4 cô em chồng

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi tist, 3/9/2013.

1. Nhược Ninh

Nhược Ninh

2. susukt

susukt Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: 4 cô em chồng

Vấn đề này thì chị cần trao đổi với 2 cô em chồng rồi.Như vậy mãi đâu chịu được.

tist thích bài này.
  3. MECUGAU20111402

MECUGAU20111402 Bắt đầu nổi tiếng

Kiểu này chắc chắn mẹ nó 1 là phụ thuộc chồng nuôi không có kinh tế ,2 là quá hiền lành nhu nhược hoặc mang tính cách phụ nữ việt nam cam chịu ,các mẹ ở đây sao cứ toàn khuyên là cố gắng rồi thì lại chịu đựng ??ặc ặc em mới chỉ đọc xong thôi mà em đã bốc hết cả hỏa lên đầu :D mà khổ cái tính cứ hay thích đọc :))
    Như em đây lương kiềm như chồng cũng khá yêu chồng con nên ko ngại lắm việc nhà nhưng do ở riêng 2vc thuê nên hầu như việc chia đôi cùng làm hết mọi việc đều có tiếng nói chả phải sợ ai

4. hang.vuminh

hang.vuminh Đủ quyền lập Họ

Theo em thì cứ coi em chồng như em mình, muốn nhờ làm gì thì nói thẳng luôn, có khi 2 cô ấy k lười mà tính kiểu vô tâm, k biết ngứa mắt, k thấy việc j phải làm, chị cứ nhờ thật tình là đi làm mệt, con nhỏ, nhờ các cô rửa bát, phơi quần áo hộ cho đỡ việc đi. Cứ phân công rõ ràng, mỗi người 1 việc, chứ ôm việc vào người vừa mệt mỏi vừa ấm ức.

5. nhumai899

nhumai899 Thành viên rất tích cực

.............mn thẳng thắng ghê cơ :D

6. tist

tist Thành viên tập sự

em ở njaf hai vợ chồng thuê, ko ở cùng bố mẹ chồng. em chồng cô lớn đi làm nên ở cùng mấy năm rồi. cô bé mới lên học . em cũng sắp thần kinh mất rùi đây. em đã nói với chồng để a ấy nói với chúng nó mà chúng nó vẫn cứ đâu vào đấy. vô tư như ko có gì.

7. tist

tist Thành viên tập sự

em mới sinh bé nên chưa đi làm lại. còn ngày trước e cũng đi làm. nhưng em thương chồng lắm.a ấy lo chuyện cv chẳng mấy khi thoải mái mà về nhà lại phải đau đầu mấy chuyện chị em nên em k mún nói. cứ nghĩ mình cứ làm rồi chúng nó sẽ hiểu mà lànhưng mọi chuyện tệ hơn. càng ngày chúng nó càng k động gì.giờ thì em điên thật rồi
    em nữa thì...nên cứ thấy chồng vui vui là em k mún nói.

8. ZinoShop

ZinoShop Bắt đầu nổi tiếng

Chị hiền quá, em hay thái độ ra mặt lắm, lại hay mỉa mai nữa, hihi. Cái tật xấu này khó mà sửa đc.
    -Em nghĩ chị gọi điện về cho MC bảo các em lên đây ở con sẽ bảo ban các em mẹ yên tâm (nói thế là lúc mình có làm gì cũng dễ nói).
    -Sau đấy lập tkb về thời gian 24h của các cô ấy và chị (chị làm nhưng gì cả ngày và các cô ấy làm những gì cả ngày) dán lên tủ lạnh.
    -Nếu các cô ấy biết xấu hổ thì sẽ sửa, nếu ko thì chị dùng biện pháp mạnh hơn. Lập cv cụ thể từng ng phải làm, phân công công việc ra ấy. Vc của ai ng đấy làm, chưa làm thì kệ chị đừng làm hộ, nhà bẩn cũng kệ, bát chưa rửa cũng kệ.
    Phải mạnh mẽ mà chiến đấu chị ạ :)

Sửa lần cuối: 5/9/2013
  9. phuongvi_80

phuongvi_80 Bắt đầu tích cực

Nếu đã ko chịu nổi bạn nên trao đổi thẳng thắn với 2 cô em của bạn, rồi lựa lúc chồng vui thì tỉ tê với chồng một chút nhưng ko phải là cằn nhằn nhé.

10. Mẹ CÓC

Mẹ CÓC Guest

nhiều lúc cảm thấy như ô sin ko hơn ko kém, nên chỉ biết chia sẻ với mẹ cháu thôi:(

11. thuynguyen.gt

thuynguyen.gt Thành viên rất tích cực

Tớ thấy mẹ nó cứ nói thẳng thôi, ko việc gì phải ngại cả. VD, chị đi chợ nấu cơ rồi thì 2 em, 1 em rửa bát, 1 em lau nhà. Còn ko lúc mẹ nó bận trông con thì bảo các cô ấy nấu cơm, chị em trong nhà sống với nhau về lâu về dài, bạn nên thẳng thắn ngay từ đầu thì mới đỡ ức chế chứ cả nể ko nói, ngày nào cũng ôm bực dọc vào người đến lúc ko chịu được mà nổ ra thì to chuyện lắm.

12. giadinhhanhphuc_hungloan

giadinhhanhphuc_hungloan Bắt đầu tích cực

May mà em được ck với bme ck quan tâm, ck em mà thấy nhà có khách khứa ăn xong mà để em rửa bát 1m là mắng ngay. mẹ ck em ăn xong mà nhiều bát đĩa cũng ra rửa cùng ấy chứ. đúng là ở với mấy cô em chỉ biết hưởng thụ lười chảy thây tn chắc em nổi xung em chửi cho trận. Em nào cũg là em chị ạ, có làm được thì ăn ko thì ngồi đó há miệng mà chờ sung rụng. Em là em méc ck với mẹ ck mắng cho trận. Cái thói ở đâu con gái mà lười chảy nước ra sau ma nó thèm rước. Chị m thì mình phải nhịn chứ em m thì phải nói cho biết chị ạ.

13. giadinhhanhphuc_hungloan

giadinhhanhphuc_hungloan Bắt đầu tích cực

14. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Chuyện như này, sao mẹ nó không thủ thỉ với chồng rồi tỉ tê với các em, để các em hiểu vấn đề và có ý thức hơn?

15. Small_Elephant

Small_Elephant Bắt đầu nổi tiếng

Vì còn ở lâu dài nên cứ nhẹ nhàng góp ý thẳng thắn, có thể do mình không nói nên các cô thấy việc làm của mình là đúng. Mẹ nó thử nói chuyên với chồng rồi hai vợ chồng tìm cách nói chuyện vs các cô ấy xem sao. Chúc mẹ nó sớm tìm được giải pháp tốt để khắc phục tình trạng này nha

16. tieuthuyngocson

tieuthuyngocson Thành viên chính thức

chia bùn với chị. thôi cứ từ từ sai vặt thôi chị à.

17. mecutom1712

mecutom1712 Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó cứ nhờ khéo các em ấy, vì sống chung 1 nhà nên nếu nói thẳng quá, các em ấy còn đang mải chơi, lười làm nên nếu nói thẳng các em có thể sẽ làm nhưng không khí cũng ko vui vẻ, tốt nhất bạn cứ nhờ khéo các em ấy thôi, hoặc rủ chị em ta cùng vào bếp, dần dần sẽ hiểu và gần gũi hơn. Giờ các em ấy còn suy nghĩ những công việc ấy đương nhiên c dâu phải làm rồi, và được cưng chiều từ bé nên ko biết phụ giúp làm gì.

18. lethuy123

lethuy123 Thành viên nổi tiếng

em nghĩ là đầu tiên chị cứ nhẹ nhàng, khi đang bế con thì sai em cắm hộ chị nồi cơm, nhật hộ rau, chị đang cho cháu ăn
    nếu nhẹ nhàng không được thì nói với bmc, cho ông bà nói lại với các cô ấy,cứ thế này thì chị thiệt thòi quá, thế sao mà làm được

19. meomyn

meomyn Thành viên chính thức

nghe tâm sự của mn mà nản quá, sau này có lấy ck em cũng chả muốn sống chung thế này,hic

20. cocochacha

cocochacha Thành viên rất tích cực

ngày xưa cũng có 1 a to cao đẹp zai lém theo đuổi e mà a có tới 4 cô e gái, nge đâu cứ cách đều nhau 2 tuổi. E khiếp qá bỏ của chạy lấy ng luôn ạ vì k đủ can đảm để chiến đấu chống lại 1 bang hội toàn mafia