Cần giúp: Nên cho bé đi học thêm tạp làm văn ở đâu

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi phamthivinh1979, 9/10/2013.

1. phamthivinh1979

phamthivinh1979 Thành viên tập sự

Chao mọi ngươi,con trai em năm nay học lớp 4.Cháu học cũng được nhưng em muốn cho bé học thêm tập làm văn và anh văn(vì bé học 1 buổi nên ở lớp không có học anh văn) Tập làm văn thì bé làm cũng tàm tạm,nhưng không có nhiều ý,câu cú ổn nhưng không văn vẻ.Mà em trình độ không cao,nên toán thì kèm được chứ văn thì chịu.En định cho bé đi học thêm nhưng không biết học ở đâu(nhà em ở gò vấp) nen học ở nhà cho gọn hay cho bé đến chung tâm các mẹ nhỉ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phamthivinh1979
    Đang tải...

2. Phan Giang

Phan Giang Thành viên chính thức

Ðề: Nên cho bé đi học thêm tạp làm văn ở đâu

Nếu không tìm được cho bé chỗ học, mẹ nó chịu khó nghiên cứu các bài văn mẫu trên máy tính giúp con, cùng với hình ảnh thật, tìm hiểu chi tiết về nó, cũng không khó lắm đâu. Thỉnh thoảng có gì không hiểu, gọi điện hỏi cô.

3. chaunhatoingoan

chaunhatoingoan Phun muỗi - Diệt mối

Ðề: Nên cho bé đi học thêm tạp làm văn ở đâu

tưởng mẹ cháu ngoài hn thì em giới thiệu cho mấy nơi, ở gò vấp em chịu, chúc chị nhanh chóng tìm được nơi học tốt cho bé ạ

4. phamthivinh1979

phamthivinh1979 Thành viên tập sự

Nên cho bé học thêm tập làm văn và anh văn ở nhà hay tới trung tâm?

Chào cả nhà,con trai em năm nay học lớp 4,cháu học một buổi nên không học anh văn ở trường.Giờ em định cho cháu học thêm anh văn và tập làm văn mà không biết nên nhờ cô lại nhà dạy cho tiện(môt cô dạy cả tập làm văn và anh văn luôn) hay cho cháu tới trung tâm học tập làm văn và anh văn riêng(em nghĩ ở đó sẽ có cô chuyên dạy cách làm văn sao cho hay)và cũng có cô dạy anh văn chuyên luôn.Nhưng như vậy thì hơi bất tiện khi phải đi lại nhiều,cực cho bé mà cực cho mẹ nữa,nhưng nếu cho bé học ở nhà liệu cô có dạy chuyên cả hai môn được không?
    Nhà em ở gò vấp có ai biết nơi dạy tập làm văn cho bé lớp 4 không ạ!
    KHông biết nên cho bé học anh văn giáo trình gì tốt các mẹ nhỉ?
    Con em học tự giác lắm,học lực cũng tốt,chỉ có điều tập làm văn cũng tạm thôi,vì em thấy văn của cháu câu văn đơn điệu,không có nhiều ý,câu cú thì đúng nhưng cứ đều đều sao ấy.Em thì không học cao nên toán thì em coi được chứ văn thì chịu.Mong các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp em với ạ!
    Mong các mẹ có cách gì dạy con làm văn hay chỉ giùm em với ạ.
    Cảm ơn mọi người rất nhiều.
    Nên mua máy gì cho bé tập nghe tiếng anh các mẹ nhỉ?chứ hiện tại em bỏ vào đầu máy mở lên cho bé nghe thì nó rắc rối hơi phiền ,em muốn tạo sự thuận tiện hơn cho be:có mẹ nào biết loại máy nào phục vụ cho việc học anh văn tốt chỉ giùm em với ạ.

Sửa lần cuối: 10/10/2013