Bán Hàng Các Mẹ Tự Ship Hay Thuê Shipper???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi mecuanhim', 3/4/2013.

1. cugaushop

cugaushop Thành viên rất tích cực

Ðề: Bán hàng các mẹ tự ship hay thuê shipper???

Mình cũng tự ship thôi lãi dc 10k có khi thuê shiper mất 20k huhu

Đang tải...

2. Mẹ Gấu mập

Mẹ Gấu mập 0904886064

Dạo này mình bầu bí nên những đơn hàng xa toàn phải thuê ship, những đơn gần gần hơn thì cũng cố,thuê shipper xót ruột lắm ấy nhưng mà k kham nổi

3. sakura123

sakura123 Thần tình yêu 0977231673

Mình toàn tự ship thôi , dù rất bận nhưng cũng phải thu xếp để ship, thuê ship thì mình ko an tâm lắm! Sợ nhất cái khoản mấy ông ship ko lịch sự với khách làm ảnh hưởng đến uy tín của Shop! Nếu tớ ko ship đc thì người nhà tớ ship!

4. minnow1102

minnow1102 PHUN TÁN BỘT

nhà em chưa dám thuê ship bao giò cả,
    thứ 1 vì hàng nhà em là đồ ăn các mẹ ới phát là phải đi luôn ko có time lên đây tìm ship cho tiện đường
    thứ 2 sợ các ship đi cả ngày ngoài đường thì chè nhà em thiu mất,hic
    thứ 3 nhiều đơn trên 10km thuê ship mất 30k nhà em cực ít khi lấy ship của khách xong lại phải bù tiền ship mà vài cốc chè có lãi là bao đâu nên toàn tụư ship hi
    nếu nhà em mà bán quần áo em cũng thuê ship hi

5. chacahungquy

chacahungquy www.anngonnhatrang.com

Thuê ship thì khách hàng phải trả khoản này mà:)

6. minnow1102

minnow1102 PHUN TÁN BỘT

ui có phải là ở tỉnh xa đâu mà khách trả dc hả anh,khách od nhiều mình fs thì mình phải bù tiền mà,với lại chúng em bao giờ cũng muốn giá yêu cho khách hàng,em đi mua đồ cũng muốn dc fs mà

7. tiotrang

tiotrang Nguồn hàng Úc ngon-bổ-rẻ

dnay bầu bí nên lười đi wa, toàn thuê shiper,công nhận là tiện mà nhanh gon lắm. sắp tới mình bầu to, chắc fair tinh thuê dịch vụ trọn gói ở 1 bên nào đấy để thỏa thuận giá cả thui, chứ mỗi nhát 20k thì hết lãi

8. Me-Yeu_Bim

Me-Yeu_Bim Thành viên rất tích cực

Re: Ðề: Bán hàng các mẹ tự ship hay thuê shipper???

Hồi đầu khi mình mới bán hàng mình phải nhập hàng từ 1 nơi khác và chỉ bán lẻ thôi, hầu hết fs cho mọi người. Khi đấy con mới được 6 tháng còn bú mẹ hoàn toàn và bản thân mình rất yếu - hay ốm và phải đi viện.
    Mình ở Thanh Xuân, hôm đấy có 1 mẹ ở HQV od. Mình đi làm về định tranh thủ cho con ti rồi đi giao hàng luôn chứ ko dám ăn cơm vì cũng tranh thủ thôi, buổi chiều phải đi làm, nhưng con lại đang ngủ nên nghĩ đi thật nhanh rồi về cho con ti. Hẹn hò đầy đủ rồi, tới nơi mình alo thì chị ấy bảo "chị đang đi ăn ở bên ngoài rồi, em đợi chị tnửa tiếng nữa chị đến". Hix.. Ko lẽ về??? Người mệt lử vì đói, vìđi xa, trời lạnh gió mà chỉ ngồi ngoài sảnh thôi - thương con đứt ruột, sợ con đói, mình có sữa nhiều nên bảo người nhà là đợi mình về rồi cho con ti. Hix... 45' sau ko thấy gì đt thì chị ấy bảo chị ấy đang ở trên phòng, bảo mình mang hàng lên. (1 túi hàng lặc lè mình kéo lê mang lên - chị ấy bảo mang nhiều nhiều đi để chọn mà). Mang lên đến công ty, chị ấy ra và bảo mình đứng ở cầu thang bộ chứ ko đứng ở bên trong, chị ấy bảo chị ấy sẽ vào gọi mấy chị nữa ra xem. Mình lại đợi thêm 15' nữa. Rồi 3 chị ra, mở tung ra chọn chọn mất hơn nửa tiếng... Mình bán được 2 bộ cả vốn lẫn lãi là 400k. Lúc ra về, 1 chị khác nữa bảo mình chờ chị ấy để chị ấy mua. Chị ấy lại ấn mình vào nhà vệ sinh nữ đứng chờ vì sợ sếp nhìn thấy (mình lai chờ). Và chị đặt hàng 1 bộ hẹn hôm sau mang tới :(. Cả vốn lẫn lãi là 200k. Khi mình đứng trong nhà vệ sinh đợi chị ấy, nước mắt mình cứ thế chảy ra. Mình tủi thân bởi lẽ mình con gái HN, bố mẹ khá giả, 2 bằng đại học đẹp lung linh... giờ vì khó khăn mà bon chen kiếm thêm chút tiền mà khổ cực quá. Mình cứ thế khóc thương mình và thương con. Nhìn vào gương thấy mình khác xưa nhiều quá. Sau hôn nhân, cuộc sống ko còn nữa màu hồng và môi cũng chẳng thắm, chẳng hồng nữa :(. Cũng lúc ấy mình đã nghĩ đến việc, nếu đã định buôn thì cho ra buôn và mình vay mượn để làm cho bài bản, cho bản thân đỡ cực. Lúc đó tấm bằng ĐH KTQD của mình mới phát huy thực sự.
    Giờ mọi việc cũng đỡ rồi, mình chủ yếu thuê ship vì với những đơn hàng bán buôn thì ship người mua chịu cũng thoải mái. Hơn nữa, khi làm tận gốc và bán tận ngọn thì dù sao cũng đỡ hơn vì ko phải "qua cầu". Và chính quãng thời gian đi ship đó mình mới thấy, có nhiều chị là dân văn phòng và cũng là mẹ, cũng là người kinh doanh tay trái như mình có phần hơi "quá đáng". Nhìn thấy mình đem ship hàng trong khi sữa cứ chảy ra mà vẫn kì kèo 5k - 10k, rồi có chị thì có phần "khinh khỉnh" ... mà đau hơn là có nhiều chị od hàng, cho địa chỉ rồi lại tò te tí... Có 1 chị od hàng mình mang tới thì bảo, ko vừa đệm nhà chị rồi, chị quên ko bảo em là đệm nhà chị 20cm, e về làm lại cho chị đi rồi mang tới cho chi. Chị cũng ko cần luôn đâu lúc nào xong mang qua cũng được. Mình về sốt và đi viện 10 ngày, mình có đt và bảo chị ấy thế và hẹn lại, chị ấy còn hỏi thăm, động viên mình bảo khi nào mang tới cũng đươc. Có hàng mình mang tới luôn, chị ấy bảo mình "chị mua chỗ khác rồi vì chờ em lâu quá". Hix... Từ cái hôm đt hẹn lại đến hôm "lâu quá" là 3 ngày. Chị ấy chẳng thể mua được ở đâu cả vì với hàng nhà chị ấy thì chắc chắn phải đặt. Chị ấy ko muốn lấy hàng nữa thì nói để mình đỡ phải mang tới . Đằng này ...Hàng thì là hàng đặt lỡ cỡ, tiền ko đặt trước, mất công mang đi mang lại 2 lần...Mà vốn mình ko nhiều, hàng đặt thì cầu kì. Mình gần như phát khóc chỉ nói được đúng câu ... "Em cũng vì con em, như chị vì con chị mà cố đi làm như vậy. Ai cũng như chị thì con em chết đói mât". Chẹp.. Mới thấy là cùng là dân trí thức với nhau sao lại vậy???. Hơn nữa, cái kiểu cò kè dìm giá nhau thì... chẹp ... Các cụ có câu, "chẳng ai giỏi mọi thứ" và câu "người mua thua người bán" và cả câu "tiền nào của nấy" sao nhiều người hay quên thế để làm khổ những dân trí thức làm thêm.
    Mình có 1 lần od ship của 1 bạn cũng ở lcm, thế rồi vội sang họp lại quên ko mang máy bạn ấy đt cho mình ko được. Bạn ấy nt cũng ko được. Bạn ấy đã vô cùng tức giận(mình hiểu). Mình đã áy náy vô cùng và vội vàng đt cho bạn ấy luôn. Hôm sau dù đồ mua nhà bạn ấy ko cần gấp nhưng mình cũng phải mò đến tận nơi (dù rất xa nhà mình) lấy hàng và lấy nhiều thêm cho đỡ áy náy.
    Hì... Tiện có mecuanhim nói về những cơ cực của dân văn phòng đi buôn mình lại tâm sự dài dài như vậy. Chẳng liên quan đến shipper gì cả.

9. braxuatnhat

braxuatnhat shopminhlong.com

em toàn tự ship thôi...........................

10. bimbim12345

bimbim12345 Thành viên tích cực

e chuyên gia thuê ship đây :D. mẹ nó cứ gom đơn hàng..nếu 5-10 đơn thì giá sẽ rẻ hơn 1 chút ạ..còn bt là cứ 20k/đơn..

11. yuumedress

yuumedress

chẹp.... tự ship được cái gặp khách rất thích nhưng nhiều lúc bí quá,,,, chắc phải thuê ship để chạy thôi,

12. memit168

memit168 0915628091 LỢN SẠCH

hiiiiiiiiiiii, em hay nhờ chồng ship,hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

13. vitnhua89

vitnhua89 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Re: Ðề: Bán hàng các mẹ tự ship hay thuê shipper???

Đọc mà thấy thương chị quá! Em cũng tập tành buôn bán nhưng có lẽ chưa làm mẹ nên chẳng thể đủ nhẫn nhịn như chị. Có 1 lần 1 người hẹn lấy hàng cách nhà em 2 km. 2 vợ chồng bảo thôi đi bộ coi như tập thể dục luôn. Đến nơi gọi điện chả ai nghe máy, em cứ chờ 1 lúc lại gọi, vẫn không ai nghe máy cả. Chồng thì bực mình mắng em vì mấy đồng bạc mà hành tội bản thân. Thế là em cứ thế khóc.
    Từ bé đến lớn, bố mẹ bao bọc có bao giờ phải chịu khổ đâu tự nhiên thấy tủi thân.

14. dochipxinh

dochipxinh

Tự ship có cái lợi gặp buôn chuyện hiểu về KH hơn, thân thiện hơn
    Mang theo đồ có khi KH mua thêm nữa, nhưng xa và bạn quá đúng là phải thuê ship vậy

15. Ms.Anh

Ms.Anh Cống hiến

em thì tiện đg thì mang cho khách luôn, ko tiện thì gửi ship, cố gắng cho khoản ship là thấp nhất có thể :)

16. dailybeauty

dailybeauty Thành viên đạt chuẩn

nhà mình ở khu đại học quốc gia, Cầu giấy. Mình hay ship hàng qua bạn này nè: 0125.2540.550 tên Tuấn Anh. Phí rẻ lắm. Hôm trc ship 1 đơn đi Lý thường kiệt có 15k. Từ lúc biết bạn này mình chẳng phải ngó nghiêng shipper nào nữa. hoàn toàn yên tâm. hihi. Còn về thanh toán tiền hàng, bạn này qua nhà lấy hàng, đưa tiền hàng trc cho mình, rồi sau đó bạn này thu của khách.

chito.shoe thích bài này.
  17. linhdan30

linhdan30 Thành viên rất tích cực

Em bán hàng vừa tự ship vừa đi thuê ạ!!!!!!!!!!!!!!

18. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

nhà mẹ này giống nhà e. đi ship toàn 2 vc, từ hồi sv tới giờ vẫn thế. đi 2 cho vui. nhưng ko bit mẹ nào bầu bí thì chắc phải thuê ship thui ah

19. metramy

metramy www.metramy.com

Nhà mình thì có muốn tự ship cũng ko được , vì hàng cồng kềnh , ghép đơn bao giờ cũng cồng kềnh .
    Cũng rất muốn tự ship sẽ hơn nhiều , vì tư vấn được nhiều hơn cho KH .

20. hienle0210

hienle0210 Nutifood rẻ: 0903.423.558

em thì cố gắng tự ship đc bao nhiêu em ship hết - khi cần mà giờ hành chính sếp ở công ty thì em phải gọi ship. bao giờ khách hàng cũng thích người bán hàng tự ship và người bán hàng cũng muốn thế, nhưng điều kiện không phải lúc nào cũng cho phép :)