Cần giúp: Cô giáo cấm con đi ị ở nhà trẻ, con cô cậy mẹ đánh con em, các mẹ tư vấn giúp em với

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Brics2012, 15/6/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Brics2012

Brics2012 Híp cố lên! Híp cố lênnn!

Tình hình là zai nhà em được 3.5 tuổi, mới đi mẫu giáo được 3 tháng.
    Em gửi con ở lớp mẫu giáo tư thục cách nhà em có vài nhà.
    E để ý thấy con toàn về nhà mới ị, hỏi thì con bảo con ko ị ở lớp đâu mẹ ạ nhưng không nói lý do ( con rất sợ cô).
    Hôm kia em thủ thỉ mãi, con mới bảo: mẹ không được nói với cô đâu nhé, cô bảo cả lớp không được ị ở lớp, phải về nhà ị, chỉ đc đi tè ở lớp thôi.
    Thế là rõ, em lo quá, cấm như thế thì hỏng hết đường tiêu hóa của con à? Khổ thân con, muốn đi mà ko đc.
    E sang nói khéo nhờ cô nhắc con đi ị ở lớp vì sợ con nhịn nhiều haị ng, cô bảo uh đúng cô để ý ko thấy con nhà em ị ở lớp, hic. Nhưng con nhà e sợ cô, vẫn ko dám đi mà nhịn để dành về nhà.
    E còn biết thêm con cô giáo mới 2 tuổi nhg cũng học luôn lớp mẹ cho tiện chăm sóc -> cô mải chăm con để ý gì đến hs nữa. Và chính mắt em nhìn thấy con cô chạy ra đấm con em khi em đang nói khéo cô nhắc con em đi ị ở lớp, con em ko phản ứng gì, em ko biết là con cô nên quát ầm lên là sao bạn đánh mà con im lặng thế. Về nhà gặng hỏi con bảo cô bảo không được đánh lại em nên con không làm gì hết khi em đánh. Cô còn bảo về nhà ko đc nói với bố mẹ là cô đánh không thì đến lớp cô đánh cho nữa.
    Em thấy không ổn muốn chuyển con sang trường công đúng tuyến, tìm hiểu thì hóa ra cô ở trường công lớp 3 tuổi con chị bạn em học cũng cấm đi ị ở lớp, chỉ có bé lớp 5 tuổi bảo cô cho đi nhg tự lau chùi. Trường công thì khoảng 60 cháu/ 1 lớp 3 cô, đông hơn nhiều. Bé 5 tuổi ấy trc cũng học ở nhà trẻ tư này và nói cũng bị cấm đi ị khi học ở đấy.
    Hic, tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa. E chưa biết phải làm sao. Mới tính thế này:
    A. Với cô: vẫn tiếp tục "nhờ" cô nhắc con đi ị ở lớp
    - dạy con bảo cô khi bị con cô đánh: cô ơi, MẸ CON bảo là cô bảo em đừng đánh con nữa.
    - dọa cô bố cháu bực lắm định sang gặp cô vì con cô hay đánh con em.
    - có nên bảo với chủ nhà trẻ huỵch toẹt luôn, đề nghị chấn chỉnh? ( họ cùng 1 giuộc, e ko muốn con bị "đì".)
    - nói thẳng ra với cô thì chắc chắn cô sẽ chối, ba mặt 1 lời thì con em sợ cô sẽ ko dám nói gì luôn -> cô lại trù con hơn.
    B. Với con mình: - nhắc con tuân thủ lời cô để ko bị phạt
    - bảo con cô : em không được đánh anh nữa ko anh đánh cho đấy với anh mách mẹ em, rồi bố anh đến xử lý em...
    - dặn con nếu vẫn bị đánh thì đánh cho thằng kia 1 phát thật đau cho nó sợ, lần sau nó không cậy mẹ đánh con nữa. ( nhg con e sợ cô lắm chắc chả dám làm).
    C. Em vẫn đi tìm chỗ khác gửi con nhưng liệu chuyện cấm đi ị có phải là ở đâu cũng thế?
    EM VẪN THẤY CHƯA ỔN, CÁC MẸ GIÚP EM VỚI.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Brics2012
    Đang tải...

2. nglinh2326

nglinh2326 Vui lòng đừng spam !

Ðề: Cô giáo cấm con đi ị ở nhà trẻ, các mẹ có cao kiến gì tư vấn giúp em với

Bạn cố gắng tập cho con giải quyết nhu cầu cá nhân vào một thời điểm nhất định trong ngày . Hoặc là sáng sớm , lúc ngủ dậy . Hoặc là chiều muộn , khi đi học về . Hoặc tối .
    Bé nhà mình k biết ở lớp cô có cấm đi ị k vì mình hỏi cháu cũng nói là k . Nhưng từ ngày đi học đến giờ số lần ị ở lớp đếm trên đầu ngón tay .
    Hỏi cô ở lớp cháu có ị k thì cô bảo k .
    Thường cháu đi ị vào lúc chiều muộn 5-6h tối . Tầm 2-3 ngày cứ tầm giờ đó .
    Chứ k đi lung tung .
    Việc này cũng nhạy cảm . Con mình nói thì mình biết thế chứ cô giáo có phổ biến quy định đó ra trước mặt mình đâu mà giờ mình đề cập thẳng với cô .

Brics2012 thích bài này.
  3. Brics2012

Vâng, cảm ơn mẹ nó nhiều nhé. ........ (u)

4. Hill

Hill Thành viên nổi tiếng

cũng có thể có chuyện đó đấy mẹ nó ạ. Thằng cháu em đi học cô giáo cũng nói như vậy (chắc các cô ngại vệ sinh cho các con nên mới như vậy) :(

Brics2012 thích bài này.
  5. Brics2012

Vâng, lại còn con cô bé hơn học cùng cậy mẹ đánh các bạn nữa chứ, hic.

Hill thích bài này.
  6. Hill

thường thì một số trường sẽ ko cho con học lớp của mẹ đâu. Theo tớ thì mẹ nó nên hỏi một số phụ huynh rùi có ý kiến với cô giáo với BGH chứ con cái là con vàng con bạc, mình cho đi học cũng mất tiền chứ, ko thể để con bị thiệt thòi như vậy. Tớ ko bít sau này gái nhà tớ đi học ntn nhưng chắc chắn tớ sẽ phải lên tiếng ngay nếu con tớ bị như thế

Brics2012 thích bài này.
  7. Brics2012

Vâng, khổ 1 cái là con em ko dám nói trước mặt cô, e định mai thứ 2 sang bảo cô về viêệc đó và hỏi chủ nhà trẻ năm học mới định cho ai dạy lớp con em, nếu vẫn cô đấy thì em ý kiến luôn. Nghĩ thương con nên mấy hôm nay con ko nghe lời e cũng ko phạt con nữa.
    Hic, con đến tuổi thì phải cho con đi mẫu giáo ko cho ở nhà bà trông nữa mà xót con quá mẹ nó ạ.

Hill thích bài này.
  8. Hill

xót chứ mẹ nó. khúc ruột của mình mà. Nhưng tớ tường nhà trẻ tư thục thì dịch vụ họ phải tốt hơn trường công chứ nhỉ? Rõ là chi phí cao hơn mà

9. Brics2012

Em chỉ thấy hơn ở điểm ít cháu cô sẽ để ý hơn (nhg có con cô học thì...), nhờ vả cô dễ (cho uống thêm ngày 2 hộp sữa TH, xịt mũi...), gần nhà ko lo đưa đón, không lo nắng mưa nhưng không được thoáng và có ánh sáng mặt trời, không quy củ nghiêm ngặt từng tiết như ở trường công.
    Em nghĩ con mới đi nhà trẻ thì cho con đi trường tư cho cô quan tâm hơn, bg cũng thấy ở đây ko ổn lắm.

Hill thích bài này.
  10. Hill

thì tớ cũng thấy bình thường sẽ là như thế (vì họ sẽ phải làm cho tốt còn giữ học sinh chứ) nhưng chắc trường hoặc cô ở lớp con mẹ nó ko ổn. T2 mẹ nó xem thế nào chứ để kéo dài ko ổn cho con đâu

Brics2012 thích bài này.
  11. me be sin

me be sin Guest

khổ thân các cháu chuyện ị sao lại cấm bọn nó được chứ

Brics2012 thích bài này.
  12. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

eo ơi....cô giáo mà ngại chùi cho con ạ......lần đầu tiên e nghe thấy luôn....bắt trẻ nhịn thế thì sao chịu nổi....thử hỏi ko cho cô đi ị ở trường xem cô có chịu đc ko....bó tay cái trường này luôn...

Brics2012 thích bài này.
  13. bag121984

bag121984 Valy keo,tui xach gia re.

me nó huấn luyện cho con đi vào buổi sáng hoặc tối là tốt nhất , trộm vía giai nhà tớ hay đi tối nên đỡ phiền các cô, nhưng trg con tớ các cô cũng ko cấm đâu con mà nhỡ thì cô vẫn dọn dẹp giúp

Brics2012 thích bài này.
  14. lhathu999

lhathu999 Thành viên kỳ cựu

Bé nhà mình từ khi đi nhà trẻ đến giờ (2 năm) mới dám đi ị ở lớp 1 lần (vào ngày cháu bị rối loạn tiêu hóa). Còn lại cháu thường ị ở nhà. Tình trạng các cháu sợ đi ị ở lớp có thể có nhiều nguyên nhân:
    - Cô không cho đi ị ở lớp (Nếu lỡ ị ở lớp kiểu gì cũng bị cô mắng).
    - Các cô vệ sinh cho các cháu kiểu rất thô bạo: Chùi mạnh, xịt vòi nước....
    - Bắt tự chùi (Mà các cháu thì không biết làm việc này).
    - Nếu đi ị, gọi cô khản giọng cô vẫn chưa ra giúp.
    Nhà em có người làm trong ngành này nên em biết tình trạng này là khá phổ biến đấy ạ.
    Các mẹ nên tập cho con đi ị theo 1 giờ nhất định tại nhà cho con thoải mái, lại tốt cho sức khỏe của các con nữa. Các con mà ị ở lớp cũng khổ và bất tiện cho các con lắm.

Brics2012 thích bài này.
  15. Brics2012

Em cũng mong tìm đc nơi như vậy ạ.

16. Brics2012

Mẹ nó nói chuẩn quá, hic.
    Bây giờ em cũng ko cần rèn vì cô đang "giúp" em rèn con đi buổi tối miễn phí rồi, hic, cô tốt quá.
    Mẹ nào có độc chiêu gì xử giúp em vụ con cô được không ạ?

17. Bill yêy

Bill yêy Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Cô giáo cấm con đi ị ở nhà trẻ, con cô cậy mẹ đánh con em, các mẹ tư vấn giúp em với

Cái này là phổ biến rồi chị ạ. Con nhà em học trường công đây mà toàn về nhà ị. Thật sự em cũng ko biết là cô cấm ko cho ị ở lớp. Có hôm em đến đón con cạy ra em vạch quần thấy són ra mà sao con ko bảo cô. KHi êm đến con cứ ngồi một chỗ. Em bảo cô, cô bảo vào cô rửa nhưng con em ko chịu. Chắc là sợ cô. Thế là em phải rửa cho con đấy. Còn chuyện bị đánh thì con em bị thường xuyên. Có đợt bị bạn cắn mà sốt mấy ngày. Cho bọn trẻ đi lính bố mẹ ở nhà cũng trăm nỗi lo chị nhỉ.

Brics2012 thích bài này.
  18. Brics2012

Ðề: Cô giáo cấm con đi ị ở nhà trẻ, con cô cậy mẹ đánh con em, các mẹ tư vấn giúp em với

Đúng thế mẹ nó ạ. Anh cu nhà mình bg ngày nào cũng biểu tình, khóc ko đi lớp, mình vẫn phải ép đi. Mình vẫn ngầm chỉnh cô thôi ko nói thẳng ra. Chủ nhà trẻ bảo sẽ ko cho con cô học lớp mẹ nữa nên mình vẫn để con học ở đó thêm xem tnao.

Bill yêy thích bài này.
  19. Bill yêy

Bill yêy Bắt đầu nổi tiếng

EM thì chỉ nói nhẹ nhàng, còn ko đi tiền hàng tháng nữa. chỉ có những dịp như 20/10 và 8/3 em mới đi thôi. Đợt trước tháng nào em cugnx đi cô đó. Từ ngày con bị ốm vì bạn đánh rồi cắn nhiều quá em bỏ luôn. Có đi cô cũng ko chú ý đến con mình, chỉ phí tiền thôi. Hiii

Brics2012 thích bài này.
  20. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

phức tạp nhỉ, con e cũng học trường tư, chưa dc 2t nên ị vẫn chưa theo giờ . có đợt thì cứ về nhà ị tầm 7 -8 h tối, có đợt thì cứ ăn sáng ở lớp là ị, mà con e cứ ị một tý là phải mang bô đi đổ vì nó kêu chỉ bẩn ko chịu ngồi tiếp,sau đó lại xách vào cho ngồi tiếp, 3 lần mới xong.Lúc đầu e quên dặn cô giáo, có hôm cô kể chị này ị mấy lần, các cô dc phen chạy mang bô đi đi lại lại, ko mang thì nàng ị đùn các cô dọn còn mệt hơn.

Brics2012 thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.