Toàn quốc: Ghẹ biển 145k,chả chình nguyên chất 190k,tôm nõn 240k,giò me Nghệ An.......nhận đặt Tết ạ!

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi Meheomoi, 23/5/2013.

1. libi

libi 0918066616

Ðề: Tầng 2:Ghẹ biển xay ngon,bổ rẻ hơn cua đồng 120k/kg.Chả mực tươi 210k,mai có cá thu ph

chị ơi, em rất rất xin lỗi chị ạ :( nãy em vừa gọi chị hỏi ghẹ đó ạ, em định chuẩn bị qua luôn nhưng nhà em có việc gấp nên em lại không qua được, đt em hết tiền mà chưa ra nạp được nên đành cmt vào topic chị
    em mong chị thông cảm ạ :(

ps: lúc nào chị có ghẹ nguyên con chị nhắn em chị nhé, em lấy loại 145k/kg ý ạ, nhà em chỉ có việc hôm nay thôi, em lấy 1kg ạ

Sửa lần cuối: 11/6/2013
    Meheomoi thích bài này.
  2. myphamhuyentrang

myphamhuyentrang Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Tầng 2:Ghẹ biển xay ngon,bổ rẻ hơn cua đồng 120k/kg.Chả mực tươi 210k,mai có cá thu ph

Chị thân iu ơi, lúc nào có cá thu 1 nắng thì ới e với nhé. :p

Meheomoi thích bài này.
  3. AnhHN88

AnhHN88 Thành viên chính thức

nhận được pm của mẹ nó rồi nhé mẹ nó k bán riêng loại ghẹ to ak?

Meheomoi thích bài này.
  4. Meheomoi

Meheomoi

Dạ,giờ này e mới dọn dẹp xong,tắm gội và đặt mông xuống ghế đây chị ơi.Lúc nãy cho con ngủ mà nằm nghĩ thấy nản mọi đường,hình như kiếp trước làm trâu,kiếp này vẫn quen kéo cày hay sao ấy.Nằm lại chảy nước mắt ra nghĩ linh tinh,mấy hôm nay nghỉ mà càng nghỉ càng mệt,chả hiểu sao nữa

5. Meheomoi

Meheomoi

Gâu ơi,tớ thử đủ mọi cách rồi Gâu ạ,ko tài nào sửa được trang 1,lẫn tên topic.Tớ đã tắt máy,khởi động lại và chỉ để 1 tab thôi đấy.Cái chrome down trên mạng rồi về cài ra là được hả Gâu,tớ dạo này bận nên cũng ko có thời gian mò mẫm nữa
    Gâu đã thử chỉnh sửa bài chưa?Hay lcm bị lỗi nhỉ,ngay cả trả lời bài viết tớ phải click 5-7 lần nó mới được đấy

6. Meheomoi

Meheomoi

Đến lúc ăn được rồi đấy em ạ,như vậy là e ko bị kiểu nghén 9 tháng rồi,chứ nghén 9 tháng như chị thì mệt lắm.Cua hai hôm nay đều có cua ngon nhưng chị ko lấy hàng nên cũng ko lấy ra.Mai thì ko biết có ko nữa,khách hàng chờ cua nhiều lắm rồi :D

7. Meheomoi

Meheomoi

Vụ tôm của em chị cũng lo lắm,lần nào mà xách túi tôm ra đường ko có thùng đá là lần đó có vấn đề.Mong e về tới nhà tôm vẫn tươi cho chị mừng

8. Meheomoi

Meheomoi

Tối nay về mà ghẹ ươn là bắt đền đấy nhé.Từ hôm làm,hôm nay ghẹ chắc và nhiều gạch nhất.Nhưng mẹ chị bảo tại chị làm kỹ quá nên mất béo,mất ngọt,chả biết có phải ko nữa
    Lúc nãy chia ghẹ xong bà bảo,sao lúc nãy mày bớt gì mà nhiều thế những hơn 30k,tính ra có hòa vốn ko hay lỗ ,chị bảo,có 1kg lỗ lãi tính làm gì :D
    Bà ở trong nhà mà để ý phết,đến đêm cãi nhau với bà nên cứ ấm ức ko ngủ được.Ngày hôm nay bà sáng chế quả mua nilon buộc thùng để nước ko chảy ra nhà,cả ngày bà cứ xoay với công trình của bà,mình chị hì hục làm hết mực đến cua,đến lúc hoa mắt chóng mặt ko nhìn thấy gì nữa,tay chân run hết lên,hoảng quá mới dừng 1 lúc.Đây là nguyên nhân mà lúc cô đến nhà cửa vẫn lanh tành bành đấy.Bà làm ko làm,hàng họ cứ vứt bừa bãi ở đó lo lau nhà với xịt nước thơm,chị đụng đến lại bảo mày cứ lo cơm nước với cho 2 đứa chúng nó ăn,để đấy tao làm hết.Cuối cùng việc gì cũng đến tay mà hàng thì phơi ra,bà có làm đến đâu...

Amaryllis thích bài này.
  9. Meheomoi

Meheomoi

Bó tay với chị,thế chị xin cho con vào trường nào rồi.E thì yên ổn trường làng ngày xưa của ba nó từ tháng 5 rồi.Thế mà cũng mất xiền để có chân trong trường làng đấy chị ạ.Nói vụ này mới nhớ sáng mai e phải gọi điện hỏi vụ trường lớp xem hôm nào thì nộp hồ sơ nữa
    Xã e với bọn trẻ con cũng thích hoạt hình lắm.Mỗi lần nhìn 3 ba con nó,mồm cứ há hốc ra xem phim là e buồn cười lắm vì giống nhau y chang
    E mà tình cảm thế với 2 đứa nhà em,chắc giờ e được cả 3 ba con nó chiều lắm.Hôm nay cu e nó bảo em:"mẹ đừng có quát con,quát là con xuống ngủ với ông đấy",ghê thế cơ chứ

10. Meheomoi

Meheomoi

Sáng thứ 5 chị sang em nhé.Hôm nay mực nha tươi và khá to,nhưng chả có con nào lên đến 1,6kg để em gọi bác

11. shoplinhgiang

shoplinhgiang Bắt đầu nổi tiếng

Còn thằng cu nhà e nó bảo"mẹ Kh nói với con kiểu bình thường được à" e hay quát nó mà hi hi,có hôm lại còn bảo"mẹ lúc thì yêu lúc thì ghét con" nó còn lấy đt ra quay lại những lúc yêu để những lúc e măng nó nó mang ra cho xem

Meheomoi thích bài này.
  12. Meheomoi

Meheomoi

Hôm nay tớ mới làm được mực nhưng chưa xay được chả nên mai sẽ xay chả.Ghẹ hôm nay con nhỏ nhưng chắc và toàn gạch thôi ạ.Thịt nhiều đến độ tớ cho vào cối xay chả cá chình nó quện,ko chạy được và khói bốc nghi ngút.Đi luôn quả máy xay 4tr rồi ạ.Thấy mự bảo hôm nay bến ko có con ghẹ nào nên tính để lại ghẹ con mai chuyển cho các mẹ nhưng lại sợ để ghẹ bị mất thịt nên đành xay.Nếu chiều mai tàu về ko có ghẹ thì các mẹ đã đặt ghẹ con lấy sang ghẹ xay ăn thử giúp tớ nhé.Còn có ghẹ con tớ sẽ lấy ghẹ con ra chuyển cho các mẹ.Dẫu sao tớ vẫn thích các mẹ lấy con hơn vì làm vất vả và hao nữa(các mẹ về làm chưa chắc đã hao bằng tớ vì tính tớ cẩn thận nên làm gì cũng tốn.Chính vì tính cầu toàn nên có lẽ ko nên bày vẽ làm thêm món gì)
    Mai tớ cũng lấy cá thu phấn,cá chim,cá bạc má,cá nục nhỏ,tôm,cua,bề bề,ốc mỡ,ngao,sò...có nhu cầu món gì các mẹ nhắn tớ nhé.Cám ơn cả nhà mình

13. Meheomoi

Meheomoi

Híc,y chang câu của cu lớn nhà chị,nó toàn bảo chị là con ko thích mẹ nói nặng,ko thích quát,mẹ nói nhẹ thôi.Mà mẹ ko nói bình thường được với con à?Nó ko quay ĐT nhưng ngày nào cũng ngâm nga bài :mẹ yêu nhé,lúc nào rảnh rỗi,thấy 2 đứa nó biểu diễn,cười đau cả ruột,lúc bận chúng nó lôi mình ra bắt nghe,xem,phát biểu là muốn điên luôn.Mà bảo chúng nó đi lên thì cả hai đứa đồng thanh,mẹ đừng quát con,con chưa biểu diễn xong :D

14. shoplinhgiang

May đứa thứ 2 nhà e là cô công chúa Kh thì stress nặng mất
    Có cá nục c để cho e 1kg nhé và 1 con cua ,nếu a tiện ship ở Mạn đó thì mang cho e Kh thì cứ bảo e để e qua lấy nhé

Meheomoi thích bài này.
  15. Meheomoi

Meheomoi

Tôm hôm nay tớ lấy ra trước để cấp đông cho cứng trước khi chuyển vì nhiều mẹ xách từ cơ quan về nhà ko có đá nên ko đảm bảo lắm.TÔm tầm 25 con/kg.Đàn này có khoảng hơn 10 con rơi vào tầm 200g/con tớ chia đều(vẫn còn gửi trong mự chưa lấy hết cả đàn ra vì tủ đông chật quá ạ)

16. Meheomoi

Meheomoi

Đừng đụng đến nỗi đau của chị,có mấy cô bạn thân,giờ 2 đứa đều đã 3 cô công chúa,1 đứa thì đang có 1 cô.Mình chị 2 thằng giặc,Hôm rồi đi chơi,ông chồng bảo chỉ cần quan hệ tốt với 2 nhà này là sau này con mình ko lo ế rồi.Trong lòng vẫn ấp ủ một cô đấy nhưng sợ nhất tòi ra 1 ông nữa thì toi nên vẫn cứ lấn cấn.Chị mà biết chắc ra con gái kiểu gì cũng máu hehe
    Có thêm 1 cô 2 đứa có lẽ bớt nghịch hơn,mềm tính hơn và nhất là sau này bạn của e gái đến nhà chơi là 2 anh ko lo ế rồi :D
    Cu e giờ là bản sao của cu anh nên chị mệt lắm.Suốt ngày nghe 2 đứa nó liệt kê tội lỗi của nhau rồi làm quan tòa phân xử đến khổ
    PS:Thức đêm là péo lắm đấy,cô có giảm kiểu gì mà cứ thức đêm cực hại người.Chị thì biết nhưng giờ mới gội đầu xong nên chờ đầu khô.Mà làm vạc quen nên chả ngủ được

17. shoplinhgiang

Há há nói để cho c càng thèm nhé,được đứa con gái sướng lắm nhé,nó tình cảm hơn mà mua váy hay phụ kiện thì nhìn mê luôn ý ,e vẫn thích đẻ đứa con gái nữa hi hi nhưng chỉ là thích thôi nhá Chứ Kh thực hiện đâu hu hu

Meheomoi thích bài này.
  18. Mẹ Gâu06

Mẹ Gâu06 Quỳnh Hương - 0934294499

LCM chả sao cả đâu, nó vào vèo vèo. Nàng thử shutdown máy tính chứ không để chế độ Hibernate gì đó.
    Tải Chrome về rồi thì cứ thế bấm vào file tải về rồi cho nó chạy ra là xong, sau đó vào mạng bằng chương trình đó thôi.
    Hôm qua tớ hỏi chồng tớ rồi, chồng tớ bảo đừng mở nhiều trang vì mở nhiều trang máy nặng, dung lượng up và down nặng, sao mà làm được :(
    Thử xem nhé! Chiều nay, chiều mai tớ đều có hẹn rồi. Nếu qua được phải chiều thứ 6 tớ mới qua được.
    Tuần này tớ cũng đang bị ì, nói chung mình sống theo cảm hứng nên khó duy trì phong độ, thường lâu lâu lại có một thời gian chỉ muốn bỏ hết các thứ, không biết làm gì để thấy yêu đời ;)

Meheomoi thích bài này.
  19. Mẹ Gâu06

Mẹ Gâu06 Quỳnh Hương - 0934294499

Tôi thấy nàng chỉ có kêu ca, càm ràm. Bà già rồi, giờ bà chỉ có nghỉ ngơi thôi, làm gì giúp mình thì tốt, không thì phải tự làm. Tôi nghĩ thế nên bà nhà tôi mà làm, tôi không làm thì chả dám kêu gì, dù cũng ấm ức vì không như ý mình.
    Mẹ tớ bảo tao chả có nghĩa vụ phục vụ chúng mày, tao thích thì tao làm cho, nhưng tao chỉ làm có thế thôi, hay hơn giỏi hơn thì đi mà làm :p
    Tuần này tớ lấy 0.5kg ghẹ xay, 3-5 con cá nục (cái loại không độc í). Thứ 6 tớ qua lấy đồ nhé!

Meheomoi thích bài này.
  20. ME_TOKYO

ME_TOKYO Bắt đầu nổi tiếng

Vụ bớt tiền em nghĩ chị không nên bớt nhiều đâu, vì chị làm tính lãi cũng ít nếu bớt đi thi gần như không lãi hoặc hòa vốn. Em thấy chị làm vất vả nên rất muốn trả thêm tiền cho chị nữa. Nghe chị kể thấy thương cái công chị bỏ ra.

Meheomoi thích bài này.