Bé Không Chịu ăn Sữa Phải Làm Thế Nao??

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi katylinh, 6/6/2008.

1. katylinh

katylinh Thành viên rất tích cực

Con bé nhà em mới hơn 4 thang tuổi mà đã tự cai sữa mẹ rùi ,mới đầu còn chịu ăn sữa ngoài nhưng bây giờ cả sưa ngoài cũng ko chiu ăn . Em đã đổi nhìu loại sữa nhưng vẫn vây.mà bé ko bú nên sữa của em cũng giảm hẳn . Các chị có cách nào chỉ giúp em với .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi katylinh
    Đang tải...

2. meyeuthonhim

meyeuthonhim Thành viên chính thức

Có lẽ trường hợp này hơi hy hữu vì thường em bé bú mẹ mới bỏ sữa ngoài, hoặc bú sữa ngoài mới bỏ sữa mẹ. Chắc bạn phải kiên trì thôi, pha sữa rồi xúc bằng thìa cho bé, chia nhỏ bữa ra, mỗi lần xúc chỉ cần khoảng 40-50ml thoi roi khoảng 30 phút sau hoặc 1 tiếng sau bạn lại cho bé ăn tiếp và cố thể thử để bé thật đói xem, mình nghĩ bé sẽ đòi ăn ngay đấy (hihihi)
    Chúc bé mau lớn

3. MeCop

MeCop Thành viên tích cực

bạn phải hết sức chăm bé vì bé nhà mình cũng tình trạng y như vậy kết quả là 9 tháng bỏ bú mẹ và rất còi cọc 1 tuổi 8kg mặc dù đẻ 3,1kg và 3 tháng 6,3kg .
    bạn đun nước cháo với đậu xang,hạt sen,mía pha với sữa bé sẽ chịu uống hơn đấy .
    Cố gắng lên nhé .

4. katylinh

katylinh Thành viên rất tích cực

Hồi cháu mới sinh cháu hắu ăn lắm lúc nào cũng đòi ăn, ăn đến sựa ra mà vẫn đòi ăn. đến hơn 2 tháng bắt đấu mới bắt đầu cho ăn sữa ngoài thì bỏ sữa me.Mới đầu ăn đc 150ml 3 tiếng ăn 1 lần xong càng ngày ăn càng ít đến bây giờ cho ăn phải cả tiếng mới hết 100ml.Em mới cho cháu tập ăn bột thì nó cũng ăn nhưng vì mới ăn nên chỉ dám cho ăn 1 bữa 1 ngày thôi

5. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Có lẽ 1 phần do bạn cho bé ăn sữa ngoài hơn sớm nên bé chán sữa mẹ, thôi lại phải kiên trì bạn ạ các bé mà thiếu sữa là thiếu nhiều chất lắm. Bông nhà mình 5 tuổi rồi đây mà còn kô bỏ 1 bữa sữa nào cả.

6. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Bạn cho bé cai sữa sớm quá thương bé 6 tháng đầu bé đang còn ăn sữa mẹ nếu cai sữa quá sớm thì con phải được ăn sữa ngoài tốt chứ không thì mình thấy sợ bé không đủ dinh dưỡng nên bị còi thôi.

7. immortelle_pa

immortelle_pa Super Member - Nước hoa mini auth Pháp

c ơi, c xem thưe sữa semper bên e nhé@

8. phongkhamcaythongxanh

phongkhamcaythongxanh Thành viên sắp chính thức

Chào bạn,

Sữa mẹ là nguồn thức ăn tốt nhất cho trẻ từ 0-6 tháng tuổi. Rất tiếc là bạn đã cai sữa cho con, nếu bạn cai sữa chưa lâu thì nên bắt đầu cho con bú lại. Trẻ không chịu bú mẹ có thể do một số nguyên nhân như: trẻ bị rối loạn tiêu hóa, trẻ đang trong giai đoạn mọc răng (một số bé mọc răng sớm ở tháng thứ 04); hoặc do sữa có mùi khó chịu do mẹ ăn tỏi, hành, ớt, hạt tiêu, hoặc do mẹ uống thuốc… Bạn nên điều chỉnh lại chế độ ăn nếu muốn tiếp tục cho con bú mẹ, hoặc vắt sữa và cho trẻ uống bằng thìa nếu trẻ không thích bú mẹ. Trường hợp bắt buộc phải cai sữa thì bạn nên cho ăn bổ sung kết hợp với uống sữa ngoài.

Hy vọng chúng tôi giải đáp được thắc mắc của bạn. Chúc bạn và bé luôn khỏe mạnh.
    Phòng khám Cây Thông Xanh- số 39, ngõ 255 Phố Vọng – Hai Bà Trưng- Hà Nội. Tel: 04 – 3628.5656

9. kieukhuynh

kieukhuynh Thành viên tập sự

Chào bạn,

Hiện bé phát triển trong giới hạn bình thường. Chế độ ăn của bé trong giai đoạn hiện nay không đảm bảo, nếu kéo dài tình trạng này bé sẽ bị ảnh hưởng tới sự phát triển.

Thời điểm này bạn vẫn nên cho bé uống sữa công thức, tối thiểu là 250 ml/ngày. Nếu bé uống ít sữa, ngoài sữa công thức theo lứa tuổi, bạn có thể cho bé ăn thêm sữa chua khoảng 100 g/ngày, phomai… Có thể tận dụng cảm giác khát để cho bé uống sữa sẽ thuận lợi hơn. Nên cho bé dùng sữa công thức sẽ có đủ vitamin và khoáng chất hơn là dùng sữa tươi.

Vì số lượng cơm bé ăn trong giai đoạn này ít bạn cũng không nên lo, cứ để bé tự thực hiện, rồi sau đó mẹ bổ sung cháo cho bé đủ nhu cầu, còn nếu mẹ sợ bẩn, đánh đổ không cho bé làm, bé sẽ phản ứng dẫn đến không chịu ăn.
    trong giai đoạn này sữa mẹ vẫn là quan trọng nhất

Chúc bé luôn phát triển toàn diện.