Cần giúp: Giúp em với .e đang thực sự lo lắng !

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi firstime, 5/7/2013.

1. firstime

firstime Thành viên tập sự

Em sinh cháu đc 10 ngày rồi , cháu bị vàng da , đi xn máu thì kết luận là tăng bilirubin tự do , bsy yêu cầu về tắm nắng :(
    Mẹ nào có kinh nghiệm chuyện vàng da này ko ạ ?
    Con em vàng nh ở mặt , cổ hơi vàng , lòng mắt vàng nhạt nhẹ :(
    Theo e đọc thì vàng da sly chỉ 1 tuần là hết , còn con e h vẫn vàng !
    Cháu đi tiểu nước tiểu màu vàng có phải là dần dần tống cái bilirubin ra ngoài qa nc tiểu ko ạ !
    E cảm ơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi firstime
    Đang tải...

2. Masafot

Masafot Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Giúp em với .e đang thực sự lo lắng !

theo mình biết nếu mà bác sĩ bảo cho về tự tắm nắng thì mẹ nó sáng sớm tầm trước 8h30 - 9h cho bé tắm nắng là ổn thôi ... bé nhà mẹ nó chắc là bị nhẹ ... vì nếu bị nặng thì bs đã bắt chiếu đèn rồi ... mẹ nó yên tâm đừng quá lo lắng sẽ ảnh hưởng tới lượng sữa mẹ. Chúc 2 mẹ con khỏe!

3. pnam

pnam Thành viên kỳ cựu

tích cực cho con bú mẹ nhé em
    tắm nắng 30 phút trứoc 9h sáng, sau 3g chiều. dạo này thời tiết nắng nóng thì sáng tắm sớm hơn và chiều muộn hơn chút cũng ko sao.
    lúc tắm nắng thì cởi trần hoặc mặc đồ để hở chân tay và lưng của con ra để ánh nắng tiếp xúc với da con, nhớ che mắt và đội mũ kẻo ánh nắng làm chói mắt con
    mẹ có thể cho con ngồi trong bóng râm nhưng ko phải là ngồi sau hoặc dứoi lớp cửa kính nhé
    mẹ ko ăn nghệ hay cà rốt, bí ngô nữa nhé

4. me tom iu

me tom iu Thành viên tích cực

c cho bé tắm nắng đi. mỗi ngày chỉ 10ph thui, dạo này thời tiết nắng nóng thì cứ buổi sáng sớm có nắng là cho bé ra tắm. để hở da bé ra chứ đùng cuốn tã, ko có tác dụng đâu. Mà mới sinh đc 10 ngày mà c đã online à? hại sk lắm

5. meyuna79

meyuna79 Bắt đầu nổi tiếng

Mùa hè này chỉ nên cho tắm nắng sớm thôi em nhé, chứ tắm nắng sau 3h chiều thì ko tốt lắm đâu

6. Chu Nhật Hà

Chu Nhật Hà UY TÍN-THÂN THIỆN

nước tiểu màu vàng thì bé nhà mình cũng thế, bé nhà mình sinh ra được 4 ngày thì bị vàng da rùi tự hết, nhưng hiện tại sáng sớm mình cho bé sưởi nắng 1 chút lúc nắng bắt đầu lên để bé khỏe hơn, được cái nhà mình đúng hướng nắng lên nên đặt bé nằm ở giường, cách qua lớp kính cửa sổ

7. nana123hy

nana123hy Thành viên kỳ cựu

mẹ nó tích cực cho bé tắm nắng sớm là được mà

8. shopzinka

shopzinka Thành viên chính thức

NHà mình cả 2 bé đều vàng da khi sinh, bé lớn lúc mới sinh mẹ chưa có kinh nghiệm thấy con bị vàng da mọi người bảo phải chuyển viện lên xanh pôn chiếu đèn làm mình khóc hết hơi nhưng rồi về tắm nắng là nửa tháng hết, đứa t2 nhà mình còn bị đến hơn tháng mới hết cơ, bé t2 còn vàng mắt, vàng da cả người nhưng xét nghiệm máu thì chỉ vàng da sinh lí nên cũng k phải chiếu đèn. Bs bảo về bật đèn cả ngày cho bé, càng sáng càng tốt, bật cả ngày lẫn đêm bạn ah, mình phải bật đèn tuýp cả ngày cả đêm đấy. Giờ là mùa hè nên tắm nắng rất tốt, bạn tắm cho bé tầm 7h ý, để bé càng hở nhiều càng tốt chứ thời tiết này tắm 8h là muộn lúc đấy nắng quá rồi. Xét nghiệm máu mà bs bảo chỉ cần tắm nắng thôi là ok rồi không phải lo quá đâu bạn ah. Bạn cứ bật đèn cả ngày cho bé và tắm nắng thường xuyên cho con là con hết ngay mà. Ah, mẹ không đc ăn thức ăn màu vàng đâu nhé: cà rốt...

9. co nang ho pham

co nang ho pham Thành viên sắp chính thức

Cái này thì em hổng biết rùi. em phải học hỏi các mẹ thui ah

10. anhlv

anhlv Thành viên rất tích cực

Mẹ nó chịu khó cho bé tắm nắng nhiều vào các b sag là sẽ đỡ thôi mẹ nó ah. Chúc bé mau hết vàng da, hay ăn chóng lớn nhé

11. giacngo.v85

giacngo.v85 Thành viên mới

Chính mẹ nó đang lo lắng mới cần phải chữa trị. Bác sĩ kết luận như vậy thì cứ làm theo bác sĩ đi, nếu chưa yên tâm thì đến 1 cơ sở y tế cấp cao hơn để kiểm tra cho đỡ bớt lo lắng mẹ nó ạ.
    Còn tắm nắng thì từ tầm từ 7h -9h bế con ra chỗ nào có ánh nắng, nhưng nhớ là con vẫn ở trong nhà nhé, đừng cho con ra ngoài vì con vẫn trong thời gian kiêng