TỔ YẾN ĐẢO KHÁNH HOÀ - Uy tín, chất lượng! (Cập nhật trang 1)

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi heocon_thongminh, 12/6/2008.

1. daquy

daquy Dã Quỳ Shop

em add nick của chị đi, chị đang online đấy :huynhthuongdl

2. heocon_thongminh

heocon_thongminh Top10 ngườibánhàngtốtI

hì, ko chat luôn ở đây đỡ phải add nick :D

3. mebesu2011

mebesu2011 Thành viên đạt chuẩn

Cô Thuỷ ơi yến có tốt cho người bị các dạng bệnh dị ứng ko nhỉ. Cháu chị bị viêm phế quản co thắt, bác sỹ bảo do cơ địa dị ứng, hay ho về đêm và gần sáng. Chị dâu chị muốn hỏi để còn 'nghiến răng' đầu tư . Các mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này chia sẻ cho em với ạ. Em cảm ơn!

4. mebesu2011

mebesu2011 Thành viên đạt chuẩn

Quên, hỏi rồi mới thấy mình vô duyên, mình cũng cơ địa dị ứng nhưng ko phải là dạng dị ứng đường hô hấp mà dùng yến hợp nên dạo này đỡ hẳn rồi, thời tiết thay đổi ko bị nổi mẩn ngứa nữa. Nhưng cháu mình lại là dị ứng đường hô hấp (cái này ko biết có phải do gene ko nữa) nên hay bị viêm phế quản co thắt. Có mẹ nào có con bị như cháu mình dùng yến thấy tốt hơn thì chia sẻ với mình nhé. Cảm ơn các mẹ thông thái và nhiệt tình.

5. cuacon

cuacon Thành viên chính thức

Tối nay mình sẽ nấu chè hạt sen với yến xem nào về nhanh sớm sớm còn đi ngâm yến hí hí

6. heocon_thongminh

Theo em có tác dụng hay ko cũng còn tuỳ vào cơ địa từng người , chính bản thân chị là dạng cơ địa dị ứng lại dùng yến rất hợp đấy. với lại việc tìm ra nguyên nhân gây dị ứng cũng ko phải là dễ vì mỗi người lại có thể dị ứng với 1 tác nhân khác nhau. Một số khách hàng nhí nhà em bị hen suyễn dùng yến có kết quả rất tốt, mà hen suyễn cũng là 1 loại bệnh hay gặp ở những người có cơ địa dị ứng. Còn vụ bé bị viêm phế quản co thắt do dị ứng thì em chưa thấy khách hàng nào phản hồi cả . Đành nhờ các mẹ thông thái chia sẻ kinh nghiệm thôi.

Theo suy nghĩ của em, dùng yến giúp cơ thể mạnh khoẻ lên, tăng sức đề kháng nên sẽ giúp bé chống chọi với bệnh tật tốt hơn, vì vậy sẽ có khả năng làm bệnh thuyên giảm và sẽ khỏi hẳn (với một số bé may mắn :D vì vụ dị ứng là nan giải lắm à, nhiều người phải chấp nhận "sống chung với lũ" đấy thôi).

Anyway, có điều kiện thì dùng yến kiểu gì chả tốt hả chị, ko bổ này sẽ bổ kia :D. Hàng ngon đấy, bác có lấy thì tranh thủ lấy sớm nhá ;)

mebesu2011 thích bài này.
  7. heocon_thongminh

:D:D làm tui cũng hồi hộp theo :finga::finga::finga:

8. bibebu

bibebu Thành viên sắp chính thức

Về cá nhân mình, mình thấy quá may mắn khi tình cờ biết đến tổ yến. Con mình cũng bị cơ địa dị ứng, viêm tiểu phế quản co thắt. Bé bị từ 7 tháng, liên tục 3 lần trong vòng hơn 1 tháng, cứ khỏi vài ngày là bị. Được một số mẹ trên WTT mách, mình quyết định mua yến nhà em T. Bé mới ăn được 2.5 tuần thôi, trộm vía thấy khỏe hơn hẳn, đợt vừa rồi thay đổi thời tiết xoành xoạch, bé bị ho nhẹ, mình cho uống bài thuốc lá và mật ong, bé hết ho.Những lần trước thì còn lâu nhé, cứ ho húng hắng thì chỉ 2 hôm thôi là chạy xuống sát phổi rồi. Anyway, chắc do lạm dụng các loại lá và mật ong, bé bị nóng và loét miệng, họng.
    Mình nghĩ bạn nên đầu tư mua huyết yến cho con ăn đi, tùy thuốc mức độ hấp thụ của từng bé nhưng chắc chắn con sẽ khỏe trông thấy đấy.

9. hd_0306

hd_0306 Banned

Để chị comment một chút cho. Con tớ mỗi đứa một kiểu dị ứng với anh nhà trời. Cứ mỗi lần trở trời, cả nhà như có cái thùng loa, ầm ĩ suốt từ sáng đến tối, lúc nào cũng có mấy cái hộp xugn quang giường ngủ để chúng nó có nôn thì hứng luôn. Giờ đỡ rồi, thi thoảng mới bị. Các bạn cứ mạnh dạn dùng đi nhé, không bổ ngang thì bổ dọc. Nhà tớ dùng khoảng gần 1.5 rồi (không biết có chính xác không em Thủy nhở). Các con cũng đỡ nhiều, ít gặp BS hơn và ít dùng thuốc hơn, chỉ uống thuốc ho vớ vỉn cho qua ngày. BS Tây rồi ta cũng gặp, nhưng gặp bác Tây nói lớn rồi sẽ hết hoặc cơ địa bé khỏe sẽ đỡ hơn, bác sỹ ta thì rặt cho kháng sinh, chả tư vấn tư veo gì hết.
    Đợt này tớ cho ăn đều nên các bé đều vượt qua được vụ ho dị ứng. Mấy tháng rồi không bị, đang mừng thì tối qua một thằng lại dính. Ban ngày ho ít, tối ho nhiều, cũng co thắt phế quản đấy nhưng cứ cho con ăn uống bình thường thậm chí ít hơn cũng không sao, dùng thêm vitamin bổ sung và uống thêm thuốc giãn phế quản để bé dễ thở hơn (nếu bé ho nhiều). Qua cơn động địa của ông trời thì lại ngon lành cành đào. :p

10. heocon_thongminh

CHƯƠNG TRÌNH 72H VÀNG TRI ÂN KHÁCH HÀNG ONLINE!

Thưa cả nhà, những lời nhận xét, phản hồi tốt đẹp của các chị ở cửa hàng online nhà heocon_thongminh không những mang lại niềm vui rất lớn cho nhà heocon mà quan trọng hơn là giúp cho khách hàng mới có thêm niềm tin, cơ sở để sử dụng hàng nhà heocon. Thời gian vừa qua nhà heocon đã rất hân hạnh được tiếp thêm nhiều khách hàng mới đến với nhà heocon nhờ các thông tin qua topic này.

Chính vì lí do này, hôm nay nhà heocon xin gửi đến các quý khách hàng online 1 chương trình tri ân trong vòng 72h (tính từ giờ post của bài viết này):
    + Giảm 3% giá trị đơn hàng (khi mua nguyên lạng 100g)
    + Giảm 5% giá trị đơn hàng (khi mua trên 2 lạng trở lên)

Với tình hình giá cả tổ yến đang tăng mạnh như hiện nay, nhà heocon hy vọng chương trình này sẽ tới đúng lúc và mang lại cho quý khách cơ hội nhiều hơn để sử dụng món hàng quý hiếm và chất lượng cao của nhà heocon!

Cảm ơn cả nhà đã đọc tin và xin phép chương trình được bắt đầu:Cuoi:Cuoi:Cuoi

mebesu2011nhimdieu thích.
  11. cunhalinh

cunhalinh Bắt đầu tích cực

Nhận được tin nhắn là chị mò vào ngay:p, đúng lúc đang có nhu cầu, sao mà may mắn quá. Mình phục mình quá cơ:p (phục là vì rình đúng lúc nhà heo có chương trình)
    Cho chị order 2 lạng bạch ngon nhé, phải ngon đấy vì để chị đi biếu, về còn PR cho hàng nhà em. Đầu tuần ship cho chị theo địa chỉ cũ nhé.

heocon_thongminh thích bài này.
  12. heocon_thongminh

Chúc mừng vị khách hàng online đầu tiên !!!!!!!! :finga::finga::finga:. Chị H là 1 trong những khách hàng may mắn nhất đấy vì toàn mua được dịp khuyến mãi. À, hàng hồng ngon đấy, nếu chị có ý mua cho bé thì nên mua dịp này nhé. Hay thử hồng phát xem sao nhỉ :D. À, với lại chị nhận hàng sớm giúp em vì đợt này em phải tổng thanh toán chị ạ. hì . mai hay ngày kia nhận giúp em nhé! many tks!

13. ararechan

ararechan Thành viên tích cực

Chớp thời cơ mua ngay 1 lạng. Mổ lợn đất của con để bồi bổ cho con. Chớ ship hôm nay vì chưa mang xèng, hôm nào ship được thì bảo chị nhé!

14. cbtt

cbtt Thành viên tích cực

#-o Chán wá, đợt này mình lại không mua hàng.

Thế khoảng 2 tháng nữa có khuyến mãi nữa không T? Có nhé, để mình chuẩn bị tiền, hihi :heart::heart:

15. heocon_thongminh

Thiên cơ bất khả lộ :finga::finga::finga::finga:. Đợt tới chưa biết chừng giá yến lại tăng thêm nên mình chưa dám hứa trước điều gì hết C ơi. Mình vẫn cố gắng giữ giá cho mọi người và thỉnh thoảng có thêm chương trình Tri ân để khách hàng có ngày càng nhiều hơn cơ hội dùng yến đảo và trở thành fan yến đảo như C đó ;););):D

16. heocon_thongminh

èo, lợn đất của bé nhà chị ăn khoẻ thế cơ á :D. Trưa mai em giao hàng như mọi khi nhé?

17. ararechan

ararechan Thành viên tích cực

ok! Lợn đất nhà này ăn bằng 1 phần lương và bổng của mẹ, cùng các khoản phát sinh bất kỳ nên chẳng biết có đủ không, thiếu thì bù. Dù sao cũng phải mua bằng được!

18. bekoi

bekoi Thành viên mới

Em oi giá cả dạo này dư lào nhỉ. Nhìn thấy cái vụ giờ vàng này mà bon chen quá, mặc dù nhà chưa hết.

19. heocon_thongminh

Giá cả vẫn như cũ chị ạ, chị huy động các chị chỗ chị lấy luôn để hưởng k.mãi :D.

20. cuacon

cuacon Thành viên chính thức

:D KM giật gân ghê cơ, hihi này mẹ Thuỷ ơi tớ làm đúng hướng dẫn rồi ngâm hơn cả 4 tiếng ý chưng 2 tiếng cơ mà sợi nó vẫn cưng cứng hix ko như cái trắng 30 phút là mềm như mộc nhĩ rồi, hay mình có làm sai gì không gì