Kinh nghiệm: Tắm trắng toàn thân an toàn hiệu quả

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi huongsagi, 9/7/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. huongsagi

huongsagi Thành viên tập sự

Em nghe nói tắm trắng kiểu Thái dạo này rất hot. Da trắng hồng hào, sờ thì mềm, mịn mà hoàn toàn ko có chất lột tẩy, chỉ cần có 3 hay 5 buổi gì đấy là da trắng sáng. Thời buổi người người, nhà nhà đua nhau đi tắm trắng làm em cũng sôi sùng sục.
    Tiêu chí của em là trắng nhg trông hồng hào, da mềm mại, toàn thân phải đều màu nhau, chứ ko thể chỗ rất trắng, còn chỗ thì lại ... đen đen. Đã vậy dịch vụ phải an toàn cho da, em đọc nhiều nơi toàn dùng kem trộn, với chất lột tẩy, da trắng ngay nhg mà hại da khủng khiếp.
    Mẹ nào kinh nghiệm tắm trắng rồi chia sẻ cho em nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huongsagi
    Đang tải...

2. nguyendi.leone

nguyendi.leone Thành viên tập sự

Ðề: Tắm trắng toàn thân an toàn hiệu quả

e lót dép hóng với ạ. độ này rảnh rỗi sinh bức xúc với da với dẻ quá :rolleyes:

3. matongrungsonla

matongrungsonla 0912 601 315

Mẹ phải xem cơ sở ấy ở đâu. Địa chỉ có tin tưởng hay không nhé, không thì tiền mất tật mang

4. heocoi_omnhach

heocoi_omnhach Thành viên tập sự

Ùi...dúng là dạo này người người tắm trắng, mấ con diễn viên, ca sĩ... con nào cũng tắm trắng hết , nhìn đẹp thiệt ak, mình cũng ham lắm nhưng sợ chết...hahaha.. mình nghe noíca sĩ Lưu Hương Giang có mở 1 Spa chuyên tắm trắng với công nghệ mới j đó, thấy cũng an toàn lắm, bạn tìm hỉu trên mạng xem...

5. saubongbeo

saubongbeo Thành viên tập sự

Anrose Spa do 1 chị làm ở Thu Cúc Spa mở có vẻ hiệu quả lắm bạn ạ. Mình cũng đang làm buổi thứ 2 đây.
    Mình đi làm cùng 2 chị bạn nữa. Ít nhất mình thấy sử dụng sản phẩm rõ ràng, có nhãn mác. Tư vấn kỹ càng và nói thật với khách. Hôm đến đó tư vấn may thế nào lại ngồi cạnh chị khách hàng, đã xong liệu trình tắm trắng, da chị đó sáng, mịn mà rất đều màu, mà ở tít tận trên Lạng Sơn.

6. mitthom

mitthom Thành viên tập sự

Chị ơi chị làm xong thấy thế nào hả chị? Em nghe nói tắm trắng dễ làm vàng lông, rồi thì mỏng da, nghe cũng sờ sợ. Nhìn facebook thì nhan nhản mọi người bán sản phẩm làm trắng, hik ko biết đâu mà lần. Đọc trên mạng thì nơi nơi ca ngợi. Anrose Spa cũng có vẻ nhiều người khen phết.
    Sản phẩm mà rõ ràng như chị nói thì tạm yên tâm rồi. Nhưng vấn đề hiệu quả và làm thấy như thế nào.
    Da khi tắm có bị châm chích nhiều ko ạ?
    Về nhà có phải bôi cái gì nưa ko? (Em là chúa ghét mấy thứ lằng nhằng rách việc)
    Sau 1 lần thì da được như thế nào hả chị?

huongsagisaubongbeo thích.
  7. Yanbi

Yanbi Thành viên tập sự

Tắm trắng kiểu Thái như thế nào hả các mẹ? Đọc trên mạng thì thấy nói thế này
    Làm trắng da với cơ chế 3 tác động:

- Loại bỏ hoàn toàn lớp tế bào da mờ xỉn, lão hóa cho làn da sáng, cân bằng sắc tố da. kích thích sự tái tạo tế bào và tạo cho bề mặt da mềm mượt hơn với thành phần tẩy da chết được làm từ các khoáng chất. Công nghệ nhiệt họat hóa ngay khi tiếp xúc với nước nhằm đưa các thành phần có lợi vào trong da

- Bổ sung các họat chất làm trắng từ MẶT NẠ VITAMIN QUYỀN NĂNG chứa Acid của các vitamin C và thảo dược giúp kích họat khả năng làm sáng da và củng cố hàng rào phòng vệ của da ngăn chăn sự hình thành thành của Mẻlanin, đồng thời làm tăng khả năng chống oxy hóa cho da. Một tác dụng nổi trội của Mặt nạ làm trắng chiết xuất từ MEN và Extra TẢO, Rong biển đỏ giàu vitamin A, E và B5 kích thích tổng hợp collagen và elastine khiến bề mặt da mượt mà và mịn màng hơn.

- Kích thích và nuôi dưỡng các tế bào da mới khỏe mạnh, kiểm soát sắc tố trên da, cải thiện tối đa độ tinh khiết của làn da. Da khỏe do được nuôi dưỡng sâu từ bên trong, tăng cường khả năng chống nắng của da gấp 200 lần đồng thời duy trì hiệu quả trắng sáng lâu dài.

Ai làm rồi chia sẻ đi nào

huongsagi thích bài này.
  8. cubu1989

cubu1989 Thành viên nổi tiếng

mình thuộc laọi da ngăm cũng đặt gạch ngồi nghiên cứu.

9. Me_PhuongAnh

Me_PhuongAnh Thành viên nổi tiếng

em thích cách nào ít tốn tiền ấy ,chứ đi spa đắt lắm em chẳng dám ham

10. landaminmang

landaminmang Thành viên chính thức

mình thấy tắm trắng ở spa khi trắng rồi cũng phải tắm, xài kem, chích hay tiêm trắng gì đó da mới giữ độ trắng đc, mấy người nổi tiếng có điều kiện nên làm thường xuyên chứ tắm trắng cả 1 quá trình công phu chứ đâu tắm 1 hay 2 tháng rồi trắng mãi đc da tắm trắng rồi rất yếu khi ra nắng mà ở VN nắng như thế này trắng nắng tuyệt đối lun cũng hơi bất khả thi

11. duxanh

duxanh Thành viên tập sự

Tắm trắng mà chỗ nào hứa hẹn trắng bóc như trứng gà thì thấy ghê ghê, nhưng tắm trắng để da sáng mịn hơn thì mình tin. Mình quen 1 chị am hiểu về tắm trắng, chị í nói là nếu da trắng nhưng vì bắt nắng hoặc như thế nào đó mà đen đi thì tắm trắng sẽ giúp da sáng lại như cũ, còn nếu sắc tố da đen thì tắm trắng sẽ giúp da trắng hơn 1 chút thôi, còn chủ yếu là trông sáng mịn đều hơn, trông có cảm giác trắng đẹp hơn. Bên Thu Cúc và Anrose bạn nói đều ổn

mitthom thích bài này.
  12. bongxinhdep2612

bongxinhdep2612 Thành viên tập sự

cứ để tự nhiên cho xinh đẹp ạ chứ bay giờ mọi người đi tắm tráng nhiều quá ai cũng trằng thì nhìn nhàm chán lắm phải khác mọi người thui

13. saubongbeo

saubongbeo Thành viên tập sự

Mình mới tắm dc có 1 lần vào hôm thứ 6 tuần trước thôi.
    Nói chung mình cũng có nghiên cứu như bạn ý trước khi đi làm. Có đứa bạn nhà gần đó đến đấy làm rồi nên mới thử. Buổi đầu tiên mình kệ con kia cho nó trả tiền để có gì họ chịu trách nhiệm.
    Trộm vía về lông ko bị vàng (cho đến ngày hôm nay)
    Da cũng ko bị châm chích ngứa như nhiều bạn chia sẻ đâu nhé
    Ở đây mình thấy chỉ có tẩy da chết 1 lần
    Rồi 3 lần đắp mặt nạ cơ trong đó mật ong - sữa non cuối cùng, thơm ơi là thơm ý. Mình vào nhà tắm sạch sờ da mềm mượt hơn hẳn.
    Sau đó thấy các bạn ý bôi kem dưỡng với chống nắng toàn thân
    Quan trọng về nhà chả phải bôi cái gì.
    Các bạn ý cũng tư vấn nên mua tẩy da chết về tẩy ở nhà khoảng 2 tuần/ lần. Cũng ko bắt buộc đâu, nhg chống nắng thì theo mình nên sử dụng.
    Mình đọc trên mạng thấy ánh nắng mặt trời có hại ghê gớm. mọi người nên lưu ý nếu có ý định tắm trắng nhé

duxanh, mitthomhuongsagi thích.
  14. HaLien

HaLien LIFE IS NOT EASY

Ở nhà làm lấy cũng được mà :
    - Tẩy da chết
    - Thoa chất làm trắng (mua)
    - Tắm với sữa hoặc cam, chanh..
    - Tắm sạch, thoa kem dưỡng

15. J-hot87

J-hot87 Thành viên chính thức

Mình có 1 pp tắm trắng bằng cám gạo.Đã thử và thấy da cũng sáng và mịn màng hơn nhiều.Nguyên liệu gồm :
    -Cám gạo
    -Dầu ô lưu
    -Sữa chua
    -Sữa tươi nguyên kem
    -Nước cam hoặc nước bưởi

Các mẹ trộn đều lên với nhau lấy 1 nửa ra trà lên ng.Sau đó tắm qua cho sạch ,nửa còn lại các mẹ đem đặp lên ng.Ngồi khoảng 15-20' sau đó tắm sạch.Các mẹ nhớ ko bằng sạch bằng xà bông nha.Đảm bảo vs các mẹ tắm xong sờ da sẽ khác hẳn
    H thì làm cũng bận ko còn time đâu mà tắm theo cách này nữa thì mình dùng mỹ phẩm.Hiện h mình sài sp tắm trắng Charm Developer Cream vàng thấy cũng good
    Mẹ nào ngại đi đi spa có thể thử 2 pp trên.Chúc các mẹ sớm có làn da trắng mịn

Tiệm Bánh Rán Holbe thích bài này.
  16. sophie.thanh

sophie.thanh Thành viên tập sự

Em có đi spa tắm trắng 2 lần. Chủ yếu là các spa đều tư vấn khách như sau: tắm trắng tự nhiên thì cần có thời gian, tắm trắng theo kiểu tẩy trắng thì tắm 1 phát là thấy trắng ngay nhưng đổi lại là da yếu, dễ bắt nắng, không được mịn màng khỏe mạnh như tắm trắng tự nhiên. Thông thường tắm trắng tự nhiên chỉ có thể giúp da sáng hơn 1 tí, và muốn da trắng lên mỗi ngày phải thoa kem dưỡng (spa sẽ tư vấn cho khách loại kem dưỡng phù hợp).

Tuy nhiên đi rồi thì em cũng rút ra 1 số kinh nghiệm như sau:
    - Hỏi giá trước, và đừng ham giá rẻ. Hỏi rõ trong liệu trình tắm trắng mà mình chọn gồm có các bước nào, dùng nguyên liệu nào.
    - Để ý xem sản phẩm mà spa dùng cho mình có tên tuổi rõ ràng không hay là trong các hộp không nhãn mác.
    - Những spa đàng hoàng sẽ luôn xem kỹ da cho mình và trả lời mọi câu hỏi của mình trước khi tiến hành tắm trắng, chứ không có vừa vào là đẩy đi tắm trắng, bảo mình nên dùng gói "trắng nhất" "trắng nhanh trắng nhì" gì gì đâu nhé.
    - Vừa tắm trắng xong thì nó không có "trắng" như trong suy nghĩ của mình đâu nên các mẹ khoan hãy thất vọng, chịu khó chăm sóc da kỹ trong thời gian tham gia tắm trắng. Khoảng 1,2 tháng sau mới thấy có hiệu quả nhé. Còn những cái vừa xong phát là trắng lên liền thì chắc chắn ít nhiều gì trong đó cũng có thành phần tẩy, không tốt cho da mình về lâu dài.
    -

17. hongthuytinh_26

hongthuytinh_26 Thành viên sắp chính thức

Mình cũng đã thử vài lần rùi mà chưa thấy có hiệu quả gì cả

18. huongsagi

Tự tắm ở nhà thì mình đã thử rồi, nói chung nếu da đã bị bắt nắng thì ko thể sáng lại dc, chỉ làm mềm và mướt da hơn thôi. Mà mình chỉ tắm dc ở 2 tay 2 chân, mà tay bôi cũng ko dc đều, còn sau lưng thì chịu luôn. Mình cũng dùng cám gạo mua về, rồi sữa tươi trộn với nước cam, dầu oliu cũng thử luôn.
    Mình search trên mạng vào WTT thấy cũng có nhiều người khen anrose spa, ko biết có dc ko nhỉ?
    Hết tắm kiểu nhật, thái đến sing

19. nana196

nana196

thôi, e cứ tắm cám gạo cho lành. hiệu quả chậm nhungq an toàn

20. huongsagi

Làm đẹp đúng gian nan. Mình cũng dùng cả kem dưỡng nữa đấy, nhg tự làm ở nhà ko ăn thua, vì mình ko theo dc quy trình nào hết. Hôm qua tò mò cũng gọi điện tư vấn mấy nơi, SSS thì quá đắt, tham khảo qua mấy đứa bạn từng làm ở đó chúng nó lại kêu toàn dùng hàng trung quốc, lavender thì cứ mời chào mình tiêm trắng (cái này thì chả dám thử luôn nghe đến tiêm là hết hồn rồi), cũng thử gọi đến Anrose spa thì thế nào gặp ngay chị chủ.
    Thật ra đúng là ở đâu nói thì cũng hay, tuy nhiên mình đánh giá cao anrose spa vì chị tư vấn nói rất kỹ, nhiệt tình, hơn nữa ko phải trường hợp nào họ cũng nhận tắm trắng, da phải khỏe và ko có vấn đề gì tổn thương mới được làm. Ngoài ra trước khi làm họ sẽ thử sản phẩm trên tay để xem độ kích ứng và hiệu quả của dịch vụ. Nghe cũng thấy có tí tin tưởng.
    Chắc phải nghiên cứu thêm

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.