các mẹ cảnh giác nhé. mẹ mình mới bị lừa hôm nọ...

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi sweetmoon_1511, 20/9/2013.

1. minh hiếu 2012

minh hiếu 2012 Banned

Ðề: các mẹ cảnh giác nhé. mẹ mình mới bị lừa hôm nọ...

nhà mình cũng mất 120k tiền mua thuốc sịt côn trùng , hichic, đúng là toàn cái lũ mất dậy

Đang tải...

2. vit bau 4567

vit bau 4567 Bắt đầu nổi tiếng

nhà e đi thuê mà nó vào nó bảo của bên xã đi phun thuốc muỗi , yêu cầu nộp 100k e bảo nó đi ra mày thấy tao ngu bằng mày hay sao mà mà nói với tao câu đấy hở lôi lên xã cho đi lao động công ích bây giờ .thế là nó chạy thẳng đấy ạ .mấy bà hàng xóm còn bảo là nó nhiều chiêu lắm còn cho thuốc mê vào tờ rơi rồi đưa cho mình mình mà cầm thì bị dính thuốc mê nó cướp hết đồ .......giờ ai đưa gì e có dám cầm ngay đâu .híc.

tranvananh_vnswan37 thích.
  3. swan37

swan37 Bắt đầu nổi tiếng

e ủng hộ thái độ mn, e cứ sợ gặp e lại cứng lưỡi k nói đc j

4. oliver_shop

oliver_shop Thành viên rất tích cực

cả nhà nên cẩn thận, nó lừa toàn phụ nữ, trẻ em và người già, nhiều vụ nó còn đánh thuốc mê mới là hãi, cái bọn lừa đảo thì nó bất chấp mọi thủ đoạn, lừa lọc bằng mọi cách, nó toàn tranh thủ ban ngày cả nhà đi làm hết rồi mới ra tay hành động thôi.

5. ngocchien79

ngocchien79 Thành viên tích cực

mình cũng từng bị lừa ,hồi còn là sinh viên,cách đây hơn chục năm,hồi đấy nó vào bảo mình trúng thưởng gì đó,rồi nói ký tên để nhận phần thưởng trị giá 10trieu ,,nhưng phải nộp 1 khoản phí gọi như là thuế.mình nói ko có tiền,và như bị mê muội vào phần thưởng.nó nói ko có tiền nộp tạm j cũng đc.rồi nhìn thấy mình có cái xe đạp mini nhật dựng gần đó,bảo mình đưa xe,nhưng mình bảo ko đc,rồi như bị thôi miên,nói đưa nhẫn vàng tây đeo ở tay.mình đưa và nó nói đi nộp cho công ty rồi quay lại,cuối cùng ko thấy j hết.
    còn bây giờ ở nhà chung cư,cứ thỉnh thoảng lại có người phát quà khuyến mại,hay làm từ thiện bán tăm...mình đều ko tiếp,chỉ nói nhà đang có vc bận rồi đóng cửa luôn, thực sự vì sợ gặp bọn lừa đảo lắm r.người tử tế chả biết có ko nhưng kẻ gian người xấu thì nhan nhản,hú vía lắm r.tốt nhất bài học là CẢNH GIÁC

6. wonderful_life

wonderful_life Thành viên lâu năm

Khu mình có 2 mụ gõ cửa mặt tỉnh bơ "nhận gói thông bể phốt chương trình của phường nào", mình cảnh giác hỏi có phải đóng tiền ko, y như rằng "có, hỗ trợ người đi đưa từng nhà", mình bảo em ko lấy thế là tức tối bỏ đi :D

7. quynhajc

quynhajc Bắt đầu tích cực

e cũng bị một vụ như thế này, kể cho các mẹ đặc biệt là các e sinh viên đề phòng. Đợt ấy mình cũng mới chuyến đến cái xóm trọ, phòng mình có 2 đứa ở với nhau, hôm nào cửa cũng đóng chặt. Hôm ý có một con đến gõ cửa bảo làm bên siêu thị Mêtro, siêu thị ấy đang triển khai chương trình khuyến mại gì đó, đưa cho mình tờ giấy có dấu đỏ đàng hoàng. Và nó hỏi han quê quán của mình vs của bạn mình xong nó nhận đồng hương Ninh Bình vơiặng 1 g bạn mình( chắc để tạo niềm tin), xong rồi nó giới thiệu chương trình khuyến mại đó là mình được tặng 1 gói BVS hàng ngày Kotex và nó bảo mình mở ra nếu trong đó có ghi phần thưởng gì là mình được nhận phần thưởng ý, người của công ty sẽ đến tận nơi trao thưởng. Mình mở ra chẳng thấy ma gì, xong nó bảo đưa nó xem lại cho, nó cầm xong r nó xem xem thế nào nó bảo có mẩu giấy này, Mình đọc thấy ghi phần thưởng của mình là cai ĐT 6300, (Ngày đấy đang hot e này mà). và bên cạnh đó mình sẽ được nhân đôi số tiền của mình hiện có nữa, mình và cn bạn sướng điên lên, 2 đứa tìm tiền của 2 đứa xem được bao nhiêu. lúc ấy đầu tháng mẹ mới gửi tiền cho thế là được bao nhiêu nó bảo mình cho vào cái phong bì ghi họ tên đưa nó. Nó còn bảo vay thêm được đâu nữa thì vay cho được nhiều tiền thế là mình tháo lun cái dây chuyền ra chứ.2 đứa hí hửng lắm các mẹ ah. sướng điên ý chứ. Nó bảo e đưa phong bì đấy cho nó và bảo e ăn mặc đẹp vào chiều sẽ có người đến trao thưởng. Lúc ấy không biết trời thương 2 đứa SV thế nào mà tự nhiên e hỏi lại nó là Mêtro có chương trình này sao a hàng xóm nhà e không bảo gì nhỉ( a hnagf xóm e làm mêtro các mẹ ah). thê là nó bảo là nó trên tổng cơ. Xong thế nào e lại hỏi lại nó là sao người của công ty k đến rồi trao quà xong kiểm tra tiền luôn?rồi bạn e lại hỏi nó là sao của Mêtro mà lại mở gói BVS để xem có trúng thưởng không? 2 đứa e cứ thay nhau hỏi nó đến lúc nó quẫn quá nó bảo bọn e không muốn lấy quà thì thôi, nó đi.Thế là nó đi. 2 đứa quay ra tim đạp thình thịch. suýt chết! Đến trưa e kể với các anh phòng bên cạnh các a bảo sao không gọi anh sang để a cho nó một trận, Nhưng lúc ý thì có nghĩ được gì đâu chứ. Con đó cũng tỉnh đòn, thấy vạy chạy lun, còn bọn e thì cứ suýt xoa rồi sâu chuỗi lại sự việc thì thấy thật vô lý, Vậy mà thiếu tẹo nữa là cả tháng 2 đứa nhịn đói đấy các mẹ ak

8. phuong1_0

phuong1_0 Thành viên rất tích cực

khu nhà tớ cũng có mụ trẻ lắm đến phát cái để rửa bồn cầu... vẹ sinh dịch tễ gì đó. đưa cho tớ xem bảng những nhà đã ký tên đóng tiền nữa.hôm đó nghĩ thế nào tớ bảo chị đơin ở đây e chạy sang hỏi hàng xóm. hàng xóm bảo bác ko rõ lắm:(. mình vẻt nói chuyện hỏi han nó rats lâu sau mình vẫn cus đắn đo. mình bảo sao nhièu thé. tận 450k cơ à e ko có đủ. nó bảo thôi thì 360k cũng đc. nhiều nhà cũng đóng mức đấy.mình chạy lên gác lấy tiền rồi mang xuống, vẫn tỉnh gọi điện cho mẹ hỏi phường năm nay vệ sinh lần nào chưa? mẹ mình bảo chưa:). mình cầm tiền xuống định đóng rồi xong lại bảo thôi e đóng ít thôi chị ạ.có gì đợt tơi đóng tiếp.nó lại kiên nhẫn bảo mình 180k cũng đc. nó còn đưa cả giấy của phường ra.hihi.
    Chả hiểu sao hôm đấy tớ hấp thế lại bảo: thôi để e đi hỏi hàng xóm lần nữa!!!cuối cùng vẫn ko đóng.nó điên tiết đe dọa mình ko đonbs thì lo nộp phạt còn nhiều hơn. mình bảo ko thì e với chị ra phường hỏi luôn vì e ko tin chị lắm. thế là nó bỏ đi luôn đấy. nói chung các mẹ ở nhà phải cảnh giác nhé. nhất là nhà nào có con nhỏ với osin ở nhà ý. ko lại mất tiền oan nhé

9. inconxauxi

inconxauxi Mẹ Zin Zô

Khéo nó tẩm thuốc thôi miên cũng nên ý; còn cái kiểu bảo ở phường đến phát thuốc bồn cầu và phun muoi thì nhìu rùi

10. snow_rainbow

snow_rainbow

đang đêm, e đọc tới đoạn đó cũng sợ lạnh người huhu

11. snow_rainbow

snow_rainbow

đợt lâu lâu rồi, e cũng đuổi cố 1 bọn phun thuốc kiểu đó

12. sói và rùa

sói và rùa Thành viên rất tích cực

eo nghe các mẹ nói mà cũng sợ quá ý chứ ạ,nhà e neo ng,ck thì đi làm có mỗi m e ở nhà :(~ hôm trc ở nhà cũng có 1 con mụ tầm 40 gì đấy cứ đứng cổng ngõ vẫy em ra chị nhờ cái này cái kia,mà nghe các mẹ kể bị đánh thuốc mê e cũng sợ k ra,đuổi mãi nó k đi cho,may con chó nhà em nuôi chạy về sủa nhặng lên bà ý mới bỏ đi đấy.Thế là từ đấy cạch tối ở nhà 1 m k dám mở cổng nhà ra nữa :-ss

13. hoaanhtuc184

hoaanhtuc184 Bắt đầu nổi tiếng

em cũng đã từng 1 lần bị như này, nó còn gọi cho sếp em nữa cơ..đưa 300k cho nó, sau biết bị lừa và biết luôn cảm giác lạnh toát sống lưng

14. mommy_daddy

mommy_daddy YẾN TRÂM- HÀNG THÙNG XỊN

Mình sợ mỗi quả thôi miên thôi. Nhưng mà mình ko hay để tiền trong người,toàn để thẻ thôi. Mí lại rút kinh nghiệm là gặp người lạ là ko nhìn vào mắt nó. Trò thôi miên này có từ lâu rồi. Ngày mình còn bé xíu ,bà nội mình đã bị nó lừa rút hết cả dây chuyền hoa tai vòng tay cơ mà

15. brian

brian Thành viên tích cực

mẹ mình cũng bị lừa kiểu này mấy 600k, nó còn biết tên mình giả vờ gọi điện nói chuyện với mình như đúng rồi nữa chứ

16. mommy_daddy

mommy_daddy YẾN TRÂM- HÀNG THÙNG XỊN

Khiếp,nghe mẹ nó kể như là gặp ma ý. Nhà mình rất hay mở cửa muộn,thôi giờ đóng cửa sớm cho lành, chẳng gặp lừa đào thì cũng bọn ất ơ đêm hôm nó đánh nhau lại vạ lây nhà mình

17. Tomseven

Tomseven Bắt đầu nổi tiếng

Sợ thật đấy, thời buổi khó khăn, người khôn của khó, toàn đi lừa nhau thế này. Rõ khổ

18. minhvuthi

minhvuthi Bắt đầu nổi tiếng

hichic, sao càng ngày càng có lắm chiêu trò để lừa nhau thế các mẹ nhỉ, haizzzz,

19. me yeu nghe

me yeu nghe Guest

oánh dấu, rút kinh nghiệm dặn các bà các mẹ k đóng tiền gì hết! để mình đóng!!

20. thao_hc_mtv

thao_hc_mtv ĐỒ ĂN NHÀ TÍ

Up lên để các mẹ cảnh giác. Cha cái lũ lừa đảo, có sức khỏe ko làm ăn chân chính lại đi lừa đảo. Rồi chúng nó sẽ bị quả báo.