Mĩ Phẩm Hot Hot Hot: Loreal, The Faceshop, Sheseido, Lancome.._Hàng Xách Tay Giá Cực Chuẩn

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi shop_echxanh, 27/10/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. shop_echxanh

shop_echxanh Thành viên rất tích cực

nhà mình ở số 18 ngõ 100 đường Hồ tùng mậu, mai Dịch, Cầu Giấy nha. bạn qua nhà mình xem cho nhiều hàng, qua thì alo trc cho mình, mình ở nhà suốt thôi. thanks bạn

2. shop_echxanh

hi hi em cảm ơn chị :p:D;):cool::eek::razz:

3. Jr.Tiger

Jr.Tiger Thành viên chính thức

chị ơi ship cho em 2 chai nước hoa hồng Calliderm đến 750 Đê La Thành nhé. Em con nhỏ nên không đi dược. Có gì PM em ^^

4. shop_echxanh

đã pm :p;):D:eek::):eek::finga::rolleyes::razz:

5. Mẹ Hải Nguyên_hp

Mẹ Hải Nguyên_hp Thành viên tích cực

XỊT KHOÁNG VICHY (France)Giá 220K - em ơi! cái này bao giờ có thêm hàng hả em??? Nếu có xịt khoáng loại khác c=về thì báo cho chị nhé!
    Ah mà son môi, chị thích dòng nào không nhũ, màu cam nâu í, tư vấn cho chị lấy loại nào nhé!
    Tks em iu, chúc em đắt hàng....

6. shop_echxanh

dear chị!
    XỊT KHOÁNG VICHY (France)Giá 220K_cái này bao gio co hang em pm chị nha.
    son thi em nhiều loại lắm, màu nâu cam ah, để em tìm xem còn ko. Son nên dùng của thefaceshop chị ạ, vừa hạt rẻ vừa ko có chì và nhiều dưỡng

7. Tomhoang

Tomhoang Banned

Có son Clarins nhiều dưỡng màu cam chưa bạn ơi??? Mong quá

8. shop_echxanh

món đó cháy hàng mẹ nó ah, mình còn đúng 1 thỏi màu cam thui. dạo này về nhiều son mới quá nên quên luôn em clarin, hì hì. rảnh thì qua nhà mình coi nhé! nhiều hàng đẹp lắm

9. Tomhoang

Tomhoang Banned

Tức là có phải màu cam Clarin ko bạn, cho mình mã số cho dễ hiểu. HIHi, vì chỗ bạn hơi xa chỗ mình, nên hỏi rõ ràng, đi cho đỡ ngại. Thanks bạn

10. shop_echxanh

sorry mẹ nó, clarin minh hết sạch rùi. hic. mẹ nó cần gì khác thì alo mình nha

11. shop_echxanh

Chỉ cần bạn chú ý chút thì chắc chắn bạn sẽ có đôi mắt hút hồn. Thử xem một số bí quyết để có đôi mi cong nhé, có lẽ sẽ giúp ích được cho bạn đó!
    Kẹp mi tạo độ cong, dùng lực ở phần chân lông mi. Sau khi cố định kẹp mi ở phàn chân thì từ từ uốn cong lên trên, khuỷu tay nâng lên vừa phải, càng gần đầu mi thì lực nhẹ dần

- Dùng kẹp mi nhỏ, điều chỉnh độ cong của lông mi, đặc biệt chú ý đầu và đuôi mắt, đừng bỏ quên.

- Dùng máy kẹp bằng điện, sau khi kẹp chắc thì đặt nó ở phần chân, giữa mi dừng 2~3s, có thể để mi cong lâu - Chuốt một lớp nền cho lông mi trên để bảo vệ và làm dài mi.

- Mắt nhìn xuống dưới, cố gắng để lộ ra chân lông mi, để đầu chuốt vào phần chân mi, giữ 2~3s, sau đó kéo về phần đuôi, tranh thủ lúc chưa khô thì có thể điều chỉnh, chuốt dày hơn.

- Trước khi khô thì chuốt lại phần đuôi mắt, chuốt theo hình phóng xạ, chuốt thêm đuôi mắt có thể giúp mắt nhìn to hơn.

- Chải mi để các sợi không bị dính.

- Chuốt mi dưới: nhẹ tay một chút, chuốt tỉ mỉ từ trong ra ngoài.

12. shop_echxanh

Có lẽ không nữ doanh nhân nào lại không tô điểm chút phấn son trước khi đến công ty cho khuôn trăng thêm tươi tắn.

Nhưng công việc bận bịu đã ngốn hết thời gian của bạn rồi, Xinh Xinh sẽ hướng dẫn bạn cách trang điểm nhanh chỉ với 5 phút để cho bạn có thêm vài phút thảnh thơi vào buổi sáng nhé!

Bước 1: Đánh nền

Dùng chổi quét phấn kem quết một lớp mỏng lên toàn bộ khuôn mặt rồi dùng tay xoa đều theo hướng từ dưới lên trên, từ trong ra ngoài để cho phấn tản đều và ch phủ các nếp nhăn.

Bước 2: Đánh bóng mắt

Dùng bóng mắt màu nâu nhũ quết lên toàn bộ bầu mắt.

Quết thêm 1 lớp đậm hơn cho 1/3 bầu mắt gần mí mắt trên, dùng cọ mắt cỡ nhỏ tản đều màu từ đầu mắt kéo dài đến cuối đuôi mắt.

Dùng tay thoa nhẹ giữa 2 phần màu để màu trộn đều vào nhau, tạo độ lan tỏa tự nhiên cho bầu mắt.

Bước 3: Đánh má hồng

Dùng cọ phấn loại to đánh màu phấn hồng vào vùng xương gò má, chú ý đánh xéo lên hướng tai rồi đánh tròn tại vùng cao nhất của gò má. Như vậy má bạn sẽ rất hồng hào và đáng yêu.

Bước 4: Đánh môi

Dùng son nước màu cam đánh lên bờ môi, tập trung đánh vào điểm giữa của môi dưới để môi mọng hơn.

Chỉ cần vài bước đơn giản, bạn đã có gương mặt thật tươi tắn tự nhiên để đến công sở rồi!

13. unincon

unincon Thành viên chính thức

muốn mụa ma xuống cho ban hoi xa...hic...

14. shop_echxanh

bạn định lấy gì, nếu đơn hàng kha khá mình sẽ ship cho, hì hì

15. shop_echxanh

Xu hướng trang điểm mắt mới nhất mùa đông 2009 là gì? Bạn đã kịp cập nhật chưa? Hãy nhìn phong cách trang điểm của cô nàng thời trang Paris Hilton. Đó là nhẹ nhàng và sâu hút với chút nâu đen quyến rũ. Hãy cùng học cách trang điểm như cô ấy nhé!

Bước 1: Để có một đường mày tinh tế, bạn hãy dùng màu nâu đậm vẽ một đường mảnh từ trung điểm của lông mày kéo dài quá đuôi lông mày, mem xuống dưới.

Bước 2: Màu sắc của lông mày và màu tóc phải gần giống nhau để không có sự chênh lệch quá lớn, mất đi vẻ tự nhiên. Dùng cây chải lông mày bắt đầu từ trung đoạn chải lên đầu lông mày rồi lại chải ngược lại đến cuối chân mày để màu sắc tản đều tự nhiên nhất.

Bước 3: Vẽ một đường viền mảnh màu đen sát chân mi trên, đôi mắt sẽ có thần hơn và sâu hơn. Cuối mắt nhẹ nhàng nhấn đầu bút xuống để đường viền đậm hơn 1 chút.

Bước 4: Dùng mascara tạo độ cong vút cho lông mi, từ gốc lông mi chuốt theo hình chữ Z để các sợi mi không dính vào nhau.

Bước 5: Ở đoạn giữa của lông mi có thể thoa thêm vài lần mascara nữa để sợi mi thêm dài và dày hơn, tạo cái thần cho mắt.

Bước 6: Thường thì khi chuốt mascara, bạn hay bỏ qua những sợi mi nhỏ ở đầu mắt, hãy sử dụng đầu cây chải nhỏ, cẩn thận chuốt các sợi mi này để đôi mắt thêm hoàn hảo.

Bước 7: Tại 1/3 bầu mắt gần sát chân mi thoa một lớp bóng mắt xám để tăng cường cảm giác lập thể cho đôi mắt, tạo mắt 2 mí rõ hơn.

Bước 8: Ở phần bầu mắt phía trên, bạn thoa một lớp bóng mắt màu cafe nhạt, sau đó dùng cọ mắt thoa đều để lớp này lẫn với bóng mắt bên dưới, tạo cảm giác tự nhiên nhất.Sau đó dùng chì đen kẻ một đường viền mảnh sát 2/3 chân mi dưới đến cuối mắt.

Giờ thì bạn đã có đôi mắt đẹp sâu hun hút chẳng khác gì siêu sao rồi! Còn chờ gì nữa mà không tự tin đến buổi hẹn tối cùng chàng?

16. shop_echxanh

Có được đôi lông mày như ưng ý chỉ bằng những bước đơn giản sau đây.

Tỉa lông mày một cách chuyên nghiệp

Một đôi lông mày được tỉa khéo léo, cẩn thận và chuyên nghiệp có thể làm thay đổi toàn bộ khuôn mặt bạn. Toàn bộ khu vực mắt trông có thể như được nâng lên và trông mở to hơn, giúp bạn trông trẻ hơn và tỉa tót hơn.

Sau khi đã được cắt tỉa một cách chuyên nghiệp, tất cả những gì bạn cần làm hàng tuần chỉ là cắt bớt phần lông mày con mọc phía dưới và phía trên.

Giữ cho màu lông mày gần giống với màu tóc của bạn

Lông mày của bạn chỉ nên đậm hơn màu tóc một chút xíu (khoảng một cấp độ màu là vừa phải). Do việc nhuộm lông mày ở nhà có thể dễ dàng khiến bạn thất bại (bạn không nên tự đụng tới bất cứ thứ gì gần đôi mắt của bạn!).

việc trải nghiệm với bút chải trang điểm và phấn bột có vẻ như là một ý kiến hay hơn.

Phụ nữ với màu tóc tối có thể thử màu nâu trong khi các màu tóc vàng hoặc nâu đậm có thể hợp với màu nâu xám.

Làm đường lông mày mỏng dày hơn

Chúng ta đều biết rõ nó cảm gíac như thế nào khi đôi lông mày của bạn bị mỏng.Tỉa lông mày một cách chuyên nghiệp

Một đôi lông mày được tỉa khéo léo, cẩn thận và chuyên nghiệp có thể làm thay đổi toàn bộ khuôn mặt bạn. Toàn bộ khu vực mắt trông có thể như được nâng lên và trông mở to hơn, giúp bạn trông trẻ hơn và tỉa tót hơn.

Sau khi đã được cắt tỉa một cách chuyên nghiệp, tất cả những gì bạn cần làm hàng tuần chỉ là cắt bớt phần lông mày con mọc phía dưới và phía trên.

Giữ cho màu lông mày gần giống với màu tóc của bạn

Lông mày của bạn chỉ nên đậm hơn màu tóc một chút xíu (khoảng một cấp độ màu là vừa phải). Do việc nhuộm lông mày ở nhà có thể dễ dàng khiến bạn thất bại (bạn không nên tự đụng tới bất cứ thứ gì gần đôi mắt của bạn!), việc trải nghiệm với bút chải trang điểm và phấn bột có vẻ như là một ý kiến hay hơn.

Phụ nữ với màu tóc tối có thể thử màu nâu trong khi các màu tóc vàng hoặc nâu đậm có thể hợp với màu nâu xám.

Làm đường lông mày mỏng dày hơn

Chúng ta đều biết rõ nó cảm gíac như thế nào khi đôi lông mày của bạn bị mỏng. Để giải cứu nó: Talika Eyebrow Extender.

Không giống với các loại gel lông mày khác, nó giúp sửa lông mày bạn với những sợi giống sợi tóc được gắn chặt gần lông mày bạn, làm cho đôi lông mày của bạn trông dày hơn và được lấp đầy các khoảng trống

17. shop_echxanh

dạo này chán wa chẳng muốn up bài nữa, hic hic

18. shop_echxanh

chúc các mẹ ngày mới vui vẻ, chắc em nghỉ bán hàng thui, chán wa di

19. shop_echxanh

Sự khác biệt về kết cấu các loại phấn, màu sắc và cách sử dụng chúng gây cho bạn nhiều thắc mắc như:

Phấn nền có làm da nổi mụn? Dùng ngón tay tán phấn có sao không?...”. Hãy cùng tìm lời giải đáp cho những thắc mắc ấy ngay dưới đây nhé!

1. Phấn nền bịt kín lỗ chân lông nên sinh mụn cho da

Sai.

Qua nghiên cứu và kiểm nghiệm, kết cấu của các loại phấn nền hiện nay đều đảm bảo sự thông thoáng cho da và không ngăn cản sự “thở” của các lỗ chân lông.

Nếu bạn đang gặp vấn đề ở da, hãy lựa chọn sản phẩm phấn “non-comedogenic” (không sinh mụn trứng cá).

Một mẹo nhỏ che mụn là phấn phủ compact (dạng nén).

Với làn da sáng, hãy luôn thủ sẵn một hộp phấn phủ compact trong ví để sẵn sàng đem đến sự mịn màng cho làn da trong giây lát.

2. Thoa kem dưỡng da trước khi đánh phấn

Đúng.

Kem dưỡng không những nuôi dưỡng da mà còn đem đến sự mịn màng và giữ lớp trang điểm trên da suốt cả ngày. Tuy nhiên, cần lựa chọn loại kem phù hợp (da dầu, da khô… bảo vệ khỏi tia UV).

3. Độ phủ tốt quyết định chất lượng của phấn nền

Sai.

Không phải cứ loại phấn nào có độ phủ tốt cũng là tốt cả.

Vấn đề ở đây là bạn phải chọn loại phấn nền có kết cấu theo nhu cầu sử dụng của bản thân

Người có làn da khô (da nhạy cảm, nổi đỏ…) cần chọn sản phẩm phấn có nhiều chất dưỡng ẩm hoặc kem dưỡng da.

Người có làn da nhờn cần chọn loại phấn nền có tác dụng hạn chế bã nhờn (đặc biệt ở vùng chữ T trán- mũi- cằm). Nên rửa sạch mặt trước khi trang điểm và sử dụng thường xuyên dùng giấy thấm dầu

Người có làn da hỗn hợp (nhờn ở khu vực chữ T và khô ở hai bên má) thích hợp với phấn nền dạng kem.

4. Kiểm tra màu phấn nền trên lòng cổ tay

Sai.

Màu sắc của phấn nền cần sáng hơn màu da. Nếu bạn có một số khuyết điểm trên khuôn mặt, hãy chọn loại phấn có màu sắc giống với màu da.

Để kiểm tra màu sắc của phấn, nên xoa hoặc đánh thử một chút vào phía dưới má. Không nên thử trên lòng cổ tay vì chỗ đó thường có màu da trắng hơn so với da mặt. Màu phấn phải hoà hợp với màu da thành một tông đồng nhất.

Để có được một làn da rám nắng, không nhất thiết phải đánh phấn nền sậm màu. Bạn có thể sử dụng gel hoặc kem làm rám da. Hãy dưỡng da trước khi sử dụng loại sản phẩm này và nhớ xịt hay bôi lên cả phần cổ để màu da ở vùng này không bị lạc lõng.

5. Trát thật lực phấn nền lên mặt sẽ che được hết các khuyết điểm

Sai.

Không phải cứ đánh phấn thành lớp dày trên mặt thì các khuyết điểm trên da sẽ được che lấp hết. Khi trang điểm, cần sử dụng lượng phấn hợp lý và phù hợp với loại sản phẩm bạn đang sử dụng.

Nếu lạm dụng phấn nền, nhất là phấn sẫm màu sẽ gây phản tác dụng.

Trước khi đánh phấn nền, để giấu tạm đi các nốt mụn hay vết nhăn…, bạn có thể sử dụng kem che khuyết điểm.

6. Có thể dùng tay để tán đều phấn

Đúng.

Xoa bằng ngón tay là phương pháp đơn giản nhất. Dùng ngón tay chấm một ít phấn vào 2 bên má, trán, cằm và dùng một ngón tay xoa đều phấn ra khắp mặt. Nhớ xoa phấn cả ở cổ và hai bên tai để lớp phấn trông thật tự nhiên và không bị lộ so với màu da thật.

Ngoài sử dụng ngón tay, bạn cũng có thể dùng cọ phấn hay bông phấn để trang điểm. Cọ phấn thích hợp để tán đều phấn bột lên mặt. Còn bông phấn lại giúp lớp phấn dày được láng mịn.

Tuy nhiên, để có được kết quả ưng ý nhất, cần thao tác nhẹ nhàng và tránh trát hàng lớp phấn lên mặt.

20. shop_echxanh

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.