Tranh luận: Vì sao nhân viên ngân hàng phải ra Đứng đường??? Bài đang hót các mẹ ạ.

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi thuhuong1971, 19/8/2013.

1. thuhuong1971

thuhuong1971 Banned

Vì sao nhân viên ngân hàng phải ĐỨNG ĐƯỜNG????​

Chắc hẳn đọc xong câu hỏi này các anh chị em cô gì chú bác lại đổi tội cho nền kinh tế suy thoái nên doanh thu lợi nhuận sụt giảm và việc cắt giảm nhân sự là điều đương nhiên.
    Vâng Đúng ạ nhưng chưa đủ ạ!!!!
    Đó chỉ là kết quả chứ không phải nguyên nhân sâu sa dẫn đến việc “đứng đường của nhân viên ngân hàng” . Đây là 10 lý do thiểm cận thô thiển giải thích việc nhân viên ngân hàng phải ra ĐỨNG ĐƯỜNG

Thứ nhất: Xin vào quá nhiều

Chất lượng nhân sự quá lởm về chất và lượng. Nói quá lởm thì hơi quá nhưng nói lởm thì nói thật cũng chả có gì là sai. Tuyển toàn đứa ngu học vào thì sao mà khá được. Xin lỗi chứ có rất nhiều nhân viên ngân hàng chả biết mẹ gì nghiệp vụ ngân hàng chỉ biết pha trà rót nước đi khách thế mà lại là bộ quạn quan trọng của ngân hàng=> đi kéo hợp đồng về???
    Cũng không thể trách ngân hàng được họ phải kinh doanh họ phải sống nên phải dùng nhiều cách bất chấp một số thủ đoạn. Nhưng một khi các bạn hết giá trị lợi dụng thì bạn ra đường là đương nhiên.
    Bạn phải làm gì ? Nâng cao năng lực lên làm ở vị trí nào thì cũng phải có cái đầu không có cái đầu thì thuê các bạn làm đíu gì cho mất thời gian về làm con búp bê biết đi à?

Thứ hai: Láo với thượng đế

Thái độ phục vụ của nhân viên ngân hàng quá tệ. Chúng nó cứ nghĩ chúng nó chạy vài trăm triệu một tỷ vào vị trí nọ vị trí kia là có quyền láo với khách hàng.
    Khách hàng không những có thể đuổi nó mà cả Tổng giám đốc, Chủ tịch hôi đồng quản trị nhà nó ra đường đồng thời xóa sổ cái Thương hiệu màu mè vớ vẩn. Bọn nhân viên ngu ngốc làm sao biết được điều này. Hãy luôn nhớ KHÁCH HÀNG là người đem tiền đến cho mình nên đừng có dại gì mà chơi xấu người ta. Tất nhiên với những thằng khách hàng điên thì đập thằng vào mặt nó vì những thằng đó thì ko phải là khách hàng đem lại lợi nhuận tốt chúng chỉ có thể là thằng ăn theo khi bạn quá mạnh.

Thứ ba: Ngồi mát ăn bát vàng

Nói nôm na là ngồi không ăn bát vàng. Thời đại này là thời đại nào mà còn cái tư tưởng “giở hơi biết bơi” đó. Nếu bạn không muốn ra đường hãy đóng góp công sức và trí óc của mình vào công việc bởi nó có lợi đầu tiên cho bạn vì bạn có thời gian rảnh rỗi học tập thêm còn giúp tăng năng suất công ty và có những phần thưởng xứng đáng.
    Tất nhiên nếu ngân hàng hay sếp nào không tạo cơ hội cho bạn nói thể hiện thì thiên hạ này không thiếu chỗ để đi chỉ có điều là bạn thích hay không thôi. Đừng ở chỗ vùi dập bạn hãy luôn nhớ điều này.

Thứ tư: Đứng núi này trong núi khác

Nhân viên thấy bên kia mức lương cao hơn, ngon hơn thế là nhảy việc. Việc này không xấu nhưng cũng chả tốt. Sao các bạn không nghĩ mình có thể giúp ngân hàng mình vượt thằng khác và mình có thu nhập khủng hơn vừa đỡ phải đi vừa đỡ phải tốn time làm lại từ đầu.

Thứ năm: Hãy đổ lỗi cho khách quan

Việc này là việc mà sếp cũng ghét mà đồng nghiệp cũng ghét. Làm không được việc thì nói thẳng ra cho vuông lại còn đổi lỗi cho thế nọ thế chai mất thời gian. Một e sai e sửa sẽ tốt hơn còn không tốt hơn thì e nghỉ việc cho nhanh. Tự tin lên đừng có sợ sệt cuộc đời này đừng có sợ bố con thằng nào. Chúng nó là sếp thì cũng chỉ là người thôi không phải quái vật đâu. Đừng có sợ sệt làm gì!

Thứ sáu: Hãy lăng nhăng lằng nhằng

Bán trôn nuôi miệng là công việc của một số nhân viên không nhỏ trong ngân hàng. Nó thế thì hơi quá nhưng cũng xấp xỉ hoặc tương đương với việc đó. Lũ sâu mọt như thế thì không tống ra ngoài đường mới lạ ( ở đây nói đến cả những thằng bóc bánh nữa nhé). Muốn nắm thiên hạ phải lấy dân làm gốc phải chứ không phải chỉ đi bợ đỡ mấy thằng bóc bánh ăn hại. Hãy nhớ bọn đó rồi cũng có kết cục vào song sắt hoặc chết bất đắc kì tử

Thứ bảy: Nói xấu đồng nghiệp nói xấu người tài

Một lũ ngu hay đi ngồi lê mách lẻo việc đó thừa nhận chúng nó ngu chả quan tâm đến công việc gì chuyên đi soi mói suy nghĩ bẩn tưởi thì làm sao mà có phát minh sáng chết gì. Lũ đó cho ra đường là chuẩn. Thích thì nói thẳng vào mặt nó và lôi ra trong cuộc họp mới là ý kiến hay để cho nó thấy sai mà sửa không sửa thì ra đường. Việc trù dập nhân tài khiến công ty thụt lùi khiến gian thần lộng hành => phải giết bỏ ngay những đứa đó.

Thứ tám: Giống nhau theo hệ thống.

Việc một hệ thống toàn con gà công nghiệp thì đương nhiên thịt nó không ngon. Hãy cố gắng làm con gà chọi mới có giá trị. Một nhân viên dù ở vị trí nào nên có chất riêng đừng phải giống thằng bên cạnh. Giống thì cùng ra đường với nó. Giống thằng giỏi thì chả giống toàn giống thằng ngu. Học tập thì chả chịu học chỉ thích học mấy cái trò đầu đường xó chợ.

Thứ chín: Kết bè kết đảng

Ghét cái lũ kết bè kết phái rồi nói xấu nọ kia. Đám đó sẽ bị Ra đường cả đám vì thái độ nói xấu sau lưng và nói xấu có tổ chức. Thời gian nói xấu còn nhiều hơn thời gian làm việc thì lấy đâu ra hiệu quả. Làm xong việc rồi sau không nghĩ ra phương án cải tiến tăng công lực bản thân lại ngồi buôn chém gió kết bè kết đảng làm cái đíu gì.

Thứ mười: Bị bệnh tự kỉ + bị bệnh ngôi sao

Chưa làm được cái vẹo gì đã đòi được cái này được cái kia. Vâng xin thưa nếu bạn làm được việc và giúp công ty có lợi nhuận tăng thì ngân hàng không tiếc bạn nhưng đừng hỏi ngân hàng đã làm gì cho bạn mà hay hỏi bạn đã làm gì cho ngân hàng. Lại thêm bệnh tự kỉ không có tinh thần làm việc nhóm thì xin mời ra ngoài đường làm việc một mình.

MR MONEY​

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuhuong1971
    Đang tải...

2. thanhhang33

thanhhang33 Thành viên rất tích cực

Ðề: Vì sao nhân viên ngân hàng phải ra Đứng đường??? Bài đang hót các mẹ ạ.

hay, hay quá thích lắm, đã đời lắm, ngân hàng ơi, mi chết đi đặc biệt là ngày và đêm đều mơ vè ngân hàng .... chết sớm đi

Nhược Ninh thích bài này.
  3. viethuong1989

viethuong1989 www.dolotonline.net

vãn chưa hiểu lắm ạ, nhân viên ngân hàng sao mà ngu được ạ, toàn ng IQ cao vút ý chứ

4. Mẹ của Châu Anh

Mẹ của Châu Anh chuyên sỉ lẻ mỹ phẩm nhập tại Mỹ

Đọc bài viết có vẻ như chủ Top đang rất bất mãn với một số nhân viên trong NH hiên nay :D

5. thanhnhan_baothang

thanhnhan_baothang Thành viên mới

hì, bài hay quá, thích rùi đấy

6. batxecaocap

batxecaocap Tìm anh - Anh ở đâu

Nói vậy thui chứ giờ những ngân hàng ko dễ mà vào được đâu chủ top ạ, nhân viên ngân hàng nhà nước thì có thể chạy chọt nhiều chứ những ngân hàng liên doanh hoặc ngân hàng cổ phần họ tuyển chất lượng lắm chứ. Thi đc vào ko phải dễ đâu.

7. susuBach

susuBach Bắt đầu nổi tiếng

thế này thì mình thấy có mà cả cơ quan đó hầu hết đều phải tống ra Đứng Đường đấy ak, và còn thiếu 1 lý do nữa đó là '' Kô phải con ông cháu cha'' có giỏi có tài cỡ mấy rồi cũng phải ra mà 2Đ, nhà mình có khá nhiều người làm trong NH, KBNN nên mình cũng kô lạ

8. lamphongvan

lamphongvan Thành viên rất tích cực

uầy, người viết bài có vẻ là rất là bất mãn với dân ngân hàng, mình chỉ nghe thôi, không có ý kiến gì, coi như là biết thêm một luồng ý kiến về cái nghê gần như hót nhât thị trường bây giờ.

9. callaflower

callaflower Quần tập nữ hàng vnxk xịn, chuẩn

Bác này bức xúc với ngành ngân hàng thía nhỉ.
    E thì bức xúc các ngành khác hơn nhiều mà họ có ra đứng đường đâu.

10. Nokia 1202

Nokia 1202 Thành viên đạt chuẩn

Em thấy bài viết có nhiều phần đúng đó :)

11. me-cubi

me-cubi

mình chả hiểu về ngân hàng nhưng nghĩ phải tốt nghiệp đại học tài chính, ngân hàng mới vào được, mà làm bận rộn thì thời gian đâu mà đứng đường nhỉ.

12. thuhuong1971

thuhuong1971 Banned

có khi đây là bài của bạn nào Quản trị nhân sự bên ngân hàng thấy chướng tai gai mắt quá thế mới bộc phát ra. Em thấy cái này trên ubank mà :) Theo e thì không riêng gì ngành ngân hàng đâu mà các ngành khác cũng có lý do nhân sự như thế này. Thời buổi khó khăn nên người thất nghiệp đầy:(( Buồn thật.

Chợt nhớ đến câu của Trịnh Công Sơn: "có những ngày tuyệt vọng cùng cực, tôi và cuộc đời đã tha thứ cho nhau. Tôi biết rằng vinh quang chỉ là điều dối trá"

13. hanoi_ht

hanoi_ht Thành viên chính thức

Hihi. Thế này thì nhân viên ngân hàng cũng như mềnh rồi ạk

14. meyuna79

meyuna79 Bắt đầu nổi tiếng

Người viết bài này chắc đang bức xúc gì rùi. Chắc mới bị NH cho nghỉ việc vì một mình chống lại mafia hehe
    1.Nhân viên NH bây giờ nịnh nọt KH còn không hết chứ làm gì có chế độ láo với thượng đế. Chả dám đâu ạ
    2.Nhân viên NH ngồi thì được ngồi mát thật nhưng làm gì có bát vàng đâu ra mà ăn, haizzz
    3.Nhân viên NH đứng núi này trông núi nọ chẳng qua cũng vì cái bát vàng bên trên nó không đủ ăn nên phải nhảy
    ............. chả muốn nói nữa
    Chủ top lấy bài này đâu ra mà không thấy có nguồn nhỉ :)

MẸ ỐC NƯỚNG thích bài này.
  15. diepngannhi

diepngannhi Thành viên tích cực

em nói thẳng nhé, em không bàn đến bài viết, nhưng chủ top dùng từ hơi "bình dân" quá đấy ạ. như thế không hợp cho lắm, ngành nào chả có người này người kia. nếu bức xúc thì chủ top cứ bàn đến những vấn đề không ổn của ngành này, chứ nói đến mức họ ra đứng đường ( từ nhạy cảm), thế người ta bảo dd mình bêu xấu ngành nghề, đưa ý kiến này kia hạ thấp người khác thì có đúng không?

me hoa hong thích bài này.
  16. NV Giao.Sim

NV Giao.Sim Tại www.SimDepDongNai.com

Ngân hàng nông nghiệp là bố láo với khách hàng nhất thôi, tới đâu cũng thấy thái độ... khó chịu :( tưởng mình làm ngân hàng nhà nước ngon lắm thì phải ? tiền lương còn thua em xa chứ đừng nghĩ... xã hội bây giờ đừng nhìn công việc mà hãy nhìn phẩm chất, cách hái tiền của họ.

17. Ancomilk

Ancomilk Bắt đầu nổi tiếng

Mình nghĩ đâu cũng có người tốt người chưa tốt ko nên vơ đũa cả nắm
    Mà cạnh tranh thì có láo với thượng đế chỉ có tự giết mình thôi. Vì bây giờ có 1 thượng đế cả trăm ngân hàng săn đón ấy chứ
    Nhưng đúng thật đến giao dịch tại NH VCB mình thấy có mấy con bé nhân viên gắt gỏng mắng khách xơi xơi( cái này thấy ở quầy gd ngân hàng VCB ở 564 Nguyễn Văn Cừ ấy)

18. thuhuong1971

thuhuong1971 Banned

Bài này e copy lại chứ vì thấy trên ubank đang hót. Chả biết thế nào nhưng em nói thật mình gửi tiền có ít đâu nhưng đến gấp mấy mẹ ngân hàng cũng bức xúc lắm đặc biệt là mấy bố ngân hàng như agribank, vietinbank, vietcombank,... Bực hết chịu nổi. H toàn gửi mấy ngân hàng nhỏ nhỏ lãi suất cao thủ tục dễ dàng:)

Bài này dùng từ thì hơi vãi chưởng nhưng chắc bài này kiểu văn nói đểu rồi :D

me hoa hong thích bài này.
  19. giothu5-hanhphuc

giothu5-hanhphuc Thành viên kỳ cựu

Đúng nếu nhìn theo hướng tiêu cực!

20. giothu5-hanhphuc

giothu5-hanhphuc Thành viên kỳ cựu

VCB Trần Duy Hưng gần big C ý. Nhân viên thái độ rất hách dịch. Đặc biệt là 1 nhân viên nam.