Mua bếp từ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi muayeuduong, 1/12/2011.

1. muayeuduong

muayeuduong Thành viên mới

Hiện tại e đang muốn mua Bếp từ quá, nge vụ nổ gas mà hãi hùng. Nhưng mà trên thị trường có quá nhiều loại để lựa chọn, e chẳng biết chọn loại nào cả. Em có qua mấy trung tâm TM và cửa hàng bếp thì thấy có các bếp sau mẫu mã đẹp, lọt vào tầm ngắm, các anh chị cho em lời khuyên với, ai sử dụng rồi bảo em mấy:
    - Kitchmate
    - Frico
    - Munchen
    - Hoffman
    Em quan tâm đến chất lượng và giá cả hí hí, phải tiết kiệm để cho e bé các mẹ ạ. Cái nào giá êm ái và chất lượng ổn thì các mẹ tiến cử cho e nhé.
    Tiện đây hỏi luôn, các mẹ biết nhãn hiệu máy ủ sửa nào tốt cũng bảo e luôn nhé, giá cả luôn ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi muayeuduong
    Đang tải...

2. Mẹ kiến kin

Mẹ kiến kin Thành viên chính thức

Ðề: Mua bếp từ

hihi. mẹ nó lấy bếp từ panasonic thì qua e nhé,

3. nguoitieudunghn

nguoitieudunghn Thành viên tập sự

Quan điểm của nguoitieudunghn là munchen , mẹ cứ chọn kỹ càng giá cả phải hợp lý và chất lượng đảm bảo nhé

muayeuduong thích bài này.
  4. tuvan_thietbibep

tuvan_thietbibep Banned

Mỗi hãng bếp từ đều có ưu và nhược điểm khác nhau. Tùy theo nhu cầu sử dụng của gđ cũng như tầm tiền, giá cả bạn hãy cân nhắc lựa chọn loại hợp lý nhé. Nhưng bạn nên so sánh về tính năng, chất lương của từng hãng đến đâu chứ ko phải cứ giá cao hơn là tôt đâu. vì nhiều hãng đội giá lên cũng chỉ do thương hiệu hoặc bán kèm sp khác...
    Frico, Kitchmate, Holfman có giá trên 20 Triệu và đều là hàng lắp ráp tại nước thứ 3 cũng giống Munchen hoặc 1 số hãng khác thội nhưng giá thì cao hơn nhiều vì họ khuyến mãi tặng kèm bộ nồi, lò vi sóng...(hay là mua bếp bán kèm sp khuyến mãi )nên giá cả sẽ chênh hơn các hãng kia nhiều chứ không phải chất lượng tốt hơn. Nếu bạn muốn vừa chất lượng tốt, tiết kiệm điện và gái hợp lý mình nghĩ Munchen là sự lựa chọn tốt đó. Bạn đầu tư bếp tầm 16 Triệu + mua 1 bộ nồi từ đẹp nhập khẩu khoảng 4 Triệu = 20 Triệu là okie!
    Chúc bạn chọn được chiếc bếp từ ưng ý

Sửa lần cuối: 26/5/2012
  5. myphamhanquoc

myphamhanquoc Thành viên tích cực

Vậy các mẹ cho e hỏi chút dùng bếp từ thì có ưu nhược điểm gì vậy?

6. tuvan_thietbibep

tuvan_thietbibep Banned

-Ưu điểm của bếp từ là đun nóng rất nhanh,không bị nóng, không mất nhiều thời gian, hiệu quả kinh tế hơn các loại bếp khác
    Đặc biệt là dùng bếp từ độ an toàn cao, không sợ cháy nổ, vệ sinh sạch sẽ, dễ dàng
    -Nhược điểm: Phải dùng các bộ nồi chuyên dụng cho bếp từ (Đáy nồi nhiễm từ hút nam châm) ko dùng được các loại nồi thủy tinh, nồi nhôm.
    Xu thế bây giờ các mẹ đều chuyển sang dùng bếp từ đó. Và việc lựa chọn một hãng bếp từ tốt là điều các mẹ nên quan tâm !
    Các mẹ cần tư vấn hay cần thông tin cứ pm cho mình nhé!;)

muayeuduong thích bài này.
  7. muayeuduong

muayeuduong Thành viên mới

Em cám ơn, nhà e đã mua Bếp điện từ Munchen và dùng rất thích ạ. Đúng là hàng Đức có khác, chất lượng quá chuẩn luôn. Mẹ em sống ở bên Đức, bà vừa về VN xong, bà nói là hãng Munchen bên Đức là hàng thương hiệu lớn, giá tốt và dùng rất bền. Như vậy e càng an tâm dùng bếp hơn. Em cám ơn các anh chị ạ

8. thanhnguyen2887

thanhnguyen2887 Thành viên tập sự

theo mình thì hàng ở trong trung tâm thương mại như munchen hay frico toàn là hàng kém chất lượng. có xuất sứ trung quốc tự nhập tự phân phối nên tông giá cao lên rối nói hàng của Đức hay malaysia nhưng mình tìm hiểu ở Đức thì chẳng có tên thương hiệu đó.

Sửa lần cuối: 23/9/2013
  9. greeno

greeno Hương nhang Bồ Đề Tâm

Cứ mấy hàng của Đức và Tây ban nha mà mua mẹ cháu ạ, nhà tớ dùng của TeKa rất thích, mấy hãng quảng cáo ở các siêu thị toàn xuất xứ ko rõ ràng ( ko muốn nói là ko ổn)

10. lethuy123

lethuy123 Thành viên nổi tiếng

em cũng đang muón mua bếp điện để ít nữa ăn lẩu, nhwgn mua cái rẻ rẻ thôi, chứ em cung không có nhiều tiền ah.hihi

11. Thuốc Gia Truyền

Thuốc Gia Truyền Trị đau dạ dày, đại tràng

Mình thì lại dè chừng với bếp từ, tại khu nhà mình tiền điện siêu đắt nên đành ngậm ngùi dùng bếp ga dù biết dùng ga cũng chẳng an toàn :D

12. greeno

greeno Hương nhang Bồ Đề Tâm

Bếp từ chỉ dùng cho khu nào điện ổn định thôi, chứ chập chờn thì suốt ngày phải đi ăn ngoài hàng. Mà cái sóng từ của bếp vẫn chưa có nghiên cứu cụ thể về tác động đến sức khoẻ con người đâu