn rau và tí cơm thôi, thèm quá thì ăn cơm thừa của con cho nó đỡ lãng phí, khổ tối qua, tớ ăn 1 bát cơm với canh rau ngót với cà pháo mẹ tớ làm, ôi ngon kinh khủng thế rồi fải tạm gác lại, làm 1 bát rau ngót rồi ăn cùng con, xì xụp vừa ăn rau vừa uống nước vừa ăn xoài, ăn dưa hấu 1 lúc cũng thấy là no quá rồi, lúc ăn hết bát cơm tưởng chừng kô thể cưỡng lại được vì sao mà ăn cà với cơm lại ngon thế chứ.

9. titom

titom Thành viên tập sự

Chưa ai tăng nhiều như tui đây không. Mang bầu tăng 21cân tức lên bàn mổ là 70cân bây giờ con mấy tháng rồi vẫn 63cân đây chán quá.........

10. chipaoe

chipaoe Thành viên kỳ cựu

hi` ,em sinh con đc 5 tháng rồi mà vẫn tăng 19kg so với hồi chưa có bầu,70kg phong độ đỉnh cao .định cai sữa xong tham gia khóa giảm béo ở Linh beauty .ko bít đã mẹ nào chuột bạch chưa ? truyền đạt kinh nghiệm cho em với

11. chipaoe

chipaoe Thành viên kỳ cựu

oài ,trang này bị lãng wen lâu wa nhỉ ,ko ai béo nữa à

12. me_cun _bong

me_cun _bong Thành viên mới

Mẹ KIM CHI có mẹo j mà hay wa vậy . Mách cho em bí quyết với ... Con em cũng được tưổi rưỡi rùi mà em cung chẳng giảm đc ti cân nào cả . HU hu .. 1m61 ma nặng 66kg . Mất tự tin wa

13. me_cun _bong

Nếu có thì bác cho em một bản với .Thank bác trước nhé!

14. ocyeucuame

ocyeucuame chuaviemlotuyen.com

Form của em giống y chang mẹ cún bông đấy.

15. me_cun _bong

Bây giờ e cũng đang chiến dịch giảm béo đây . Đi đâu cũng bị chê là béo buồn wa đi mất . Chẳng bít ngày nào tháng nao em mới trở lại thời con gái đay . Chỉ bít quyết tam thui

16. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Thông báo mí các mẹ cùng hoàn cảnh, tớ giảm đc 5kg. Tức là từ 74kg xuống 69kg. Không có bí quyết bí queo gì cả . Sáng tớ chỉ làm 1 cốc ngũ cốc ăn kiêng (gói mua sẵn ở siêu thị). Trưa và tối mỗi bữa nhiều lắm chỉ dám ăn 1,5 bát cơm. Vẫn cho con bú, nên không dám sử dụng các loại sản phẩm hỗ trợ giảm cân. Bây giờ mỗi ngày bơm sữa ra bình cho con 3 lần, mỗi lần 150ml, có phải cái này cũng làm mình ngót đi ko nhỉ ?

Tớ vẫn còn khoảng 10kg để giảm trở về form cũ. Không biết có làm được ko? Con đường trước mắt thật là gian nan!

Mẹ nào có hứng thú đi bơi cùng tớ không? Bơi ở bể ASEAN ở Chùa Bộc í! Sạch sẽ và không đông tí nào!

Sửa lần cuối: 27/5/2008
  17. Mẹ Bống xinh

Mẹ Bống xinh 0383199530

Tớ cũng sinh bé đc 18 tháng rồi mà chưa ngót đc cân nào. Hiện vẫn thừa 8kg so với lúc trước khi có bé thứ hai. Từ khi đi làm đến nay thì thấy người cũng gọn hơn ít nhưng vẫn béo quá, mình ko biết cách nào để giảm ít mỡ thừa này đây. Cũng định đi tập thẩm mỹ nhưng bận quá với cả nghe mọi ng bảo mổ đẻ thì không đc tập thẩm mỹ sớm, vẫn phải ăn đều để còn có ít sữa cho con bú, dù cũng ít lắm rồi với cả mình bị huyết áp thấp nên ko thể nhịn ăn đc, cứ hơi đói cái là hoa mắt chóng mặt rồi
    Ai có cách nào hay bày giúp mình với nhé

18. hanhim

hanhim Thành viên tập sự

Gửigiúp mình thực đơn với

Cho mẹ Cu Tý xin cái thực đơn giảm béo với, bố Cu Tý đang kêu gầm trời là mẹ Cu Tý béo quá, help me nguyennganha6682@gmail.com gửi qua email cho mình nhé

19. mẹ Bađumin

mẹ Bađumin Thành viên tập sự

Hi all,
    May quá, vào tìm được chỗ để có thể bán than rồi. Em xin ghi danh vào hội "Các mẹ béo vì ai" này với nhé.
    Chiều cao của em cũng có giới hạn thôi (1.58) vậy mà chiều ngang của em nó cứ nở ra như cái bánh mì gặp nước. Ku nhà em sắp được 8 tháng rồi mà em không giảm cưn nào mới lạ chứ (60kg)
    Các mẹ ui, làm thế nào để có thể giảm được số cưn thừa bg. Chỉ tiêu đặt ra phải là số các mẹ vào tham gia CLB này, hội này ko nhiều nữachứ nhỉ.

20. hanhim

hanhim Thành viên tập sự

Có thể gửi cho mình thực đơn giảm béo của bạn khổng

MÌnh cũng đang béo wa, bạn gửi cho mình với được không? Mình cám ơn bạn nhìu nhìu. Email cho mình với dungtuan1605@yahoo.com