Cần giúp: Em Không Đủ Sữa Cho Con. Có Nên Cho Con Uống Sữa Ngoài Không?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Con_Ech, 16/7/2008.

1. Con_Ech

Con_Ech Thành viên tập sự

Bé nhà em được 2 tháng rưỡi , nhưng em ko có đủ sữa cho bé ăn :(. Em muốn hỏi là có thể kết hợp cho ăn thêm sữa ngoài được ko :confused:? 1 ngày em cho bé ăn 6 bữa , có thể cho bé ăn 3 bữa = sữa mẹ ,3 bữa = sữa ngoài được ko a? Bé còn nhỏ , hệ tiêu hóa kém , kết hợp cả 2 loại sữa như vậy có sợ bị rối loạn tiêu hóa ko? Pác nào có kinh nghiệm về vấn đề này chỉ giúp giùm em với ! Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều >:D<

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Con_Ech
    Đang tải...

2. Mamka Kubko

Mamka Kubko Thành viên mới

Nếu Con_Ech không đủ sữa thì có thể kết hợp cho em bé vừa sữa mẹ vừa sữa ngoài. Nhưng nhớ chú ý chọn loại sữa phù hợp với tháng tuổi của bé và để ý kỹ xem bé có phản ứng nào lạ khi dùng kèm sữa ngoài ko nhé. Không có gì tốt cho bé bằng sữa mẹ đâu. Con_Ech hãy cố ăn nhiều lên để có sữa cho bé nhé. Chúc bạn va bé của bạn luôn khỏe mạnh

3. Con_Ech

Cảm ơn mẹ Mamka nhiều lắm :D ! Vợ chồng mình vừa phải đi học vừa phải chăm sóc cho bé. Chắc do thời gian nghỉ ngơi ít vì thế ảnh hưởng đến lượng sữa tiết ra.Vẫn biết sữa mẹ là tốt nhất nhưng do hoàn cảnh nên đành chịu. Sinh con đầu lòng, ông bà lai ở Việt Nam , sẽ rất khó để chăm bé tốt:(. Vì vậy em mong được học hỏi và chia sẻ kinh nghiệm từ các mẹ qua trang web này ! Cảm ơn tất cả về những góp ý bổ ích :X

4. Mamka Kubko

Vậy là mẹ Con_Ech ko ở Vn à?Mình đồng cảnh ngộ với nhau rồi :). Bé của mình cũng đầu lòng, bé được 4 tháng rồi. Thời gian nghỉ ngơi cũng ảnh hưởng đến lượng sữa lắm đấy. Bạn cố ăn nhiều vào nhé, 6 bữa mỗi ngày ( 3 bữa chính và 3 bữa phụ) và tranh thủ nghì ngơi nhiều vào nhé. Mình có một bí quyết này, mẹ Con_Ech thử uống bia đen xem, ko cần uống nhiều đâu một lon một ngày là đủ rồi. Bảo đảm lượng sữa sẽ tăng lên, bé bú vào cũng sẽ ngủ ngon mà mẹ cũng ngủ ngon nữa :D. Thử xem nhé

Con_EchGolden thích.
  5. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Thật vậy hả bạn, trời ơi mình thèm bia lắm vì nóng mà, bây giờ đang bầu mà ngày nào cũng bia rồi, đẻ xong vẫn được uống bia mà lại có sữa nhiều cho con bú thì quá tốt.

6. Con_Ech

Có bé là nằm ngoài dự định , vì 2 đứa còn đang đi học. Khi biết có thai vợ chồng em tính đi phá , nhưng đắn đo mãi , ko đành lòng , cuối cùng quyết tâm sinh cháu ra . Thôi thì cố gắng vậy. Kể ra có đứa trẻ trong nhà cũng vui lắm ! :D
    Từ trước tới giờ em ít beer rượu lắm, chẳng biết có uống beer đen được ko nữa ! Em sẽ thử xem sao. Mà mẹ Mamka ở đâu vậy?

7. Mamka Kubko

Từ trước đến giờ mình cũng ko có uống bia rượu bao giờ đâu. Sau khi sinh cháu nhiều người kêu thử nên mình thử xem đó mà. Một ngày mình chỉ uống một lon thôi. Mẹ Con_Ech biết ko khi con mình bằng bé nhà bạn hôm nào mà mình uống bia vào thì đêm bé ngủ 5 tiếng mới thức giấc một lần, mẹ cũng được ngủ ké theo :D. Mình sống ở Slovakia, chồng mình là người nước ngoài. Bí quyết này là của "Tây" đó :D

8. Con_Ech

Vậy a? Cố thử xem sao mới được. Cảm ơn mẹ Mamka nhiều nhé ! Chúc 2 mẹ con luôn vui vẻ :D

9. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Theo mình tốt nhất mẹ nó ăn uống thêm dinh dưỡng để đảm bảo sữa cho bé nếu như mẹ được cung cấp những thực phẩm giàu sữa thì cũng tăng thêm lượng sữa cho bé.Nếu cách này mẹ không làm được thì cũng phải bổ sung sữa ngoài cho bé mẹ nên chọn loại sữa dễ uống dễ tiêu hóa để bé không quá khó khăn trong tiêu hóa .

10. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

không đủ sữa thì có thể kết hợp cho em bé vừa sữa mẹ vừa sữa ngoài.