Đối chất: Phản hồi về mecutivacutit

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi thanhlan_hg, 14/8/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. thanhlan_hg

thanhlan_hg Vẽ lại nụ cười

Thưa mod ,hnay em có chút rắc rối về việc khách oder mua hàng cho người thân xong giờ hàng em từ HCM đã đc gởi về mà chị ấy đùn đẩy trách nhiệm k nhận hàng cho em .
    Em mới bán hàng mà k fai thanh lí trên này ,do em còn đi học k có vốn nên em chỉ nhận cho khách oder hàng thôi .Và giá để tương đối thấp để cho các chị ,các mẹ trên diễn đàn mua nên lợi nhuận quả thực là k nhiều (chỉ 30-40k sau khi đã trừ toàn bộ đi các khoản phụ phí .Vậy mà chị mecutivacutit lại có kiểu mua hàng phá em .Nếu khách nào cũng làm như vậy chắc em k trụ nổi mất .Đây là tin nhắn chị ấy oder hàng em và có nói đó là mua cho chị gái chị ấy .Em có inbox lại nói chị ấy là "hàng em cho oder mà chị nói k lấy thì em lsao đc đây chị?lời đâu nhiều .em đâu có mặc đc .Ai cũng od kiểu như chị thì em sống kiểu gì? còn trót od rồi chị cũng fai có hướng giải quyết thỏa đáng cho em .em sẽ đưa lên đối chất ." Vậy mà chị ấy k thèm phản hồi lại cho em trong khi em thấy tin em gởi xong thì chị ấy vẫn còn ol 1 lúc khá lâu nữa .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thanhlan_hg
    Đang tải...

2. mecutivacutit

mecutivacutit Thành viên kỳ cựu

Ðề: mod ơi giúp em với trong trường hợp khách oder hàng mà boom không lấy

Mình đã nói mình hỏi hàng hộ chị gái và cho bạn bán hàng đầy đủ số đt, điạ chỉ công ty của chị mua hàng. Như vậy trong trường hợp này mình chỉ là người giới thiệu người mua. Còn việc mua hàng hay không bạn bán hàng cần tự liên lạc với số đt và địa chỉ mình cho chứ.

3. thanhlan_hg

Chị ơi nó đâu có đáng bao nhiêu đâu chị .Em bán hàng mong muốn tiện lợi và giá rẻ nhất có thể cho khách.vì em đang dùng thẻ của NH BIDV nên phí ck ngoại mạng khá cao 22k nên nghĩ ra cái váy 260k+20k phí ck+10-20kship nữa (nếu ở xa quá em k free đc) thì ra 300k/1c rồi tuy vẫn rất rẻ so với giá thị trường nhưing vẫn muốn tham thêm cho khách đc bnh thì đc .Đó mới đúng tiêu chí bán hàng của em. TH khách od tầm 2-3c nhiều tiền thì em cũng fai bắt cọc vậy .Chứ em tính nếu ngta ở xa od mà fai chạy qua em thì tội cho ngta quá ..Từ lâu diễn đàn ta có tiếng các thành viên rất uy tín và thân thiện ,BQT luôn quan tâm các thành viên kịp thời và công minh cho nên em mới chọn bên này đê mở hàng .

4. mecutivacutit

Còn máy tính mình lúc nào chả để trong tình trạng online những trang mình hay vào, nhưng người có phải lúc nào cũng nhìn cái máy tính đâu để mà trả lời bạn ngay tắp lự sau khi bạn gửi.

5. thanhlan_hg

chị vô trách nhiệm quá rồi đấy ạ .Đó là chị gái chị và chính chị od em = nick của chị .Em chỉ biết vậy thôi.

6. mecutivacutit

Bạn bán hàng cho bạn nhưng bạn cũng đâu có trách nhiệm với hàng của mình. Mình cho bạn đầy đủ thông tin người mua. Mình bắt đầu viết cho bạn ngày 8/8/2013. Vậy mà từng ấy ngày bạn không hề liên lạc với số đt của người mua để xem họ còn nhu cầu hay không? Mình đã nói mình chỉ hỏi giúp còn các vấn đề khác bạn phải liên lạc với đt mình cho cơ mà.

7. thanhlan_hg

8. thanhlan_hg

chị mới là người cần đọc kĩ lại đi nhé .Chị hỏi em là bao h có hàng? và em trả lời là thứ 7 em có giao đến .Vậy thì chị đứng ra hỏi cho chị gái chị (người nhà chị) chứ kfai ai khác !Trong inbox trao đổi đâu có chỗ nào nhắc tới việc thứ 7 em giao tới thì chị gái chị đã đi nước ngoài k? Hnay thứ 4 chưa đến hạn giao nhưng em đã gọi trc (em đã giữ lời hứa và tách nhiệm trc khi giao hàng thì LH trước đó còn gì?!).Vậy bây h chị em chị chối đẩy cho nhau k lấy hàng mà chị đem lí do này ra nói có hợp lí k chị? Đến thứ 7 chị gái chị k nhận đc hàng mà đi k biết bao h mới về thì chị là em gái -cũng là người đã đặt mua fai có trách nhiệm nhận hộ hàng cho chị gái chị. Nếu chị chối bỏ trách nhiệm đó và cứ lí do là chị k biết ,chị đặt hộ ... và mặc em với hậu quả của chị thì em buộc fai nghĩ là chị cố ý phá hoại công việc làm ăn kinh doanh của em!

9. mecutivacutit

Ngay trong inbox mình đã nói rõ từ phút đầu là "Có gì bạn cứ liên lạc với số điện thoại mình cho rồi". Vậy tai sao bạn không liên lạc? Trong inbox không nhắc tới thứ 7 sẽ đi công tác nhưng mình có nói với bạn phải liên lạc đi vì chị này luôn luôn đi công tác
    Và mình nói là mình là người hỏi giúp chứ không phải là người đặt hộ nhé.

10. thanhlan_hg

chị có sao k thế? chị đọc lại tin của chị inbox em đi .ngay tin nhắn đầu tiên chị đã chốt "Bạn ơi cho mình lấy cái này,cái có viền màu trắng nhé" mà giờ chị cứ quanh co cắt chữ nghĩa với em là thế nào nhỉ chị???Và tn cuối cùng chốt lúc chưa về hàng là chị bảo em "bạn ship szL nhé" .Chính chị nói như đinh đóng cột mà giờ chị lại đổ lỗi cho em cứ như chị od cho vui vậy .Việc làm ăn buôn bán của em nó nhỏ nhặt quá chỉ 1 vài trăm ngàn nên chị nghĩ đem ra làm trò đùa đc đấy fai k chị?Còn chị nới em vô trách nhiệm thì có khách đã mua hàng đã giao dịch thành công với em rồi đó ,phản hồi trong topic bán hàng ,chị hỏi người ta xem em là người bán và giao hàng thế nào đi nhé !

11. thanhlan_hg

em xin chị đấy! Bận sau chị đọc cho kĩ trc khi mua hàng giúp người bán nhé. Chữ "Hàng ODDER..." to ềnh ngay tiêu đề topic em mà chị nhìn k thấy ah? Đâu có ai cho od rồi hủy vô lí như vậy .Vâng ạ!ngày 8/8/2013 chị od em .Tới ngày 14/8 thì em đã có hàng trả khách (theo thông thường em vẫn báo tất cả mn là chậm nhất 1 tuần ,tức 7 ngày có hàng giao) .4 ngày thôi mà chị trách em từng ấy tgian sao k gọi cho khách??? Khách mau 1c đồ mà ai cũng cư xử Thượng đế quá đà như 2 chị thì em chưa gặp TH này bao h!Bản thân chị gái chị khi nhờ chị vốn cũng vô trách nhiệm hay trẻ con quá mức .Tại sao nhờ mua rồi đổi ý k báo trc cho em lại đợi hàng về rồi và em gọi tới mới xanh rờn 1 câu nvay???4 ngày thôi mà em gọi chị gái chị lại nói là "cái váy nào chị k nhớ?" ,"chị k nhớ đã nhờ ai đặt mua" .Thế là thế nào vậy chị?Hai chị em chị cố tình phá em à?!Chị tưởng em chưa bao h od mua hàng qua mạng chắc?Em mới chỉ đặt hàng vào chiều ngày hôm trc trên Zalora mấy món đồ mà sang ngay ngày hôm sau k thích muốn đổi qua món khác ,em LH ngay thì ngta báo hàng đã giao cho bên chuyển phát để chuyển ra HN cho em .Em cũng phải lấy đơn giản vì hàng từ HCM ra tốn công tốn sức của tất cả mọi người (nv bán hàng của nhà cung cấp ,nv giao hàng bên cpn)lẽ nào ra tới em cố tình k nhận ? Đó là cái tâm của người mua hàng đấy chị ạ!

12. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Thanhlan_hg vui lòng xác nhận:

Sau khi bạn nhận được nội dung trên của mecutivacutit, bạn có trả lời lại mecutivacutit hay không?

Câu trả lời cần có trong vòng 24h.

13. mecutivacutit

Ðề: Phản hồi về mecutivacutit

Vâng có em đây mod ơi................................Mod hỏi đi ạ

14. Mod MSTD

Trong khi chờ thanhlan_hg xác nhận, bạn vui lòng cho biết: Sau nội dung tin nhắn trên, thanhlan_hg có trả lời bạn hay không?

15. mecutivacutit

Vâng nick bán hàng có trả lời. Và mod yêu cầu giúp em là: người bán không được dùng các từ vô trách nhiệm, trẻ con với khách hàng. Em chỉ trả lời các câu hỏi của Mod và k nói đi lại với người bán hàng trên

16. Mod MSTD

Bạn vui lòng ảnh màn hình cho thấy thanhlan_hg đã trả lời bạn trong vòng 24h.

17. thanhlan_hg

Thưa mod ,ngay sau khi nhận đc tin nhắn đó em có trả lời ngay lại chị mecutivacutit đấy ạ.Em có phản hồi lại chị ấy ngay lúc đó là thế này ạ:
    Giờ chị ấy trách móc em sao k gọi điện cho chị gái chị ấy xem có thích nữa hay k thì em k hiểu các chị ấy lúc xem xét đặt hàng em nghĩ gì nữa (?!) .Ai đời chính mình đặt mua (hoặc nhờ đắt cũng thế cả thôi) lại k thích món hàng đó k ạ? Khách nào mà cũng làm trò thượng đế quá đà như vậy thì ai tiền điện thoại đâu hết hơi với các chị đc .Trong khi em bán hàng lời k nhiều .Còn vì sao em lại cứ inbox qua lại với chị ấy là bởi vì em nhìn nick chị ấy là super lead chứ k fai còn lead như em đâu ạ .Và em tin tưởng giao dịch với các thành viên chính thức trên diễn đàn này chứ k fai 1 người từ trên trời rơi xuống cái sđt. Chị ấy đặt hàng cho chị gái chị ấy thì dàn xếp với chị gái rồi có hướng thỏa đáng cho em chứ k fai là bỏ mặc hậu quả cho em . Hay là hai chị hùa nhau phá em? Uy tín của chị với em đã chấm hết tại thời điểm này!

meyeucon_6t5 thích bài này.
  18. thanhlan_hg

19. thanhlan_hg

Thành thật xin lỗi mod vì lỗi đường truyền link ảnh nên em gửi phản hồi k hiện lên .Em xin bổ xung lại đây ạ :

Em cũng xin lỗi chị ở điểm này là chúng ta tham gia diễn đàn là những người làm cha làm mẹ hoặc chưa làm thì có bề dày kinh nghiệm sống .Tham gia diễn đàn là hướng tới tiêu chí thân thiện vậy thì nên giữ chữ tín và tinh thần trách nhiệm. Còn od của em k đáng hết nhiều tiền nhưng vấn đề chữ tín chị ạ .Không thể nào mà qua loa bỏ mặc ngta như vậy .Nếu sai thì ít nhất cũngi bị nhắc nhở cảnh cáo ,làm gương cho các thành viên khác .Có như thế diễn đàn ta mới ngày càng chất lượng hơn đc .Đừng để một con sâu làm rầu cả nồi canh .Đó là ý của em.Cảm ơn chị đã hòa giải giúp bọn em.

20. mecutivacutit

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.