Cho em hỏi về sữa Gallia

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi kidshop2012, 27/7/2013.

1. kidshop2012

kidshop2012 Sữa chua uống sốt hoa quả

Các mẹ ơi, các mẹ cho em hỏi ở Việt Nam đã có công ty nào nhập khẩu sữa này về chưa thơuwongf các loại sữa hầu như đều có công ty phân phối như lactana bio là của công ty Đức Nam.... em đang cho con uống gallia mà chưa tìm đc nguồn mua sữa giá cả và chất lượng chuẩn. em sợ mua phải sữa giả lắm. các mẹ giúp em đi ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kidshop2012
    Đang tải...

2. cindyvn

cindyvn CubiMart- Make mum life easier

Ðề: Cho em hỏi về sữa Gallia

Theo em biết thì sữa này chỉ có công ty phân phối thôi chị ạ.

3. kidshop2012

chị ơi, chị giải ngố giúp em với. công ty phân phối thì khác như thế nào ạ? và nguồn hàng của họ thường thì có đảm bảo k chị?

4. cochon

cochon Bắt đầu tích cực

Loại này được nhập khẩu về VN do nhiều công ty khác nhau bạn ạ, chưa có công ty độc quyền đâu bạn ạ. Các công ty thường nhập thẳng từ nhà phân phối bên đó rồi đưa về theo đường container hoặc đường hàng không (tùy thuộc quy mô số lượng nhập). Mình cũng không biết đó có phải là công ty phân phối không nữa. mình sẽ pm cho bạn thông tin về công ty bên mình nhé

5. Mẹ Un In

Mẹ Un In Guest

Em cũng không hiểu lắm về vụ này.
    Em tưởng swuax này chỉ có xách tay ah?

6. kidshop2012

vâng, em cảm ơn chị nhé! bình thường như em mua của abbott sẽ có công ty phân phối đến các đại lý và em thường mua ở các đại lý nhưng hình như gallia không có vậy thì phải

7. mina1011

mina1011 Thành viên kỳ cựu

Của các công ty phân phối thường thì sữa sẽ sx riêng cho thị trường VN hình như các mẹ không thích lắm.
    các mẹ thích sữa Galia nội địa xt thì phải.
    Mình cũng cho con uống sữa do tiếp viên xách về.

kidshop2012 thích bài này.
  8. kidshop2012

em thì muốn tìm nguồn sữa gallia công ty nhập khẩu nhưng k có ạ

9. Bebilon Balan

Bebilon Balan Sữa Châu Âu cho bé yêu

Đây không phải là nhập khẩu chính ngạch hợp pháp đường hoàng chính thống đâu bạn . Các bạn lưu ý nhé .

cachua_nam thích bài này.
  10. cochon

cochon Bắt đầu tích cực

Mình không hiểu nhập khẩu chính ngạch hợp pháp đường hoàng chính thống theo bạn là thế nào, bạn giải thích cụ thể hơn được không, mình chỉ biết là công ty ở VN có đăng ký đàng hoàng, hàng xuất đi bên kia có giấy tờ, về VN được bộ tài chính, hải quan cho phép mới vào được VN, cá nhân mình thấy như vậy là tin tưởng được rồi, cũng như nhiều mẹ thấy tin tưởng hàng xách tay hơn nếu có bill vì như vậy thì ít nhất có cái gì đó chứng minh rằng đó không phải là hàng nhập nguyên lon thôi.

Chất lượng hàng thế nào phụ thuộc rất nhiều vào luơng tâm người bán hàng, dù là hàng xách tay, hàng nhập nguyên lon hay hàng sx cho thị truờng VN.

11. Bebilon Balan

Nhập khẩu chính ngạch hợp pháp đường hoàng chính thống phải có giấy kiểm của Bộ Y Tế và phải có Tem phụ Tiếng Việt dán lên hộp sữa theo đúng quy định của Pháp Luật Việt Nam cho tất cả các mặt hàng nhập chính ngạch hợp pháp. Được phép PR trên báo giấy, quảng cáo trên truyền thông trên truyền hình

Để có được chứng nhận của Bộ Y Tế và để được dán tem tiếng việt thì cần phải có cả ngàn giấy tờ từ nước ngoài chứng minh nguồn gốc xuất xứ của hàng hóa, chứ hóa đơn mua hàng từ nước ngoài như bạn nói không đủ đâu bạn.

Hộp sữa của công ty nhập khẩu đó có Tem Tiếng Việt không bạn?

Nếu có thì tớ xin lỗi bạn vì chưa tìm hiểu đầy đủ mà đã quy chụp, còn nếu không có thì đó là nhập chui thôi bạn cho dù có đầy đủ giấy tờ Hải Quan, nhập tiểu ngạch cũng có giấy tờ Hải Quan nhưng vẫn gọi là hàng xách tay.

Tớ hoàn toàn đồng ý với bạn là chất lượng hàng thế nào phụ thuộc rất nhiều vào luơng tâm người bán hàng, dù là hàng xách tay hay hàng nhập

cachua_nam thích bài này.
  12. kidshop2012

ạch ạch, chả lẽ em lại phải đổi sữa cho con vì k tìm đc nguồn hàng tin tưởng ư? càng tìm hiểu càng hoang mang và u mê. huhu

13. cochon

cochon Bắt đầu tích cực

Cảm ơn bạn đã giải thích cho mình. Tuy nhiên, hàng có giấy tờ hải quan cho phép nhập vào VN, có nộp thuế nhập khẩu mà bận vẫn cho là nhập chui liệu có phải là hơi oan cho loại hàng hóa đó không. Mình không chỉ nói riêng cho sữa Gallia mà còn nhiều loại sữa, loại hàng khác nữa. Ban đầu bạn cho nó là hàng nhập "không dường hoàng chính thống", sau đó lại là "hàng nhập chui", không những chủ top mà cả mình cũng thấy hoang mang nữa.
    Còn hàng tiểu ngạch thì tớ cũng vừa tìm hiểu, tớ thấy nó đâu phải hàng xách tay. vì theo tớ hiểu (hay là tớ lại hiểu sai nốt nhỉ) thì hàng xách tay là hàng mua ở các cửa hàng bán lẻ ớ nước ngoài rồi mang về VN theo hành lý cá nhân (tiếp viên, người đi du lịch, công tác ...), cách thức này cũng được khai báo và có giấy tờ hải quan nữa à, cái vụ này thì thực sự u mê rồi. Bao năm minh về VN mang đủ thứ đò ăn trẻ em trong hành lý mà chả bao giờ khai báo cái gì, nhập cảnh chỉ có đúng 1 con dấu trên hộ chiếu, hóa ra mình toàn trốn thuế à.

À, trên hộp sữa bên tớ bán không có tem tiếng Việt, vì thế các cửa hàng vận nhập về bán vẫn bảo là hàng xách tay. Còn nếu vì thế mà bạn bảo nhập chui thì tớ phản đối nhé, tớ không biết theo cách thức nhập cụ thể thế nào vì tớ không có chuyên môn về lĩnh vựac này, tuy nhiên, hàng vào VN vẫn có giấy tờ cho phép vào, có nộp thuế thì không thể bảo nó là nhập chui nhập lậu được.

http://luatminhkhue.vn/hinh-su-1/va...tieu-ngach-co-chiu-thue-nhap-khau-khong-.aspx

Bebilon Balan thích bài này.
  14. kidshop2012

ui em bắt đầu hoang mang, hoa mắt chóng mặt vì vụ này rồi đây. tâm trạng rối bời :(

15. Bebilon Balan

Bạn ơi tớ không nói sữa bạn bán là nhập lậu, tớ chỉ nói là nhập chui, nhập chui là từ của tớ nghĩ ra : có thông quan hợp pháp nhưng là sữa nhập không chính ngạch vì hộp sữa đó chưa có bảo hộ về mặt chất lượng vệ sinh an toàn thực phẩm của Nhà Nước Việt Nam(Bộ Y Tế)thể hiện thông qua 1 tem phụ Tiếng Việt dán trên hộp sữa.(Tớ nói về mặt pháp lý)

Người tiêu dùng xài hàng này cũng giống như xài hàng xách tay thôi vì không có sự bảo vệ và không thông qua kiểm định chất lượng của Luật Pháp.

Đóng thuế HQ chỉ là hợp pháp về mặt xuất nhập khẩu ngoại thương thôi bạn ạ

Quy trình nhập sữa chính ngạch hợp pháp có quy định chặt chẽ là: Doanh nghiệp nhập khẩu trước tiên phải xin phép Bộ Y tế, làm rất nhiều thủ tục giấy tờ khác ví dụ như: ra tận cảng lấy mẫu sữa,check đủ kiểu và có được Giấy xác nhận đạt chất lượng hàng nhập khẩu sau đó mới được mở tờ khai Hải Quan, đóng thuế, thông quan, dán tem phụ Tiếng Việt và đưa vào thị trường, được PR quảng cáo trên báo đài trung uơng, các kệnh truyền thông chính thống.(Internet, báo mạng, facebook tại VN vẫn chưa là được coi là truyền thông chính thức)

Sữa ở VN có hàng nhập khẩu chính ngạch và hàng xách tay. Sữa nhâp kiểu này không phải là nhập chính ngạch. Như vậy xài sữa nhập khẩu dạng này cũng giống như hàng xách tay thôi các bạn vì không có cơ sở pháp lý bảo vệ chất lượng hộp sữa, bảo vệ quyền lợi của các bạn đâu

Mua sữa xách tay thì tin vào lương tâm người bán, mua sữa nhập kiểu này thì tin vào lương tâm của công ty nhập khẩu,chứ không có chuyện kiện tụng hay khiếu nại gì đâu các bạn ạ

Cái dòng peo péo bôi đậm bạn nói đúng đấy : chứng tỏ cửa hàng đó rất khôn ngoan và hiểu biết vấn đề đó bạn : họ nói hàng xách tay vì thực chất đó là hàng xách tay(xách lượng lớn) Họ phải tỉnh táo trước khi bị Quản Lý Thị Trường hỏi thăm gây rắc rối

Nếu bạn hoàn toàn tin tưởng vào công ty nhập khẩu đó, do người thân, người quen nhập về, và chắc chăn nguồn hàng thì yên tâm xài thôi

Tớ cũng sẽ kiềm chế để không nói nhiều, không comment nhiều trong các topic sữa vì càng biết nhiều, tìm hiểu nhiều thì các bạn lại thêm hoang mang như bạn chủ topic nói

meodicham thích bài này.
  16. minhtam63dq

minhtam63dq Thành viên tích cực

Theo hiểu biết của mình sữa Gallia chưa có Công ty nhập khẩu. Bạn cứ xem các mẹ bán hàng trên này có nhiều mẹ bán Gallia mà. Sữa xách tay có bill mua hàng là yên tâm. Vì nhà mẹ nào chắng có con lương tâm để đi đâu mà bán sữa giả. Không phải tất cả sữa xách tay là không đáng tin cậy

meodichamkidshop2012 thích.
  17. Anhtrangshop

Anhtrangshop SỮA CHO BÉ

Theo mình được biết thì sữa của bạn chủ yếu là hàng xách tay thui chứ chưa có công ty nào độc quyền sữa gallia ở Việt Nam cả.

kidshop2012 thích bài này.
  18. me_cua_bin86

me_cua_bin86 Bắt đầu nổi tiếng

Mình đồng ý vơi ý kiến của mẹ này.....Đúng là để được dán tem tiếng Việt bên ngoài bao bì sản phẩm nhập khẩu là phải rất nhiều giấy tờ khác liên quan. làm việc với Bộ y tế thì cứ gọi là: liên tục
    Theo mình được biết , hình như sữa này cũng là hàng xách tay thôi, chứ chưa có công ty nhập khẩu và phân phối độc quyền.....

19. kidshop2012

ui lại vụ nhiễm khuẩn sữa nữa, thấy nản và lo ghê

20. callaflower

callaflower Quần tập nữ hàng vnxk xịn, chuẩn

ôi abbott bây giờ lắm tai tiếng lắm,huhu