Nhờ các bạn làm ngân hàng tư vấn giúp

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi rangkhenh, 8/2/2009.

1. Asturias

Asturias Bắt đầu tích cực

Mình đã PM trả lời bạn rồi đó.
    Bên mình trả lương qua tài khoản, nhưng qua ngân hàng khác, không phải hệ thống của SCB. Thế nên hàng tháng mình phải tự đi nộp tiền mặt vào TK SCB của mình thôi.

TK thanh toán ở SCB cũng thuận tiện ở chỗ xài thẻ Visa debit, mỗi lần rút ở ATM được tối đa 4tr, mỗi ngày tối đa 40tr. Đỡ lắt nhắt hơn VCB hay Tech, mỗi lần rút được có 2tr. Thậm chí những hôm chỉ có tiền 50k thì ông kễnh chỉ cho rút 1,750k mỗi lần. Tức cả mình.

Đang tải...

2. dinhnh87

dinhnh87 Thành viên đạt chuẩn

Phương pháp trả nợ hằng tháng

Hi chị vay bên Nh em à ^^. Bên em đang làm mạnh mảng cho vay tiêu dùng mà. Mọi người có nhu cầu em sẽ tư vấn chi tiết hơn hi, vui lòng PM cho em nhé :D

3. Asturias

Tớ cũng ghé ACB 1 lần, thái độ và điều kiện cho vay của ông tướng này cứ như đuổi khách. Cạch mặt luôn.

Tớ cũng đang quan tâm vụ vay thế chấp bằng nhà/đất mình mua. Bạn nói rõ hơn về thủ tục, định giá, ... ra sao được không ?

4. Asturias

Chị vừa được giải ngân cách đây 2 tuần. Giờ muốn vay tiếp, em có cho chị vay nữa không? He he ... :D

5. dinhnh87

Hihi mong lần sau được serve chị ^^. Chị làm việc với bạn nào thế ạ ^^?

6. vivial

vivial Thành viên mới

Chị cũng đang có nhu cầu vay tiêu dùng, ít thôi, khoảng từ 50-100triệu. Lương của chị thì lại lương cứng: trả vào tài khoản, lương mềm: tiền mặt nên bản xác nhận lương của kế toán thì khoảng hơn 6Triệu/ tháng nhưng bản kê của ngân hàng thì chỉ gần 5T thôi. Em tư vấn cho chị với! Cảm ơn.

7. dinhnh87

Dạ em đã PM cho chị rồi nhé. Mong có thể giúp được chị ^^!

8. latdat277

latdat277 Thành viên tập sự

Chào các bạn
    Mình là nhân viên tín dụng bên ngân hàng Techcombank.Bên mình là một trong 3 ngân hàng đứng đầu về dịch vụ bán lẻ.
    Mình có thể tư vấn sơ lược qua cho các bạn có nhu cầu vay tiêu dùng như sau:
    - Nếu số tiền vay của các bạn <100tr thì các bạn có thể vay:
    + Vay thấu chi tối đa 5 thán lương
    +Vay tiêu dùng trả góp tối đa 3 tháng lương ( trước kia là 9 tháng nhưng do hiện nay các ngân hàng đều thắt chặt tín dụng nhiều ngân hàng còn dừng hình thức vay này).
    +Thẻ tín dụng.
    - Nếu số tiền vay >100 tr
    +Vay thế chấp F1
    +Vay mua oto (thế chấp bằng ô tô mua)
    +Vay xây sửa nhà
    +Vay mua nhà mới.
    Điều kiện vay thì tùy thuộc từng hạng mục vay

Nhưng một điểm mà ngân hàng mình cực kỳ đánh giá cao khi sếp hạng khách hàng cho vay đó là hình thức nhận lương của các bạn có qua tài khoản hay không?

Ngân hàng mình có rất nhiều ưu đãi đối với khách hàng trả lương qua tài khoản của ngân hàng đó là:
    Ngay sau khi công ty các bạn ký hợp đồng trả lương với ngân hàng, thì các bạn được mở tài khoản và phát hành thẻ miễn phí, đồng thời được thấu chi tối đa đến 5 tháng lương tùy từng cấp bậc, mà điều kiện ko đòi hỏi nhiều,hồ sơ lại rất nhanh

9. nhim312

nhim312 Thành viên đạt chuẩn

cho mình hỏi, các mẹ có biết ngân hàng nào nhận gửi tiết kiệm bằng vàng ko?

10. dinhnh87

Hi bên Tech đã cho vay lại rồi à bạn, mình cứ tưởng sẽ còn đóng băng dài dài chứ :))

11. tuanmilk

tuanmilk Thành viên rất tích cực

hihi
    mình làm bên standard nè.
    mặc dù lãi suất có hơi cao nhưng thủ tục vay khá dễ chịu với vay tiêu dùng.
    lương thu nhập ròng các bạn fai có trên 6tr tháng.
    có hộ khẩu kt3, bảng lương và hợp đồng lao động trên 1 năm.
    đại loại là vậy.
    vay từ 60tr đến tối đa 200tr ko cần tsdb đâu. trả dư nợ giảm dần
    là vay tiêu dùng với các ngân hàng trong nước thì cần có tsdb đó. nên nếu các mẹ nào cần thì tớ tư vấn thui.
    còn nếu mẹ nào muốn vay kinh doanh hay làm gì mà lâu dài thì nên vay bọn agri hay dtu ấy. dù dk tín dụng thắt chặt nhưng lãi suất thấp

12. dinhnh87

Không biết bạn Tuấn làm ở bộ phận nào thế nhỉ? Góp ý với bạn là lãi suất bên mình cực kỳ cạnh tranh đấy nhé ^^, không như bạn nghĩ đâu. Có bố mẹ nào cần vay cứ liên lạc với mình nhé!

13. papa&daughter

papa&daughter Thành viên chính thức

Ở VCB lãi suất mình thấy thấp hơn so với các ngân hàng khác chỉ có 15.09% / năm tính theo dư nợ giảm dần. Vậy nên mình định vay qua VCB vì cty trả lương qua đó nhưng có 1 vấn đề khúc mắc, bạn nào rành giúp mình với nhé.
    Mình làm cho công ty nước ngoài, VPDD ở tp HCM, mình sinh sống và công tác tại Hải Phòng. Về mặt thủ tục, sao kê lương qua Tk, HĐLĐ, hộ khẩu thì ko có vấn đề gì nhưng nhân viên tín dụng nói với mình trường hợp của mình ko thể vay được.

Lí do: VP mình trong tp HCM nên anh ta ko thể bay vào đó để kiểm định là mình có đúng là nhân viên của cty và một số thứ khác để đảm bảo về mình được. Vì đây là vay tín chấp ko có gì đảm bảo nên phải chặt chẽ vậy. Xin nói thêm bọn mình cũng có vp ở Hp nhưng chỉ là nơi để làm việc, có 1 ông sếp người nước ngoài.
    Mình chưa nghe mọi người nói về việc thẩm định của nhân viên tín dung đối với vay tín chấp. Bạn nào có kình nghiệm share với mình nhé.

14. dinhnh87

Thông thường đối với các CT vay tín chấp, các KH phải sinh sống hoặc làm việc ở HN và HCM. Đối với các tỉnh thành khác, tất cả các NH đều chưa thể hỗ trợ được. Papa&daughter tìm hiểu thêm các hình thức khác nhé!

15. gia đình Bee

gia đình Bee Thành viên mới

Minh hỏi SC về vấn đề vay tiêu dùng cá nhân thấy khó quá. Về lãi suất thì SC đúng là cạnh tranh thật nhưng Công ty mình làm vốn điều lệ có 1 tỷ. Lương cứng của mình thì 10tr và đã cố định thế 2 năm, có thanh toán lương qua ngân hàng. Thế mà bên SC trả lời là cty mình ko đủ đk được vay. Chán quá cơ. Bạn dinhnd check giúp mình xem có đúng như thế ko nhé.

16. dinhnh87

Hi bạn giadinhbee, mình xin trả lời vấn đề của bạn như sau. Đối với các CT vay tín chấp đều chỉ có 2 căn cứ để cho vay là Công ty và địa chỉ của bạn. Chính vì thế, không chỉ ngân hàng mình mà các ngân hàng, tổ chức khác đều có những quy định bắt buộc đối với các công ty có nhân viên tham gia vay vốn. Trường hợp của bạn mình chưa nắm rõ cụ thể, nếu không phiền bạn cứ để lại số dt để mình tư vấn trực tiếp nhé!

17. Nhabibo

Nhabibo Thành viên kỳ cựu

Mình cũng đang muốn vay nè, bạn có thể tư vấn giúp mình các điều kiện được ko?

18. papa&daughter

papa&daughter Thành viên chính thức

Cũng là VCB, mình hỏi 2 chi nhánh khác nhau và câu trả lời cũng ko giống nhau. 1 người bảo, VCB chỉ cho CNVC vay tín chấp dưới dạng tập thể, khi từ 10-15 người vay họ mới xem xét và duyệt hồ sơ. Nói thật mình làm ở VPĐD nhân viên chưa đủ 10 người, vả lại có phải ai cũng co nhu vầu vay tiền như mình đâu, móc đâu ra 10 người cùng vay. Còn
    người khác thì bảo, vay được nhưng ko thẩm định được vì VPĐD của mình trong tp HCM.

Mình chuyển sang HSBC, service thì tuyệt vời, mặc dù lãi suất cao hơn nhưng thái độ của các e làm ở đó thì mình hài lòng cực kỳ luôn.

19. dinhnh87

@ nhabibo: CT bên mình dành cho những nhân viên đang đi làm tại các tổ chức, công ty có tổng thu nhập sau thuế từ 6.7tr trở lên. Mức vay 20-200tr, thời gian vay 5 năm cùng nhiều yếu tố ưu việt khác. Mọi người cần tư vấn cứ để lại số dt, mình sẽ trực tiếp giải đáp nhé ^^!

20. tohabong

tohabong Thành viên tích cực

có mẹ nào làm ỏ bank phụ trách mảng văn phòng phẩm không?
    tớ muốn bon chen văn phòng phẩm cho bank mà ko biết agi,vcb,đônga lấy hàng theo kiểu nào !