Được các cháu bên nhà chồng yêu quý

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hunghuyen8687, 12/9/2013.

1. hunghuyen8687

hunghuyen8687 Zon Zỏn Zòn Zon

Nhân một ngày rảnh rỗi, em lên đây chia sẻ với các mẹ chút về vấn đề con dâu trong nhà chồng mà cụ thể ở đây là mối quan hệ đối với các cháu bên nhà chồng của em ạ.
    Nhà chồng em có 3 anh em, chồng em con út, hai anh chị lớn đều đã lập gia đình và có các bé trong độ tuổi từ 7 - 13 tuổi, 2 trai, 1 gái. Các cháu nhà em nghịch thì rất ngịch, hất hay hoạch họe nhau, thậm chí có lúc còn đánh nhau (mấy lần bị bố đánh cho lằn cả đít mà vẫn không chừa :|) nhưng được cái lại rất biết sợ bố mẹ, ông bà và tình cảm, dễ gần. Ngay từ khi em còn yêu chú (cậu) của chúng thì đã rất được các cháu quý mến (mặc dù em cũng không phải là hay nịnh nọt hay quà cáp gì cả đâu nhé), chắc tại em cũng bé tuổi nhất nhà + tính cũng hơi trẻ con. Mỗi lần về nhà chơi là các cháu cứ quấn quýt bên cạnh, rủ thím (mợ) chơi cùng: chơi cờ cá ngựa, chơi bài, chơi cờ caro, xếp hình, rủ đi chơi, khi có con rồi thì rủ thím mang cả em bé đi chơi cùng, các cháu đẩy xe cho .... Mà mỗi lần chơi các trò mang tính thắng thua thì em cũng chẳng bao giờ nhường cả, đứa nào chơi ăn gian (có 1 đứa là chuyên gia trong vấn đề này =)) ) là bị em mắng luôn và bắt chơi lại, rút cục là thường là em thắng vậy mà vẫn cứ thích rủ thím chơi mới lạ, hihi.
    Được các cháu chồng quý mến, theo em nghĩ đó cũng là một nhân tố quan trọng tạo dựng nên mối quan hệ tốt đẹp giữa con dâu và nhà chồng.

Trên đây là câu chuyện của em. Các mẹ khác cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm về vấn đề này để cùng nhau làm bác dâu, thím, mợ tốt nhé :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hunghuyen8687
    Đang tải...

2. lethuy123

lethuy123 Thành viên nổi tiếng

Ðề: Được các cháu bên nhà chồng yêu quý

chủ top thích thật đấy ah, được các cháu yêu quý thì bố mẹ cháu cũng iu quý thôi ah

hunghuyen8687 thích bài này.
  3. hunghuyen8687

Vâng ạ, anh chị nhà chồng em cũng rất quý và tốt với em lắm ^^. Không biết nhà mẹ nó thì thế nào?

4. me.bop

me.bop Thành viên rất tích cực

Mình lấy chồng có 1 cô em gái có 2 cậu con trai. 1 đứa 5 tuổi, 1 đứa 2,5 tuổi. Chúng nghịch lắm, mình lại là cô giáo mn nữa nên chúng k dám mè nheo gì khi có mình ở đấy( chúng sợ mà). tuy sợ bác là vậy nhưng tụi nhỏ rất quý, có cái gì cũng hỏi bác H.... Hihi...

5. ngoc_huong_tu

ngoc_huong_tu Banned

Nhà mình các cháu cũng quý thím lắm, Có mấy đứa cháu đứa nào cũng quấn thím, nhất là đứa bé nhất nhà anh trai chồng, Cứ thím về là lao vào ôm lấy rồi đòi ngủ cùng thím rồi hôm nào mình mệt là hỏi han, nói thật nó tình cảm như con mình ấy, Con gái mình thì còn bé nên chưa biết như vậy

6. hunghuyen8687

Chuyện, cô giáo mầm non mà lị ^^. Được các cháu tíu tít suốt ngày với mình như thế cũng thích chị nhỉ

7. Hoàng Mai118

Hoàng Mai118 "**come a woman as my mum

Hi, em chưa chồng nhưng mà ngày trước đến nhà người yêu em thì.
    Con gái lớn của chị Cả ít hơn em đúng 10 tuổi, thế nên khi gặp nhau toàn gọi chị- em. Nhiều khi chí chóe nhau ra phết đấy. Mẹ người yêu em thấy bọn em gọi nhau như thế thì bảo " cháu phải gọi là cô chứ, sao cứ chị chị em em được".
    Em thì bảo " ui, gọi cô cháu tổn thọ mất bác ơi........cháu còn tẻ tung thế này cơ mờ
    Còn, con của em gái người yêu em thì lúc đó 5t, nó cũng bắt chước gọi em là bác, thế là em dạy mãi nó mới chuyển sang cô. Hỏi ra thì mới biết là" bà ngoại bảo con phải gọi là bác"
    Nhiều hôm 3 cô cháu đi chơi ( em, con cùa chị cả, và con của chị út), mọi người cứ trêu là " 3 chị em dẫn nhau đi đâu đấy" :):)

8. hunghuyen8687

Mẹ người yêu em bảo cháu gọi như thế chứng tỏ là cũng đã chấm làm con dâu rồi còn gì, sướng nhé. Ban đầu mà đã đc mẹ chồng tương lai ưng ý thế này rồi thì còn gì bằng ;)

Hoàng Mai118 thích bài này.
  9. daobong

daobong

mẹ ng yêu hài lòng nên mới bắt gọi thế nhá, hí hí hí hí hí

Hoàng Mai118 thích bài này.
  10. Hoàng Mai118

Hoàng Mai118 "**come a woman as my mum

Hi, cảm ơn chị nhiều
    Bác í chấm em ngay và luôn từ những ngày đầu í ạ. Rồi lúc nào cũng sợ " làm em phật í", nấu cái gì lên ăn cũng phải" dò xem sắc mặt của em thế nào".
    Có lần em vô tình nghe hai bác nói chuyện với nhau, bác trai bảo bác gái " Lần sau bà hỏi xem nó thích ăn gì để nấu nhá, chứ tôi thấy con bé từ đầu bữa đến cuối bữa ăn mỗi rau luộc"

Hức, hoàn hảo lắm í ạ, perfect lắm í ạ, nói chung là nhiều khi em thấy còn chiều em hơn cả bố mẹ em í ạ....
    "