8 việc thú vị giúp quên đi thói ăn vặt

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi mimosa0102, 1/4/2010.

1. mimosa0102

mimosa0102 Thành viên mới

Rất nhiều bạn nữ lúc nhàn rỗi hay buồn chán không biết làm gì ngoài việc ngồi một chỗ và ăn uống. Điều này khiến họ béo phì và trở thành ‘fan hâm mộ’ của tất cả các loại thức ăn. 'Lao động' vào thời gian rảnh sẽ giúp các bạn tránh xa khỏi 'lũ thức ăn' đáng ghét đang lởn vởn trước mắt.
    8 việc thú vị giúp quên đi thói ăn vặt Viết bình luậnLưu bài này

Lên kế hoạch cho bữa chiều
    Bạn luôn yêu thích các món ăn. Vậy thay vì ngồi ăn, hãy lên kế hoạch cho bữa tối trong suốt buổi chiều nhàn rỗi của mình. Lên mạng và tìm kiếm những công thức nấu ăn mới với những món không chứa quá nhiều chất béo. Chúng không chỉ giúp giải tỏa được niềm đam mê ăn uống mà còn giúp bạn chống béo phì.

Chơi game

Những trò chơi trên mạng có sức hút rất mạnh mẽ, bạn bị lôi cuốn khi bước vào thế giới ảo và sẽ không có thời gian động tới thức ăn nữa. Nếu không có máy tính, bạn có thể chơi những trò chơi ô chữ, trả lời những câu hỏi thông minh từ báo hay tạp chí.

Uống trà

Thay vì ăn nhẹ vào lúc 3 giờ chiều, hãy uống một cốc trà lớn, thêm chút sữa để có hương vị đậm đà hơn. Nếu thấy "buồn miệng", có thể nhai thêm kẹo cao su. Bạn sẽ không cảm thấy đói hay mơ tưởng tới thức ăn nữa.

Chăm sóc tay

Việc chăm sóc sắc đẹp, nhất là sơn sửa móng tay luôn tốn rất nhiều thời gian và tâm trí nhưng lại khiến bạn hưng phấn. Dù sao việc làm cho da dẻ mịn màng, bàn tay thêm thon gọn tốt hơn nhiều so với việc thân hình phình to ra.

Tạo ảnh

Tạo những album ảnh chụp cùng gia đình và bạn bè trên facebook của bạn hoặc mua một quyển album và xếp ảnh một cách nghệ thuật. Những bức ảnh có thể gợi cho bạn nhớ tới những kỷ niệm ngọt ngào thời thơ ấu. Thậm chí, chúng còn nhắc bạn nhớ lại thân hình thon gọn xưa kia, giúp bạn càng có quyết tâm từ bỏ trở thành "fan điên cuồng" của các loại thức ăn.

Khâu vá đơn giản

Khâu vá những bộ quần áo bị sút chỉ và nếu có chút "hoa tay", bạn có thể may những bộ đồ ở nhà, vỏ gối, rèm cửa sổ... Những sản phẩm đáng yêu này sẽ mang lại niềm vui cho bạn.

Đi dạo

Ở gần với tủ thức ăn trong nhà sẽ làm bạn nghĩ tới chúng và không thể kìm nén. Lên kế hoạch đi chơi với bạn bè, đi bộ tập thể dục hay dắt vật nuôi đi dạo… giúp bạn thêm năng động, khỏe mạnh và luôn tràn đầy sức sống.

Thiết kế lại căn nhà

Bạn không muốn ra khỏi nhà nhưng cứ ngồi một chỗ thì thể nào bạn cũng lại động tới thức ăn. Vậy hãy sắp xếp đồ đạc trong phòng khách, phòng ngủ hay căn bếp... bạn sẽ thấy thoải mái khi được làm việc và quên đi chiếc tủ lạnh chứa đầy đồ.

Theo Kim Chi
    Báo mới​

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mimosa0102
    Đang tải...

2. let it be

let it be Thành viên rất tích cực

Uống trà

Thay vì ăn nhẹ vào lúc 3 giờ chiều, hãy uống một cốc trà lớn, thêm chút sữa để có hương vị đậm đà hơn. Nếu thấy "buồn miệng", có thể nhai thêm kẹo cao su. Bạn sẽ không cảm thấy đói hay mơ tưởng tới thức ăn nữa
    trời ơi em mà uống trà càng hạ đường huyết và đói rất nhanh nữa

TonThatTriDang thích bài này.
  3. HoaSữa

HoaSữa Guest

Hay ăn đúng là nghề của em đấy, ăn cũng nhanh no nhưng em lúc nào cũng muốn ăn,hehe.

TonThatTriDang thích bài này.
  4. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

Mình cũng cùng nghề với mẹ nó rồi, ăn một tý đã no, nhưng ăn một lúc là đói

5. eooi

eooi Thành viên đạt chuẩn

Ðề: 8 việc thú vị giúp quên đi thói ăn vặt

Ăn vặt có gì xấu nhỉ?? Trừ những người thừa cân quá thì còn lại mình nghĩ ăn vặt tốt chứ ^_^. Việc nhai giúp matxa não bộ, tạo cảm giác thoải mái thích thú, tinh thần tươi trẻ và đầy sức sống. Chỉ cần ăn vặt nhưng đừng lười vận động hay chịu khó tập thể dục buổi sáng là quá tốt chứ nhỉ! Ai có nghỉ mình sai không nhỉ???

Máy làm mát công nghiệp May lam mat cong nghiep Thiết bị nhà xưởng

6. Bimbosan VN

Bimbosan VN Thành viên sắp chính thức

uống trà làm nhanh đói mà đói thì lại thèm ăn.:(

7. chauphu

chauphu Thành viên đạt chuẩn

"Chơi game

Những trò chơi trên mạng có sức hút rất mạnh mẽ, bạn bị lôi cuốn khi bước vào thế giới ảo và sẽ không có thời gian động tới thức ăn nữa. Nếu không có máy tính, bạn có thể chơi những trò chơi ô chữ, trả lời những câu hỏi thông minh từ báo hay tạp chí"

Cái này thì dễ gây nghiện nhiều lúc bỏ bữa luôn ấy :(

8. MoonChan

MoonChan Mỹ phẩm xách tay

:D Hay quá! em cứ lúc rảnh, lúc xì trét là cứ nghĩ ngay đến ăn mấy món mình thích, mà toàn những món chiên rán nhiều klo nữa chứ :)

Rất cảm ơn chủ top mặc dù ko biết mình có thực hiện được ko ý :D

9. chimdi

chimdi lieng kieng

để quên đi thói ăn vặt đấy là có một bữa ăn khác lớn hơn bữa ăn vặt ạ :)